Kitchen ciki a cikin wani gida mai zaman kansa: Yadda Ake Bayar da ciki a cikin ƙasar da hannuwanku

Anonim

Yana yiwuwa a yi jayayya da tunani game da wanda ya fi sauƙi don jayayya: Maza mazauna gidansu ko kuma gidansu a cikin babban gini na iya zama rashin iyaka. Amma, kamar ko baƙin ciki, yana motsawa zuwa Apartment, har yanzu dole ne a ƙirƙira shirin da aka riga aka ƙirƙira. A wannan batun, tabbas, gidan nasa yana da babbar fa'ida, saboda yana iya zama mai saukin kai ga zane da gina shi, la'akari da irin bukatun.

Kitchen ciki a cikin wani gida mai zaman kansa: Yadda Ake Bayar da ciki a cikin ƙasar da hannuwanku

A ciki na dafa abinci a cikin gidan masu zaman kansa yi da kanka

Tunda kowace mace mafarki mai kyau, babba da aiki don dafa abinci, to zamu faɗi game da intricaes wanda zai taimaka wajen fitar da ƙirar dafa abinci a gidan katako.

A waɗanne salo zaka iya doke dakin tare da gidan tsallaka?

Kitchen ciki a cikin wani gida mai zaman kansa: Yadda Ake Bayar da ciki a cikin ƙasar da hannuwanku

Cuisine ciki a cikin gida mai zaman kansa

Ya kamata a sanya kitchen a cikin gidan katako kawai bayan masu mallakar za su bayyana tabbacin ayyana ɗakin. Mafi mashahuri tare da tsarin kasar gidan suna jin daɗin irin wannan salon:

  • Kasar;
  • Fasaha;
  • Classic;
  • a cikin eco da salon rust mai.
  • kitsch;
  • Rustic da PR.

Lokacin da gidan yana kan bakin teku, galibi ana yin wa ado sau da yawa a cikin jigon Marine.

Idan ka tuna da ƙarin hanyoyin zamani, irin su minimalism, fasaha da kuma loft, dafa abinci a cikin gida mai zaman kansa tare da taimakonsu.

Ana nuna salo mai izini don tsarin kitchen a teburin.

SaloSiffa
Na gargajiyaFarar fata da cream, simuti, niches, mafi ƙarancin bayanai, mai yawa haske
Na zamaniAiki, ba komai Superfluous, suttura masu siye, layin santsi, asymmetry
ƘasaInuwa mai kyau, babban abu - itace, abubuwa da yawa na ado, mai siyarwa, murhun wuta
RetroSidi'a, babban farashi, kayan kwalliya mai arziki, mai tsayayyen ƙasa, haske mai haske, "" masu shekaru "
Babban TechMaraice da sauki, mafi ƙarancin kayan ado, layin madaidaiciya, manyan windows da ƙarin na'urorin ruwa da yawa, Na'urorin Lantarki
ScandinavianPalette mai launi mai haske tare da haske mai haske, siffofi masu tsayayye da kayan halitta, ayyuka, ƙarancin kayan kyauta, mafi ƙarancin sarari
Dogara da loftBuɗe shimfidu, m, kayan aiki na aiki, kerawa, da yawa na haske, matsakaicin kamance
Na mulkin mulkin mulkin mulkin mulkin mulkin mulkin mulkin mulkin mulkin mulkin mallakaPalette mai launi mai haske, kayan halitta, ingantaccen kayan ado

La'akari da gaskiyar cewa dafa abinci a gida mai zaman kansa yana da kusanci ga yanayi, zai dace a yi amfani da kayan halitta a cikin wani salo mai salo:

  • Itace:
  • saka kayan daki;
  • wani dutse;
  • yumɓu;
  • Brerorics.

Mataki na kan batun: Yadda ake Rataya Tulle Orgle

Hakanan ana iya faɗi game da abubuwan kayan ado na kayan ado. Za'a iya yin ado a cikin gida a cikin gida mai zaman kansa:

  • bushewa;
  • Albasa ko takalmin tafarnuwa;
  • agaji na adiko da hasumiya;
  • faci;
  • rufewa da tebur na hannu;
  • luwadi tukwane;
  • kayan miya;
  • wasu bayanai masu haske.

Yadda za a raba karamin daki?

Kitchen ciki a cikin wani gida mai zaman kansa: Yadda Ake Bayar da ciki a cikin ƙasar da hannuwanku

Masu zaman kansu ado a cikin kitchen

Duk da cewa dukkanin kitchenettiettes a cikin manyan gine-ginen an rarrabe su da karamin yanki, dafa abinci a cikin gidan katako ko a cikin ƙasar na iya samun cikakkun girma.

Idan ɗakinku yana da iyaka a yankin, tare da kulawa ta musamman ga zaɓin kayan daki da abubuwan fasaha, don haka a matsayin mafi ƙarancin kayan aiki ba su da ƙasa zuwa babba da fili.

Hakanan ana iya faɗi game da zaɓin launuka. Yi amfani da inuwa mai haske na launuka masu dumi wanda zai taimaka wajen ƙara haɗuwa da sararin samaniya.

Hakanan, ana karkatar da masu zanen kaya don amfani da saman munanan wurare, a kan abin da tunani zai baka damar kara gani dakin. Guirar guda ɗaya da za a iya yi da rufi, wanda zai ba wa wurin gurbi.

Dangane da masu zanen kaya, idan ɗakinku ma ya shimfiɗa, sanya dabarar da kayan daki tare tsawon bangon a cikin hanyar m-mai siffa fom. Idan fadin dakin yana baka damar shigar da abubuwan ciki a cikin tsarin P-mai siffa. Tabbas, amfani da tsibiran da jinƙai akan kunkuntar kitchens da bai dace ba.

Don yin rijistar ƙarami da kunkuntar kitchen, ya fi kyau ku zaɓi waɗansu waɗanda ke da ƙofofin sararin samaniya, kuma ba tare da budewa ba, saboda lokacin buɗe, za su toshe sararin. Ina kuma so in lura idan kuna da damar yin oda kayan daki a cikin zane, daina daidaitattun kabad da zurfin 60cm. Don kunadunanku na dafa abinci, za a sami ƙarin kayan daki masu dacewa tare da zurfin ƙurji kusan 40 cm.

Idan akwai wani ɗaki a cikin ƙasarku ko a cikin gidan ƙauyen ƙasa, za a yi haƙuri da shi. Mafi sau da yawa a cikin wannan ɗakin, ana sanya kayan a cikin hanyar tsibiri, wanda yake a tsakiyar dafa abinci.

Idan ɗakin dafa abinci ya zama murabba'i, amma ƙanana, teburin cin abinci bai dace a nan ba. A cikin irin wannan yanayin, yana da daraja tunani game da "korewa" a cikin cin abinci. Idan baku da shi, shigar da bar sandar ko kuma ƙungiyar ƙasa, waɗanda ake amfani da ita za a iya magance su kuma ba ta cinye irin wannan sarari mai daraja.

Mataki na a kan Topic: Furanni a cikin kwalaye a kan baranda: Lambun Turanci a cikin gidan ɗan gida

Mun haɗa daki don dafa abinci tare da falo

Kitchen ciki a cikin wani gida mai zaman kansa: Yadda Ake Bayar da ciki a cikin ƙasar da hannuwanku

Kammala cikin ciki a cikin dafa abinci tare da nasu hannayensu

Haɗa ditchen tare da falo ba mummunan bayani ba ne, musamman idan kitchen ba shi da wadata a murabba'in murabba'in. Irin wannan haɗin yana da tabbatacce:

  • A uwargan uwar gida na iya yin lokaci tare da gidajensu;
  • Da alama ba kawai dafa abinci bane, amma an canza falon da ya zama babban daki.

Amma, kula da abin da tsoratar ga irin wannan motsi, dole ne a bi style guda, duka biyu don dafa abinci da kuma falo, don haka hoton ya kasance mai rauni kuma rani.

Akwai irin wannan yanayin da irin wannan haɗin ɗakin tare da dafa abinci yana ba ka damar samun ƙarin haske idan taga ba a bayar.

Haɗa ɗan dafa abinci tare da daki, nan da nan sami kyakkyawan hood, wanda ba zai ba da izinin yayin dafa abinci ba, yana jin ƙanshi zai bazu ko'ina cikin gidan. In ba haka ba, duk maƙarƙashiya na uku suna ɗaukar ciki a cikin kayan daki, tothaluma da ɗakin koyaushe za su zama wari.

Notives lokacin ƙirƙirar yankin kitchen na waje na waje

Kitchen ciki a cikin wani gida mai zaman kansa: Yadda Ake Bayar da ciki a cikin ƙasar da hannuwanku

Ado da dafa abinci a cikin gida mai zaman kansa

Idan ƙirar dafa abinci a cikin gida mai zaman kansa ana dukan tsiya don samun damar samun damar zuwa tashar - lokacin bazara na iya zama sabon bayani don wurin da ke cikin cin abinci akan sa.

Don raba wuraren aiki daga yankin nassin, shigar da tsibirin Kitchen ko mashaya ta tsaya a kan iyaka, wanda yayi daidai da ƙarfi na iya zama ci gaba da aikin aiki. Hakanan tare da wannan manufa don sauƙaƙe jimre tebur na dafa abinci.

Idan yankin dafa abinci da ɗakin cin abinci suna da alaƙa, ƙirar dafa abinci a cikin gida mai zaman kansa yana samun babban fili don tunanin. A lokaci guda, wasu za'i za a iya matsar da wasu zuwa dakin cin abinci, suna 'yantar da ƙarin sarari don dafa abinci. Babban aikinku lokacin da ke tsara kayan haɗin da kitchenette na buɗe shine don bin ɗaya mai salo iri ɗaya, wanda dakin cin abinci da kuma dandalin ci da kuma dandanan abinci da kuma dandalin zafi.

Kitchen a cikin Mansard

Kitchen ciki a cikin wani gida mai zaman kansa: Yadda Ake Bayar da ciki a cikin ƙasar da hannuwanku

Muna cikin ciki tare da dafa abinci

Wurin da dakin dafa abinci a cikin gidan Rustic a waje da City a ƙarƙashin rufin ba wanda ba tsammani bane, amma m da kuma sabon abu da kuma sabon abu. Yana da fa'ida idan ya ga dama idan akwai manyan rufin rufin akan ɗaki mai kyau kuma sanye da aƙalla taga ɗaya, wanda zai ba ku damar samun tushen hasken halitta.

Don raba irin wannan dafa abinci tare da hannayenku, ɗauki kayan kwalaye, kazalika da shimfiɗa tare da togon da aka zufa.

Mataki na a kan batun: Ka kalli abin da ake iya amfani da tsari na sabon abu ta amfani da Gilashin

Don rajista yana da daraja zaba kayan haske. Ana iya kunna ƙirar kitchen a cikin gidan katako wanda zasu taimaka da hanyoyin da zasu taimaka duk lokacin da za su sami kayan aikin kitchen a kusa, ba tare da rufe sararin samaniya ba.

Kituwar kaka

Kitchen ciki a cikin wani gida mai zaman kansa: Yadda Ake Bayar da ciki a cikin ƙasar da hannuwanku

Ciki a cikin dafa abinci

A lokacin da bazara a kan titi, ciyar da lokaci akan dafa abinci mai zafi don kowane farkawa. Musamman ma wahalar da ya wajaba lokacin zafi na bazara ya zo daidai da lokacin kiyayewa. Amma, hanyar daga cikin halin da ake ciki mai sauki - dafa abinci na bazara.

A cikin gidaje masu zaman kansu ko a Dacha, za a iya wakiltar kitsen rani:

  1. a cikin hanyar bude bude iska;
  2. A rufe tsari.

Kamar yadda kuka fahimta, ɗakin dafa abinci na rani ba tare da rufin da ba zai iya ajiye jita-jita da kayan kitchen daga ruwan sama da ba tsammani. Don yin wannan, kuna buƙatar saya da kayan amfani da kayan daki, wanda ba ya tsoron ruwan sama ko gina wani murfin. Ba zai yi kyau ba cewa bude ɗakin bazara da aka sanye da alfarwa, saiti na cirewa na cirewa ko, a kan matsanancin hali, zane mai narkewa.

Kituwar bazara na nau'in rufaffiyar yana da ƙarin fa'ida, saboda rufin da ganuwar da zai iya kare ku, duka daga ruwan sama da ba tsammani kuma daga hasken rana.

Yawancin tukwici don tsara abubuwa a cikin gidan ƙasar Rustic

Kitchen ciki a cikin wani gida mai zaman kansa: Yadda Ake Bayar da ciki a cikin ƙasar da hannuwanku

Kitchen ciki yayi da kanka

Yi hankali lokacin zabar wani labule a cikin dafa abinci. Idan dakin yana da babban yanki - rataya aikin da aka yi da kayan dumbin. Amma, idan yankin karami ne, yana da tsari mai wahala ko kuma samar da adadin kyallen takarda da aka yi amfani da shi, kuma mafi kyawun bayar da fifikon ku ga labulen Roman ko makafi. Irin wannan yanayin Tulle zai zama mafi amfani kuma zai riƙe hasken halitta, wanda yake da mahimmanci akan kananan kitchens.

Bayar da damar kyauta ga dukkan saman saman, musamman idan kitchen ba shi da wadata a murabba'in murabba'in. Kula da aikin kayan daki, karba mai karfafa hali, kusurwa tare da ɓoye abubuwan ɓoye wanda zaku iya ɓoye abubuwan a cikin dafa abinci a cikin dafa abinci a cikin dafa abinci.

Kamar yadda kake gani, lokacin da ake amfani da dafa abinci a cikin wani gidan mai zaman kansa, kuna buƙatar sanin wasu abubuwa masu kyau waɗanda zasu taimaka gyara shirya kayan kwalliya da zabin kayan ado.

Kamar yadda muka fada a baya, yi ƙoƙarin ɗaukar matsakaicin adadin kayan halitta don kammalawa, wanda zai taimaka muku jin haɗin kai da yanayi.

Kada ku ji tsoron gwaji, komai yana hannunku!

Kara karantawa