Tsawon Gano Cikin Gida: Mafi Kyawun PIPE Halittu

Anonim

Tsawon Gano Cikin Gida: Mafi Kyawun PIPE Halittu

Ofaya daga cikin yanayin aiwatar da babban inganci da ingantaccen dumama dakin tare da mai dumi dumi shine kula da zafin jiki na sanyaya daidai da sigogi da ƙayyadaddun ƙayyadadden.

Waɗannan sigogi suna ma'anar aikin, yin la'akari da zafin da ake buƙata don wuraren da aka yi mai zafi.

Bayanan da ake buƙata don lissafi

Tsawon Gano Cikin Gida: Mafi Kyawun PIPE Halittu

Ingancin tsarin dumama ya dogara da madauki daidai

Don kula da tsarin zafin jiki da aka bayar a cikin ɗakin, ya zama dole a lissafa madaidaicin madaidaicin madaurin da aka yi amfani da shi don kewaya sanyaya.

Na farko, ya zama dole a tattara bayanan farko, a kan abin da lissafin za a kammala kuma wanda ya kunshi waɗannan alamomi da halaye:

  • zazzabi wanda ya kamata ya kasance a kan rufin bene;
  • madaukai na shimfidar layi tare da mai ɗaukar zafi;
  • Nesa tsakanin bututu;
  • matsakaicin yiwuwar bututun;
  • da ikon amfani da yawa daban-daban a cikin lullube na biyu;
  • Haɗa madaukai da yawa zuwa mai tarawa da kuma famfo ɗaya da kuma yiwuwar adadin su da irin wannan haɗin.

Dangane da bayanan da aka lissafa, yana yiwuwa a yi lissafin tsawon ƙarshen da'irar da kuma, saboda wannan, tabbatar da tsarin zafin jiki a cikin ɗakin tare da ƙarancin farashin wadatar makamashi.

Zazzabi Paul

Zazzabi a saman ƙasa da aka yi tare da na'urar a ƙarƙashinsa yana da tsinkayar ruwa ya dogara da manufar aikin. Dole ne dabi'unsa dole ne a ƙayyade a cikin tebur:
Ruwa mai ɗumiZazzabi a saman bene
ɗayaLeadaddamar da mafi yawan lokuta na mutane (dakuna, dakuna masu rai, kabad, kitchens, yara, da sauransu)+ 29s
2.Gidan wanka da gidan wanka+ 33s
3.Kuskure tare da su har zuwa gidaje (Kafaffen, Verandas, Littafin Gida, da dai sauransu)+ 35s

Mataki na kan batun: Gyara bayan gida bayan gida tare da nasu hannayensu

Yarda da tsarin zafin jiki bisa ga dabi'un da ke sama zasu ba ku damar ƙirƙirar yanayi mai kyau don aikin da kuma nishaɗin mutane a cikinsu.

PUPIP kwance zaɓuɓɓuka da aka yi amfani da shi don dumi bene

Tsawon Gano Cikin Gida: Mafi Kyawun PIPE Halittu

Dumama bene kwanciya zaɓuɓɓuka

Za'a iya yin tsarin kwanciya ta hanyar da aka saba, na biyu ko kuma snail. Hakanan yana iya haɗuwa da waɗannan zaɓuɓɓuka, alal misali, a gefen ɗakin zaku iya aika bututun maciji, sannan ɓangaren tsakiya akwai katantan.

A cikin manyan ɗakuna na hadaddun hade, yana da kyau a aiwatar da kwanciya. A cikin harabar kananan ƙananan girma da samun dama na hadaddun hadaddun Aiwatar da maciji.

Nesa tsakanin bututu

An tabbatar da matakin kwanciya da lissafi kuma yawanci ya dace da 15, 20 da 25 cm, amma ba ƙari ba. A lokacin da kwanciya bututu tare da mataki sama da 25 cm, kafafun mutum zai ji bambanci a yanayin zafi tsakanin su kai tsaye a saman su.

Tsawon Gano Cikin Gida: Mafi Kyawun PIPE Halittu

A gefuna dakin, bututun mai kewaye da aka ajiye a cikin cm 10 cm.

Hakkin tsinkaye

Tsawon Gano Cikin Gida: Mafi Kyawun PIPE Halittu

Dole ne a zaɓi tsawon a ƙarƙashin diamita na bututu

Ya dogara da matsin lamba a cikin takamaiman madauki da hydraulic juriya, da ƙimar wane lokaci ne, wanda aka kawo su a kowane ɓangare na lokaci.

A lokacin da na'urar dumi na faruwa, yanayin yanayi faruwa lokacin da kewaya mai sanyaya a cikin madauki, a kulle wanda ba zai yiwu ba, a sakamakon wanda yake sanyi. Wannan yana haifar da asarar matsin lamba har zuwa mashigan 0.2.

Tsawon Gano Cikin Gida: Mafi Kyawun PIPE Halittu

Dangane da ƙwarewar aiki, zaku iya bi waɗannan masu girma da aka ba da shawarar:

  1. Sakamakon ƙasa da 100 m na iya zama madauki, an yi shi da bututun fil fil filastik tare da diamita na 16 mm. Don dogaro, girman mafi kyau shine 80 m.
  2. Ba fiye da 120 m ɗaukar matsakaicin tsawon kwalin halitta daga bututun mm 18 mm da aka yi da stitted polyethylene. Kwararru suna ƙoƙarin shigar da fayyace tare da tsawon 80-100 m.
  3. Ba fiye da 120-125 m ana ɗaukarsa ba tare da madaidaiciyar madauki don filastik mai filastik tare da diamita na 20 mm. A aikace, yana kuma ƙoƙarin rage wannan tsawon don tabbatar da isasshen amincin tsarin.

Don ƙarin daidai ƙayyade girman gefen madauki don bene mai ɗumi a cikin gida a cikin la'akari, dole ne a aiwatar da wurare masu coolant, lissafin dole ne a yi.

Aikace-aikacen da yawa na dogon lokaci

Na'urar ta hanyar tsarin dumama tana samar da kayan kwalliya da yawa. Tabbas, mafi kyawun zaɓi ne lokacin da duk madaukai suke da wannan tsayi. A wannan yanayin, ba lallai ba ne don saita da kuma daidaita tsarin, amma kusan ba zai yiwu a aiwatar da irin wannan shirin ba. Bidiyon bidiyo a kan lissafin tsawon tsakiyar da'irar, duba wannan bidiyon:

Mataki na a kan batun: Yadda za a raba gidan bulo a ciki: ra'ayoyin ƙira

Misali, kuna buƙatar yin tsarin ɗumi a cikin ɗakuna da yawa, ɗaya daga cikin ɗayan, misali, gidan wanka yana da yanki na 4 M2. Don haka, zai ɗauki bututun 40. Ba shi da amfani a cikin sauran ɗakunan fure 40 m a cikin wasu ɗakuna, yayin da zaku iya yin madauki na 80-100 m.

Bambanci a tsawon bututun an ƙaddara shi da lissafi. Idan ba shi yiwuwa a yi ƙididdigewa, zaku iya amfani da buƙatun da ke ba da damar banbanci a cikin tsayin da'awar kusan 30-40%.

Hakanan, za a iya rama babban bambancin madaurin ta hanyar karuwa ko raguwa a cikin bututun diamita da canje-canje a cikin kwanciya.

Ikon haɗi zuwa kumburi ɗaya da famfo

Tsawon Gano Cikin Gida: Mafi Kyawun PIPE Halittu

Yawan madaukai da za a iya haɗa shi zuwa mai tattarawa ɗaya kuma famfon guda ɗaya ya ƙaddara gwargwadon ƙarfin kayan aiki, yankin da aka yi amfani da wuraren da aka yi amfani da shi, yankin da aka yi amfani da wuraren da ake amfani da shi, Abubuwan da ke tattare da tsarin rufewa da kuma sauran alamun daban-daban.

Dole ne a danganta irin wannan lissafin ga ƙwararrun masanan da suke da ilimi da fasaha masu amfani wajen aiwatar da irin waɗannan ayyukan.

Tabbatar da girman madauki

Tsawon Gano Cikin Gida: Mafi Kyawun PIPE Halittu

Girman madauki ya dogara da jimlar ɗakin

Bayan ya tattara dukkan bayanan farko, da ya ɗauki yiwuwar ƙirƙirar bene mai tsayayyen ƙasa da tantance mafi kyau duka, ana iya ci gaba kai tsaye zuwa lissafin ruwa mai zagi.

Don yin wannan, ya zama dole a raba yankin ɗakin da ke ƙarƙashin hawan ruwan da ke tsakanin bututun kuma ya ninka kashi 10% don juyawa da lanƙwasa.

Dole ne a ƙara sakamakon sa zuwa tsawon bututun, wanda zai buƙaci a taƙaice shi daga masu tattarawa zuwa bene mai dumi da baya. Amsar don key tambayoyi na ƙungiyar ƙasa mai dumi, duba wannan bidiyon:

Don sanin tsawon madauki da aka yi da mataki na 20 cm a cikin wani yanki na 10 m 3, wanda yake a nesa na 3 m daga mai tattarawa, ta hanyar masu tattarawa, da bin matakan,

Mataki na a kan batun: Yadda ake Rarraba Cornice: Shawarwarin

10 / 0.2 * 1,1 + (3 * 2) = 61 m.

Tsawon Gano Cikin Gida: Mafi Kyawun PIPE Halittu

A cikin wannan ɗakin, kuna buƙatar sa bututu 61 m bututu don samar da shimfidar zafi don tabbatar da yiwuwar ingancin yanayin dumama.

Lissafin da aka gabatar na taimaka don ƙirƙirar yanayi don riƙe da kwanciyar hankali a cikin ƙananan ɗakuna daban.

Tsawon Gano Cikin Gida: Mafi Kyawun PIPE Halittu

Don tantance tsawon bututun da yawa na dunƙulen da yawa don ɗakunan ɗakunan da aka yiwa daga ɗaya, ya zama dole don jawo hankalin ƙungiyar ƙira.

Zai yi shi tare da taimakon musamman shirye-shirye waɗanda ke yin la'akari da dalilai daban-daban waɗanda ba a hana ruwa ba, kuma haka yana da ingancin yanayin bene.

Kara karantawa