Yadda ake yin matakai don shirayin da naku?

Anonim

Matakan don baranda tsari ne mai mahimmanci, don haka masana'antar ta cancanci biyan kulawa ta musamman. Babban abu shine a lissafta tsayin tsayi, zurfin da tsawon matakan, sannan kuma ɗauki mafi ingancin abu kuma fara gyaran su.

Yadda ake yin matakai don shirayin da naku?

Porch mai zaman kanta

Labari ne game da yadda ake yin matakai masu kyau da kyawawan matakai tare da hannuwanku gaba gaba a cikin labarin.

Lissafa tsayin da ya dace na baranda

Yadda ake yin matakai don shirayin da naku?

Matakan da katako

Ba labari bane cewa matakai na iya zama kamar Maris da kuma karkatar da shi. Yana da matukar muhimmanci a aiwatar da lissafin domin shirayin ya dace a aiki, da matakai suna da lafiya.

Don yin lissafin adadin matakai, da farko kuna buƙatar yanke shawara akan tsayin shirayin. Don yin wannan, ya isa ya auna nesa daga bakin kofa zuwa saman ƙasa kuma daga sakamakon ɗaukar 3 cm. Wannan yana da matukar muhimmanci idan an yi kofofin da itace, saboda daga bayyanar danshi, wannan kayan zai iya doke kadan da lalata. Kuma tare da ingantaccen yankin da aka sanya na shirayin, zane zai zama manne da shi, sakamakon wanda ƙofar ba zai rufe ba.

Lokacin da tsawo na shirayin da aka auna, zaku buƙaci tunani game da kusurwar karkatar da matakai na Maris.

Kamar yadda ya ce Sip, kusurwar karkace daga matakala a cikin wani gini ba zai wuce 50 o ba, amma mai kyawun mai nuna alama ya gane adadi a cikin 22-37o.

Lokacin da kuka yanke shawara tare da kusurwa ta sha'awa, zai iya yiwuwa a lissafa matakala, kula da fadin da ya dace da tsawo na matakai.

Iri iri fam don matakan shirayin

Yadda ake yin matakai don shirayin da naku?

Matakai don baranda

Mafi mashahuri nau'i na mataki don farfajiya ne murabba'i, amma wani lokacin, aikin da gyara abubuwan da aka tsara matakala, a sakamakon abin da matakai suke na trapezium.

A sashe, matakan shirayin sune:

  • Toshe

A kan wannan matakala, fuskoki ya rataye a ƙasa, amma ba ya yin ƙarya a kai. Ana amfani da kututture a matsayin rabuwa da matakai daga juna.

  • Triangular

Mataki na a kan taken: Bay tiyo don injin wanki

Irin waɗannan matakai na farfajiyar an ɗauke su a tsaye kuma suna hana sakin kayan ɗabi'ar zurfin 3 cm.

  • Ƙaramin abu

Suna da tashin hankali wanda ba a buɗe ba ko ɗaya ba.

  • Kusurwa

Matakai suna da gungumen giciye. Irin waɗannan matakai na shirayin da za a iya shigar biyu a cikin rataye da kuma a cikin tsari mai tsaye.

Mafi sauki zaɓi shine matakan huɗu ko matakai.

Yin matakai na katako

Yadda ake yin matakai don shirayin da naku?

Matakan da katako

Productionirƙira da gyara matakai kai tsaye ya dogara da abin da ake amfani da kayan don wannan.

A kowane matakala, matakan suna da abubuwan haɗin guda biyu:

  • Wello - Wannan shine sashin wanda ƙafar mutum ya taso;
  • Resers na tsaye ne.

Kafin fara gyara ko yin matattarar katako tare da hannayenta, kuna buƙatar karɓar babban jirgi mai inganci. A matsayinka na mai mulkin, kauri daga tallafin yana nufin nisa na Maris, kamar 1:20. Don haka, idan girman matakala shine 90cm, hukumar dole ne ta zama 4.5 cm. Don yin 'yan hauhawar, zaku iya amfani da itace kadan mai rauni, kusan 2.5 cm.

Fitarwa da wadatuwa tsakanin kansu za a iya haɗa su ta wannan hanyar:

  • Skurs ta amfani da "tashi";
  • A cikin tsagi (wannan zai buƙaci yanka tsagi a ƙarƙashin ƙarshen haɗarin);
  • A kan sasanninta daga Galvania.

Idan ana amfani da kirtani, ana iya yin Dutsen:

  • domin kafinsu na sanduna;
  • a kan dogon kusurwa na karfe;
  • A cikin tsagi (saboda wannan, duk gefuna katunan suna daɗaɗawa lubricated sosai lubricated tare da m bayani).

Yadda ake yin tafiya daga kankare?

Yadda ake yin matakai don shirayin da naku?

Matakai don shirayin kankare tare da nasu hannayensu

Don yin gyara ko shigar da matakan kankare tare da hannayenku, ana buƙatar tsari, wanda ya cancanci ɗaukar sanduna.

Don rikitar da tsari ta wannan hanyar:

  1. A cikin matsayi a tsaye a kowane bangare na nan gaba na gaba mai tafiya nan gaba akwai katunan katako, amma irin wannan tsaunin su ya yi daidai da tsawo na matakan. Ta haka ne, kusa da za a kafa bango zuwa ga bango, tsawon lokaci ya kamata ya zama.
  2. Hakanan a cikin matsayi a tsaye a kan wadannan allon suna coadsfa sanders.

Ina so in mai da hankali kan gaskiyar cewa ya zama tilas don ƙirƙirar matakai daga kankare kuna buƙatar shigar da ƙarfafa.

Mataki na kan batun: Yadda ake yin Tebur ɗin Slition tare da hannuwanku

Don yin zub da kankare tare da hannuwanku, ana zub da maganin ta hanyar yadudduka masu yawa tare da masu Rambant mai zuwa. Don kawar da kumfa iska, zaku iya amfani da vibrotech ko kirga talakawa.

Idan kana son yin matakan semicmululadularular na kankare, zai ɗauka don yin maganin bayani cikin firayis na filastik ko tin lankali.

Ƙirƙirar ƙirar matakala tare da hannuwanku

Yadda ake yin matakai don shirayin da naku?

Matakai na farfajiya na dutse

Lokacin da gyaran ko gina matakala ya kusanta ƙarshen, a gaban masu gida, zai zama tambaya yadda ake yin matakan titin don ba su cikawa? Daga wane kayan gini ne za ka zaɓa don shirya farfajiya, bibiyar amincinsu kuma zai dogara.

Zai fi kyau ga matakai don amfani da m, kayan dorewa da abubuwan da ke tattare da jingina. Yana da kyau mafi kyau don amfani da wani anti-zamewar rigakafi a kan filin ajiye, don haka a cikin yanayin yanayi, sanyi da dusar ƙanƙara gujewa damuwa da rauni.

Tebur na rukuni don sakin dorewa ana nuna a ƙasa.

Cikakken tsari mai kyauƊan tuduYanki na amfani
R-9.Har zuwa 10 °Ga dakuna waɗanda ƙafafun ƙafafun suke motsawa
R-10.10-19A cikin bayan gida, garages, shagunan ajiya, cibiyoyin gwamnati
R-11.20-27A cikin ɗakunan firiji da katako
R-1228-35o.A kan tsire-tsire sarrafa nama, kayan abinci masana'antu
R-13Fiye da 35oA cikin sashin masana'antu na masana'antu

Tabbas, bai kamata ku manta ba - don haka wannan shine yanayin da yake da kyau, amma ba shi da kyau wajen yin watsi da yanayin bayyanar. Idan kuna da matsakaicin nauyi don zaɓar kayan, to, zaku iya haɗa shi da kyau da ƙarfi tare.

Ta yaya zuwa makiyayi?

Yadda ake yin matakai don shirayin da naku?

Katako na katako don baranda

Kamar yadda ake nuna, matakai na katako suna cike da zanen biyu na fenti, pre-manter. Amma ta yaya ya fi kyau in fenti itacen katako?

Zai fi kyau ga irin wannan aikin don amfani da abubuwan da aka yi niyya don ƙirar waje. Irin wannan fenti shine sanyi mai ban mamaki da danshi mai tsayayya da enamel.

Kada ku kula da tsani tare da varnish, saboda irin wannan ɗora a shekara za ta fara fatattaka da matsi. Ya fi dacewa ga teak mai, wanda ba daskararren danshi, ko sanyi. Amfani da irin wannan kayan aiki idan kun yanke shawarar gyara fewan shekaru kaɗan bayan haka, zaku buƙaci amfani da sake mai mai, wanda ba ku goge gindi.

Mataki na kan batun: Zaɓuɓɓukan ministocin don loggia da baranda

Don yin tsani daga kankare mafi kyawu, galibi ana amfani da shi sau da yawa ana amfani da shi da faranti, da dutse na halitta ko na wucin gadi. Shigarwa ya zama sananne tare da hannun ta aurenku.

Kammala gyara na watan Motar da kankare, Gwada kada kuyi amfani da yanar gizo tare da tsarin taimako, a zurfafa datti da datti zai faɗi. Zai fi kyau fi son amfani da porteclastafta, ko sanya yumbu ko matakai na asibiti - wannan shine mafi tsada idan kun yi aiki da hannuwanku.

Lokacin da gyaran shirayin daga kankare an kammala, ana yin fuskoki a matakai da yawa:

  • An sanya baranda a kan wani kankare, wanda aka pre-karfafa ta hanyar grid sarkar;
  • A ranar daga baya, da seled yana da grinning da niƙa PVA manne da ruwa;
  • Bayan rabin sa'a bayan amfani da na farko, faranti na yumbu ya fara kwanciya, farawa daga saman shirayin.

Lura cewa m bayani kan yumbu, Cliner da faranti filastik tare da kauri daga 1 cm, bayan wanda aka matsa a farfajiya, wanda kuma an rufe yanar gizo da manne.

Bayan kammala dukkan aikin bayan sa'o'i 24, za a iya tura seam.

Amma, amfani da porcelaine Storeken da Clinker don shirayi na kankare ba shine kawai hanya ba. Wani izinin halaka shine itace. Don yin wannan, an haɗe da filayen fure zuwa saman kusoshi na downel, wanda alamar katako. Don ƙarin aminci, allon na iya zama da yawa za a goge su cikin sukurori. Yayi matukar kyan gani da kuma ƙirar hukumar Terrad.

Kamar yadda kake gani, shigar, gyara da kuma fuskantar matakai - tsari ba mai rikitarwa ba, ana iya yin daidai da hannuwanku, idan kun bi duk shawarwari. Kawai bin fasahar dagis da lido, kun gina mai dorewa, mai dorewa, kuma mafi mahimmanci - amintaccen baranda a gidanka.

Kara karantawa