Yadda za a zabi wani abin da ya dace a ƙofofin?

Anonim

Lokacin zabar shafi na waje, kuna buƙatar kulawa da yanayin da ke kewaye. Misali, don zabi laminate, ya zama dole a yi la'akari da haɗewar ta tare da launi na cavalo a cikin dakin. Ya kamata a daidaita kayan waje tare da ƙofofin gida, sanya yanayin salon salo.

Yadda za a zabi wani abin da ya dace a ƙofofin?

Don ƙirƙirar ƙirar dama na ɗakin lalata ya kamata ya kasance tare da ƙofofin a gida.

Matsakaici launi gamma

Theauki ƙofar da kuma lalata daidai inuwa bashi da sauki kamar yadda ya ga alama. Wajibi ne a kula da yadda za a haɗe launuka tare da sauran ado na ɗakin, don halartar juna. Yawanci, bene da ƙofar gida ana siyan su a cikin Gashma, wannan ya shafi firam taga. Idan yana da wuya a zaɓa, to an ba da shawarar masana don ci gaba da zama a kan sigar duniya, I.e., zaɓin dumi na zinari da hasken m.

Yadda za a zabi wani abin da ya dace a ƙofofin?

Mafi yawan launuka na yau da kullun ana iya siyan laminate a kowane shagon gini.

Ga kowane yanki, yana da amfani don ɗaukar inuwar ash, Acacia, alder mai haske, zuma Birch, itacen oak. Waɗannan zaɓuɓɓukan kawai ba kawai ake kiran su ba ne kawai, suna da kyau ga kowane salo, haɗuwa tare da zaɓuɓɓukan gama-gari da yawa. Lokacin zabar irin wannan tabarau na haske, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa ba su da sautunan ja. A wannan yanayin, zai yi wuya a haɗa su, ja da rawaya mai haske tare da sauran tones suna da matukar wahala. Ba'a iya amfani da ƙofofi masu duhu anan, da launuka masu sanyi, ruwan hoda, ruwan hoda mai haske, shunayya, ba su dace ba. Redhehead Gasar tana da kyau sosai tare da Orange, Terracotta, Brown, Green Shades.

Cold inuwa: farin launi a ciki

Ba koyaushe ake amfani da inuwa koyaushe ba, galibi ana amfani dasu don kudu da gabas, ga manyan ɗakuna ko ƙarami, idan matakin hasken rana yana da kyau. Don kammala bene da kofofin, ƙofofin itacen oak, ana amfani da madara. Hakanan ana amfani da farin launi don ƙofofi da ɗan duhu - na bene.

Mataki na kan batun: Me kuke buƙatar siye don zanen bango?

Yadda za a zabi wani abin da ya dace a ƙofofin?

Duhun duhu a cikin ciki yana da kyau hade da farin bangon waya.

Wajibi ne a mai da hankali da launin toka don bango. Ana iya amfani da shi cikin kwanciyar hankali don salon al'ada ko babban fasaha, amma ga wasu nau'ikan mafita na ciki yana da rikitarwa. Don ɗaukar ƙofar a ƙarƙashin ƙasan cikin irin wannan kewayon ba shi da wuya. Da fari, abu ne mai sauki ka zabi ganye kofa, bene na iya zama launi biyu, amma baran taga yana buƙatar ɗaukar fari kawai, launin taga ko a gindin kowane inuwa ba su dace da nan ba. Ba za ku iya amfani da fararen hula da tagogi a cikin batun ba lokacin da aka yi bene a cikin kewayon duhu, alal misali, wake ko itacen oak.

Duhu gamma

Yadda za a zabi laminate idan ƙofofin ciki suna da duhu? Wajibi ne a kula da zabin babban sautin. Ga bene, mafi kyawun zaɓuɓɓuka sune ƙyallen duhu, itacen oak mai duhu, inuwa mai ban tsoro na waniya. Yawancin ƙofa za su iya yin abubuwa da yawa a cikin kewayon yanki, amma dole ne haskensu gaba ɗaya, in ba haka ba halin da ake ciki zai zama mai jituwa.

Yadda za a zabi wani abin da ya dace a ƙofofin?

Za'a iya haɗe ƙofofin duhu tare da furanni masu haske.

A hankali ana bada shawarar biya kuma menene Palette mai launi taga taga an yi wa ado. Ba a amfani da bambanci ga ƙirar duhu, ba za su yi kyau kawai ba, har ma suna haifar da yanayin da ba shi da daɗi a gida. Zai fi kyau zaɓi Zaɓi a cikin launuka ɗaya na launuka ɗaya, a wannan yanayin ciki zai zama mai dadi da kwayoyin cuta.

A wannan shekara, inuwa daban-daban na wanin sun shahara, amma ya fi kyau a shafa launin ruwan kasa, wanda ya fi dacewa da ƙirar bene, kofofin, buɗe taga. Lokacin shirya irin wannan ciki, ya zama dole don tantance inuwa nan take don ɗaukar launi na bango, extesies da sauran abubuwa. Lokacin da zabar abin da kuke buƙatar tunawa cewa wannan takamaiman zaɓi ba ya yin haƙuri da bambance-bambance . Don classic ciki, wanda aka ba da shawarar sa, musamman a hade tare da babban adadin sassan ƙarfe. Mafi kyawun wannan palette tare da launuka masu sanyi sun dace da na yau da kullun na zamani.

Mataki na a kan taken: madubi na kayan shafa tare da LED Fadarwa DIY

Da yawa tabarau na bene da ƙofofin

A yau, cakuda kunshi launuka da yawa ana zaba da aka zaba domin bene. Misali, bene wanda aka yi wa ado da baki da farin gamma, itacen fure, itacen Tiger. Yadda za a karɓi launi na Laminate wanda zai kasance daidai yana gab da ƙofar a wannan yanayin? Wajibi ne a zabi tabarau a irin wannan hanyar da aƙalla fure ɗayan furanni na rufewa ya zo daidai da inuwa mai canzawa. Ya kamata kuma a biya hankali ga wanda aka gama karewa a cikin kayan ado na ɗakin da kuma yadda ake amfani da matakin hasken halitta.

Idan ƙira ya bada damar, haske za a iya yi ta hanyar ba da ƙofofin don ba da yanayin ciki fiye da sarari.

Don wuraren da ke kudu maso gabas, yana yiwuwa a yi amfani da mafi ƙarfin ƙarfi, za a iya samun damar da ke cikin gida mai ƙarfi.

Lokacin da zabar rubutaccen ɗakuna, ya kamata ku bi da wasu dokoki, musamman idan an yi gyara da kansa, ba tare da halartar ƙwararren ƙwararru ba. A wannan yanayin, bi waɗannan ka'idodi:

  1. Cikakken launi don laminate da ƙofofin za a iya amfani da ƙofofin cikin ƙananan ɗakuna don cimma cikakkiyar jituwa na ciki.
  2. Ga dakuna na arewa da na yamma, tabarau masu haske ko samfuran haske tare da m na sautunan haske sun fi dacewa da su.
  3. Don manyan yankuna, an bada shawara don amfani da bambanci tsakanin inuwar cikin laminate da ƙofar waje.
  4. A lokacin da amfani da hanyar bambanci, kuna buƙatar kulawa da zaɓin plint. Ya kamata ya zama inuwa mai haske da sautin haske na allon ko ƙofar ganyen.
  5. Lokacin zabar kowane launi, inuwa dole ne ta kasance iri ɗaya. Idan aka yi amfani da launuka masu sanyi na ƙasa, to waɗannan ya kamata a zaɓi don ƙofar (tare da launuka masu dumi sune yanayin guda ɗaya).

Zaɓin shimfiɗar ƙasa mai ban mamaki ne, amma yana yiwuwa mu jimre da shi da kanku. Abin sani kawai ya zama dole don bi yanayi na musamman don tattara tsarin launi don yanayin ciki don samun sakamako mai ban sha'awa da kwanciyar hankali.

Mataki na kan batun taken: Lumnescent fitilun Halayen Lantarki

Kara karantawa