Yadda za a fenti gidan katako a waje tare da hannuwanku: tara fenti

Anonim

Lokaci ya zo lokacin da ya zama dole a aiwatar da aikin gyara duka a cikin gidan da waje. Na kasance mai sha'awar tambaya fiye da yin fenti gidan katako a waje, wadanne kayan abu ne mafi kyau, yadda za a zaba da kuma yadda za a shirya gidan. Duk waɗannan batutuwan suna da mahimmanci ga gidaje, ginawa daga mashiga ko mai glued mashaya. Bari mu gano yadda ake amfani da gidan katako da yadda ake dacewa da shirye-shiryen farfajiya ya faru tare da hannuwanku da kuma farantin. Bugu da kari, zan fada makana iya fenti-da fenti na ruwa, wanda shine fasalin cakuda ruwa, me yasa ake buƙatar injin rufin gidan.

Yadda za a fenti gidan katako a waje tare da hannuwanku: tara fenti

Yadda za a yi fenti gidan katako a waje

Palette mai launi

Yadda za a fenti gidan katako a waje tare da hannuwanku: tara fenti

Palette mai launi

Na yanke shawarar shafar wannan batun da fari, tunda kowa yana sha'awar wacce launi kuke so fenti mahalli gidaje. Zaɓin launi ya dogara da zaɓin ɗanɗano, kazalika daga launi na rufin a gidan katako.

Kuna iya zaɓar launi gwargwadon ƙa'idodi ba kawai ga gidaje da aka yi da sandunan glued ko rajistan ayyukan ba. Don haka:

  • Za a iya haɗa launuka masu haske tare da duhu. Misali, don rufin duhu suna amfani da hasken wuta da launuka masu kyau na facade
  • Idan kana da gida mai zaman kansa a cikin greenery, zaka iya tabbatar da daidaituwa tare da ƙira. Ana iya cika launi da haske, amma kuma kar ku manta game da haɗuwa da sassan. Kada ku fenti gidan a cikin kore, idan akwai ciyayi da yawa a kusa
  • Gidan da aka fentin zai iya fito da godiya ga kananan bayanai, wannan shine, akan bangon haske facade, contesting window firam, eaves da gangara za su yi kyau sosai. Af, duk wasu ƙarin abubuwan, kamar launin shayar da magudanar ruwa, suna da launi na ƙirar babban zane.
  • Babban aiki zai yi wasa da salon da kake taru don rarrabe facade. Saboda haka, dakatar da zaɓinku akan waɗancan tabarau da ke tsakanin wannan Stylist. Zabi kayan launi daga masana'antun

Ya kamata a haɗa launi da rufin tare da ƙirar facade, don haka idan kuna da damar, sannan ku dakatar da zaɓin akan kayan karewa. A matsayin karamin misali, ga wasu launuka masu yiwuwa:

  1. Mai haske mai launin shuɗi da launin shuɗi
  2. Rage launin toka da canary
  3. Crazal launi ko launin rawaya mai kyau daidai da shuɗi mai duhu

Mataki na kan batun: Menene adadin boiler don zaba?

Smallan ƙaramar tebur na inuwar tabarau waɗanda zasu taimaka wajen samun nasarar zane gidan:

Launi bango a kasan, rufin a hannun damaShuɗeDuhu shudiDuhu koreLaunin ƙasa-ƙasaCokolatiNa lemo mai zaƙiMCeriDuhu launin toka
Haske shuɗihuɗubiyar3.biyarbiyar2.3.biyarbiyar
Turquoise2.2.2.biyar2.2.2.huɗuhuɗu
Abincin salad3.3.3.biyarbiyar3.biyarhuɗubiyar
Rawayebiyarbiyarbiyarhuɗubiyarbiyarbiyarbiyarbiyar
Mbiyarbiyarbiyarhuɗubiyarbiyarbiyarbiyarbiyar
Mhuɗubiyarbiyar3.biyar2.2.biyarbiyar
Lu'u-lu'u-launin tokahuɗuhuɗu2.huɗu3.3.huɗubiyarhuɗu
Farin launibiyarbiyarbiyarbiyarbiyarbiyarbiyarbiyarbiyar

Detailage tebur mai sauki ne: 5 yana da kyau kwarai, kuma 2 ba shi da kyau. Bayar da zabi na launi saboda wuri, kamar yadda a nan gaba da facade zai baiyon shekara guda.

Muhimmin! Launi mai duhu yana jan hankalin zafi, don haka ga yankuna na arewacin zaka iya shafa kuma zaka sanya rufin wannan launi. Wannan zai taimaka a kalla kadan, amma inganta da microclimate a gidan.

Zaɓi fenti da shirya farfajiya

Kayan aiki don zanen gidan katako

Kowa yasan cewa itacen abu ne na halitta, wanda ke halayyar nasu. Sabili da haka, bari mu bincika a cikin ƙarin daki-daki don yin fenti gidan katako tare da hannayen aikin, idan ya tsufa kuma ya ɓace. Amma don farawa, ya kamata a tuna cewa jingina na zanen nasara shine shirya saman.

Shiri na saman shine tsarkake bango daga datti da ƙura. Abu ne mai sauqi ka yi, ɗaukar tushe da ruwa daga tiyo. Idan bisa ga tushen log, mold ko naman alade ne ya bayyana, to, ganuwar gidan ya kamata a kula da ganuwar gidan da ke tare da ingarwa ta musamman. Kuma idan a wasu rukunin yanar gizon da ka lura da guduro, to, cire shi da spatula kuma a rufe wannan wuri tare da varnish.

Muhimmin! Shafar da ke da hannayensu ne, amma tare da ayyukan da suka dace da shi na dogon lokaci zai manta da bukatar gyara facade.

Dukkanin iyakoki daga 'yan bindiga suna buƙatar rufe su da mafita na ƙarshe na ƙarfe. Lokacin da aka kammala shirye-shiryen farfajiya, to, ganuwar gidan katako ya kamata a bar gidan shi kaɗai don makonni da yawa. Wajibi ne don cikakken kiwo da zanen mai inganci.

Don gida da kayan aiki daga katako mai glued, zaku iya zaɓar mahadi daga irin wannan jerin:

  • Maganin antiseptik
  • Paint na acryate.
  • Fenti mai

Canza launi na gidan katako a waje a waje yana ba ka damar kare tsarin daga tasirin abubuwan da suka faru na waje. Wannan yana ba da damar kuma rage aikin tsufa. Tare da taimakon antiseptics cimma kyakkyawan kariya daga bayyananniyar bayyanannun. Zai fi kyau amfani da maganin cututtukan fata, wanda yake a bayyane kuma yana iya jaddada yanayin log. Paint acryate fenti ne mai kyau kuma yana barin kayan numfashi. Kyakkyawan fa'ida shine cewa wannan nau'in shine na roba, sabili da haka a lokacin zafin jiki na log har ma glued da aka kunna katako, shafi ba fatattaka kuma yana riƙe da bayyanar.

Lks mai suna da kyau kuma suna da kyawawan halaye, amma gidan da aka fentin zai bushe tsawo kuma a ƙarshe farfajiyar zai iya zama mafi matte.

Mataki na a kan Topic: Wallpapers na Jafananci akan bangon ɗakin

Kariya daga saman katako tare da fenti

Yadda za a fenti gidan katako a waje tare da hannuwanku: tara fenti

Yi addu'a gidan gidan tare da hannuwanku

Ba daidai ba ne daga gidan katako na katako a gida daga katako na glued ko wasu kayan, har yanzu yana da ainihin bayyanarsa. Tsohon ra'ayi ba shi da kyau a kan yanayin mazauna gidan, saboda haka kar a cire sabunta facade. Dalilan abin da gidaje daga katako mai glued ya zama launin toka da marasa kyau:

  1. Na farko, ruwa yana da mummunan sakamako akan bangon katako - suna iya shafar m da naman gwari.
  2. Abu na biyu, Ultraviolet yana ba da gudummawa ga halakar da amincin katako, kuma wannan yana haifar da lalacewar kayan

Domin wartsakewa daga gidan katako da aka yi da katako mai glu, bi irin waɗannan umarnin. Shiri na saman da hannayensu da zane-zanen suna faruwa a cikin irin wannan jerin:

  • Manya - wani lokacin yana da matukar muhimmanci don glued katako, kamar yadda bazai da ingantaccen farfajiya
  • Saka hatimin - Don waɗannan dalilai, Cutar Cutar acrylic ya dace da abin da ƙare ke sarrafawa
  • Nika glued mashaya
  • Aikace -k - mafi kyawun fenti mai facade akalla yadudduka uku

Yadda za a fenti gidan katako a waje tare da hannuwanku: tara fenti

Yi shi da kanka gidan katako

Sau da yawa, horarwa da aiki na asali za'a iya yin su ta amfani da ƙwararrun ƙwararru. Tunda mutane da yawa suna so su san gaba da irin waɗannan ayyukan, na yanke shawarar yin tebur na ƙimar duk ayyuka daban:

Zabi na ayyukaKudin 1 m2
Niƙa100-150 rubles
Aikace-aikacen antiseptik50-100
Ɗan itace40-60
Zanen (na 1 Layer)50-90.
Cire tari30-50

Dukkanin ayyukan za a iya yi daban, sabili da haka zaku iya ajiyewa kuma ku ciyar da kanku.

Muhimmin! Idan kuna da sha'awar yadda za a zana zane a wajen gidan, yana da daraja da za ku iya zabar duk zaɓuɓɓukan da ke sama. Amma idan kun daina amfani da maganin cututtukan cututtukan fata, sannan kuma ƙarin zanen ba za ku buƙaci ba. Af, gaban zanen, da ciwon juriya ga tasirin atmoospheric, ana amfani da su don gaban gidan.

Lkm don tushe

Kayan aiki don zanen gidan katako

Tushen kowane tsari, ko tubali ne, na katako, ko kuma na gaba, yana buƙatar kyakkyawan kariya. An ƙaddara shi da gaskiyar cewa Gidauniyar tana fuskantar mai tsanani kuma ya zama babban tasiri, tunda aka bayyanar da tushen gidan.

Zai fi kyau a yi amfani da zanen acrylic a kan tushen jijiyoyin jiki, da kuma latex, waɗanda kuma fenti na tushen ruwa ne. Ta wannan, epoxy da gaurayawar polyurehane ana iya amfani da su don tushe. Idan kun fenti farfajiya na fenti-emulsion fenti, kuna samun waɗannan fa'idodi:

  • Acrylic da marix fenti zai bushe kuma babu danshi
  • Acrylic ya zama hydrophobic bayan bushewa, da kuma latex yana da sauƙin tsafta
  • Isasshen amfani da tattalin arziƙi na cakuda ruwa-emulsion: don acrylic - 0.3-0.4 kg / M2, kuma ga latex - 1 lita by 8-10m2

Mataki na kan batun: Yadda za a canza tsohon jirgin saman da aka yi mai rauri a cikin Khrushchev?

Duk da cewa amfani da ruwan emulsion ruwan emulsion yana da bukatar ba kawai don kafuwar ba, kuma ya kamata a biya shi zuwa epoxy compositions. Kodayake yana da fenti na matakin ruwa mai ruwa zai taimaka muku da yawa sosai, masana'antun Epoxy suna da'awar cewa kayan aikinsu suna da sabis na sabis na shekaru 25. Don samar da tushe na kafuwar, ya fi kyau a fenti a cikin yadudduka biyu, kowane ɗayan zai bushe a lokacin rana.

Muhimmin! Idan yana amfani da wani ɗan ƙaramin fata da mai ɗorewa don suttura na cakuda mai ɗorewa, sannan zaɓi zaɓi tare da sigogi tare da sigogi masu danko ba su wuce 20-25 tbsp.

Abubuwan saman gidan plastered, idan tubali ne ko kuma kankare kuma za'a iya faso ta amfani da fenti-mai tsaurin ruwa. Idan kuna da damfara, to saurin aiki zai iya ƙaruwa sosai.

Mataimakin Mataimakin - Mataimakin Mataimakin idan kana buƙatar fenti wani abu

Yadda za a fenti gidan katako a waje tare da hannuwanku: tara fenti

Zanen wani katako a waje da kansa

Gidan da aka fentin zai kalli mafi kyawu idan ɗan damfara da zane-zane da aka yi amfani da shi don ƙira. Idan kuna yawan yin zane-zane, sannan zaɓi zaɓi mai ɗorewa, da kuma nozzles a lokaci guda.

Don amfani da gida, ya fi kyau a ɗauki ɗumbin damfara, wanda ke da ci gaba da aiki na minti 15-20, da matsa lamba har zuwa mashaya 8. Semi-ƙwararrun aji mai sana'a na iya aiki har zuwa 40 da minti kuma ana amfani dashi sau da yawa fiye da ɗari.

Ina so in kara wani abu daga kaina cewa yana da kyau a sami damfara ta hannu don amfanin gida, wanda ba'a sanya shi a kan dandamali ba, amma yana da ƙafafun musamman.

Yadda za a raba rufin gidan katako

Yadda za a fenti gidan katako a waje tare da hannuwanku: tara fenti

Gidan Krasima katako

Sau da yawa ana rufe gidan katako na katako yana ba ku damar haɓaka fantasy. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa yawanci ba a amfani dashi a cikin tsarin katako. Kamar yadda a cikin kowane aiki na gama, rufi yana buƙatar shiri, don haka ya cancanci rufe cakuda antiseptik. Bayan haka, rufi yana rufaffiyar ko da rufi yayin gina gidan.

Rarrabe rufin a cikin gidan katako tare da taimakon kayan kamar:

  1. Katako, wanda ya faru da kwamitin clapboard, bangarorin katako, bangarorin MDF
  2. Za'a iya yin ado da rufin ku ta hanyar zaɓuɓɓukan kasafin kuɗi: fannoni daga plywood tare da kayan ado, itace wanda ke kwaikwayon itace
  3. Sau da yawa rufin katako yana daskarewa da zanen gado. Bayan irin wannan datsa, ana iya fentin talauci na katako ko tsirara ta fuskar bangon waya

Kara karantawa