Koyon saƙa na cratchet daga karce ta bidiyo da hoto

Anonim

Idan kuna son abubuwan da aka yi da hannayenku, ko kuma kyawawan halaye na bude teburin daga rai, da kyau, ko kuma su yanke shawarar don Allah a kula da wata baiwa, to, kawai wannan labarin shine ku. Horar da Crochet daga karce - tsari yana da ban sha'awa kuma mai ban sha'awa, kuma sakamakon fasaha na iya zama da amfani a gare ku a cikin aiki.

Idan ka yi caji kaɗan kuma ka mai da hankali, bayan 'yan makonni zaka iya saƙa ba kawai na adiko ba, da kuma masu ƙauna. Duk waɗannan abubuwan za su yi kyau da kyau kuma aikinku da ƙaunar za a sakawa cikin kowannensu. Waɗannan samfuran za su iya zama kyakkyawan kyauta don kowane lokaci: ranar haihuwar budurwa, bikin tunawa da iyaye, ranar 'yar uwa ko ranar aure ko ranar' yar uwa ko ranar aure.

Wasu Soviets

Da farko, ya kamata ka saba da ƙugiya ta dama da zaren. Akwai hanyoyi da yawa don yin wannan.

Kuna iya gwada komai kuma zaɓi don kanku mafi dacewa. Hanyar da ake kira wanda ake kira "Direct Direct". A wannan yanayin, ana kiyaye ƙugiya kamar ƙwallon ƙwallon ƙafa ko alkalami mai sauƙi.

Koyon saƙa na cratchet daga karce ta bidiyo da hoto

Mai zuwa "ya yi kama", wanda aka ɗauka ƙugiya don ci gaba, kamar dai kun riƙe wuka. Wannan hanyar ba ta da kyau kuma tana ba da gudummawa ga gaskiyar cewa tayoyin hannu da sauri. Amma wani lokacin ba zai iya warwarewa ba.

Koyon saƙa na cratchet daga karce ta bidiyo da hoto

Hakanan kuna buƙatar koyon yadda za a kiyaye zaren da ya dace lokacin aiki. Ana yin wannan kamar haka: Dogon zaren, yana zuwa daga yaren Yarn, an matsar da shi ta hanyar yatsa a hannun hagu (idan kun yi daidai), sauran yatsunsu suna daidaita shi. Wannan zaren ana kiranta zaren aiki.

Koyon saƙa na cratchet daga karce ta bidiyo da hoto

Yanzu fewan motsi sau uku don samun madauki na farko. Theauki ƙarshen zaren, lanƙwasa shi, sa'an nan kuma ƙetare zaren a sakamakon madauki, don rage madauki na farko. A sakamakon sakamakon wadannan ayyukan, shigar da ƙugiya, cire sifar, da sauransu idan ya zama dole, an daidaita girman madauki tare da yatsun hannun hagu.

Yi ƙoƙarin kada ku ƙara ɗaure madauki da ƙarfi, in ba haka ba saƙa kowace rana zai zama da wahala, kuna hadarin lalata yatsanku.

Kada ku ji haushi idan komai bai yi aiki ba tun daga farko, domin wannan kuna koya. Da farko, kowane kashi donka wani abu ne sabo, tare da kowane mataki zaku ci gaba, koya da haɓaka. Ka yi tunanin cewa ta hanyar koya wani kashi, kuna ɗorewa kaɗan, amma wannan ba babban nasara bane. Don haka a hankali tafi sanya sarkar madaukai. Yana da a lokaci guda na farkon na gaba zuwa na gaba canvas.

Mataki na a kan taken: saƙa kaza kaza saƙa

Koyon saƙa na cratchet daga karce ta bidiyo da hoto

Yi ƙoƙarin sanya madaukai iri ɗaya. Don haka samfurin zai yi kama da tsari. Da zarar an inganta kwarewar ku. Yanzu bari mu gano abin da shafi yake ba tare da nakoda ba, tare da haɗe-haɗe, Semi-Sololbik. Wataƙila yanzu waɗannan kalmomin ba sa magana game da komai, amma da daɗewa ba za ku iya amfani da wannan kalmar. Kuma yana da sauƙin sauƙaƙa.

Don haka, shafi ba tare da nakid ko isb (irin wannan ragewa ba ana iya samun wannan a cikin bayanin samfurin ko a cikin jerin ƙirar zuwa makircin). Ana amfani da wannan nau'in ginshiƙai lokacin da saƙa don samun ƙarin ɗimbin yanar gizo. Rubuta sarkar daga 10 v.p. (madaukai sama) da kuma wani madauwari. Ba a haɗa waɗannan madaukai ba da yawan madaukai na layin, an yi nufin su kasance da sauƙin tsammani, don dagawa da daidaito: loop 1 yana ɗaukar madauki daidai da nakakkiya; 2 loops - shafi tare da nakid, da sauransu a kan lokaci, zaku tuna da wannan kuma za ku koyi yadda ake kewaya.

Koyon saƙa na cratchet daga karce ta bidiyo da hoto

Koyon saƙa na cratchet daga karce ta bidiyo da hoto

Koyon saƙa na cratchet daga karce ta bidiyo da hoto

Tsarin shafi na farko a cikin madauki na biyu daga ƙugiya, muna gabatar da ƙugiya a ƙarƙashin bangarorin, shimfidar zango a kan ƙugiya, a rufe zaren biyu a kan ƙugiya, shimfiɗa murfin ta hanyar duka a lokaci guda.

A kan ƙugiya mun ga madauki ɗaya, da shafi na farko a sarkar. Taɓawa don haka har zuwa ƙarshen layin don aiwatarwa. A ƙarshen layin bayan madauki na ƙarshe, muna yin madauki kuma juya mayafin. Za mu saƙa Semi-daskararru ko haɗa ginshiƙai - mafi ƙasƙanci, forming wuya da sosai m zane. Makomarsu a saƙa ita ce hada gundura na lace wake ko lokacin sanya abubuwan zagaye. Saƙa irin wannan ginshiƙi ba mai wahala ba ne: shigar da ƙugiya a cikin madauki, kama zaren, budewa da lokaci guda shimfiɗa ta cikin madauki, wanda ke kan ƙugiya. Shi ke nan, bincika har ƙarshen layin. Madauki kuma juya zane. Mun ci gaba da shafi tare da nakid. Mun jefa zaren a kan ƙugiya, mun shigar da shi a cikin madauki na gaba, ɗaukar zaren, yana shimfiɗa ta ta hanyar madauki. Ya juya cewa yanzu a kan layuka uku.

Mataki na a kan batun: Asali na Crochet Ga masu farawa: Nau'in madaukai a cikin hotuna

Koyon saƙa na cratchet daga karce ta bidiyo da hoto

Wajibi ne a kama zaren da shimfidawa ta madaukai biyu, hinges biyu ya kasance. Ci gaba. Mun sake kama zaren da kuma shimfiɗa ta sauran madaukai, a nan akwai shafi tare da naku da shirye. Ci gaba da saƙa har zuwa ƙarshen layin. Gungun da uku da fiye da Nakidami suna ambatonsu a wannan hanyar.

Shirye-shiryen farko

Hakanan za'a iya bayyana samfuran saƙa, amma ba koyaushe yake yiwuwa a same shi ba. More sau da yawa zaku iya samun makircin na adiko na adpkins, Chalee ko riguna, kazalika da sauran samfuran. Sabili da haka, yana da kyau a gwada a farkon fara koyon karanta makircin kuma yi komai daidai da shi.

Don fara, yana da daraja a dauki tsari mai sauƙi, ba a ɗaukar nauyi ta hanyar rikitarwa da kuma rabe-rabe.

Koyon saƙa na cratchet daga karce ta bidiyo da hoto

Koyon saƙa na cratchet daga karce ta bidiyo da hoto

Koyon saƙa na cratchet daga karce ta bidiyo da hoto

Shin zan bayyana wani abu kafin farawa. Na gaba zai yi amfani da wadannan taron:

  • VP - madauki na sama 1;
  • ISP - 1 shafi ba tare da Nakid;
  • SSN - shafi na 1 tare da Nakod guda ɗaya;
  • CC2n - shafi na 1 tare da Nakidami biyu;
  • CC3n - shafi na 1 tare da nakid uku.

Yanzu zaku iya ci gaba zuwa saƙa bisa ga makircin.

Bidiyo a kan batun

Bidiyo na bidiyo don mafi kyawun fahimta da kuma karfafawa nazarin:

Kara karantawa