Naman gwari a ƙarƙashin ƙasa a cikin gida mai zaman kansa: Yadda za a rabu da ku

Anonim

Naman gwari a ƙarƙashin ƙasa a cikin gida mai zaman kansa: Yadda za a rabu da ku

Kyakkyawan halaye da fa'idar itace na halitta sanannu ne, amma banda saitin fa'idodi, itace yana da wasu halaye da za a iya kiran halayen mara kyau.

Waɗannan sun haɗa da bayyanar da ƙirar a ƙasa da bango, mai saukin saukarwa da juyawa da bayyanar naman gwari. Masu mallakar gidajen katako suna gunaguni game da nuna alamun rashin lafiyan, wahalar numfashi, yana ƙara cututtukan numfashi. A mafi yawan lokuta, dalilin shine naman gwari a ƙasa a cikin gida mai zaman kansa, wanda ya bayyana a cikin ginin saboda tsananin zafi.

Me yasa naman gwari da hadari yana wakilta

Naman gwari a ƙarƙashin ƙasa a cikin gida mai zaman kansa: Yadda za a rabu da ku

Naman gwari ba cutarwa ga lafiyar, har ma tana lalata itace

A cikin gidajen katako, musamman ƙasa, zaka iya ganin lokatai baƙi a saman benaye da bango, da aka gina da rajisto ko alloli.

Ba komai bane face da naman gwari, itace mai ban sha'awa da haifar da lahani ga mazaunan lafiya a gida.

Pores na microscopic suna ko'ina, amma don haɓaka naman gwari, ana buƙatar takamaiman yanayi. Yanayi mai kyau shine ɗaki mai dumi tare da manyan matakan zafi.

Zai fi sauƙi a lalata naman gwari a farkon, an sami alamun farko na bayyanar.

Naman gwari a ƙarƙashin ƙasa a cikin gida mai zaman kansa: Yadda za a rabu da ku

Cutar fungal na iya shafan itace kawai, har ma da bene na kankare

Idan a cikin ɗakin akwai kamami mai kaishi da bushepness kuma rot, to bishiyar da ke nan tana mamakin naman gwari. Wannan yana yiwuwa ko da yake tare da iska mai sauƙin kai, idan yawancin tsire-tsire masu ƙaunar danshi-danshi suna cikin ɗakin ko iska ta wuce kima.

Sau da yawa, mold da naman gwari suna fitowa da hanzari suna girma da haɓaka ba kawai a cikin rigar ba, har ma da duhu, ɗakunan dumi. Za'a iya amfani da irin waɗannan ɗakunan ko bushewa, babu wasu lokayen hasken kai tsaye a nan, wanda ke haifar da ingantaccen yanayi don haɓaka ƙirar ciyawa da naman gwari.

Naman gwari a ƙarƙashin ƙasa a cikin gida mai zaman kansa: Yadda za a rabu da ku

A bene da ganuwar samfurin ko ginshiki, ana iya ganin mara nauyi ko dafa abinci mai nauyi, mara nauyi mara haske haske.

Mataki na a kan batun: gina tubali gazebo, daga boot ko ginin gini

Shine wanda ya yi barazanar ga lafiyar ɗan adam. Bayan duk wannan, wannan shine yanki na kamuwa da fungal, wanda shine ya haifar da haɓakar cututtukan cututtukan numfashi da zukata.

Tsarin samun iska ba daidai ba shine sanadin rashin cikakkun talakawa na iska, wanda shima yake kaiwa ga bayyanar naman gwari. Koyaya, babban dalilan mulkokin ƙwararru ne da fungal sune:

  • rashin samun iska;
  • talauci mai inganci, wanda aka yi da shimfiɗar ƙasa;
  • rashin nutsuwa ko mara ruwa mara nauyi a kan seam da gidajen abinci;
  • Rashin ingantaccen haske da ingantaccen tsarin dumama.

Naman gwari a ƙarƙashin ƙasa a cikin gida mai zaman kansa: Yadda za a rabu da ku

Aspergillus Nijar, girma a cikin ɗakunan dumi ɗakunan, yana da wahalar lalata idan akalla mutum ɗaya ya tsira ba da jimawa ba, mulkin naman gwari zai kama yankin

Hadarin mold da naman gwari shine cewa yayin rayuwa da aikinsu suna bambanta gubobiins waɗanda ke haifar da babbar illa ga lafiyar mazaunan gidan. Yawancin cututtukan cututtukan fungal ba su gani zuwa idaga tsirrai, da ƙwararren a farkon matakin ci gaban sa ba su da haɗari ba.

Musamman mai saukin kamuwa da mummunan tasirin yara da tsoffin mutane. Tsarin rigakafi ba koyaushe zai iya jurewa da tabbatar da amincin jiki.

Naman gwari a ƙarƙashin ƙasa a cikin gida mai zaman kansa: Yadda za a rabu da ku

Alamu na farko na yiwuwar yawan guba kayayyakin naman gwari shine:

  • azumi mai rauni;
  • Nan da nan ya bayyana rashin lafiyar da ba a san shi ba;
  • take keta aikin tsarin na numfashi;
  • m clads;
  • m da tashin hankali;
  • ciwon kai da kuma yawan more gashi;
  • rauni.

Idan mazauna naman gwari ko mold ana samunsu a jikin bango ko a ƙasa, kuna buƙatar ci gaba zuwa ga hallaka, ba tare da jiran isowar kwararru ba. Kuna iya yin duk abin da kuke buƙata da kanku.

Yadda za a rabu da hatsari

Naman gwari a ƙarƙashin ƙasa a cikin gida mai zaman kansa: Yadda za a rabu da ku

Da farko dai, bushe bangon da jinsi

Bayyanar naman gwari a ƙarƙashin ƙasa a cikin gida mai zaman kansa - sabon abu mai rikitarwa da kuma sanin yadda ake magance matsalolin da cututtukan masu haɗari.

Mataki na a kan taken: Kofi Fuskar bangon waya

Ta hanyar tunani game da yadda za a rabu da cire naman gwari, to, ya fara cire gungu na mold, yana ba da damar bushe bangon da benaye.

Naman gwari a ƙarƙashin ƙasa a cikin gida mai zaman kansa: Yadda za a rabu da ku

Farawa don rusa naman gwari, ya kamata a tuna cewa duk tsari da aka shirya ta amfani da abubuwa kamar kuɗaɗe ko jan lemun tsami ko jan ƙarfe sulphate suna da haɗari ga lafiyar ɗan adam.

Naman gwari a ƙarƙashin ƙasa a cikin gida mai zaman kansa: Yadda za a rabu da ku

Dole ne a aiwatar da sarrafa naman kaza a cikin safofin hannu da mai numfashi

Muna bukatar amfani dasu, sanya hanyar kariya a cikin hanyar numfashi da safofin hannu.

Wajibi ne a bi da murfin bene da ganuwar dakin ta musamman da aka shirya abubuwan da aka shirya, gami da ilimin antifungal da maganin antisepttal:

  1. Sakamakon lalatewa akan kamuwa da cuta yana da hawed da lemun tsami na chlorine. Suna buƙatar haɗe da su daidai gwargwado, ƙara ruwa don yin cakuda da yayi kama da kirim mai tsami ko cream a cikin daidaito. A sakamakon an bi da saman, ƙoƙarin yin komai don haka wakilin ya shiga cikin brack ramummuka, waɗanda suke a ƙasa kuma a cikin bango.

    Naman gwari a ƙarƙashin ƙasa a cikin gida mai zaman kansa: Yadda za a rabu da ku

  2. An da aka sani da jan ƙarfe an san shi ɗaya daga cikin ingantacciyar hanyar yaƙi da naman gwari da mold. Haɗa shi da lemun tsami mai da aka yi a daidai gwargwado, ruwa an ƙara a cikin cakuda kuma an rufe shi da wannan yana nufin duk waɗancan wuraren sun gano duk waɗancan wuraren da aka gano dukkanin waɗancan wuraren da aka gano mulkin mallaka na fushin da aka gano.
  3. Kuna iya kawar da naman gwari tare da tsari 40%, "fararen fata" ko kuma maganin ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta. Bayan yawan danshi, sakamakon saiti na ganuwar da benaye, an sanya magani da dakin ", da aka saƙa shi", saboda ya warke shi da wutar tugen! Don cikakkun bayanai kan kawar da cututtukan fungal, duba wannan bidiyon:

A cikin lokuta inda duk sauran kudade da hanyoyin gwagwarmaya ba su da babban overhaul, a lokacin da zai iya kawar da itace da naman gwari ko mold.

Mataki na a kan batun: Kasance mai taka tsantsan! Idan lokacin dafa miya, an kafa babban adadin kumfa

Kara karantawa