Bambance-bambance na led haske tare da nasu hannayensu

Anonim

LED Welling ya zama mai tasiri mafi inganci don tanadin makamashi bayan fitilar Mercurur. Adalle, zaɓi saukad da wannan nau'in, kamar yadda yake da fa'idodi da yawa: ba ya karkatar da launuka da cinye launuka kaɗan. Mafi mahimmancin fa'idar shine sauki shigar da irin wannan tushen hasken. A mafi yawan lokuta, hasken wuta ba ya kima ga tsarin shigarwa da kuma sanya ƙwararrun masana'antu.

Bambance-bambance na led haske tare da nasu hannayensu

Tsarin hasken yanayi.

Ta amfani da na'urorin yau na yau da kullun don hasken ruwa shine ainihin square na farkon lokacin, wanda aka yi bayani sosai. Yana da kyau sosai, mai ban sha'awa da m! Amfani da irin waɗannan na'urori na iya haɓaka ƙirar ƙirar gidaje. Bugu da kari, na'urorin hasken LED sune wani zaɓi na tattalin arziki kuma da ya dace, tunda baya buƙatar babban wutar lantarki. A wannan yanayin, ingancin haske mai kyau ne.

Irin fitilun fitila a kan leds

Hanyar gama gari ta hanyar jagoranta.

Duk fitilun fitila, ciki har da LED, suna da wani alama. A cikin tushe, nau'in take na watsa nau'in tushe, da sigogin wutar lantarki.

Mafi yawan bambance-bambancen na'urori suna da alamar alama da ke nuna harafin "e". Amfanin wannan nau'in tushe ne mai yaduwa da cikakken sauƙi ga sauyawa na fitilar.

Ofarfin fitilun ya bambanta daga 5 zuwa 40 Watts. Mafi yarda shi ne ikon watts 27, kamar yadda hakan yasa ya yiwu a haskaka ta na'urar kusan 2 sq.m. Murabba'i, idan yana cikin tsarukan mita 3.

Idan kuna buƙatar filaye na fitilu a kan fitilu, daban daga nau'in "E", da za ku iya amfani da ma'auni na musamman waɗanda aka saka a cikin Clockidge na Luminaire.

Tsara tsarin LED Haske

Bambance-bambance na led haske tare da nasu hannayensu

Wani ɗan bambanci na haɗi ɗaya.

Yi aiki akan halittar Tsarin haske yana farawa da shiri na shirin ta hanyar da za a gudanar. A lokacin da zana wani aiki, ana lissafin adadin na'urorin da ake buƙata. LED Welling tare da nasu hannayen a cikin daki tare da yanki na 10-12 sq. Zai isa lokacin amfani da fitilu 5 e27.

Ba kamar hanyoyin ƙwallon makamashi ba ne, hasken wuta ya jagoranci taya kwata-kwata. Idan kuka kwatanta da fitilun da kenandescent, har ma fitila guda 5 za ta cinye kuzari ƙasa.

Mataki na kan batun: Yadda za a zabi wanka mai wanka

A cikin kunkuntar da dogon ɗakuna, an saka hasken rufin a cikin mita 2. A cikin murabba'i ko daidaitattun nau'ikan ɗakin, an sanya hasken LED mafi yawan lokuta a tsakiyar, don haka yana haskakawa da ɗakin duka, kuma ba buƙatar cin lokaci na jan wiring ba.

Idan kana buƙatar haskaka wani fili mai fili, zaku iya amfani da fitilu masu ƙarfi, alal misali, "E40". Suna haskaka kusan 5 sq.m.

A lokacin da ƙira ya cancanci kula da gaskiyar cewa hasken fitilar LED haskoki na iya samun launuka daban-daban. Mafi kyawun haske da haske mara nauyi yana ba da hasken na'urar (tushen) na fari.

Shigarwa na haske

Bambance-bambance na led haske tare da nasu hannayensu

Daidaitaccen hoto na layin LED.

Ya fi sauƙi a tuki fitilun LED tare da alamar "e", ana iya shigar da su a kowane fitila, kamar yadda aka yi tazara cikin girman da zaren da ke ba da izini. Bugu da kari, tsarin daidaitaccen zai taimaka wajen rarraba hasken a kusa da dakin ta hanyoyi daban-daban.

Zai fi wahalar sanya hasken LED ya jagoranci Hannunku, kamar yadda ya zama dole a yi aikin tashin hankali ko dakatar da shi. Tsarin rufin rufin ɓoye da wayoyi suna samar da wutar lantarki zuwa na'urori da na'urori, da fitila da kanta kanta. Mafi sau da yawa, ana amfani da wannan nau'in hasken don manyan wuraren gidaje. Ta wannan hanyar, ana samun ɗakunan dakuna masu haske, da kuma ikon raba ɗakunan ta hanyar walƙiya. Misali, an kawo wani bangare na fitilun zuwa sau ɗaya, kuma sauran na biyu.

Wello na Willying tare da hannayenka yawanci ana saka shi da wani nau'in tushe daban. E-nau'in don shigarwa a cikin tsarin rufin yana da girma sosai, sau da yawa suna amfani da ƙarin ƙananan fitilu. Don ƙara ƙarfin ƙirar, ya zama dole a hau shi a kan katako mai siffa. Don haka za a fi gyara tsarin haske.

Bambance-bambance na led haske tare da nasu hannayensu

Makirci na gidajen fitilar.

Lokacin shigar da na'urar LED, ya zama dole a daidaita tsarin sanyaya daidai. Grid ne wanda yake ɗaukar zafi a cikin lokaci-lokaci a cikin yanayi. Ana iya samun irin waɗannan layeli na musamman a cikin chandeliobi waɗanda aka yi niyya don abubuwan bayi na akan kalmomi masu guba, da kuma a cikin shagunan gini.

Lokacin zabar da siyan wurare masu haske, dole ne a kula da yadda ake buƙatar wutar lantarki don aikin. Tun da ma kasuwa kuma za'a iya samun zaɓuɓɓukan da suke isasshen volts maimakon 220.

Mataki na a kan batun: Yadda ake yin ɗakin kwana a kan baranda tare da hannuwanku

A lokacin da hau kan zane mai filasawa na rufin LED Proints ko Chandelier, wajibi ne don tunawa cewa nauyin fitilun gaba ɗaya bai wuce kilo 10 ba. In ba haka ba, rufi na iya zama ba a tsayar da shi ba, kuma yana yi na barazanar rushewa.

Zaɓuɓɓukan hasken wuta

Bambance-bambance na led haske tare da nasu hannayensu

Elektric ya zana zane-zane na Haɗa fitilun Batun.

Batun fitilu, banda yin amfani, na iya ba da wasu fa'idodi. Da farko dai, a wannan yanayin za a miƙa fitilun zuwa inda kake buƙata. Idan shigar da fitilu a kusurwa daban-daban, yana yiwuwa a haskaka babban yanki. Don haka, lokacin da aka sanya kayan aikin duka gidan, zaku iya saita ƙanana da ƙarancinsu kuma ba za a yi asara kamar haske ba.

Wata hanyar da za a yi wasa da haske na iya saita fitilu daban-daban. Yawancin lokaci a tsakiyar ɗakin amfani da na'urori a ƙarƙashin "E40" Labering, kuma a kusa da gefen ɗakin - "E27". Idan ɗakin ya ƙarami a cikin yankin, to, zaku iya iyakance ƙarancin fitilun a cikin kusurwar ɗakin.

Yana yiwuwa a shigar da tsarin kunna wutar lantarki na kulawa da kai a kan matakan da yawa. Misali, zaka iya samar da fitilun daban wanda yake zaune a matakin farko da kuma a gaba. Lokacin shigar da na'urorin da ake ciki na haske daban-daban, tsananin za a iya bambanta. Lokacin da ka kunna duk fitilun a lokaci guda, za mu sami daki mai haske. Idan kayi amfani da na'urori kawai akan ɗayan matakan, yana yiwuwa a sami ɗakin baje. Wannan dabarar ta dace da dakin zama, inda dangane da abin da aka yi amfani da dakin, ya zama dole a canza tsarin hasken.

Wani izinin shiga cikin ɗakunan nan na zoning shine fitilun manyan hasken ba kawai a kan Coilings ba, har ma a kan Arches, ginshiƙai ko tsarin bushe-bushe. Mafi sau da yawa saboda wannan amfani ba fitilun fitilu masu haske ba, kuma suna da irin wannan hasken gidan don aiwatar da ayyukan kayan ado.

Dokokin don amfani da fitilar LED

Bambance-bambance na led haske tare da nasu hannayensu

Rarrabuwa na masu sarrafawa don kaset na LED.

Ba kamar sauƙin na'urori masu sauƙi ba, dole ne a yi amfani da jagorar daidai don su taimaka muddin zai yiwu. Masu kera suna jayayya cewa fitilar LED ta iya zuwa har zuwa shekaru 10-15, an ba da cewa an dace da ita daidai.

Idan an tsara chandelier don kafofin da yawa, to dole ne su kasance iri ɗaya. Ba za a iya amfani da na'urori masu walƙiya akan abubuwan bayi ba tare da wasu nau'ikan na'urori (incarcescent, ceton kuzari).

Mataki na kan batun: Allon ado ganuwar da plasterboard

Ba a ba da shawarar amfani da amfani da goma goma ba don ci gaba da fitilun da aka haɗa fiye da awanni 3. Dukkanin bukatun don waɗannan na'urorin dole ne a bi don matsakaicin damar da za a iya samu a rayuwar sabis.

LED fitilun don zanen wuri

Bambance-bambance na led haske tare da nasu hannayensu

Ana ba da shawarar fitilun na kafa don ƙirar wuri na fili ana ba da shawarar sanya shi a cikin ciyayi.

Godiya ga fa'idodinta, fitilar a kan Leds ba a amfani da ba kawai a gida ba, har ma a waje da shi. Tunda kwararar haske yana da yawa sosai, ya dace da mai da hankali kan cikakkun bayanai da haske na wasu bangarorin da dole ne a jaddada. Na'urar a ƙarƙashin la'akari ba ta ba da zafi, don haka ana iya shigar da su ko da a cikin tukunya tare da shuka mai ban sha'awa.

A cikin zanen wuri mai wuri Zaka iya amfani da na'urorin launuka daban-daban. Mafi yawan jituwa yana duban ciyawar fitila na rawaya.

Don amfani, lokacin kunna titi, na'urori suna ba da na'urori a cikin wani danshi na musamman, kuma bugu da ƙari (ga yanayin birni) da kuma yanayin anti-shinge.

Led ribbons

Ofaya daga cikin hanyoyin da mafi yawan hanyoyin yin ado da gidanku ta wajen haske shine amfani da LED Ribbons.

Suna ba ku damar hawa ƙarin hasken wuta har ma a kan mafi sauƙi rufin da mafi sauƙi a cikin shigarwa.

Shigarwa a kan rufin da ta saba da ba zai ɗauki lokaci mai yawa ba. Kuna buƙatar ƙwayar polystyrene na polystyrene ko plolint, wanda ke buƙatar gyara 2 cm a ƙasa da rufin rufin. An lazimta kaset na LED an lazimta shi a cikin gagarumin rata. Yana yiwuwa a ɗaure shi zuwa sasanninta na ƙarfe na musamman, kuma ƙari, da claps filastik. Tare da kintinkiri, ya zama dole don tuntuɓar sosai, tunda yana da sauƙin lalacewa.

A wannan yanayin, da amfani da kaset na LED a cikin haske shine mafi sauki kuma mafi sauƙin kisa ba tare da ilimi ba.

Don haka, LED Welling zuwa izgili abu ne mai sauki, wannan hanya ce mai araha ta canza har abada. Kudin siyan abubuwan da irin wannan nau'in yana biyan ta da gaskiyar cewa fitilu suna ba da dogon lokaci kuma kada ku cinye wutar lantarki mai yawa. A lokaci guda, duk da haka duk fitilu za a iya shigar dasu a cikin daidaitattun wurare, saboda haka zaku iya amfani da su a cikin gidan.

Kara karantawa