Yadda Ake Dutsen Makafi: Nasihun shigarwa

Anonim

Lokacin da yawa haske ya shiga ɗakin, yana da kyau, amma wani lokacin yana zama da yawa, yana hana aiki ko shakata. Gyara halin da ake ciki zai taimaka da abin da aka makala na makafi waɗanda suke a tsaye, a kwance, yi birgima. Ana iya hawa kansu da kansu ko kuma su sake taimaka kwararru.

An sanya shigarwa na kayayyakin zuwa bango, rufi ko kai tsaye a bude. Ta hanyar sayen makafi, kuna buƙatar tunawa da wasu dokoki.

  1. Da farko dai, kuna buƙatar sanin ainihin sigogi na taga - nisa da tsawo.
  2. Yanke shawara inda tsarin sarrafawa zai kasance.
  3. Gano irin mafi kyawun nau'in masu wuanannun makafi.

Matsayi na tsaye ana haɗe da taga taga, na iya yin fasalin gidan. A kwance kuma yi birgima suna da ƙarin dama - an ɗora su a saman gangara, a kan taga, ga kowane sash daban. A lokaci guda, suna da cikakke tare da kowane labule, bar windowsill kyauta. Kowane kanta dole ne ya ƙayyade samfurin da ya dace da zaɓuɓɓukan shigarwa.

Mashawarta

Makafi sun fi dacewa da yin saho a cikin kamfanin da aka tsoma baki ɗaya da ke cikin samarwa.

Daidaitaccen tsarin samfuran yawanci ya haɗa da cikakken bayani, gaya yadda ake yin shigarwa da kanka.

Yadda Ake Dutsen Makafi: Nasihun shigarwa

Hanyar shigarwa

Kula da makafi don filastik kai tsaye ya dogara da ƙira da manufa mai aiki. A kwance ko sanya samfurori, rufe gilashin kawai, ana haɗa kai tsaye zuwa firam. A wannan yanayin, suna iya aiki lokaci guda ko kuma kansu juna. Don shigar da makafi a tsaye a kan rufi, dole ne ka haɗa bokalin.

Backed Sash ba ya buƙatar hiting, kamar yadda aka sanya brackets ta amfani da clamps na musamman ko tef na yau da kullun. Hanyar kafaffen kuma kafaffiyar shigarwa ce mai dunƙule wanda ke dunƙule tare da siketedriver. Tabbatar yin la'akari da cewa ganuwar a ɗakuna da yawa ba su daidaita ba, saboda haka ƙudurin hanyar shigar da makafi don makafi shine ɗayan manyan abubuwan da aka samu nasara.

Mataki na kan batun: bangon waya da bangarori na ado: gamawa da hade a ciki

Don shigarwa mai inganci, kuna buƙatar brackets ko baka da yawa waɗanda galibi ana haɗa su, da guduma, rawar da ke ciki, guduma, rawar da keɓaɓɓe, guduma, rawar lantarki, rawar fulawa, rawar soja.

Ana yin saitin shigarwa a kan brackets ana yin gwargwadon takamaiman algorithm.

  • Yi alamar a wurin da aka kiyasta shigarwa.
  • Matsar da dutsen don takamaiman wuri: a cikin rufi, sash, bango.
  • Juyawa latch na inji har sai ya dakatar da kaicewa, saka cornice, dawo da latches zuwa matsayin sa na asali.

Shigarwa na Makafi akan buɗewar da ba ta dace ba ta amfani da hakoma yana amfani da shi ba in ba haka ba.

  • A saman firamit sanya brackets, a kasan - sasannin filastik.
  • A cikin hannayen riga na musamman na masara, yana da mahimmanci don gyara igiyoyi.
  • Amintaccen cornice a kan brackets.
  • Ta hanyar ramuka na Lamellas tsallake kebul.
  • Kuna buƙatar wani biyu na hannayen riga a cikin ramuka na ƙananan baka, don kunna kebul ta hanyar su kuma gyara shi.
  • Amintaccen rike kan zane.
  • Duba tsarin aiki.

Sanya masu ɗaukar hoto ga makafi a kan Windows na karkata tare da scurs ana aiwatar da su a irin wannan hanyar ta amfani da hako.

Yadda Ake Dutsen Makafi: Nasihun shigarwa

Yaya za a tantance girman makafi?

Ta hanyar shigar da makafi akan manyan buɗewa, ya zama dole a yi amfani da tsaka-tsaki, wanda zai kara dogaro da tsarin. Dole ne a saukar da sittin kusa da tsarin sarrafawa, tunda wannan shafin ya fi saurin ɗaukar kaya. Koyaya, dole ne a ɗauka a cikin zuciya cewa kada ya tsoma baki tare da aikin al'ada na tsarin.

Faɗin makafi, makafi, an sanya shi a kan sash da buɗewa tare da su, dole yayi daidai da sigogin da ƙari - ɗaya da rabi a kowane gefe. Shigarwa a cikin buɗewa yana nuna zane don santimita huɗu a ƙasa da nisa na taga - santimita biyu a kowane gefe. Don aiki kyauta tsakanin yanar gizo da babba gefen bude, ana buƙatar GAP.

Shigarwa a bayan bude taga yana buƙatar amfani da yanar gizo, wanda ya fi santimita goma sha biyu - biyar a kowane gefe. Tsawon shi ba kasa da tsayin taga da santimita goma. Idan taga tana gudana, makafi suna haɗe da brackets. A zane a lokaci ya kamata ya zama santimita 20 mafi girma da nisa daga cikin bude, wanda zai ba da damar mafi yadda ya kamata ya yi duhu don duhu.

Mashawarta

Kafin shigar da masu ɗaure wa makafi don makafi ya zama dole don bincika ko zaɓin zaɓe zai hana aikin al'ada na sash.

Matsayi na tsaye ana haɗe da rufin. Sun ƙunshi cornice tare da tsarin sarrafawa da Lamellas daga kayan daban-daban: Filastik, masana'anta, itace. Bayan ya hau kan EAves, ya zama dole don haɗa Lamellas, kuma ya zama dole don saka idanu seams a kan farantin tare da rufe makafi a ciki. Bayan shigar da dukkan mungiyoyi, ya zama dole don haɗa igiyar, da kuma tsarin sarrafawa, don haka ba a rikita ba, ana sanya shi a cikin kayan aikin - yana iya zama kowane nau'i.

Mataki na a kan Topic: Sefen Kayan Bala'i: Takardun Gudanarwa, Matakan Aiki

Lamels ana iya yanka sauƙaƙe, don haka idan kurakurai, ana iya gyara wurin ta amfani da kayan aiki masu sauki. Masana'antar zamani suna yiwuwa a rage hadaddun tsarin. Babban abu shine a rataye ratsi daidai, tunda duk windows suna da sigogi daban-daban.

Yadda Ake Dutsen Makafi: Nasihun shigarwa

Makirci na makafi a kwance a cikin mahallin

Yadda za a zabi?

Sakamakon saukin ƙirar, an yi makafi da sauri, kuma hanyoyi da yawa na sauri - amfani da ko ba tare da hakowa ba - tana ba ku damar shigar da su a kan windows tare da juyawa. Yanzu ba lallai ba ne don rawar jiki da firam ɗin kwata-kwata, kuma a cikin damuwa ba za a sami ramuka marasa ma'ana ba.

Masana'antar zamani suna ba da sabon hanyoyin shigarwa gaba ɗaya:

  1. Riƙe magnnets da ke ba da izinin zane a cikin ganye;
  2. sau biyu tefet;
  3. Brackets ko clamps waɗanda aka haɗe zuwa sash.

Mashawarta

Kafin shigar da makafi ya zama dole don bincika matsanancin taga, gano cewa babu wasu zane da zasu girgiza tsarin da kuma haifar da aiki.

Hanyar shigarwa ta dogara da ƙira da girman samfurin. Zabi samfurin, tabbatar da yin la'akari da manufar aikin dakin. A yayin aiki, ya zama dole don lura da iyakar daidaito da taka tsantsan, da kuma sanin kanku mafi dacewa samfurin, hanyar shigarwa da aiki. Yana da mahimmanci a tuna cewa makafi suna da matsi masu tsayayyen geometric, don haka har ma da karamin skew lokacin shigar za su yi ta yin aiki da tsarin sarrafawa.

A yau, makafi suna ɗaya daga abubuwa mafi inganci don yin ado da sararin cikin cikin gida. Suna da gaskiya daidaita kwararar hasken rana, da sauƙi na aiki, akwai wadatar da ake amfani, da nau'ikan samfuran da aka yi amfani da su har suka dace da shekaru goma ɗaya.

Wani mawuyacin bayyanar mummunar ita ce kulawa mai haske, wanda ya kunshi lokacin buɗe lamellae tare da soso tsoma a cikin sabulu bayani. Sau ɗaya a shekara, ya kamata a cire tube, juya kowane a cikin yi kuma ya sa a cikin ruwa tare da abin wanka - datti zai sauko ba tare da wani ƙarin ayyuka ba. Bayan rinsi, rigarsu ta rataye a wurin da za su shuɗe da kansu. Za'a iya fuskantar nau'ikan makafi daban don bushewar tsabtatawa tare da mai tsabtace gida.

Mataki na a kan batun: Haɗa injin wanki zuwa ruwa da ruwa da hannayenka

Babbar samfuran samfurori da masu girma dabam suna ba ka damar zaɓar zaɓi da ya dace a kowane yanayi. Yana yiwuwa a shigar samfurori da kanku, duk da haka, ƙuntatawa akan sabis na garanti ya bayyana. Wani sabon tsari shine tuntuɓi ƙwararru, zai taimaka wajen guje wa matsaloli da yawa.

Kara karantawa