Halaye da fasalulluka na kafet

Anonim

Maget din yawanci fitarwa ne daga matsayin lokacin da sanyi a waje. Kafet ya shahara sosai, yayin da yake rufe duk yankin na ɗakin. Abu yana da fa'idodi da yawa kamar amo da rufi mai zafi, laushi na tushe da mafita iri-iri.

Kafet ya bambanta da katakon mota na talakawa a cikin abin da ba ya ɗaure zuwa zane ba, babu bambancin girman. Wannan kayan da aka yi birgima, girman wanda aka yanke dangane da yankin na wuraren zama. Theanãcen ƙasa zai iya ba da ta'aziya da ɗakuna, wasu nau'ikan kafet suna da daraja da kuma marmaro.

Halaye da fasalulluka na kafet

Idan an yanke shawarar sanya wannan kayan a kan tushen abu a kan, ya zama dole a fahimci tsarin samfurin yayin da aka kera shi da nau'in kafet daga ɗayan ya bambanta. Kasuwar gini na zamani tana ba da zaɓi mai yawa na ƙafar abin ƙyama. Ana ɗaukar ƙafar ƙafar kuɗaɗen ɗayan ɗayan mafi sauƙin kuma amfani dashi. Yana da halaye masu kyau saboda hanyar samarwa.

Hanyar yin kafet

Za a rufe kafet ɗin, da sauran nau'ikan murfin kafet, ya haɗa da matakai uku don kerarre.

  • Babban tushe.
  • Matsa.
  • Bakan sakandare.

Hanyar kerawa madaukai yana farawa da tushe na farko. Tare da taimakon allura, suna amfani da zaren a cikin hanyar madauki. Zaren na iya zama duka biyu juya da kuma ba a iya gano shi ba. Siffar madauki ya karbi, yana ba da ƙarfin samfurin da ƙiyayya, wanda ke haɓaka sa juriya da kayan gaba ɗaya. A farkon tushe tare da an riga an aika da zaren da aka riga aka aiko zuwa mataki na biyu na samarwa - sizing.

An adana hinges da aka daidaita ta hanyar hada-hadar da aka tsara na musamman waɗanda ke ba ku damar ci gaba da tari na shekaru da yawa. Ba za su fita daga tushe ba saboda cutar. Ƙarfafa tari tare da latex ko wani abu. Don haka, babban tushe ya zama da ƙarfi. A wannan matakin, ana saka irin waɗannan halayen a cikin samfurin azaman tsayayyawar kashe wuta da kuma rikice-rikice dangane da nau'in tari.

Mataki na kan batun: daidaitaccen girman loggia da baranda

Halaye da fasalulluka na kafet

A matakin karshe, ana kula da kafet tare da tushen sakandare. Ana iya yin shi da kayan roba ko kayan halitta. Kwanan nan, tushen Jute, kayan ƙaunar muhalli sun zama sananne. Koyaya, abubuwan da aka gyara na halitta na kafet suna buƙatar kulawa ta musamman da yanayin abun ciki. Da zaran an shirya ginin sakandare, samfurin ya tafi ga mai amfani.

Nau'in vors

Ta hanyar sayen kafet, abu na farko da zai kula da abun da ke tattare da tari kuma ya rigaya a kan sauran halaye na kayan. Mafi kyawun bayani dangane da muhalli da sanya juriya zai zama Gauraye wuyan hannu da roba . Matsakaicin yawan ulu ba zai wuce 30% ba.

Woolen tari tare da babban zafi yana ɗaukar ruwa mai yawa, kuma lokacin bushewar iska tana ba da danshi mai tara. A cikin ɗakuna, godiya ga fiber na halitta, an sanya lafiya microclimate. Koyaya, mutane da yawa suna dakatar da tsada sosai irin waɗannan samfuran. A wannan yanayin, zaku iya kulawa da Nail zare. Suna da halaye masu kyau na irin waɗannan kamar yadda ake juriya da juriya da juriya ga tasirin inji.

Samfurin ba zai shuɗe a cikin rana ba kuma zai ci gaba da fenti na dogon lokaci. Truka daga cikin kayan aiki a zahiri bai wanzu ba, wanda ba za'a iya faɗi game da kayan halitta ba. Kwanan nan, nau'in tari daga Opelina . Darajar sa ita ce dimokiradiyya dimokirad da cewa mai amfani ba ya kula da bayyananniyar rashin daidaituwa game da kayan.

Halaye da fasalulluka na kafet

Hanyoyin da ke cikin haushi

A cikin samarwa na zamani, ana amfani da nau'ikan tarin abubuwa uku. Taft, saka da allura. Hanyar farko ta shaƙewa wani tari da nufin madauki mai hawa. Yin amfani da allura, tari yana haɗe ne a cikin tushe na farko a cikin hanyar madauki. Tafting ya hada da ba kawai hanyar madauki ba, har ma da tari.

Samfurin yana da ƙarfi, tsauri da abin da ke jurewa. An bada shawara don sakawa ba kawai a cikin ɗakunan mazaunin ba, har ma a ofisoshi, wuraren da yawa na ɓarna. Akwatin da aka yi da madaukai ya bambanta a tsakaninsu tsawo na tari. Matsayi na iya zama tsayi iri ɗaya kuma gauraye.

Mataki na a kan taken: manne don vinyl fuskar bangon waya: Me yakamata a glued

Dokokin haɗe -urai suna haifar da bambancin tari daban, wanda ke sa samfurin kamar yadda ya shafi damuwa da ƙari. Wani lokaci, don ba da laushi na madauki daga bisa, an cika su, za su cika, saboda wanda saman kafet yake. Wannan bambance na tari yana da sauƙin tsabtace a cikin ƙarin aiki.

Fasali na kulawar da aka daidaita

Halaye da fasalulluka na kafet

Ya danganta da tsawon tari, akwai wasu fasali na wannan nau'in kafet. Matsakaicin matakin farko, babba da ƙananan madaukai a cikin samfur ɗaya, suna buƙatar ƙarin kulawa don tsabtace kafet. Gaskiyar ita ce cewa yanayin ya tara datti da datti fiye da tari mai kama da juna.

Tsaftacewa irin wannan magana yana ɗaukar dogon lokaci, yana buƙatar kasancewar wani mai ƙarfi mai cike da tsabtatawa. Idan sakandare na sakandare yana sarrafa su daga Jute, to, kiyaye tsabtace samfurin yana da rikitarwa. Substrate na halitta ba ya yin haƙuri danshi, bi da bi, tsaftace kayan haɗin zai bushe ta amfani da mai tsabtace al'ada.

Mafi cin nasara zai zama babban tari-mataki-matakin, ana iya tsabtace shi kuma baya buƙatar yanayi na musamman a aiki. In ba haka ba, shafi zai yi murna da halaye kamar yadda ake jurewa da juriya, ƙarfi, da taushi da riƙe launi yayin aiki.

Fasali na kafet mai faɗi

Tunda nau'in kafet ya banbanta da wasu tare da ƙiyayya da karko, mafi kyawun ɗibin sa zaɓi zai zama hanyar ta amfani da mawuyacin hali biyu ko hanyar gluing samfurin. Hakanan ya dogara da sauran sigogi kamar:

  • Ba da tallafi na magana. A cikin waɗanne wuraren ba za'a sanya samfurin samfurin ba, kuma abin da ake rufe kaya.
  • Ra'ayin da substrate substrate. Idan abu ne na halitta, to, hanyar kwanciya zata zama ɗaya. Idan roba ya bambanta.
  • Halin da aka tsara a kan abin da samfurin ya lalace. Misali, ya kamata a kula da tushe mai kankare tare da scotch ba da shawarar ba. Wannan hanyar tana buƙatar santsi da tsabta murfin: Linate, Linoleum, Porclain Strowware abubuwa da sauransu.

Mataki na a kan taken: Umarnin don Makafi: Majalisar da shigarwa

Don sanin hanyar kwanciya, akwai tebur na musamman da suke taimakawa wajen yanke shawara.

Halaye da fasalulluka na kafet

Kwanciya a kan scotch na biyu da aka san shi da sauki da amincinsa. Zai riƙe wuya don kiyaye kayan madauki. Hanya ta hanyoyi biyu tana da matsala a gefen ɗakin, yanki na band ɗin yana cikin hanyar grille.

Don haka, an haɗa kafet akan duka farfajiya, samfurin ba zai hau ko tara a cikin sasanninta ba. Ana bada shawarar wannan hanyar idan masu galibi suna canza ciki. Cire kafet ɗin ƙasa ba zai zama da wahala ba, manne daga tef ana cikin sauƙin haɗawa a cikin hanyar musamman. Tushen ba zai rasa bayyanar ba, da kuma kafet ba zai cutar da substrate ba.

Hanya ta biyu ta kwanciya ta ƙunshi m tushen. Musamman kafet na musamman ana rarraba shi akan duka yankin na ɗakin. An haɗe shi da shi. Dayawa sun yi imani cewa wannan hanyar kwanciya yana da babban daddare - sake rubaɗu da manne bayan rushe.

Koyaya, masters suna ba da shawara daidai don farko kashi da m abu. A sakamakon haka, da klyak da rashin daidaituwa bayan cire kafet ba zai zama ba. Wannan hanyar an yi niyya ne ga waɗanda suka ɗora ɗaukar hoto na tsawon shekaru kuma baya shirin canza yanayin cikin sau da yawa a shekara.

Zauren madauki ba ya haifar da matsala yayin kwanciya, ko kuma lokacin aiki. Yana da ingantaccen abin dogara, samfurin mai tsayayya da abin da zai iya faranta wa masu su da zafi da kwanciyar hankali shekaru da yawa.

Kara karantawa