Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

Anonim

Ganyen taga ba tare da kyakkyawan kayan ado suna kama da tsirara da rashin jin daɗi ba. Saboda wannan, ya haifar da cikakkiyar ƙirar ɗakunan ɗakin, koda kuwa ta cika da kayan daki, tothales da kayan ado.

Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

Tsarin ciki

Abin da za a yi idan labulen ba su da fahimta

Ado na gaba shine taɓawa na ƙarshe, ra'ayin ƙirar na ciki na ƙarshe. Sabili da haka, don yin ado da taga da zaɓin labulen ya kamata a kusantar da warin da aka samu da kulawa.

Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

Da farko, yanke shawara akan "kunshin" na window ado. Tulle yanki ne na waje. Ana amfani da labulen masu yawa don yin aiki mai kariya: A lokacin bazara - don daidaita hasken, kuma an yi amfani da gajeriyar hanya (a cikin hunturu) don ƙara yawan adana sararin samaniya.

Baya ga tsarin da aka zaɓa daidai da launi na labulen maƙarƙasa da mai tsaron gida, kyakkyawar kayan ado yana shafar:

  • Jikewa mai zane.
  • Kasancewar cikakkun bayanai na kayan ado: lambrequins, gineter kaset.
  • Yadda aka zabi samfurin samfurin. Ana ba da shawarar masu zanen kaya kada a iyakance su ga bayan EAves ɗin, amma don zana taga daga bangon gefe ɗaya zuwa ga wani, ƙara sarari zuwa nisa. Tsawon samfurin na iya zama daban: zuwa bene ko kafin windowsill. Ana amfani da gajerun samfuran a cikin fassarar daban-daban a cikin dafa abinci ko azaman zaɓi na lokaci wanda ya buɗe saman baturan.

Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

Yawancin masu kyafaffen takarda ana sayar da su tare da tsawon tsayi don haka za'a iya daidaita girman su, gwargwadon tsayin tsayinsa. Kuna da labulen rana - lokacin sayen kayan don labulen ba tare da daidaita tsawon ba, ba sa yi.

Kuna iya tuntuɓar ɗakin studio, amma a zahiri, gaba ɗaya aikin aikin zai ɗauki ɗan labaran rana a gida, sakamakon zai zama mafi kyau: A cikin aiwatar zaku iya yin daidaitattun abubuwa a tsawon, Daidai, kamar yadda ake buƙata, rashin daidaituwa a ma'aunai.

Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

Maɗaukaki labule

Ka'idodi na asali don tarko

Fasaha na labulen stitching a gida baya wakiltar wahala ta musamman. Hakanan zaka iya ma sunmatch labulen ba tare da wani kaso mai ɗorewa ba na tulle ko labulen injin hawa da hannu.

Mataki na a kan batun: Fim daurin shigar azzakari ciki da halaye

Amma kafin aiki, muna shirya ayyukan shirye-shiryen da kuma lura da shawarar ƙwararru:

  • Maɗaukaki labule ya fara daga tantance tsawon samfurin da aka gama. Ganyen Seamtances ba da shawarar barin masana'anta a cikin yanayin m na ɗan lokaci tana ɗaukar fom na ƙarshe.

    Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

  • Mun ci gaba da ma'aunai. Auna daga cikin wuce haddi tsiyayye a ko'ina cikin kasan samfurin, ƙara izni zuwa zama, karanta kananan layin a cikin wurin da ba dole ba.
  • A cigaba da sarrafa ƙananan ɓangaren labulen zai dogara da nau'in masana'anta da kuke amfani da ita don yin ado da taga taga. Don kyautata wa labulen, samar da mafi yawan ko da zai yiwu kuma na shirya. Wannan an ba da shawarar a gyara masana'anta sau 2 (lanƙwasa biyu).

Wannan hanyar na iya zama da kyau ga labulen, ba tare da yankan ba, kamar yadda ninki biyu "ɓoye" zuwa masana'anta 30 cm masana'anta. Amma wannan hanyar ba ta dace da ƙirar da yawa ba ko labulen labule ko labulen da aka lalata zuwa fewan yadudduka zane zai duba sosai da kuma convex. Rufeto labulen gefe biyu, rike gefen yanke gefen zigzag.

Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

  • Da farko, share kunnuwan da ake so.

Idan kuka bi da bakin ciki, kayan m (Orgal, siliki), waƙoƙin daga allurar tabbatar zai iya zama a kan masana'anta bayan cire stitches. Don abokinka labule da hannuwanku, suna amfani da tsiri na musamman tare da manne, masana'anta yana daɗaɗa tsakanin yadudduka da ƙarfe mai zafi .

Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

  • Kuna iya sanya labulen da kyau, sarrafa gefuna a gefen. Don yin wannan, muna buƙatar tsiri tsiri na masana'anta: ana iya siyan shi a cikin tsari ko a yanka daban-daban a fadin labulen. Ana haɗa kintinkiri a cikin rabin, raw gefuna suna haduwa a ciki da gefen labulen a tsakani. Gyara fil, muna haɗi samfurin kuma kawai.
  • Don daidai da labulen da ke kan labulen daga ƙasa akan injin dinki, daidaita da tsayin daka: don ƙarfin layin, zaɓi gajeriyar layi.
  • Don rage da labulen labulen daga haske, sassa mara nauyi, ana bada shawara don ja ƙananan ɓangarorin labulen. Za'a iya samun kaset da yawa a cikin shagunan keɓaɓɓen kaya. Tare da su, zane zai yi kwanciya da kyau raƙuman ruwa mai kyau, masana'anta mai haske ba zai tsunkule akan tarnaƙi ba.

Mataki na kan batun: Shigar da ƙofofin filastik da hannuwanku: Umarni (hoto da bidiyo)

Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

M ribbons

Muna kallon kayan

Don aiwatar da babba babba, kuna buƙatar amfani da labulen a kan ribbon labaran kuɗaɗe tare da masu ɗaure. Har zuwa yau, akwai kaɗan daga cikin iri. Baya ga kayan masana'antu (m ko fari), tef don labulen ya bambanta kusa da halaye:

  • Girman da adadin layuka a ƙarƙashin saurin (ƙugiya ƙugiya). Ya dace, kamar yadda ake a layi daya, tare da bambancin santimita da yawa, tube m ya sa zai yiwu a ƙarin daidaiton tsayin daka.
  • Ya danganta da yawan masu ban tsoro na zaren, an kafa ninki biyu a saman labulen, daga akasin gefen tef.
  • Da amfani da nau'in taro. Tare da taimakon kaset ɗin, zaku iya daidaita wadatar driyen, yayin da faɗin labulen zai iya raguwa daga 1.5 zuwa sau 3.

Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

Don mai yawa, taimako ko kyallen takarda tare da zane na taron sau 1.5, ya isa: ƙarin kayan aikinsu mai yawan dromery ga irin waɗannan labarun ba a buƙata. Amma bakin ciki, kayan monophonic zasuyi kama da wadatar da wadataccen abinci da kuma babban fikafiku: suna amfani da Majalisar ta 2.5-3.

A cikin ɓangaren ɓangaren labulen, tare da taimakon fayen gunaguni za a iya samu ta hannu, a cikin wani fim ɗin Checkerboard, akwai nau'in taro na Bintal, da sauransu.

Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

Mataki-mataki-mataki don satar

Don inganta labulen a gida kuna buƙata:

  1. Tef (labule).
  2. Labulen.
  3. Zaren (a ƙarƙashin launi na ƙwayayen labulen), almakashi.

An yi kamfanin labulen labulen labulen labaran:

  • Dole ne a yanka gefen. Karka yi kokarin ceton lokaci da ƙoƙari a kan aiki na Edge - wani gefe mai yawa tsiri yana da ƙarfi da lalata zane.

Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

KUt gefen

  • Da farko aiwatar da gefuna gefen. Ku sa ido, ku gyara tufafin da ƙarfe a kan ƙarfe, to, za mu riƙi da kafaffen. Rediyon na ɗan lokaci ta hanyar da aka cire allura.
  • Mun ci gaba zuwa babba a cikin nama da kuma dutsen na amarya. Rikodin ribbin labulen duba da kyau da kyau, muna share zane zuwa santimita biyu da rabi, bugun ƙarfe.
  • Wani labulen na amarya daga biyu kafin a hau kan labulen, muna kuma tsare manyan santimita a cikin filayen daga cikin tube. Sannan muna amfani da kaset ɗin zuwa labulen da ba daidai ba na labulen, sannan muyi gyara labulen, a gefe ɗaya. a damu.

Mataki na a kan batun: Muna yin baƙar fata-bushe da kuma gama tangi na bene tare da hannayensu

Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

  • Yawan layin na iya zama sama da biyu, dangane da girman teb ɗin da aka zaɓa:
  1. Don kintinkiri har zuwa 5 cm manyan isa biyu.
  2. Tet 10-mita zai buƙaci layi uku don dogaro da tsayayye.
  3. Ribbons Wider 10 cm suna sews huɗu, bayan kowace layi masu fasiji.

Mafi qarancin shiga tsakanin gefuna na sama da kintinkiri na masana'anta - rabin Atteter.

Amma za a iya fadada wannan nisan don samuwar manyan labulen mai frika.

Yadda za a harbe labulen tare da tef: umarnin ayyuka

  • Daga kaset ɗin da aka haɗe, fitar da zaren ɗaure da kuma aboki nau'i-nau'i na nasihu tsakanin kansu daga bangarorin biyu don kada su fadi daga amarya.
  • Ƙananan gefen (a cikin kyallen da ba tare da lafies ba) ana sarrafa shi ta hanyar sau biyu: samar da farkon ninka, bugun jini. Sai kuma muka isar da mayafin, kuka yi kuka kuma muna haxawa. Gyara lanƙwasa tare da kera injin, muna cire farashin.
  • Labulen mai laushi ya kammala. Mataki na ƙarshe shine ɗayan mai daɗi, wannan shine samuwar dramery. Don sauƙaƙa shi ga mafi sauƙaƙa ninka fadin fadin, ja zaren a garesu.

Kada ku yanke igiya, a hankali a ɗaure su a hankali da ribbon labulen. Za a buƙaci waɗannan nasihu lokacin da ya zama dole a soke rawar labulen don wanka da baƙin ƙarfe.

Duba Tsarin bidiyo

A cikin Atelier, farashin stitching labulen shine 500-600 rubles kowane m mita. Amma ba wanda zai yi aikin don haka da kuma perantically, kamar kanku, daidaita tsawon samfurin, jikewa na drapery ko nau'in foldles taro.

Kara karantawa