Yin ƙofar katako da hannayensu

Anonim

Hoto

Kowane maigidan gida ko bayarwa na iya yin ƙofar katako tare da hannayensu. Da farko an bada shawarar shirya zane na ƙirar nan gaba. A kan tushen sa, ƙarar aikin mai zuwa kuma yawan kayan da ake buƙata.

Yin ƙofar katako da hannayensu

Kafin gina ƙofar katako, kana buƙatar yanke hukunci tare da ra'ayinsu da masu girma dabam.

Ka'idodi na asali

Ana wakilta daga itacen da aka wakilta a cikin hanyar juyawa tare da 2 sash. Pine ya yiwa masana'antarsu. Irin wannan itacen yana da ɗan ƙaramin nauyi, kuma yana da tsayayya ga tasirin muhalli. Kuna iya sanya ƙofar daga bishiyar ta amfani da abubuwan da ke gaba:

Yin ƙofar katako da hannayensu

Ƙofar katako.

  • Brusev;
  • Yanke kwamitin da kauri na 25 mm da fadin 100 mm;
  • madaukai.

Daga kayan aikin za'a buƙaci:

  • guduma;
  • Hacksaw;
  • rawar soja;
  • rawar soja;
  • shebur;
  • Caca;
  • buroshi;
  • da kansa ya shafa;
  • Sandpaper.

Ana shigar da ƙofar a kan hanyoyin da ke tsaye. Don ƙera abubuwan da aka yi, ana amfani da Oak Biyar.

Amma ga girman abubuwan da ke goyan baya, tsayinsu ya dace da irin wannan alamar mai alama ta ƙofar da 1 m don kumburin.

Wajibi ne a yi la'akari da cewa zurfin shigar da tallafi, mafi tsayayye da ƙarfi zai zama ƙofar katako. Wannan yana kawar da yiwuwar fasa wannan ƙira yayin aikin sa.

Yin ƙofar katako da hannayensu

Tsarin Gateofa tare da masu girma dabam.

Wurin da za a shigar da tallafin da aka shigar da datti. Sannan ramuka, diamita wanda ya wuce irin wannan nuna alamar abubuwan da ke tallafawa ta 10-20 cm. A kasan kowane fox an daidaita shi. Asali sanya matashin kai. Sannan an sanya tallafin. A tsaye game da irin wannan shigarwa zai buƙaci duba tare da bututun ƙarfe. Kafin zubar da kankare, za ku buƙaci kula da sashin da ya dace da kayan tallafi tare da abun da ke ciki na musamman (resin resin ko bitumen masastic). Wannan abu yana hana rottacin itace. Mataki na gaba na samar da shirye-shiryen kankare da kuma zuba fue. Aikin da aka yi bayan cikakken bushewa na wannan abun da.

Mataki na kan batun: Masu kera bangon takarda: Kasashe, masana'antu

Fasaha

Yin ƙofar katako da hannayensu

Na'urar ta kofa mai girma biyu.

Gateofar da hannuwansu suka yi ƙofar. An yanke wannan albarkatun albarkatun a cikin cikakkun bayanai na masu girma dabam. Don samar da sash 1st ɗin, zai ɗauki mashaya 2 don bots, fiɗa, Jumpers da ɓangarorin.

A farfajiya na kowane abu da aka yi daga itace an sarrafa shi da hannayenta tare da filayen da kuma maganin antiseptik. Ya kamata a lura cewa karfin dukan tsarin ya dogara da karfin mahadi na abubuwan da abubuwan da aka gyara. An yi taron Majalisar a kashe na musamman masu zagaye na musamman - katako na katako.

A cikin wuraren gyara suna yin ta hanyar ramuka a cikin abin da aka saka Brarina. Wadannan matakan ana bi da shi da manne da poxy. Don haɓaka dutse, riguna. A cikin tsakiyar ɓangaren firam, mai tsalle daga mashaya. A cikin sasanninsu suna gyara jikin. Wadannan sassan an gabatar dasu a cikin hanyar 300-400 mm dogon mm. Idan ƙofar itace tana da tsawo na 2 m, to, kafafun kafada kada su wuce 160-170 cm.

Tsaftacewa da shigarwa

Mataki na gaba na samar da shirye-shiryen katangar. Ana yanka itace ga girman da ake so. Kowane gefen allon yana sarrafa shi. Itace tana haɗe da ƙofar son kai. Allon suna kusa da kai tsaye ko kuma tare da karamin mataki. Sabuwar fasahar ta tanadi don amfani da mai samfuri wanda tsawon ya kamata daidai da kayan don kayan don kayan datsa. Amma ga samfuri kauri, wannan sigogi ya dogara da nisa tsakanin allon.

Idan an shigar da casing, to, zaku iya yanke saman allon. An tsabtace waɗannan wuraren da takarda mai haihuwa. Hakazalika, burin na biyu sash ne. Shigar da wannan ƙirar tana samar da saurin ɗaukar madauki zuwa sash. Shigarwa na walwala da kansu an yi shi ne bayan kera ramuka, diamita wanda yake kasa da na masu taimako.

Gates katako suna buƙatar shigar da su a nesa daga ƙasa a 5 cm. A cikin rufewa, an gyara zane tare da taimakon bawul, spitelets da makullai. Gates na katako suna buƙatar fentin a cikin kwatancen. Ana amfani da abu ga itacen a cikin yadudduka 2.

Mataki na a kan taken: rufin bushewa a cikin gidan wanka

Wani dabara

Yin ƙofar katako da hannayensu

Karfe madubin karfe da'irar don ƙofofin.

Kofin katako za a iya yi da firam karfe. Wannan dabarar ana ɗaukar ta kasance mafi amfani, kuma yana ba ku damar yin ɗan samarwa. Wajibi ne a yi la'akari da cewa ƙarfe na ƙarfe yana tsawaita nauyin aikin gaba ɗaya. Kyakkyawan casing mai inganci zai ba ku damar ɓoye firam ɗin, ƙofar asalin bayyanar.

An sanya ƙofofin katako a kan tsarin ƙarfe ta amfani da kayan aikin da kayan:

  • bututun;
  • karfe sandunan;
  • Brusev;
  • squing na kai;
  • sumunti;
  • Yashi.

Asali saita tallafi. Ana iya yin su da bututun ƙarfe. Daga sama, an rufe samfurin tare da ƙasa ta musamman. Tsawon abubuwan zasu tsaya tsawo na ƙofar da 1 m. Ana aiwatar da tsarin ramuka da matashin kai a irin wannan, kamar yadda a cikin lamarin na farko. A ɓangaren ɓangaren kowane tallafi yana rufe ta hanyar toshe. Wannan zai hana danshi samu. Gates na katako ya ba da izinin ƙarfe kamar matosai.

Abubuwan da aka shirya suna welding da juna. Deagonal na sakamakon ƙirar dole ne ya sami daidai dabi'u. Domin a gabatar da ƙofar katako a cikin hanyar rigid samfurin, rods suna nema. An haɗe da katako na katako zuwa firam tare da kusurwa. Suna buƙatar cin nasara a saman da kasan ƙirar, yayin da aka lura da ɗayan bangarorin ɓangarorin 200-300 mm.

Kowane kusurwa tayi ramuka. An gyara bru tare da kusoshi. Tsawonsu ya kamata ya dace da fadin sash. A kan wannan ragon, allon don garkuwar kai ta haɗe ne. Idan ana aiwatar da wannan tsari ba tare da gibba ba, to, m zane zai juya. In ba haka ba, ana amfani da wani samfuri. Kafin hawa, an rufe ƙirar ƙarfe da keɓaɓɓiyar janar a cikin yadudduka 2. Haka kuma ya zo tare da 2nn sash. Idan ya cancanta, zaku iya yin wanka daga bishiyar.

Yin ƙofar katako da hannayensu

Yin ƙofar katako da hannayensu

Yin ƙofar katako da hannayensu

Yin ƙofar katako da hannayensu

Yin ƙofar katako da hannayensu

Kara karantawa