Murfin karfe

Anonim

Murfin karfe

Farantin ƙarfe a kan ƙofar ƙarfe za a iya ɗaukar kayan ado mai zaman kansa mai zaman kanta, wanda ya zama mai sauƙi don haihuwa, idan aka kwatanta da sauran sigogin kayan ado.

Za'a iya aiwatar da kayan ado masu ado da hanyoyi daban-daban, don wannan, nau'ikan nau'ikan zane-zane, layin katako, Laminate da sauran kayan suna amfani da su. Wadannan abubuwan samar ne da wuya a yi, kuma sakamakon ya dogara da kwarewarku da fasaha.

Hanyar mafi sauƙi, amfani da kayan ado ɗaya-yanki - kushin a ƙofar da zai iya ba da kyakkyawan yanayin ƙofar.

Bambanci a cikin rufin a ƙofar a cikin masu zuwa:

  • bayyanar - abokin ciniki ne aka zaba dangane da fifikonsa;
  • Abu - ingancin samfurin ya dogara da shi, bayyanar samfurin da rayuwar farfajiya;
  • Kudin samfurin - ya dogara da hadaddun aikin da kayan da kayan amfani da shi ke amfani da su.

Yi la'akari da nau'ikan da manyan halaye na wannan kayan, da kuma nazarin manyan matakan shigarwa mai zaman kanta.

Pads akan kofofin da aka yi da itace

Yawancin jinsuna ana yin su daga wannan kayan, dangane da hanyar ado na itace:
  • varnish shafi;
  • fentin;
  • laminate-an rufe;
  • M m.

Bayyanar da kaddarorin da ke tattare sun dogara da matsanancin waje. Misali, Veneer yana da ƙarancin danshi juriya, don haka ba a amfani da shi don rufe kofofin a cikin gida mai zaman kansu, kawai ga gidaje kawai. Wannan kaddarorin suna da rufi da laminate.

Don yin ado da ƙofofin a cikin gida mai zaman kansa ko a cikin Dacha, zaɓi mafi kyau zai zama katunan ƙofar da aka rufe da fenti ko varnish. Tabbas, bayan ɗan lokaci, irin wannan nau'in shafi shine zai buƙaci a mayar da shi, amma ba lallai ne ku jefa, kamar yadda tare da amfani da laminate ko veneer.

Mataki na a kan Topic: Haɗe bangon waya don dafa abinci a cikin ciki: 35 hotuna na haɗuwa

Linzamin plywood

Zaɓin zaɓi iri ɗaya tare da katunan ƙofar katako, rarrabewa kawai a cikin kaddarorin fasaha da farashin. Sabo da Plywood an yi shi ne da itace kuma mai bakin ciki reener, glued tare da yadudduka, a ƙarƙashin tasirin abubuwa daban-daban, zai iya fashewa.

Saboda irin waɗannan kadarorin, ba za a iya amfani da shi don gama ƙofofin waje da suka fito ba.

Za'a iya rufe layin Plywood da fim ɗin, Vener, varnish, zanen.

Lining MDF

Wannan abu wani lokacin ana kiranta da katako, saboda An yi shi da kyakkyawan kwakwalwan katako da ƙura wanda aka haɗa da tsarin polymer.

Yin amfani da irin wannan abun da ke faruwa yana yin irin wannan danshi mai tsayayya, amma lokacin da kuke amfani da ƙarin ƙarin kayan haɗin abinci na waje, alal misali, Laminate.

Irin wannan kariya ba amintacce bane, saboda Koda karamin karar karami na iya lalata katin daga MDF. Koyaya, tare da yin motsa jiki, rufin zai yi aiki na dogon lokaci.

Filastik ya yi sallama

Mafi kyawun zaɓi, tare da rayuwa mai kyau, wanda kuma za'a iya amfani dashi a cikin gida kuma a cikin gida mai zaman kansa.

Lokacin zabar shi ya fi kyau a yi amfani da filastik mai tsada, saboda Ana yin ta amfani da masu maye, wanda ya fi kyau. Mastali mai tsada zai ƙone da sauri a cikin rana kuma mafi saukin kamuwa da lalacewa ta inji.

Murfin karfe

Yadda ake Sanya Lafiya kanka

Kafin fara aiki, an cire duk kayan ƙofofin. Don shigar da layin ciki muna amfani da manne a kai. Ana amfani da katin a cikin ganyen ƙofar, da aka gyara tare da clamps huɗu, wanda dole ne a saka shi akan kowane abu mai laushi don kada ku lalata rufin.

Daga waje Mun yi rawar jiki ramuka da yakamata a sanya layuka a tsaye kamar haka: layuka huɗu, a cikin kowane layi na ramuka biyar.

Ta hanyar slanka na zazzagewa, tsawon wanda ake lissafta, tsawon wanda ake kircewa don kada su shiga gaban gaba. An cire matsa da canjawa wuri daga waje zuwa katin, bisa ga ramuka a cikin ƙarfe da slits.

Mataki na farko akan taken: Balloons a cikin ado na yaran don farin ciki na yara

Ka'idar shigar da bashin waje yana kama da, bambanci zai zama kawai a wurin da sukurori. Suna buƙatar shigar da su a cikin katin a cikin wurin da takaddun ƙarfe ya wuce ƙofar canjawar ƙofar. Takaddun shigarwa - 20-25 cm, ya dogara da nauyin ƙofar. Bayan kammala aikin, an rufe kusoshi da gas wanda ba ya ba da iska don shiga cikin akwatin da yanar gizo.

Kamar yadda kake gani, sanya layin rufi a kan ƙof ɗin baƙin ƙarfe da sauƙi kuma yana yiwuwa a jimre kanku. Abin sani kawai ya zama dole don shirya kayan, kayan aiki kuma san ƙa'idar shigarwa.

Kara karantawa