Yadda za a yi madauki akan labulen tare da allura ko crochet?

Anonim

Za'a iya amfani da madaukai na musamman ko madaukai don rataye labulen. Game da batun shirye-shiryen bidiyo, an yi dutsen gwargwadon ka'idar albasa, kuma ana iya rufe madaukoki a cikin labulen ko kuma cikin daban. Mafi asalin asali, mai sauƙi da zaɓi zaɓi - yin madaukai daga zaren. Don aiwatarwa, ba lallai ne ba za ku buƙaci ƙwarewar musamman a dinki ba.

Yadda za a yi madauki akan labulen tare da allura ko crochet?

Zaɓin Zaɓuɓɓuka.

Don ɗora madaukai akan labulen, kuna buƙatar saka irin waɗannan kayan aikin da kayan kamar:

  • Bakin ciki ƙugiya da aka yi da ƙarfe;
  • allura;
  • Shiga;
  • almakashi;
  • Zaren auduga.

Kuna buƙatar zaɓar zaren a hankali. Yakamata su kasance da karfi kuma suna da juna a kan jikewa da tint da zane. Kafin fara masana'antu, kuna buƙatar tabbatar da cewa an kawo ƙananan labulen labulen. Idan ka yi shi da kanka, to bayan za a yi bayan za a yi a kan wani nau'in rubutu ko da hannu, ana buƙatar baya a hankali.

Samar da allura allura

Yadda za a yi madauki akan labulen tare da allura ko crochet?

Matsalar madauki.

A cikin allura kuna buƙatar sanya zaren a ninka sau biyu. A saman labulen alama tare da busassun sabulu ko alamar alli. Wuraren da za a iya aiwatar da wuraren da ke cikin lafiyayyu na gaba. Aarin madaukai da kuke kera ku, manyan manyan fayiloli zasu zama manyan fayiloli. A lokaci guda, mayafin zai faɗi a ko'ina, manyan folds zai fi girma kamar madaukai. Dole ne a sanya madaukai 1-2 a ƙasa gefen. Hooks da madaukai ya kamata daga gefen da ba daidai ba, kuma bai kamata su kasance bayyane ba.

Shigar da allura cikin masana'anta don baya zuwa gaban ko ya fita kaɗan. Yi ƙananan matakai da yawa waɗanda suka amintar da tushe. Fara kimanin zaren 1 cm a cikin hanyar madauki kuma ka sake kirga. Tsabar kudi wannan aikin. Don yin wannan, shimfiɗa allura tare da zaren a cikin madauki, zai juya wani madauki, shimfiɗa zaren a ciki da ƙara ƙarfi. Maimaita shi sau da yawa don samun tushe mai ƙarfi, wanda za a iya rufe shi gaba ɗaya ta hanyar zaren. Wajibi ne a yi ƙoƙari mu tabbatar da cewa an dauka masu yawa kamar yadda zai yiwu.

A sakamakon haka, madauki ya kamata ya yi kama da yadin da aka saka.

Kada ta lanƙwasa kuma ba ta rasa siffar.

Mataki na a kan batun: Takaitaccen Bayani na Katalan Kayan Aiki Yucas

Lokacin da aka kammala madauki na farko, kuna buƙatar gyara zaren kuma yana datsa shi. Dole ne a yi makamashi masu zuwa daidai gwargwado da alamar da aka yi a gaba. Sakamakon aikin da aka yi, ya kamata ka sami dama mai santsi, iri ɗaya a cikin tsari da girman madaukai a saman gefen labulen. Yi amfani da allura tare da kunne mai fadi.

Yin amfani da wani kayan aiki

Idan labulenku an yi shi da masana'anta mai wuya, to lokacin da zaku iya maye gurbin allura tare da crochet. Wannan kayan aiki ya dace don tulle, flax, kaji. Tare da shi, zaka iya samun sakamako mafi kyau. Koyaya, ba lallai ba ne don amfani da shi lokacin aiki tare da m takarda kyallen ko dabara. Tare da wannan aikin, kuna buƙatar ƙwarewar sahihan sahihan sahihan don yin ginshiƙai ba tare da Nakid ba.

Lokacin yin hinge crochet, zaku kuma buƙaci murfin auduga na matsakaici na matsakaici. Yi alama kafin fara aiki da gefen kuskure na labulen. Yanke ƙugiya cikin masana'anta don yin wasu zaruruwa, amma kada ku rarraba su. Jefa crochet ta hanyar zane. Gyara tushe na madauki ta hanyar sanya kumburi. Bashe kusan zaren 1 cm kyauta kuma shigar da ƙugiya a cikin masana'anta. Haka kuma, yi saurin ɗaure na biyu na madauki. Abu na gaba, ɗaure tushe, domin wannan ya zama dole don ɗaure shi da ginshiƙansa ba tare da abin da aka makala kamar yadda zai yiwu ba.

Yin madaukai tare da crochet ko allura ita ce mafi dacewa da zaɓuɓɓuka masu amfani. A sakamakon haka, zaku sami abubuwa masu aminci don labulen da za su dawwama kuma ba zai kayar da bayyanarsu ba. Lura cewa lokacin zabar kayan aiki mai dacewa mai dacewa, kuna buƙatar ɗaukar tsarin nama, da yawa da kauri. Lokacin amfani da allura, babu ƙwarewa a cikin dinki da kuke buƙata. Idan kun ji daɗin crochet, kuna buƙatar samun ƙwarewar saƙa. Yi ƙoƙarin yin aiki a hankali, don kar ku yi lalata da bayyanar mai ɗaukar hoto, kar a fitar da zaren da yawa a kan masana'anta na masana'anta.

Mataki na a kan batun: Al'adu na labule da labrouminins yi da kanka

Kara karantawa