Wayar da bututun mai a cikin gidan wanka

Anonim

Gyara a cikin gidan wanka a wasu yanayi, yana nuna sauyawa na bututun bututun mai da bututu, wanda cikin wahala ya dace da cikakken shigarwa ta farko.

Wayar da bututun mai a cikin gidan wanka

Tsarin bututu mai ruwa.

Za a iya aiwatar da bututun bututun a cikin gidan wanka da kansa ko tare da taimakon ƙwararru. Idan baku da ƙarfin gwiwa a cikin iyawar ku da damar ku, ya fi kyau tuntuɓar masu sana'a. Idan ka yanke shawarar ciyar da waɗannan ayyukan akan kanku, to kuna buƙatar sanin wasu dokoki.

Shiri don aiki

Kwatancen bututun saki.

Kafin a ci gaba da aikin, kuna buƙatar yin shirin gyara mai zuwa. Zana makullin da zai nuna duk kayan aikin da ke tattare da bututun ruwa da ruwan wanka, da kuma tsarin da aka kawo bututu. Wannan zai taimaka wajen yin la'akari da wurin kayan aikin lokacin aiwatar da aiki.

Wani wahala na iya haifar da shigarwa na diniya da samar da ruwa a ƙarƙashin gidan wanka. Don guje wa bukatar rushe, yi amfani da fasahar docking bututun mai. Don kawo dinki zuwa siphon na gidan wanka, zaku buƙaci shigar da cirewa. Cire bututu ne mai jujjuyawar digiri na 90.

Kuna iya yin haɗi na lokaci ɗaya zuwa ƙwanƙwasawa gidan wanka da nutsewa. Don yin wannan, kuna buƙatar wayoyi ta amfani da wani tee, wanda shine na'urar da ke da kusan kusurwa ta 45 ko 90 dangane da gaxi.

Wayar da bututun mai a cikin gidan wanka

Propertian teburin na polymer bututu.

Idan kuna da buƙatar haɗi na diami'i daban-daban, zaku buƙaci adaftan na musamman waɗanda ke da fom na fanni, ko ƙuta, ɗayan abubuwan da ya sha bamban da biyu diamita.

Don sanin adadin da ake buƙata na cirewa da bututu don wadatar ruwa, kuna buƙatar la'akari da abubuwan guda 2: diamita da tsawon.

Irin wannan kayan, kamar wanka da nutse, ana iya haɗa shi da goge-goge suna amfani da bututun na 50 mm, sannan a nan don haɗa bututu, zaku buƙaci bututu tare da diamita na 100 mm. Tsawon bututun galibi suna da dabi'u masu zuwa: 50, 100, 160 da 200 cm. Kafin ka sayi kayan amfani da pre-da ake bukata. Lokacin yin lissafin tsawon bututun ruwa, ka tuna cewa suna da thering tare da sutturar roba. Suna saka raka'a masu zuwa.

Mataki na kan batun: yadda ake yin fitila daga leds tare da hannayensu?

Jerin abubuwan da ke cikakke na kayan da zasu buƙaci shimfidar kayan ruwa da wadatar ruwa ya haɗa da:

Tsarin bututun bututu mai wiring a cikin gidan wanka.

  • Filastik na filastik;
  • cuffs don ɗaure bututun a cikin squabs;
  • Fittungiyoyi filastik, kamar matsawa, ƙees, gwiwa, gwiwa, da sauransu.;
  • biya;
  • clamp, yana samar da karfin bututu zuwa bango;
  • Neman Hasara don Riser;
  • silicone silicant;
  • Sumunti turmi.

Yin amfani da bututun ƙarfe na da ba a yarda da shi ba, amma har yanzu zai cancanci biyan polymer. Yi la'akari da juriya ga yanayin zafi, saboda ana iya cika su da isasshen ruwan zafi (alal misali, lokacin da aka zana daga injin wanki).

Nau'in polymer bututun

A cikin abun da ke ciki na bututun da aka kasu kashi biyu masu zuwa:

Wayar da bututun mai a cikin gidan wanka

Tsarin misalin da aka gyara daidai bututun bututun a cikin gidan wanka.

  1. Polyvinyl chloride. Fasalin su na bakin ciki bango. Saboda wannan, amfani da su lokacin da yake wiring da keke da ke wirage a cikin gidan wanka ba shi da so, tun lokacin da zafi ya yi haƙuri, kuma rayuwarsu karami ce.
  2. Polypropylene. Ana canjawa babban yanayin zafi mafi kyau, amma a lokaci guda suna da mafi girman ƙarfin layi.
  3. Polyethylene. Don ɗaukar ruwa a cikin gidan, yana da matuƙar wuya, kodayake suna da ingantattun alamu masu kyau ga yawancin halaye.

A cewar ka'idar kasa da kasa, bututun sun kasu kashi azuzuwan:

  1. Aji "A". Tare da bango na bakin ciki.
  2. Class "b". Kaurin kauri daga bangon su yana ba ka damar amfani da bututu.

Bututu na aji "b" yawanci suna da tsada. Koyaya, bai kamata a zaɓi don kayan shafa da bututun ruwa da ruwa na aji "A" na kwararar ƙasa ba, kamar yadda suke da ɗan gajeren rayuwar sabis, da sannu za su sake canzawa.

Rage tsohuwar tsarin tsarin ƙasa

Wayar da bututun mai a cikin gidan wanka

Skinage zane a cikin Apartment.

Da farko dai, kuna buƙatar kashe ruwan sha a cikin lambatu. Rarraba tsohon tsarin ba shi da wahala. Don yin wannan, yi amfani da makullin daidaitacce da gas. Matsaloli na iya faruwa ne kawai idan an gina wasu sassan tsiro a jikin bango, to lallai ne a maye gurbin bututun, da masu siye ya kamata a maye gurbinsu ta turmi. A wurare, haɗa bututunsu kuma ka watse su a sassa. Musamman ma aiwatar da aiki akan shafuka yanar gizo da ke da alaƙa da gidajen kusa.

Mataki na a kan batun: Shin zai yiwu a sanya tayal a bangon da aka fentin: Fasaha Saukar Fasaha

Shigarwa na sabon ƙwan sanda

Fara gina sababbin bututu ya fi kyau tare da riser, tunda wannan rukunin yanar gizon shine mafi wahala. Maimakon jefa resubers na baƙin ƙarfe, za a buƙaci shigarwa na filastik. Shirye-shirye tare da diamita na 159 mm wanda aka maye gurbin da bututun filastik 160 mm, 219 mm ta 220 mm.

Bi wadannan matakan:

  1. Kafin ka fara shigar da mai riser, sanya kafaffen gicciye a cikin ginin don an sanya cuff a cikin ƙananan lokacin, wanda za'a gyara shi. Pre-zaɓi dole ne a kula da shi da sealant.
  2. Rims da sababbin bututu suna haɗe zuwa bango da clams na musamman na girman da ya dace.
  3. Ana cire famfo na dinage a cikin gidan wanka, yayin da aka sanya squabbles a cikin ruwa.
  4. Yankin da ake buƙata shine 2 cm a kan pontaman M.
  5. Kafin aiwatar da ƙaddamar da gwajin ruwa a cikin tsarin, tabbatar cewa an rufe dukkanin gidajen abinci.

Fasali na layin dinki a cikin gidan wanka sune yawancin kayan aikin sun riga sun sami wani wuri. Dole ne a bi shi sosai lokacin aiwatar da wayoyi. Ka ɗauki kayan dangane da bukatunku da halayensa, bi ka'idodin sauki, da kuma sauyawa ba zai ba ku babbar matsala ba.

Kara karantawa