Matakai na maido da kujeru yi da kanka

Anonim

A kusan kowane gida, zaku iya samun tsofaffin kujerun da yawa, bayyanar da wanda ya bar da ake so ake so. Kada ku hanzarta jefa su. Inspo a cikin rayuwa na biyu a cikin tsohon, amma abin da aka fi so na kayan da zai taimaka mai sabuntawa.

Matakai na maido da kujeru yi da kanka

Maidowa yana ba da kujera zuwa rayuwa ta biyu kuma yana haifar da kayan daki na musamman.

Abu ne mai yawan ƙoƙari, kuma kujeru masu tsufa ko kujeru za su juya zuwa ayyukan fasaha na gaske kuma zasu faranta wa masu mallakar shekaru masu yawa.

Ba da rayuwa ta biyu

Maido da kujeru tare da nasu hannayensu - tsari ba shi da matukar rikitarwa azaman zanen.

Kafin ci gaba da shari'ar, ya zama dole a bincika samfurin a hankali. Dangane da sakamakon binciken, ya bayyana a bayyane abin da zaiyi: Kawai ja wurin zama, sabunta zane ko don aiwatar da abubuwa masu tsauri.

Idan an yi wa kujera, to, ya kamata a nemi dalilin a cikin haɗi mai kauri. A tsawon lokaci, itace sneeezes, abubuwan da aka ɗauri na ɗauko sun fara zama a cikin gida. Don kawar da wannan da ƙarfafa ƙirar, kuna buƙatar ƙara girman karye, haɗa sarakunan da maye gurbin Jumpers da maye gurbin Jumpers na iko.

Matakai na maido da kujeru yi da kanka

Makirci na taro da kujerun alli.

Karancin kokarin zai bukaci maido da aikin fenti. Tsohuwar fenti dole ne ta cire, ƙazantar ƙazanta ɓangaren ɓangarorin kuma rufe su da fenti ko varnish. Don aikin ingancin aiki, dole ne a watsa kujera: Cire kujera: cire wurin zama, cire baya baya da kafafu. Idan ƙirar samfurin yana da hadaddun abubuwa kuma yana da ƙananan ƙananan ɓangare, to lokacin rikice-rikicen kowane yanki dole ne a tattara. Wannan zai sauƙaƙe Majalisar da kujera bayan ƙarshen sabuntawa.

Hanya mafi sauki don sabunta tsohuwar stool ita ce maye gurbin tashin hankali. Sauya masana'anta da aka tsufa da jin daɗi zai iya canza bayyanar kayan daki sama da fitarwa. Idan ya cancanta, sabunta kujeru tare da hannayenku za a iya yi ta kowane hanya ko haɗa da duk nau'ikan aikin.

Shiri don murmurewa

Kafin a ci gaba da aiki, kuna buƙatar shirya kayan aikin da kayan. Idan kujera tana buƙatar gyara mai mahimmanci, to zaku buƙaci:

Mataki na a kan taken: Brand Wallpaper, Manyan bayanai

Matakai na maido da kujeru yi da kanka

Kafin sake ajiyewa, dole ne a watsa tsohon kujera.

  1. Screwdriver.
  2. Screwdrivers.
  3. Guduma.
  4. Kiyanka.
  5. Clamps.
  6. Clams na karfe.
  7. Ganyen takarda da iri iri daban-daban.
  8. Gina Slipler da baka.
  9. Acrylic fenti da goge.
  10. Varnish.
  11. Almakashi, fensir ko alkalami-alkalami, kwali, santimita santimita.
  12. Porolon.
  13. Masana'anta mai yawa don tashin hankali.
  14. Guga, rag da ruɗi ruwa.

Mataki na farko game da maido da kujera shine tsaftace shi daga turɓaya da datti. Don wanke shi da kyau, zaku buƙaci ruwa mai ɗumi, zane mai laushi da kadan mai dafa ruwa. Wannan maganin zai taimaka wajen tsabtace kujera ba kawai daga datti ba, har ma daga wani ɓangaren tsohon varnish. Ya kamata a aiwatar da hanyar Wankewa da sauri saboda itacen ba zai hulɗa da ruwa ba, kuma bayan wa ya zama dole don bushe komai.

Matsayi na gaba na sabuntawa ya ragu. Da farko kuna buƙatar sauya baya da kafafu na baya. Anan babban abin shine ya bi dokar: Ya kamata a aiwatar da taron kujera a baya. Sai kawai don haka duk ramuka za su bijirewa juna. Bugu da kari, duk cikakkun bayanai da masu faforawa suna buƙatar alama alama. Wannan zai iya sauƙaƙe Majalisar.

Matakai na maido da kujeru yi da kanka

Kayan aiki don maido da kujeru: Batting, masana'anta, mai laushi, brackets, katako, siket, sikelin, almakashi.

Idan sukurori suna dunƙule waɗanda ke ɗaure sassan, ɓoye a cikin kwasfa da katako na katako, ana iya cire su ta amfani da Hisel. Idan bai yi aiki ba, to kuna buƙatar amfani da rawar soja, diamita na wanda daidai yake da diamita na toshe, da rawar da aka yi. An buɗe dunƙule mai buɗe mai sikeli. A digo na mai mai, amfani da dunƙule, zai sauƙaƙa aiki.

Idan an ɗaure kujera da guduro tare da guduro epoxy, ruwan zafi zai taimaka cire shi. Ruwa ko rigar nair-rigar da kuma sanya wuri mai gluing. Maimaita hanya har sai manne cikakke ne. To, wajibi ne don scrape shi tare da wuka da bushe abubuwan. Sofen manne a cikin hadin gwiwar hadin gwiwa zai taimaka wa ma'aurata masu zafi. Don yin wannan, ana sanya tiyo na roba a kan kayan kinawa, an aika da jet ɗin tururi zuwa haɗin.

Mataki na a kan batun: An tilasta wa cellar iska a cikin garejin

Sarrafawa da taro na sassan

Don sake gyara kujera zuwa ingancin inganci, dole ne a bincika shi a hankali. Dole ne a sarrafa abubuwa ta hanyar sandpaper. An gano manyan fasa fasa da tsiri ta amfani da clamps. Smallest hayaki da aminci tare da takarda. Holes na Exnane da kwakwalwan kwamfuta akan cikakkun bayanai ya kamata a cika da kuɗi daga manne da ƙananan sawdust. Kuna iya ci gaba da kawai bayan manne ya bushe.

Don sauƙaƙe aiki tare da Sandpaper, yana buƙatar yanke su cikin kunkuntar tube kuma ka manne su ga sandunan katako na 20-40 mm da tsawon 300-350 mm. Takarda yana buƙatar amfani da ciyawa daban-daban. Farfajiya bayan aiki ya kamata ya zama mai santsi da santsi. Sauki mai sauƙi kuma yana rage lokacin aiki zai taimaka wa injin niƙa.

Tabbatar duba duk wuraren haɗin haɗi. Idan kujera yana da kafafu dama a wurin zama kuma ƙarshe ya fara zama a cikin gida, to don ƙarfafa su. A ƙarshen tuddai, kafafu an sanya propyl kuma wege an kori a ciki. Saboda wannan liyafar, ƙarshen diamita zai zama ƙari kuma zai zama da yawa cikin gida, wanda dole ne a fitar da shi da manne.

Zai zama mafi wahala a bar masu gyara tare da motsin giciye tsakanin kafafu da sarakunan a ƙarƙashin wurin zama. A irin wannan tsarin don sassa da sassauci, ana amfani da tsinkayen haɗin gwiwa da haɗin sizt. Lokacin da kabu ya raunana, kuna buƙatar yin rawar soja da ƙananan diamita da sirinji don sauke a can sakin saukake na manne. Tare da raunana gaɓa na karye, dole ne a inganta shi ta hanyar baƙin ciki. A saboda wannan dalili, matches ko zunuban katako sun dace, waɗanda aka tsoma su cikin manne. Ci a cikin gida suna buƙatar haɗawa da karu.

Idan kujera take da ƙarfi sosai, to, banda sizing m sizing, ya zama dole don ƙarfafa ƙirar tare da sanduna na katako. Ya kamata a haɗe su tare da sukurori zuwa nesa, waɗanda ake amfani da su don haɗa sasanninta na ciki na firam. Ya kamata a daidaita zuwa junan su daidai da juna. Hatta mafi karancin rata tsakanin su zai haifar da ƙirar duka.

Mataki na a kan batun: yadda ake canza wake na ciki?

Yanzu zaku iya fara tattara firam ɗin chapl. Dole ne a shigar da duk abubuwan a wurin. Don haka manne ya kama shi, ya zama dole don tabbatar da isasshen matsin lamba. Sled abubuwa don jan tare da clamps ko igiyoyi. A kan kujerar za a iya kawo da guga ruwa. Wannan zai samar da matsin da ya dace. Tare da irin wannan kaya, kujera ya kamata ya tsaya akalla awanni 24. Manne mai yawa kai tsaye yana buƙatar cire rigar.

Sauya kujerun taushi

Kafin gyara kujera, to, wajibi ne a jira cikakkiyar bushewa na manne. Sannan ana iya fentin samfurin, ya rufe tare da varnish, yi kayan aiki ko ado ko ado zanen. Komai zai dogara da sha'awar da fantasy na mai shi.

Idan kujera yana da mai laushi wanda ke buƙatar maye gurbin, lokaci ya yi da za a ci gaba da shi. Da farko, ya zama dole a cire tsohuwar masana'anta da fakiti. Idan akwai lahani akan saman katako, suna buƙatar kawar da su.

A kan sabon kumfa ya kamata a yi alama. An yi amfani da tsohon wurin zama ga roba na kumfa kuma za a ƙone shi da alamar. Don yanke daidai, kuna buƙatar ɗaukar wuka mai kaifi. Sannan sanya tsarin a kan masana'anta, la'akari da izinin izinin PODGIB da roba na kumfa. Bayan haka, bazu tsarin a kan wani lebur na fuska. Top yana sanya roba mai roba, sannan wurin zama. Dole ne a nannade abubuwa a gefen da ba daidai ba, shimfiɗa kuma a daidaita gabanta. A cikin sasanninta don daidaita fayilolin, daidaita gefuna kuma haɗa kayan amfani da mai kauri. Idan ba a hannu ba, zaku iya amfani da ƙananan carnations, waɗanda ke da fa'idodi mai yawa. An gyara wurin zama akan firam na kusurwa na ƙarfe da zane-zane. Idan stool ɗin yana da taushi mai taushi, to, an dawo da shi ta wannan tsari kamar wurin zama.

Cikakken maidowa da kuma juya kujera masu juyawa za su yi hidima ga masu mallakar shekaru da yawa.

Kara karantawa