Katako mai katako yi da kanka: Mataki ta hanyar umarnin

Anonim

Kayayyakin zamani suna gabatar da babban zaɓi na kayan daki daban daban don kowane dandano. Koyaya, akwai wasu kayan lambu, a matsayin mai mulkin, mai tsada, musamman idan ana nufin gado mai kyau daga itace mai inganci.

Katako mai katako yi da kanka: Mataki ta hanyar umarnin

Ganyen itace, da aka yi da hannayensu, yafi tattalin arziƙi fiye da yadda aka saya.

Amma ba kwa buƙatar kashe kuɗi akan siyan sababbin kayan daki. Kyakkyawan bayani ga wannan matsalar za ta zama gado biyu, tare da hannuwanku da aka yi.

Shiri don aiki

Da farko dai, zaku buƙaci zana zane, da kuma shirya kayan da kayan aikin da zasu taimake ka tattara gado da hannayenka. Yawan kayan da ake buƙata don gina gado kai tsaye ya dogara da girman sa. Koyaya, kafin yanke shawara tare da girman gado kuma zana zane, kuna buƙatar sanin ainihin girman ƙimar katifa.

Katako mai katako yi da kanka: Mataki ta hanyar umarnin

Girman girman katifa.

Shirye kayan siyarwa, a matsayin mai mulkin, suna da daidaitattun girma. Idan kun saboda wasu dalilai ba su dace ba, zaku iya yin katifa da hannuwanku. Don yin wannan, kuna buƙatar foam 2 a cikin kauri na 125 mm. Dole ne su sami rauni daban-daban. Sama dole ne ya zama mafi m (daga kilogiram 45 kilogiram / M³), kuma kayan tare da yawan 35 kg / M³ ya dace da ƙananan Layer. Girman da tsawon abin da aka zaɓa an zaɓi daidai da zaɓin mutum. CIGABA DA SUKE KYAUTA NE 200550 cm. Girma masu girma suna saka a kan filler. A sakamakon haka, zaku sami kyakkyawan katifa na gida tare da nisa na 150 cm, 200 cm tsawo da 25 cm m.

Don yin gado biyu, zaku buƙaci siyan abubuwa masu zuwa:

  1. Allon tare da girma 200x30x2 cm a cikin adadin guda 3. Za a yi amfani da shi don masana'anta na kai, na baya da bango gaban.
  2. Alambobin tare da girma 250x30x2 cm a cikin adadin 2 guda - don gefen bangon gado.
  3. Bar 200 cm tsayi da sashin giciye na 4x4 cm a cikin adadin 5 guda - don tallafawa, ɗauka da kafafu.
  4. Rake 150x4x2 cm - tare da shi, za a haɗe shi da allon kan allo, shi kuma za a yi amfani da shi don robarfin shafi. Madadin rake, zaku iya amfani da babban abin da ya faru.
  5. Moril.
  6. Manne da ruwa.
  7. Varnish.
  8. Saws.

Mataki na a kan batun: cika bene a cikin Apartment: yadda za a zuba hannunka

Tabbas za ku buƙaci zana gado.

Katako mai katako yi da kanka: Mataki ta hanyar umarnin

Ganyen gado.

Don tattaro gado na katako da kanka, kuna buƙatar kayan aikin masu zuwa:

  1. Rawar soja.
  2. Hacksaw.
  3. Elickrolzik.
  4. Screwdriver.
  5. Cutarwa.
  6. Filin duniya
  7. Mai mulkin ƙarfe.
  8. Jirgin sama.
  9. Rounte.
  10. Mjama
  11. Fensir.

Shirya duk kayan da ake buƙata da kayan aikin, ci gaba zuwa layout na katako Sawn da kuma ci gaba da su. Tsaya a lokaci guda da yawa daga cikin manyan shawarwarin:

  1. Da farko shirya zane na gado na gaba tare da takamaiman girman kowane bangare.
  2. Yi jerin abubuwan gado kuma suna nuna adadin kayan da ake buƙata don ƙirƙirar su.
  3. Alamar sanya layi don ci gaba a yanka, shafa fensir ko abun yanka a kan layi.
  4. Don sauƙaƙe aikin, wajen ƙirƙirar cikakkun bayanai iri-iri, zaku iya yanke kawai 1 kuma ku yi amfani da shi azaman samfuri.
  5. A farfajiya na bacci dole ne tsabtace tare da taimakon Sandpaper.

Mataki na mataki-mataki don ɗaukar tsarin tsarawa

Auna katifa zaka yi amfani da shi da gado mai lebur.

Yakamata ya kasance cikin yalwatacce a cikin firam, duk da haka, kuma babu wani babban gibba.

Katako mai katako yi da kanka: Mataki ta hanyar umarnin

Katako mai katako.

Dangane da ma'aunin da aka cire, yanke allon ƙarewa 2 da katanga 2 don ƙawancen gefe. Tattara su a cikin murabba'i. Yi amfani da gashin ido da katako na katako don allon haɗin. Dole mahaɗan dole ne su kasance w-dimped. Sockets a cikin wannan haɗin haɗin Yanke jigsaw ko mika tare da taimakon masu.

Zurfin tsagi ya zama kusan 50 mm, kuma girman shine 20-30 mm. Sa mai gashi tare da haɗa manne da haɗi. A canza su a kusurwoyin 90 digiri da amintaccen tare da clamps kafin bushewa.

Gobarar katako a irin wannan firam - shi ne abin dogara da ingantaccen samfurin. Irin wannan ƙirar misali ne na joine na gargajiya. Idan ba za ku iya yin mizanai na tsakiya ba, zaku iya amfani da dutsen da keɓa su ɗaure gefuna na katako.

Don yin wannan, zaku buƙaci ɗaukar allon kuma shirya a ƙarshensu na ƙarshen ramuka, diamita na wanda dole ya dace da diamita na karu. Sa mai spikes da ramuka tare da manne a cikin gida kuma tara.

Mataki na kan batun: Akwatin don lilin tare da hannuwanku

Hanya mafi sauki don tara gindin itacen shine fili tare da kamuwa da kai tare da ƙarin gyara tare da kusurwar ƙarfe.

Hannaye don shigar da kafafu

Katako mai katako yi da kanka: Mataki ta hanyar umarnin

Ɗaure kafafu zuwa gado zuwa gado.

Bedan katako a cikin la'akari za a sanya shi akan kafafu masu dogaro. Don farawa, zaku buƙaci sare sandunan guda ɗaya, wanda kafafun za a yi. An saka kafafu a cikin kusurwar gado. Ana iya shigar dasu daga ciki, a waje ko saka a cikin firam.

Idan ka yanke shawarar saka kafafu a cikin firam, to an ba da shawarar amfani da saurin ɗaukar hoto ga taro. Ya fi dacewa da irin wannan ƙirar, don haka kafafu ba za a kwance su ba na dogon lokaci.

Idan gadonka na katako ya fi girma fiye da 200-220 cm, an ba da shawarar shigar da ƙarin kafa ta biyar. An sanya shi a tsakiyar firam. A wannan yanayin, zaku buƙaci amintaccen kwamitin layin dogo kuma ya haɗa kafa zuwa gare ta.

Hanyar Tsaro da tsarin Lamelllar

Shi mai gasa ne ko grid. Babban aikin wannan ƙirar shine goyan bayan katifa. Hakan ya faru ne saboda tsarin Lamella, ba za a tura ciki ba, don lalata da fada cikin bene.

Katako mai katako yi da kanka: Mataki ta hanyar umarnin

Tsarin Majalisar Laillary Fabin.

Da farko dai, zaku buƙaci ɗaukar dogo mai sauri kuma cika shi a cikin kashin jikin mutum, a ƙarshen allon da gefen gefe. Yi hannu a tsawo na akalla 100 mm daga saman gefen. A canjin, za a iya haɗa dogo ga Dotted da ingantaccen layin. Madadin haka, kusurwar ƙarfe ta dace.

Theauki mashaya (zai isa ya ƙetare sashe na 30x30 mm) kuma yi firam na Lamellas. An daidaita shi a kan girman ciki na ƙuruciya biyu. A kan nau'in Rana Rake tare da girman 150x4x2 cm. Ana haɗe shi a faɗin tsawo. Mataki dole ne ya zama 5-7 cm.

Mataki na kan batun: matsaloli gama gari tare da dumama na gida: dalilai da kuma gani

Idan kayi aiki daidai da a baya ya nuna zane, ba za ku sami matsala tare da taron Samfurin ba tare da 'yar tsaftace ba. A karshen, zai kasance ya ci gaba da kula da firam ɗin sandpaper kuma buɗe shi da varnish.

Gama datsa gado

Saboda haka iyakar gama katako yayi kyan gani da dacewa sosai a cikin ciki, kuna buƙatar zaɓar haɗin wannan launi wanda zai yi kyau tare da yanayin da ake ciki. Cibiyar sosai kuma tsaftace firam, jiƙa shi da mai kuma rufe Pennafhal ko fenti mai.

Kafin rufe itace da varna, a saman dole ne a ba da sautin da ake buƙata tare da taimakon mayafi. A ko'ina ana amfani dashi tare da buroshi. Jira kayan ya bushe, kuma amfani da varnish tare da kumfa, tassels ko rollers. An bada shawara don amfani da varnish akalla 2 yadudduka. A cikin bushewar polish da aka ji ko ji sost.

Sayi farantin viper na ado don squatting da kuma kan layi. An magance farantin katako na ƙirar katako na ƙirar da ake so a cikin taron joine. Don yin ado da allon kwance a gefe, ƙayyadadden da aka sassaka sun dace. Irin wannan kayan ado ba sa haifar da ɗorewa mai ƙarfi kuma ana haɗe cikin sauƙin haɗe tare da taimakon ƙwayoyin yatsa, ƙananan carnations ko manne. Lokacin da komai ya shirya, za a bar shi a saka katifa, kuma za a iya amfani da gado na katako don dalilin da aka yi niyya. Kyakkyawan aiki!

Kara karantawa