Shigar da akwatin jiko

Anonim

Shigar da akwatin jiko
Muhimmin abu na na'urar wiring na lantarki a cikin gida ko a cikin Apartment shine shigar da akwatin jiko. Kasancewa hanyar haɗi na gaba ɗaya sarkar lantarki, yana da alhakin rarraba tsakanin masu amfani da wutar lantarki. An sanya akwatin a cikin kowane daki ko ɗaki, ya ƙunshi duk wayoyi waɗanda ke tafiya daga kantuna, na'urorin haske.

Menene akwatin jiko kuma menene?

Shigar da akwatin jiko

Wataƙila yana da wuya a kauda mahimmancin akwatin jiko. Godiya ga akwatin, ana amfani da dacewa a cikin tsari kanta da kuma a cikin gyara wirning wiring. Bugu da kari, kamar yadda aka riga aka ambata, yana yin rarraba abubuwan da ake amfani da su daga dukkan masu cin kasuwa a cikin ɗakin. Akwatin lantarki na lantarki yana ba da gudummawa ga haɓaka kuma yana sa ya yiwu wajen ƙara duk sabbin sabbin hanyoyin lantarki, ba tare da ginin Cardinal a cikin sananniyar wayoyin ba.

A cikin bayyanarta, akwatin maɓallin lantarki yana wakiltar filastik ko ƙarfe wanda kowa ba tare da aka kawo ba. An kasu kashi biyu: overlaid ko saka a bango. Kowane ɗayansu yana sanye da tashoshin na musamman, wanda ke yin dogaro da haɗin waya mai sauri.

Wannan bambance na na'urar Camshaft yana ba ku damar haɗa wayoyi waɗanda aka yi daga kayan daban-daban. Akwatin yana ba ku damar haɗuwa har ma kayan haɗin da aka ɗora, kamar aluminum da jan ƙarfe, waɗanda suke oxidized lokacin tuntuɓar juna. A tsawon lokaci, irin wannan lambar ta bace kuma ta daina aiki da masu amfani. Hakanan aka raba siffar akwatin zuwa nau'ikan biyu: murabba'i da zagaye. Dukkansu suna da girma dabam.

Shigar da akwatin junction tare da hannuwanku

Shigar da akwatin jiko

Na'urar akwatin daftarin daftarin shine kawai kawai, an haɗe shi da bango tare da dowel. Amma shigarwa na akwatin da aka saka ya saka hannu zai buƙaci wani yunƙuri da ƙwarewa. Zai zama dole don ƙirƙirar sarari ƙasa don ta. Mai girma kamar yadda zai yiwu, yana da kyawawa a ƙarƙashin mafi yawan rufi, an zaɓi wannan Niche a cikin bango, wanda aka sanya akwatin, ana amfani da akwatin.

Mataki na a kan batun: Yadda ake Tsabtarka matattarar kaya a cikin gidan wanka

Koyaya, wannan ya shafi mataki na ƙarshe na aikin, da farko ya kamata a yi ta da na'urar ƙaddamar da ita, wanda za a kawo wayoyi a akwatin. Za'a iya amfani da rata da ke gudana a tsaye zuwa softan lantarki da sauya, wanda za'a iya amfani dashi don shigar da wrough na kwance, yana gudana tsakanin kuɗi da faranti.

Bayan an gama na'urar kuma shigarwar 'yan kasuwan' yan kasuwan sun kammala, ya zama dole don fara kai tsaye ga shigarwa Wiring da wutar lantarki, da kuma shigarwa akwatin aiki shine muhimmin bangare na aikin da ake gudanarwa.

Shigar da akwatin jiko

Bai kamata ka manta da cikakken bayani. Don haka lokacin da haɗa wayoyi a cikin akwatin, ba shi da wahala, ƙarshen kowane waya da ke zuwa daga gare ta ya kamata a sa hannu. Kawai ya jagoranci waya wanda ke ciyar da garkuwar wutar lantarki kuma nan da nan ta sanya hannu a ciki "Input". Son waya daga abubuwan da aka sa hannu kuma ya sanya hannu. A wannan yanayin, kowane sarkar mutum wanda ya haɗu da akwatin rarraba ya kamata a sa hannu a daban, a wannan yanayin, ba shakka ba ku rikita da haɗin wayoyi ba.

Shigar da akwatin jiko

A lokacin da tambayar na'urar ta akwatin jiko, za mu magance abin da sassan giciye suke amfani da su lokacin shigar da wuraren lantarki. Daga garkuwa da ke cikin gida a cikin kowane daki, ana aiki da wutar lantarki a kan waya biyu da uku, sashin giciye bai zama ƙasa da murabba'ai 4 ba. Wannan USB ɗin yana iya tsayayya da kowane mai amfani mai mahimmanci. A wannan yanayin, an haɗa kwasfan kayan amfani ta amfani da waya da ciwon giciye sub square, da kuma 1.5 filayen hasken wuta.

Shigar da akwatin jiko

Tabbatar da madaidaicin sashin waya na waya, tattara wuraren lantarki, ci gaba zuwa ƙarshen shigar akwatin, yi sauya cikin shi duk wayoyi masu buƙata.

Aikin yana da rikitarwa ne a farkon kallo, yana da sauki isa a cikin shigarwa tsari, don fahimtar cewa ka'idar aiki na wayoyin. A cikin hannun jari muna da wayoyi da yawa kuma shigar da don haɗa su. Shigowa shine wayoyi biyu ko uku waɗanda suka bambanta da launi. A cewar ɗayansu, ana ba da lokaci, in ba haka ba "sifili", na uku an yi nufin filaye ne. Hakanan, wayoyi don sauya da kwasfa ana taƙaita su.

Mataki na a kan taken: Class Class: labulen Faransa Marquis

Gabaɗaya, tsarin haɗin waya ya ƙare: "Zero" zuwa "Nolo", lokaci zuwa lokaci, ƙasa zuwa wuri, ƙasa zuwa ƙasa. Lokacin haɗa wayoyi zuwa kantuna, babu matsaloli ba ku faruwa kwata-kwata, kawai kuna buƙatar haɗa igiyoyi da launuka. Wani ɗan bambanci shine lamarin tare da yin haske. A wannan yanayin, zuwa wurin juyawa mai fita yana haɗe shi da lokaci na hasken da'irar, da "sifili" na ƙofar zuwa "NULO".

Shigar da akwatin jiko

Ofaya daga cikin mahimman abubuwan da ke cikin akwatin lantarki jigon abin dogara ne da ingantacciyar hanyar da juna. Idan yayin aikin shigarwa, ana amfani da akwatin sadarwa, sanye take da tashoshi, lamarin ya fi sauƙi. Ba shi da daraja a saka wayoyi kuma riƙe ƙasa da sukurori da sukurori. Amma a cikin batun lokacin da akwatin akwatin ba ya nuna amfani da tashoshin na musamman, dole ne a sayar da wayoyi. Ana yin wannan ta wannan hanyar - da farko wayoyi suna jujjuyawa tare da abubuwan hawa a tsakanin su, bayan da Rosin ko wasu Soja ta Musamman, da kuma manyan sojoji. Idan akwai babban adadin saitin wiring, to ana amfani da walyan wutar lantarki don haɗin waya mai inganci.

Wannan za'a iya ɗauka cewa duk suna aiki akan shigarwa na akwatin lantarki akwatin da aka kammala. Duk an dafa su ko an sanya su a cikin wayoyi masu lantarki a cikin akwatin jiko, to yana rufe. Lissafta don gyaran zuwa, ba za a rufe shi da ƙarfi a cikin bango ba, zai fi dacewa ya zama mai sauƙi a gare shi, idan ya cancanta, kuna iya samun damar samun dama.

Kara karantawa