Gyara mai dakuna 12 sq m: Bulus, rufin, bango

Anonim

Kowane mutum yana so ya ji daɗi da jin daɗi a cikin ɗakin kwana. A halin yanzu, kamar yadda a cikin lokutan Soviet Union, magudanan gini suna gina gine-gine, suna yin gado mai girma.

Gyara mai dakuna 12 sq m: Bulus, rufin, bango

Gyara ɗakin kwana ya ƙunshi matakai da yawa: Sabunta daga cikin rufin rufin, maye gurbin Windows, gyaran bene da ganuwar.

Gyara mai dakuna 12 sq. M ba wannan aiki ne mai sauki kamar yadda ake iya gani da farko. Sarari a cikin irin wannan ɗakin kwana yana da iyaka, amma ina so in yi shi mara hankali. Da yawa suna ƙoƙarin ko da daga wannan ƙaramin yanki na Asibitin don yin cikakken kusurwa wanda zai yi kyau. Bayan haka zamu tattauna yadda ake yin sauya kasafin kasafin, yankin wanda yake murabba'in mita 12.

A ina zan fara gini?

Gyara a cikin gida 12 murabba'in mita bashi da banbanci da gyara sauran wuraren zama a cikin Apartment.

Da farko kuna buƙatar rusa gaba ɗaya.

Gyara mai dakuna 12 sq m: Bulus, rufin, bango

Don mafi kyawun iska a cikin ɗakin kwana, maye gurbin tsohon windows.

A cikin ɗakin kwana dole ne ya kasance mai amfani da iska, wanda zai ba ku damar jin daɗi a kowane lokaci na rana. Abin da ya sa fara gyarawa ya zama dole tare da rushe tsohuwar taga. Zai buƙaci a maye gurbinsa da manufar inganta wurare dabam dabam a kowane lokaci na shekara.

Idan akwai yara ƙanana a cikin ɗakin, sannan don taga, ya zama dole don samar da katangar ƙwanƙwasawa. Dakin yana da girman girman girman, don haka ya cancanci saka babban taga mai kyau wanda zai ba ka damar cika duk hasken haske. Wannan zai bada izinin gani don ƙara girman ɗakin. Hakanan kuna buƙatar kulawa da zafi a cikin ɗakin. Yana da mahimmanci a zaɓi daidai zaɓi mai hita, wanda zai ba ku damar ci gaba da dumi a cikin ɗakin a cikin hunturu.

Mataki na kan batun: fenti-enamel pf 115 da kuma yawan amfani da 1 m2

Ana ba da shawarar ƙwararru lokacin da aka gyara a cikin ɗakin kwanciya, yankin na shine 12 sq m, kai da kuma ƙaddamar da ganuwar tare da rufin. A ƙasa, zaku iya yin screed. Yana da mahimmanci la'akari da kowane ɗayan zaɓuɓɓukan da ke sama a cikin ƙarin daki-daki.

Gyara rufin a cikin gida mai dakuna 12 sq m

Gyara mai dakuna 12 sq m: Bulus, rufin, bango

Dole ne a fara gyara mai dakuna tare da sabuntawar rufin. Zai iya zama: fenti, zarguwa, tare da fale-falen buraka, maye gurbin kan dakatarwa.

Tabbas, duk aikin yana farawa daga sama, kuma, saboda haka, kuna buƙatar sabunta rufin farko. Anan zaka iya tafiya cikin hanyoyi guda biyu - don fararen fararen hannu ko maye gurbin rufin, alal misali, kan dakatar.

Ana iya fara ne kawai lokacin da aka cire tsohuwar mayafin daga rufin. Suna buƙatar kawar da wajibi.

Bayan haka, dole ne a bushewa rufi, wanda zai sanya shi sauƙi a daidaita shi. Sai kawai bayan wannan zaka iya ci gaba kai tsaye zuwa gyara rufin. Ana iya katange shi, fenti, ya rufe da fale-falen buraka ko fuskar bangon waya.

Gyara bango a cikin gida mai dakuna 12 sq m

Idan ka zabi mai launi da ya dace, to zaku iya gani a ciki sarari a cikin ɗakin dakuna (ciki har da shi yana da ɓangaren ɓangarorin - zaɓi na murabba'in peculiar). Wajibi ne a kusanci bangon gyaran bangon a cikin gado. Don fara, yana da mahimmanci don fenti windows, rufi da ƙofofin a gaba domin fenti daga baya bai buga fuskar bangon waya ba. Idan an shirya ganuwar, to za a iya tsallake hanya.

Gyara mai dakuna 12 sq m: Bulus, rufin, bango

Tsarin launi da yakamata, zai taimaka wurin haɗuwa da sararin samaniya.

Glued wallpaper ba da wuya sosai, kamar yadda ake iya ganin farkon kallo. Koyaya, a cikin wannan tsari da kuke buƙatar zama mai matukar kyau m. Sai kawai zaka iya ajiye ganuwar a matsayin inganci sosai. Idan muna magana ne game da karamin dakin zama, to ya fi kyau ka dauke shi da sautunan haske na fuskar bangon waya. Sun sami damar kara sarari, wato, wajibi ne ga karamin dakin square.

Mataki na a kan batun: Shigarwa na Pastinth Daga MDF: Hanyar shigarwa na asali (bidiyo)

A cikin taron cewa an shirya don fenti ganuwar, kuna buƙatar kulawa da mafi kyawun launuka na launi. Mafi sau da yawa sanannun masu zanen kaya suna amfani da launuka biyu kawai a cikin irin wannan gabatarwar. Faja ɗaya, misali, ƙofofin da filaye, da ɗayan rufi da ganuwar.

Kwanan nan, anyi amfani da kayan adon kayan ado sau da yawa don gyara ƙananan ɗakuna. Shekaru biyar da suka gabata, irin wannan chic zai iya ba da mutane masu arziki kawai. Yanzu kusan kowa zai iya sayan irin wannan alatu, wanda sa'ad da shekarun yana da rahusa sosai. Tare da taimakon abubuwan kayan ado daban-daban, zaka iya ƙirƙirar ƙirar musamman a cikin ɗakin kuma a ɓoye lahani na data kasance. Bugu da kari, abubuwan kayan ado suna iya shigar da sauƙin ciki. Don wannan ba ku buƙatar zama ƙwararren ƙusa ko ƙarewa.

Tabbas, idan mutum yana son komai da ba daidai ba, to lokacin da gyaran ɗakin da ya cancanci kula da zaɓuɓɓukan mutum. A halin yanzu, bangon waya tare da zane-zane na asali suna da kowa. Tare da taimakonsu, zaku iya yin ado da ɗakin bacci. Kuna iya ƙoƙarin canza sabanin kwatanci, kuma zaka iya amfani da stencils lokacin da katangar bango. Tabbas, ya halatta a hada hanyoyin duka, idan mutum yana da fantasy fantasy.

Gyaran bene a cikin karamin gida mai dakuna - fasali

Gyara mai dakuna 12 sq m: Bulus, rufin, bango

Lokacin zabar abubuwan da ke ƙarewa kayan ƙasa, mai da hankali kan ingancin kayan, ƙirar ƙirar da launi gamut na ɗakin.

A halin yanzu, babu matsaloli tare da siyan ɗaya ko wani mai rufi don karamin ɗakin kwana. Kasuwar ta gabatar da babban adadin nau'ikan shimfiɗaɗɗen shimfidar ƙasa, kowane ɗayan zai dace daidai cikin ƙirar ƙaramin ɗaki.

Koyaya, lokacin da siyan ya cancanci biyan cikakken kulawa ga ingancin kayan da gamsanta.

Idan ingancin ɗaukar hoto yana da shakku, yana da kyau a sauƙaƙe kaɗan kaɗan da kuma samun wani abu mai mahimmanci. Amma ga tsarin launi, to, kamar yadda yanayin ganuwar, ya fi kyau zaɓi sautunan haske waɗanda zasu haɓaka sararin samaniya a cikin ɗakin kwana.

Mataki na a kan batun: Fauraye, mashaya don makafi, labulen a cikin gidan wanka - zaku koya game da duk abubuwan nuances

Gyara Windows a cikin gida mai dakuna 12 sq m

Windows na ɗaya daga cikin mahimman sassan ciki ne ke buƙatar sabuntawa. Wannan kuma ya shafi karamin gida mai dakuna. Windows taka muhimmiyar rawa a cikin kowane daki. Suna ba ku damar kula da kai mai zafi a cikin gida, cika shi da hasken rana, kuma suna kawo wa'azin gidan.

  1. Daga taga daidai, da yawa ya dogara da ƙarin mazaunin ɗan adam a cikin wannan ɗakin. A halin yanzu, a tsaye, kwance rarrabuwa kuma hade samfuran windows a halin yanzu suna amfani dasu.
  2. A lokacin da ke zayyana matsayin taga, dole ne a aika zuwa gabas ko kudu maso gabas. Sai kawai a wannan yanayin zafin rana zai cika ɗakin kusan rana. Hasken rana, kamar yadda kuka sani, yana da amfani sosai ga jikin ɗan adam. Tabbas, za a iya maye gurbin hasken na halitta tare da wucin gadi, amma koyaushe yana buƙatar tunawa da wannan kawai hasken rana na ainihi yana haifar da jiki don yin aiki 100%. A wannan yanayin, wannan hasken yana lalata yawan ƙwayoyin cuta wanda zai iya daidaita a wani karamin ɗakin kwana.

Don haka, gyara wani gida mai dakuna 12 sq. M shine aikin yana da wuya matuƙar umarni. Mutane da yawa tare da irin waɗannan maganganu ana magana da su ne ga kungiyoyi daban-daban na musamman waɗanda suka yi a cikin gyara wuraren zama.

Koyaya, yanzu za ku iya kuma kada ku ƙazantu ta ma'aikata masu haya. Dukkan gyara a cikin karamin dakin kwanciya za'a iya yi da hannayensu. Ba wuya sosai, kamar yadda ake iya gani da kallo na farko. Wannan koyarwar zata taimaka wa duk wanda ya yanke shawarar yin gyara a cikin karamin dakin karamar dakin.

Kara karantawa