Styara yawan wutar lantarki ba don dalili ba: abin da ya yi

Anonim

Sau da yawa a rayuwa ana iya zama yanayi lokacin da maigidan ya fara lura cewa yawan wutar lantarki ta karu, kodayake babu dalilai game da wannan. Nan da nan ka lura cewa irin wannan sabon abu bashi da wuya kuma ya kamata nan da nan amfani da matakai don ciyarwa. A cikin wannan labarin, la'akari da manyan dalilai kuma gaya muku abin da za ku yi idan wutar lantarki ta karu sosai kuma yadda zaka gyara matsaloli.

Styara yawan wutar lantarki ba don dalili ba: abin da ya yi

Wutar wutar lantarki ta cika: Me yasa hakan ya faru

Abin da ake iya haifar da ikon lantarki

Muna haskakawa da wasu manyan dalilan da zasu iya haifar da overcaps na makamashi da karuwa:

Haɗin kuskuren kuskure

Sau da yawa bauta kamfanoni ya tsoma baki tare da aikin mita mai lantarki, suna yin wannan saboda dalilai da yawa:

  1. Duba rashin wayoyin da ba dole ba kuma tabbatar cewa babu wani hakar wutar lantarki a cikin gidan;
  2. Canza tsoffin ƙididdigar zuwa sabo - yana faruwa sau da yawa.

Da farko, zamu faɗi dalilin da yasa da'irar da ba daidai ba ta iya haifar da amfani da wutar lantarki. Ka yi tunanin lamarin: Idan mai ilimin lantarki ya haɗa shi da waya a cikin mita zuwa ɗakin kuma y yage shi ta hanyar lantarki.

Ka tuna! Za a iya ba da waya daga mita a cikin Apartment ya kamata koyaushe ku tafi kai tsaye, babu wani zaɓin haɗi a nan! Idan akwai giba, za a iya samun babban abu.

Ba daidai ba haɗin ma'aikata na ƙungiyar sabis na iya yin misali da zaɓuɓɓuka biyu:

  1. Da gangan ƙoƙarin sa ku biya ƙarin.
  2. Yi kuskure ta hanyar zarafi saboda mummunan cancantar.

Sabili da haka, lokacin da kuka canza kanta ko tsoma baki tare da aikinsa, ya kamata ku duba ma'aikata. Idan kowa yayi, har sai kun kasance a gida, kuna buƙatar bincika daidaiton haɗin waya na Zero - wannan yana da mahimmanci.

Mataki na kan batun: Furanni a cikin kwalabe: umarni +100 na ƙirar da ba a amfani

Tsohon Wiring da Bad Turawa

Mutane da yawa suna tunanin cewa ya kamata a canza masu aika sakon kawai idan ya cancanta shine mummunan kuskure. Misali, idan rufin ya shigo cikin Discrepair, zai iya haifar da lalacewa na yanzu. Harshen lantarki ba zai fahimci wannan ba, gwargwadon gaskiya, zai fi kyau a yi la'akari da wutar lantarki.

Faɗa musu: Khrushchevka, gidan kwamitin kwamitin, waypy ƙone, da waya kai tsaye ta lamba tare da bayanin martaba. A sakamakon haka, amfani da makamashin lantarki ya karu da kashi 200 da kashi 200 shine ainihin shari'ar. Mutane da yawa sun kasa fahimtar abin da dalili na dindindin, amma biya na dindindin don wutar lantarki tilasta wajen kiran masana da suka sami damar samun ruwa a wannan wurin.

Sabili da haka, ya zama dole don auna juriya na rufin waya, na'urori na musamman, amma ya fi kyau kira maye.

Lura! Ya kamata a canza aika-aika nan da nan bayan ƙarshen rayuwar sabis ɗin ta. Kuma ka tuna, rayuwar sabis na wiring na aluminum - shekara 15 kuma kafin a yi amfani da shi koyaushe a gidajen. Sabili da haka, ya kamata a maye gurbinsa a kowane yanayi.

Baƙin ciki daga makwabta

Mun riga munyi la'akari da labarin, abin da za mu yi idan maƙwabta suna satar wutar lantarki, akwai hanyoyin da za a gano. Kuma a nan muka lura cewa irin wannan dalili shine mafi yawanci kuma idan kun lura da babban wucewar kuzarin lantarki a cikin gidanka, ya kamata ka kula da irin wannan dalili. Bayan haka, farashin ayyukan LCG yana sanya mutane da yawa suna haɗi zuwa maƙwabta ko bincika wasu zaɓuɓɓuka don adanawa. Kuma babu wanda zai damu da cewa don wutar lantarki zai biya wani.

Na har abada na gama gari na gida

Ee, mun fahimci cewa ajiyar tanadi ya kamata tattalin arziki, amma mai hankali. Koyaya, akwai yanayi lokacin da overrun kuzari ya fita daga wurin da ba ku jira ba. Misali, shin sau da yawa kuna kunna TV ko injin wanki gaba ɗaya daga hanyar sadarwa? Mafi m, a'a, saboda mutane da yawa suna tunanin cewa babu wani mummunan abu. Yanzu duba tebur na gaba kuma zaku fahimci inda ake ɗaukar makamashin kuzarin lantarki:

Mataki na kan batun: labulen don bayar da hannayensu - Zaɓuɓɓuka masu sauƙi

Styara yawan wutar lantarki ba don dalili ba: abin da ya yi

Amfani da na'urori a cikin yanayin jiran aiki

Kuma a, duk wannan kawai a cikin yanayin jiran aiki. Shin ba shi da ma'ana don kashe na'urorin lantarki gaba ɗaya ko da dare?

Styara yawan wutar lantarki ba don dalili ba: abin da ya yi

Tawagar mai zamba, kun san shi?

Don haka muka kalli manyan dalilan da zasu iya haifar da ambaliyar wutar lantarki. A zahiri, wannan jerin za a iya ci gaba na dogon lokaci, don haka aikinku shine nemo dalilin da sauri kawar da shi. Idan babu zaɓuɓɓuka, zaku iya kiran masu sana'a, ba kafin ya cancanci yin tunani sosai ba, tunda suna da kuɗi.

Kara karantawa