Ganuwar dumi don gida dumama, fa'idodi da rashin amfani

Anonim

Ganuwar dumi don gida dumama, fa'idodi da rashin amfani

Ganuwar dumama don dumama gine-ginen an dade ana amfani da wannan fasaha ba sabon labari ba. Misali, a cikin fadar Storetersburg kuma har zuwa yau, zaku iya saduwa da wannan fasaha lokacin da aka sanya tukunyar ruwa, wanda aka sanya tashoshi a cikin iska, wanda aka watsa iska mai zafi a bango.

Yanzu, wannan fasaha ya sake komawa, amma kaɗan ne kawai juyawa, maimakon tashoshin da muke da shambura tare da sanyaya ko kuma na lantarki. Bari muyi kokarin fahimtar wannan fasaha, fa'idodin ta da ma'adinai, yiwuwa da tattalin arziki, tasiri kan lafiyar ɗan adam da micrcciate a cikin gidan.

A zamanin yau akwai hanyoyi da yawa don dumama gidanku kuma yana haifar da babbar matsala, wato ga zaɓin tsarin dumama.

Ganuwar dumi don gida dumama, fa'idodi da rashin amfani

Da farko dai, muna buƙatar gano wani irin tsarin dumama shine kuma me yasa ake buƙata a cikin gidan? Babban aikin tsarin dumama shine rama asarar zafi a gida a cikin lokacin dumama. Wato, idan gidan yana da wasu nau'in asarar zafi, kamar 30 kW ta cikin duk wuraren kewayawa, to muna buƙatar waɗannan asarar don rama jin daɗin zafi da kuma kula da zafin jiki na 20 ° C. Wannan rarar lokaci guda, nau'in tsarin dumama, nau'in tsarin dumama yana wasa kuma ba zai yi amfani da iskar gas ba, babba, za mu yi amfani da ganyayyaki mai ɗumi, da ɗumi ko radiators - Duk wannan ba shi da wasu dabi'u. Muna buƙatar 30 kW / h don ba gidan don rama ga asarar zafi!

Idan muka yi gidan dumi, a matsayin tsari, rage hasara, alal misali, 1.5 sau, to, don dumama muna buƙatar 20 KW / h. Kuma yanzu mun zo ga mafi mahimmanci don zaɓar tsarin dumama, kuma maimakon kwatanta ingancin tsarin daban-daban. Ba asirin kowa ba ne cewa kuna buƙatar zaɓar tsarin dumama tare da mafi girman ƙarfin.

Ka'idar aiki na bangon duhu

Ganuwar dumi don gida dumama, fa'idodi da rashin amfani

Bari mu kalli dumamar gidan tare da taimakon bangon dumama. Me muke rubuta labaran talla akan wannan fasaha? Kuma gaskiyar cewa amfani da bango mai dumi a matsayin na'urar dumama, muna haɓaka yanki na mai zubar da wuta, don haka ƙasa da zafin jiki na sanyaya.

Bari mu zana misalin tare da benaye masu ɗumi. Misali, idan muka dumama bene mai dumi mafi girma fiye da 29 ° C, to sai mutumin ya fara jin dadi, yana da zafi, daidaituwar musayar zafi ya rikice. A cewar ka'idodin Turai, Bambancin zazzabi tsakanin iska da farfajiya kada ya zama sama da 9 ° C. Misali, a cikin dakin zama, yawan zafin jiki shine 20 ° C, to kasan zamu iya dumama zuwa 29 ° C. Idan gidan wanka ne, inda yawan zafin iska ya zama 24 ° C, to kasan zamu iya dumama har zuwa 33 ° C - ba mai dadi ba, ƙasa - don Allah.

Mataki na a kan batun: shigar da wani abin lura da hannuwanku

Ganuwar dumi Muna da daidai ga iyakoki ɗaya, duka daga ra'ayin da aka tabbatar da tsarin gudanarwa da ilimin kimiya na ɗan adam, saboda an fahimci zafin jiki mafi girma, kamar yadda ba dadi. Bambancin kawai shine wannan bambancin shine 11 ° C.

Idan bangon yana da zafi a cikin ɗakin zama, zazzabi ya wuce 31 ° C. Wannan zafin jiki zai yi kwanciyar hankali ga mutum, wanda yake a nesa nesa 1 m daga bango. Wato, Bambancin zazzabi tsakanin bangon bangon da iska zai zama 31 ° C - 20 ° C = 11 ° C = 11 ° C = 11 ° C = 11

Me yasa mutum zai sami nutsuwa idan bambancin zafin jiki ya fi girma? Mun tsinkaye yawan zafin jiki a matsayin saduwa da iska, a wannan yanayin, je zuwa musayar tsakanin iska da Amurka, da zaɓi na biyu - kamar zafi na biyu. Kuma wannan shine abin da ya zama, mafi girma yanayin zazzabi, da karfi da zafi mai haske. Saboda haka, bambance-bambancen zazzabi tsakanin iska da kuma yanayin dumama zai haifar da rafi mai ƙarfi da kuma mutum yana jin bai ji daɗin wannan ɗakin ba.

A cikin wannan kuma ya qarya duk dabaru, kamar kashi 85% na zafin rana ana watsa shi ga mutum don hanyar zafi mai haske. Amma don samun waɗannan kashi 85%, sanyaya a cikin bango mai dumi yakamata ya sami zazzabi na 40 ° C. Wannan shiru da masu siyar da masu ba da shawarar bangon dumama a matsayin tsarin dumama na gida. Haka zazzabi a cikin radiators na tsarin dumama da kuma babba, mai ba da ruwa ba ya damu da cewa bangon mai zafi ko radiators. A cikin gidan da ke da kyau, radioor tare da zazzabi na coolant 40 ° C an kwafa shi sosai tare da aikinsa.

Daga wannan shi yana biye da rage yawan zafin jiki na coolant a ƙasa 40 ° C, muna yanke wa bango mai haske wanda yake fitar da bango. Sabili da haka, ba ya da ma'ana a yi bango mai dumi, kamar yadda ba mu sami zafin rana da muke samu tare da mai ɗaukar zafi zafi ba.

Kwatanta bene da bango mai dumi, muna da wannan tsarin ɗan adam a ƙasa yana da ƙarancin ƙasa da bango (akwai yankin lamba tare da zafi mai haske). Saboda haka, idan muna cewa bangon mai dumi yana ba da haske mai haske, to, yakamata zafin rana ya zama 40 ° C, kuma kamar yadda muka san, wannan zazzabi bai da kwanciyar hankali ga mutum.

Ganuwar dumi don gida dumama, fa'idodi da rashin amfani

Me yasa 40 ° с? Shafin takamaiman ƙarfin zafi ba shi da dogaro da layi. Matsayinta, inda mafi ƙarancin ƙarfin ruwan hoda zai zama digiri 36.8. Wato, wannan zazzabi a wace ruwa ce mafi sauƙin zafi don 1, 2 ko 3 digiri da kuma buƙatar kashe ƙarancin ƙarfi.

Sanarwar da a zazzabi mai zafi mai zafi, muna buƙatar cin kuɗi kaɗan don zafi gidan ba gaskiya bane.

Gaskiyar ita ce cewa duk wani tsarin dumama shine matsakaici, kuma dole ne zafi iska a kusa da mu. Tun da ruwa mai tsaka-tsaki ne, kuma a tsakanin mu da na'urar dafa abinci akwai iska, wanda ke da mahimmanci mai zafi da dumama, to, idan dai ba shi da mahimmanci a dumama, to, idan dai ba shi da mahimmanci a dumama, sannan a ciki ba daidai ba ne a dumama shi, to, a cikinsa ba shi da mahimmanci a dumama, to, idan dai ba shi da mahimmanci zafi kai tsaye, Amma saboda wannan kuna buƙatar zazzabi mai zafi.

Mataki na kan batun: Yadda Ake Yin CRRE akan Loggia da baranda

Don ingantaccen aiki na bango mai dumi, ana buƙatar babban zazzabi mai zafi, tushen zafi mai haske!

Zama tare da bangon dumi na gidan yana da riba ko a'a?

Bari mu kalli bangon da aka yi wa gidan da ya yi nasara kuma ya yi lissafin injiniyan zafi. Lissafin yana la'akari da yanayin zafin jiki a cikin ɗakin kuma yawan zafin jiki na waje. Saboda iska mai dumi a cikin gidan, bango mai zafi yana mai zafi, wanda ke da kayan aiki tare da sanyi a waje da kuma saboda wannan ya fara rasa zafi. Muna biyan waɗannan asarar. A cikin al'adun gine-gine, an ce cewa zazzabi na bango a cikin dakin bai kamata ƙasa da 4 ° C a kan zafin jiki a cikin wannan ɗakin ba. Misali, yawan zafin jiki a cikin ɗakin zama shine 20 ° C, sannan zazzabi na bango bai kamata ya kasance ƙasa da 16 ° C.

Ganuwar dumi don gida dumama, fa'idodi da rashin amfani

Bari mu kalli injin injin zafi na bango. Muna da bangon tubali na 510 mm da kuma infulated epps 80 mm (Ginin bango da yanki a wannan yanayin ba ya wasa wani matsayi). Matsakaicin jujjuyawar zafi bisa ga bayanan kalkuleta: 3.46 (m² • ˚с) / W.

Ganuwar dumi don gida dumama, fa'idodi da rashin amfani

Muna shiga cikin shafin mai ban sha'awa kuma a ƙasa mun ga cewa asarar zafi don lokacin dumama shine 25M2 bango. Wannan yana cikin yanayin lokacin da radiators ke da ruwa ko benaye masu ɗumi. Amma idan muka saita bututu mai dumi cikin bangon, zazzabi na ciki ɓangaren yana ƙaruwa sosai kuma bazai zama 16 ° C ba, da 40 ° C.

Ganuwar dumi don gida dumama, fa'idodi da rashin amfani

Koyarwa zuwa Countulator da ƙara yawan zafin jiki zuwa 30 ° C (rashin alheri, ba ya bada izinin asarar zafi, wanda rashin alheri, wanda ya cika. daya ne da rabi sama da abin da ya gabata.

Kammalawa: A iska ta ciki ta inster na 20 ° C, asarar gidan zai zama mafi mahimmanci, idan yana mai zafi tare da ganuwar dumama, saboda gaskiyar bangon waje zai zama mafi girma, kuma mafi girman zafin jiki Bambanci, mafi girma zafi asarar. A cikin lokacin zafi kuna buƙatar biyan ƙarin kuɗi don gas, wutar lantarki, wasan wuta ko wani nau'in mai.

Me ake bukatar a yi don rage asarar zafi?

Ganuwar dumi don gida dumama, fa'idodi da rashin amfani

Don rage asarar zafi daga bangon duhu, suna buƙatar shirya su a cikin bangon ciki waɗanda ba su hulɗa da iska mai ƙarewa. A wannan yanayin, za mu iya samun ɗakuna biyu tare da bango ɗaya, idan bangare ne, alal misali, tsakanin dakuna biyu. Amma idan bango na ciki yana kusa da bangon waje, to za mu dumama kuma sinadarin bango na waje, kuma an riga an ɗaukaka waɗannan su. Saboda haka, kuna buƙatar ja da baya daga bangon waje.

Hakanan yakamata a tuna cewa ba za a iya rufe bangon dumi da komai ba, alal misali, sanya majalisar ko wasu abubuwan ciki kusa da su. Hakanan kusa da ganuwar dumi, gado ba za a iya shigar ba, mutum ba zai ji dadi ba.

Mataki na a kan batun: Yadda za a sabunta grout a kan tayal a gidan wanka?

Kuma idan akwai ganuwar dumi witocin da ke da farfajiya, saboda farfajiyar shine gida da zafi kuma zai zauna a gidan? Amma babu dumama a wuraren wucewa, tunda iska mai dumi ya faɗi daga ɗakunan mazauna. Kuma idan har yanzu kuna wanke bangarorin nassin, to, wannan zafin rana zai kawai shiga iska kuma muna samun asarar zafi.

Kammalawa: Yana yiwuwa a yi bango mai dumi kawai tsakanin wuraren zama, kawai to kawai zamu iya magana game da wasu ƙarin aiki da kuma amfani da albarkatun makamashi.

Rage asarar zafi, mafita na yau da kullun

Ganuwar dumi don gida dumama, fa'idodi da rashin amfani

Har yanzu kun yanke shawarar yin ganuwar dumi a cikin gidan, duk da irin muhawara da ke sama na rashin fahimta na wannan fasaha. Yaya za a ci gaba?

Akwai hanyoyi guda biyu don yin zane bango daidai:

  1. Tsaya daga kauri daga rufi.
  2. Shigar da ƙarin rufin daga cikin bango, sannan ku hau ganuwar dumi.

A cikin shari'ar farko, muna buƙatar kashe ƙarin kuɗi akan rufi. A cikin na biyu - muna rufe bango tare da rufi, don haka yana kwance duk kaddarorin kayan bango, muna haifar da irin wannan kaddarorin, aiki na farko, m aiki, inerlia , da sauransu. Idan gidan an gina shi da tubali, to wannan shine kyakkyawan kuɗin da aka jefa a kan iska.

Kammalawa: Bangar dumi Tsarin Tsara ne na Tsara Tsawon Gida, wanda yake kaiwa zuwa karuwa a cikin ginin gidan, mai matukar tasiri a cikin aikin da ke cikin gida a cikin gidan , da sauransu.

Inda mafi kyau don amfani da tsarin "bango mai ɗumi"?

Ganuwar dumi don gida dumama, fa'idodi da rashin amfani

Idan fasaha ta wanzu kuma yana ba ku damar warware wasu ɗawa, ba za ku iya mantawa da shi ba, dole ne mu tuna da shi kuma nema.

Za'a iya amfani da bango mai dumi azaman ƙarin tushen zafi a wuraren da saboda wasu dalilai ba shi yiwuwa a yi amfani da wasu fasahar. Misali, an yi benaye masu dumi a cikin gidan kuma saboda yawan wuraren budewar ba su isa su yi zafi da girma ba. A wannan yanayin, ganuwar dumi na iya zuwa ga ceto, wanda zai ƙara yanki mai dumama, kamar yadda waɗannan fasahohi suka yi kama da yanayin aiki iri ɗaya.

Sakamakon bangon duhu da mutum

Kamar yadda benaye masu ɗumi a cikin ganuwar dumi, babban abin ba zai wuce shi ba kuma kar a ƙara yawan zafin jiki da yawa a 40 ° C, tunda yawan zafin da ya shafi lafiyar ɗan adam.

Da hankali da ilimin halin Adam, mutum yafi kyau lokacin da bango yake haskakawa, kuma baya bada sanyi.

Idan yara suna amfani da bene mai dumi da ganuwar dumi, sannan ku je zuwa makarantar, nan da nan wasu gida suka kirkiro da yanayin greenhouse. Jikin mutum, a cikin irin waɗannan yanayi, fara rasa rigakafi. Sabili da haka, ganuwar dumi tare da benaye masu ɗumi yakamata su kasance ƙarin tushen zafi, kuma ba kamar yadda babba yake ba!

Kara karantawa