Tsarin shigar da madaukai a ƙofar

Anonim

Idan ka yanke shawarar shigar da allunan ƙofar gida a cikin gidanka (ko gida), sannan shigar da madaukai a ƙofar zai zama abin da ya dace. Tabbas, ga mafi yawan mutane, irin wannan aikin ya zama matsala mai rauni a cikin hanyar aiwatar da ayyukan. Yadda ake yin aiki akan shigar kofar kofa za ku gano anan.

Tsarin shigar da madaukai a ƙofar

Makirci don tantance zabi na madaukai.

Mafi sau da yawa, ana ba da shagunan gini don siyan ƙirar ciki ba tare da madaukai ba. Dole ne a sayi su daban, kodayake yakamata a san wace ƙofa ce za a saka masa kuma menene girmansa.

Menene ƙofar ƙofar?

Hanyoyi uku na ƙofar ƙofa sun bambanta:

  • hagu;
  • Hakkoki;
  • Universal.

Tsarin shigar da madaukai a ƙofar

Na'urar kofa.

Domin tantance zabin madaurin da ake buƙata, kuna buƙatar aiwatar da waɗannan magidano:

  1. Ku tafi ƙofar kofar, inda za a saka dakin nan.
  2. Tsaya kuna buƙatar daga wannan gefen inda za a buɗe ƙofar ta hanyar motsi. Yawancin mutane suna da kuskure, zama a gefen da ƙofar ke buɗe daga kansu. Kada kuyi hakan. Bayan haka, zaku samu sakamakon madauki.
  3. A hankali bude kofa zuwa kanka. Idan wannan ya faru a gefen dama, to madauki ya cancanci siyan dama. Idan a hagu, to, bi da bi, nau'in madaukai ya rage. Yana da matukar sauki da firamare. Kada ku rikice kawai.

Jerin kayan aikin da ake buƙata

  • chish;
  • guduma;
  • Screwdriver.

Tsarin shigar da madaukai a ƙofar

Madaidaiciya madaidaiciya madauki.

Waɗannan su ne mahimman kayan aiki, ba tare da wanda ba shi yiwuwa a yi yayin shigar da madauki a ƙofar. Amma, ba shakka, zai kasance da kyau don shirya ƙarin kayan aikin, wato:

  • rawar soja;
  • Bakin ciki na bakin ciki;
  • Screwdriver;
  • cutarwa;
  • Awl.

Kasancewar irin wannan kayan wasan kwaikwayon zai sauƙaƙe aikinku sosai.

Yadda ake yin aiki akan shigar da madaukai?

Babban bambanci, inda, ya fi kyau a yanka madauki, a cikin firam ko a cikin ƙirar kofa kanta, a'a. Kodayake ana bada shawarar tsarin shigarwa don fara da ƙofar lokacin da aka yi shi da tsararren itace kuma yana da ƙananan ƙwanƙwasa.

Mataki na farko akan taken: Fasaha Loggian Glazing: Zabi Glazing, Matakan shigarwa

Da farko, ya zama dole a tantance wurin da za a haɗe hannun. Kuma kawai sai muka karɓi ingantaccen bayani don nemo makirci a ƙofar da za a same su a cikin akwatin.

Masana sun ba da shawarar yin ritaya daga gefen ƙirar ƙofar 15-25 cm - shine wurin shigar da farko. Yana da kulawa ta musamman ga yadda madaukai ke saka a kan sauran ƙofofin, musamman idan suna kusa, don haka babu manyan bambance-bambance. Cikakken zabin shine 20 cm daga gefen ƙofar. Idan ya juya cewa akwai akwati a wannan wuri, to ya fi kyau komawa kaɗan. Bayan haka, tsayayyen ka'idodin, don haka ana iya canza nesa na shigar.

Da farko, ana bada shawara don yin ma'auni a saman gefuna da ƙananan ƙirar ƙofar. A lokaci guda, alli ko fensir ya cancanci barin alamar. A hankali gano inda saman da kasan zane na ciki, wanda ka yanke shawarar shigar da kanka, kuma wacce gefen gilashi, idan yana a ƙofar.

Kowane madauki na daban yayin aiwatar da alamar alamar alama ta hanyar wannan hanyar da hinada ta fito daga gaban ƙofar.

Makirci na na'urar ta zare.

A wannan yanayin, ana ɗaukar mutum ne inda za'a buɗe ƙirar duka. Alamar alama ana bada shawarar a cikin hanyoyi biyu.

A cikin farko shari'ar, dole ne ka yi amfani da madauki daidai a cikin wurin da aka zaɓa, sannan a sanya shi tare da fensir mai kara. A wannan yanayin, gefuna na madauki da ƙirar kofa alama a daidai kuma daidai da juna.

A cikin yanayi na biyu, ya zama dole don dunƙule madauki tare da taimakon sukurori, sannan kuma yalfe kwane ko fensir na al'ada don karanta alamomin. A lokaci guda, ya isa ya juya biyu sukurori. Amma yana da mahimmanci fahimtar cewa a wannan yanayin madauki zai iya ɗaukar ɗan zuwa gefe, don haka ya zama dole a kasance da kyau sosai kuma mafi daidai cewa ƙofar sannan ta tsaya kamar Kosos.

Dabara daga cikin tsari

Tsarin shigar da madaukai a ƙofar

Zaɓuɓɓuka don girman ƙofofin ƙofar.

Mataki na kan batun: Fuskar bangon waya 3D don dafa abinci

An ba da shawarar dunƙule dunƙulen dunƙule a cikin cibiyar. Kuma don wannan ya fi kyau a pre-alama tare da fensir da sewn. Bayan haka, yana yiwuwa a guji jaura da madaukai a cikin tsarin tsayayyen tsari. Bayan an gama yin aikin, yana da daraja yankan kwatsam zuwa kauri daga madauki da ake amfani da shi. Kuma kawai sai ci gaba don samun wani yanki mai santsi na chisel.

Idan ana so, ana iya soke kwaro tare da amfani da kurma. Don yin wannan, ana bada shawara don sanya kayan aiki a cikin wurin da ake buƙata da haske yana busawa da guduma don ƙwanƙwasawa. Ya kamata a biya kulawa ta musamman don gaskiyar cewa don sayan ƙafar ƙofa, jigon shine mafi yawan lokuta yayin aiwatar da amfani ba daidai ba na Chisin, jirgin ruwan.

Kuma bisa ga ka'idodin, Chisel ya kamata ya kasance saboda haka wannan batun ya shiga ciki. Wannan bangare zai ci gaba da fita don samun mafi kyawun ƙasa da kyakkyawan ƙasa daga madauki.

Dama saka madaukai a ƙofar dole ne a sanya a mataki daya. Game da batun lokacin da kuka lura da karamin zaɓi yanki na madauki, kuna buƙatar zurfafa a duk faɗin shafin. Yana da mahimmanci kada a sake shirya, tun da zurfin yakamata ya zama uniform. Kuma don tabbatar da nawa ya zama da ya zama da kansa shigar madauki a ƙofar, mai sauqi qwarai.

Don yin wannan, kuna buƙatar ɗaukar mai mulki kuma ku haɗa shi zuwa saman madauki. Idan ya juya cewa madauki yana daɗaɗɗa, to, za ku ƙara samun babbar rata tsakanin ƙirar ciki da ƙofar ƙofa, da kuma gefen ƙofar bazai rufe ba. Yayin da madauki mai zurfi zai haifar da babbar matsin lamba a cikin ƙofar ƙafar kuma yana kara jan madaukai.

Don kawar da sakamakon sakamakon sakamakon, ana bada shawara don shari'ar farko don bayyana madauki kuma ya zurfafa zama. Kuma don na biyu - lissafta da ya zama dole tsawan gasket don ɗaga madauki zuwa matakin da ake so. Wannan yakan zama mafi yawan lokuta daga kwali na kwali, amma zaka iya aiwatar da shi daga wasu kayan da kake da shi. Don sa irin wannan gasket dole ne a ƙarƙashin madauki. A wannan yanayin, babu gyara ba lallai ba ne, juya a saman madauki zai riga ya riƙe shi da ƙarfi.

Mataki na kan batun: Me yasa kuke buƙatar grater gini. Iri na kayan

Ta yaya zaka zabi wani wuri don kafa madauki?

Tsarin shigar da madaukai a ƙofar

Zaɓuɓɓuka don shigar da adadin madaukai daban.

Da farko kuna buƙatar gina firam ɗin ƙofar. Sannan yana da daraja sa ƙofar zuwa akwatin da aka tattara a baya. Komawa saman 2-3 mm kuma barin karamin rata. Kuma kawai sai ka yi alamar alamar riga a kan dandamali na saka kayan da ake bukata a kan akwatin. A cikin yanayin lokacin da kuka fara liner a cikin akwatin, sanya alamar kai tsaye a saman zanen ƙofar.

Yanzu kun san yadda aka san shi yadda ake sanyawa shigar da madauki. Bayan haka, ana bada shawara don yin amfani da madauki zuwa farfajiyar ƙofar, Markus yana ɗokin ɗorawa kuma yana ɗokin rawar soja. Bayan haka, kuna buƙatar ɗaukar ƙwallon ƙafa da dunƙule su da sikirin talakawa. Idan kuna canzawa koyaushe game da ingancin aikin da aka yi, sannan a juya kawai sukurori biyu kawai duba sakamakon.

Malam buɗe ido madaukai - dadi da sauki!

Tsarin shigar da madaukai a ƙofar

Tsarin shigarwa na kofofin ƙofa.

Akwai madaukai na musamman ba tare da yankan ba, waɗanda suke da sauri kuma kawai an ɗora a kan zanen ƙofar gida. Kyakkyawan fasalin waɗannan abubuwan shine an shigar dasu ba tare da amfani da chishs da grooves ba.

Suna buƙatar sanya su kuma a haɗa su kai tsaye zuwa saman ƙofar da akwatin ƙofa. Dalilin irin wannan madauwari ya haifar da ƙofar abubuwan da ga juna, kuma wannan yana kawar da matsaloli marasa amfani ta hanyar shiri da ba dole ba na ƙofar gida da ƙofar ƙofa ke da ƙofar ƙofar.

Bayan duk, ba kowane mai shi ba yana da ƙwarewar da ake buƙata don aiki tare da itace, kazalika da kayan aikin musamman.

Daidaitawa

Yana da daraja biyan musamman kulawa ga gaskiyar cewa ana yin tsarin daidaitawa a cikin matakai.

  1. Daidaita ganyen ƙofar da akasin haka ga gefen madauki.
  2. Sannan yana da daraja duba yadda layi ɗaya zuwa ƙofar kofa da akwatuna suke.
  3. Don fara, daidaita matsayin tsaye na ƙirar ƙofar daga madauki madauki.
  4. Kuma kawai to zaka iya fara daidaita gibuna tsakanin ƙirar ƙofar da akwatin.
  5. Ana ɗaukar wasan ƙarshe don zama daidaita gibba daga gefen maɓallin.

Yanzu kun san duk shawarwarin kwararru cikin shigar madaukai a kan ƙofofin gidaje, kuma za a yi a kan kyau kwarai.

Kara karantawa