? Kisan karaya: bukatun zane, lissafi da taro

Anonim

A cikin gida gidan da kuma kan makircin gidan, ba shi yiwuwa a yi ba tare da matakalar shiriya ba, saboda wannan kayan aiki shine asalin abin da aka makala yayin ginin da aikin gyara da aikin gyara. Irin wannan samfurin na iya buƙatar lokacin da ake buƙatar shiga cikin ɗaki ƙarƙashin ɗaki, ɗaki mai ɗorawa ko hawa kan rufin. Lambu ma ba a ɓoye su ba tare da matakalar shiriya ba, saboda ya fi sauƙi don aiwatar da bishiyoyi da tattara girbi.

Mafi yawan lokuta, irin wannan zane yana da itace ko ƙarfe, an gabatar da samfuran da aka tsara daban-daban, kuma zaɓuɓɓuka masu tsani, masu gamsuwa da rayuwar yau da kullun. Tsarin wayar salula na aluminum sun shahara sosai. Amma me yasa za ku sayi irin wannan samfurin kuma ku kashe kuɗi lokacin da zaku iya yin hannuwanku da matakarku ta katako?

Ribobi da fursunoni na matakala na katako

Matakunan ƙasa na nau'in ƙasa shine ɗayan mafi sauƙin samfuran wannan rukunin. Desigis ɗin yana da katako biyu, waɗanda aka haɗa ta hanyar matakai masu kama da mahango. Abubuwan da ke bangarori biyu ne, ana kuma kiran su da ci gaban, yin babban abu.

Bakin ciki

Tsarin katako na katako yana da fa'idodi da yawa, dukansu suna da alaƙa da babban kayan masana'antu - itace. Plushes sun hada da masu zuwa:

  • Itace - kayan halitta mai aminci.
  • Har ma da maigidan maƙasudi na iya yin matakala daga itacen.
  • Kayan abu mai sauki ne a rike, kuma samfurin da aka samu yana da karamin nauyi.
  • Babu wata hanya da yawa don sarrafawa, Layeraya ɗaya na varnish ko fenti.
  • Ba shi yiwuwa ba a lura da kyakkyawa na kayan - na halitta yanayin itace.

Duk da dukkan fa'idodi, matashin shiriya suna da duka bangarorin mara kyau. Kuma da farko, ya zama dole a lura da takaicin kayan. Itacen ba ya son zafi mai zafi da ruwa, saboda haka yana da yiwuwar rotting, sama da lokacin heats sama, wanda yake kaiwa ga bayyanar da m Ceraks lokacin amfani da matakala.

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Domin samfurin muddin zai yiwu, ya fi kyau a ɗauki samfuran itace mai inganci don masana'anta. Kuma wannan, sake, ya sauko zuwa ƙarin minus - Babban tsada. Amma har ma da matakala daga itacen da aka fi tsada a cikin shekaru asara bayyanar da ake nema. Abu mai dorewa don kerarre - aluminium.

Mataki na a kan batun: Yadda za a raba matakalin a gidan: zabar kayan da ake fuskanta | +65 hotuna

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Don kiyaye tsarin katako, muna bada shawara ta amfani da shi a cikin gida tare da ƙarancin zafi da yanayin zafi.

Katako na katako

Nau'in gini

A waje, an wakiltar jirgin ƙasa na Dormoat a cikin hanyar kafiri tsarin. Wannan yana nufin cewa ba zai buƙatar wasu ƙarin kayan kwalliya ko tsarin hayayye don kera sa. Ya bambanta da jujjuyawar matattakala, irin wannan samfurin ba a yi nufin matsayi daban-daban ba kuma an shigar da shi sosai a wani kusurwa na digiri 60-75.

Potted cadders daga itace

A cikin kasuwar ta zamani, zaku iya samun matattarar hannu daga itace da za'a iya canja wuri da kuma canja wuri - ba su da ƙarfi kuma kada ku mamaye sarari da yawa.

Nanƙwalwar bishiya

Tsarin samfurin mai ɗaukuwa mai ɗaukakawa shine mai sauƙin maye na ƙididdigar katako, amma zai ɓoye. Don adana, har yanzu yana ƙoƙarin yin tsani da itace. Yin samfurin mai sauki ba zai buƙaci lokaci mai yawa ko ilimi na musamman ba, ya isa kawai don adana ƙananan kayan aikin da za'a samo a cikin kowane gida.

Matakalar telescopic

A Bidiyo: Bayyana masu canjin canjin matattakala.

Sa kayan kayan da kayan aiki

Mafi sauki mafita ga masu farawa da ƙwarewa a cikin kasuwancin jikery shine yin matakala daga mashaya. Za a zaɓi waɗanda aka zaɓa musamman a hankali, saboda daga inganci da kiwo itace za su dogara da amincin samfurin nan gaba da amincinsa.

Brussia daga Cooliferous Wofis ya shahara - wannan zaɓi ne na tattalin arziƙi, yayin da katako ne na tattalin arziƙi, yayin da itacen da kanta ba ya rasa ƙarfi. Koyaya, masana har yanzu suna ba da shawarar kula da irin wannan duwatsun kamar itacen oak da maple - suna da abin dogara, da matakala daga irin wannan itacen zai fi tsayi.

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Lokacin da zaɓar Tsarin Sawn, waɗannan buƙatun ya kamata a la'akari da su:

  • Ana buƙatar ɗan ƙaramin abu tare da tsayin fiye da mita uku na giciye na 40x80 mm, idan ƙasa da mita uku - 40x50 mm.
  • Don ƙirƙirar matakai ya fi kyau amfani da sanduna daga itace mai kyau, sashin mafi kyau shine 35x40 mm.
  • Abubuwan da za a iya amfani da su dole ne sosai. Rashin bada izinin gaban karar da fasa, dole sanduna dole ne su zama daidai.

Muhimmin! Bayan sayen sassan katako don matakala na gaba, ya zama dole don kula da maganin antiseptik - wannan zai hana bayyanar naman gwari da ƙiyayya da mold, da kuma mika rayuwar samfurin.

Lura da sawn tebur antiseptics

Don aiki, Hakanan kuna buƙatar shirya waɗannan jerin kayan aikin:

  • Hacksaw (ana iya cinya);
  • guduma da karamin ƙyanƙyashe.
  • Rawar jiki da siketdriver;
  • Don sauri - kusoshi ko sukurori;
  • Placock da niƙa;
  • Ciyar da CORLE da fensir.

Mataki na a kan batun: Nau'in da fa'idodin matakala na katako [Tsarin Ayyukan Ayyuka]

Kayan Aiki

Bukatun don gini

Kafin ka fara yin matakala mai ɗaurewa daga itace, kana buƙatar ƙirƙirar aikin akan takarda, mafi daidaitaccen hadaddun tsarin samfurin na gaba. Shawarwar tana nuna ba kawai ƙirar kanta ba ce, har ma an zaɓi masu girma dabam. Kawai don ɗaukar sigogi daga kai, tunda ya zama dole don yin la'akari da bukatun da suke jan hankalin wannan ƙira.

Abin da ake bukatar la'akari da:

  • Theungiyar da aka tsara ta tabo ba ta fi tsayi 5 m ba.
  • Distance mafi kyau tsakanin matakai (Mataki) shine 30-35 cm.
  • Dole ne a kula da goyan baya tare da steckeds tare da tazara na 2 m.
  • Dole ne a haɗe crossurs a cikin tsagi a kan ci gaba, girman tsagi ya dogara da fadin matakai.

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Baya ga daidaitattun buƙatu, kasancewar nozzles na musamman wajibi ne. Ba tare da la'akari da nau'in matakala da kayan aikinta ba, ko wani tsari ne na aluminum, da keɓaɓɓen tsari, an sanya alumun layi akan kafafu. Lokacin da dole ne a gyara kayan aiki a kan ƙasa mai sako-sako, fil suna haɗe zuwa kafafu, tare da taimakon da za a shuka matakala da matakala. Game da batun wani santsi na m akan tallafin, takalmin roba a kan slition ana saka shi.

Nasihu akan kafafu na matakalar matakala

Don rage haɗarin faɗuwa, ɓangaren ɓangaren matakali yana sanye da ƙugiyoyi masu cirewa. Yana da taimakonsu wanda zaku iya gyara matsayin samfurin.

Dawowar ruwa tare da kogunan cirewa

Lissafi da kuma taro na matakala

Don tara cikakken zane tare da girma, yana da mahimmanci a gudanar da lissafin farko. Kuma da farko, kuna buƙatar tunani game da tallafin. Ya kamata a kirkiro jirgin ƙasa na jiyar da shi ta hanyar da ƙasan sa kadan take da saman. Distance mafi kyau tsakanin kadarorin da ke ƙasa shine 40 cm, a saman - 30 cm.

Shafin Dutse
Misalin zane na matattarar inlet

Don sanin yawan matakai, tsawon samfurin nan gaba ana ɗaukar shi azaman tushen. Rarraba tsawon gani a kan sassan daidai yake da nesa daga bene zuwa ƙafar da aka tayar yayin da kafa ya tanada a gwiwa. A matsayinka na mai mulkin, wannan ƙimar ta ta'allaka ne a cikin kewayon 25-30 cm. Don haka, idan kirtani a tsayi shine 300 cm, kuma matakin matakai 30 cm, muna samun adadin daidai da 10.

Yanzu la'akari da kimanin tsari, yadda ake yin matakala ta dace da hannuwanku. Dukkan aikin sun ƙunshi matakan masu zuwa:

1. A kan sandunan tallafi da kuke buƙatar yin alamomi - wuraren ɗaure wuraren da matakai. Girman tsagi ya dace da fadin matakan, alal misali, 50 mm. Albarka'ujibin da muke yi a gefen gefen - zai zama mai saɓo, zurfinta ya zama 15-20 mm. Dangane da layin da aka bayyana, muna aiwatar da tsagi tare da taimakon ƙyanƙyashe, sakamakon scos, idan ya cancanta, ku zuba.

Mataki na a taken: kujera tare da canji a cikin matakala: nau'ikan tsarin da fasali na masana'antar masana'antu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

2. Yanzu ka tafi zuwa matakai. Ya kamata a fara daga masana'anta na babba da ƙananan gizina, yayin da tuna cewa tsani ya zama mai fadi kadan. Don haka ƙananan matakan ya kamata ya fi tsayi. Tare da taimakon square, zana gefen yanke gefen yanke, a haƙa sashin da ba dole ba.

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

3. Sakamakon yana buƙatar bi da shi tare da niƙa. Maido da gefen kusan 2 cm. Tsarin layi tare da taimakon murabba'i kuma ka sanya cibiyar a kai - zai zama wurin cike da matakai. A cikin tsakiyar, rawar rami don dunƙulewar kai.

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

4. Je zuwa Majalisar. Don yin wannan, da farko tallafin a wuraren Jahannama wuta a cikin launi mai haske (a cikin misalinmu yana kore). Shigar da matakai na babba da ƙananan kan tallafi a cikin tsagi, lafazin gaba ɗaya ƙirar a cikin skewers. Cire ramuka masu dacewa a wuraren ɗakunan karatu da kuma amintar da matakan tare da taimakon sukurori.

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

5. Na gaba, kana buƙatar sanya ragowar matakan. An auna iyakar su daidai da nisa tsakanin abubuwan da ke tallafawa - tare da tsawon tsawon, wannan darajar zata bambanta. Muna yin alamomi, drills, shigar, dunƙule, dunƙule abubuwan da suka gabata da kuma lokacinmu ya shirya.

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

A Bidiyo: matakala na katako a cikin minti 30 tare da taimakon grinder.

Zanen + mai rufi tare da abun da ke ciki na musamman

Domin samfurin da aka gama don samun bayyanar farin ciki kuma ya yi aiki muddin zai yiwu, ya kamata a rufe shi da kayan musamman. Zai iya zama impregnation, zanen talakawa ko varnishing. Lokacin zabar zaɓi na biyu, an ba da shawarar ba da shawarar yin amfani da fenti mai mai mai, tunda wannan abun da zai iya sa matakan sosai m.

Mafi kyawun zaɓi zai zama aikace-aikacen Olifa. Irin wannan shafi zai kare itace kuma ya ba shi mai sheki, banda, zai rage amfani da fenti ko varnish.

Za a itace don itace

Kamar yadda kake gani, don gina matakala na kasan nau'in tare da hannayenka mai sauki ne. Idan akwai sanduna na bushewa mai inganci, mafi ƙarancin kayan aikin da lokacin kyauta zaka iya samun ingantaccen juyi. Irin wannan mataimaki za ku zama da amfani ga duka a cikin gidan da waje.

Screal + + + + video (2 bidiyo)

Daban-daban moes na inlet matakala (hotuna 44)

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Production Mamba na katako: lissafi da umarni na masu tattara kansu

Kara karantawa