Yadda za a rufe batirin baturi ba tare da rasa zafi a cikin ɗakin ba

Anonim

A gidajen da aka gina ta hannun ma'aikatan Soviet, kamar a cikin wasu gine-ginen zamani, ana shigar da radiatunan ƙarfe na baƙin ƙarfe. Wadannan abubuwan ba su dace da kullun ba - a wannan yanayin kuna buƙatar yin tunani game da yadda za'a rufe baturin tare da filasikanta kuma baya rage matakin canja wurin zafi.

Dangane da lambar mazaunin da kuma dokar sake gina, ba shi yiwuwa a ɓoye tsarin dumama kai tsaye zuwa bango. Amma yana yiwuwa a rufe su da ƙarin bango daga kayan maye.

Yadda za a rufe batirin baturi ba tare da rasa zafi a cikin ɗakin ba

Yadda Ake Cire baturin - A filasikanta da allo mai cirewa

Ana amfani da trimming na batir na plasterboard sau da yawa - wannan kayan yana ba ku damar da sauri kuma kawai taɓa ɓoye hanyar sanya hannu, sa bayyanar da kyau.

Alama

Yadda za a rufe batirin baturi ba tare da rasa zafi a cikin ɗakin ba

Yadda za a gyara baturin don filasanta - matattarar aji

Ana aiwatar da aikin alamar ƙirar nan gaba ta amfani da:

  • Ayyukan Aiwatarwa - Roulette, mai mulki, kusurwa;
  • Kayan aiki - fensir mai sauƙi, mai alama;
  • Cikakken kayan aiki - gini ko layin Laser.

Gudanar da wannan matakin, yana da kyawawa don bi da takamaiman girma, iyakance ta santimita santimita. Millimita sun shafi kawai game da batun cikakken zane, misali, a ƙarƙashin ƙirar ciki.

Kafin ka dinka baturin tare da filasikanta kuma kawar da jinsinsa mara kyau, kuna buƙatar yanke shawara a ƙarƙashin abin da hanyoyin kunyata:

  • Akwatin shine mafi sauƙi kuma hanyar aiki mai sauri (kawai yanki ya rufe kuma, a zahiri, 12-20 cm bayansa);
  • Bango shine mafi yawan amfani da lokaci-lokaci (bango gaba ɗaya yana rufe, wanda yake da radiator; idan na'urar da za a saita dumama ta taga, dole ne a yi gangara.

Dangane da aikin aiki, allurar rigakafi a farkon hanyar shine mafi sauki: Ana amfani da karancin abu kuma ana aiwatar da karamin abu na aiwatar da gini. A cikin shari'ar ta biyu, har ma ana amfani da tsarin ginin ƙasa, amma ana amfani da ƙarin abu.

Ku

Yadda za a rufe batirin baturi ba tare da rasa zafi a cikin ɗakin ba

Dog don rediyo

Lokacin da na'urar na'urar, ƙirar tana ɗaukar ƙaramin sarari, yana rufe sarari fiye da radiator da kanta. Zurfin irin wannan akwatin ya dogara da fadin na'urar dumama (yawancin radiators sama fiye da batura da faranti na karfe).

Lura! A gefuna na zane dole ne ya kasance a gefen hasken ruwa aƙalla 10 cm. - In ba haka ba ba zai yiwu a shigar allo wanda ake comple a gaban ba.

Kulawa da umarnin:

  • Ya danganta da matsayin ƙirar da ake so, ana aiwatar da ƙungiyar kwance. Idan akwatin yana rataye - ba da gudummawar nesa daga bene da amfani da matakin layin gudanarwa. Idan ƙirar za ta dogara a ƙasa - za a sami layi uku (biyu tare da gefuna - zurfin, gaba - gefen ƙirar).
  • Zuwa ga ƙananan fuskar da kake buƙatar shigar da kusurwa kuma ku ciyar da alamomin a tsaye - muna samun kusurwoyi na tsaye. Tare da taimakon matakin, kawo layin tsaye zuwa girman da ake so.
  • A kan layi na tsaye, ana lura da alamun guda ɗaya, tsakanin abin da aka aiwatar da sashi mai haɗawa.

Mataki na a kan batun: Yadda za a yi fenti kofofin daga Pine: koyarwa ta horo

Sakamakon haka, ya kamata a juya murabba'i ko murabba'i mai goyon baya (dangane da tallafi ga bene - ƙarin ƙarin tarin kayan tushe).

Bango

Yadda za a rufe batirin baturi ba tare da rasa zafi a cikin ɗakin ba

Yadda za a rufe filastik baturin - hanyar na'urar bangon

Gudanar da wurin ɗakunan da kuma tunanin yadda za a rufe baturan dumama da bututun da plasterboard kuma sanya shi daidai, shawarar game da bangon na madadin na'urar ya zo da kanta.

Asalin mafita - tare da radiyo, dukkanin sararin samaniya yana rufe wanda aka haɗo shi. Wannan hanyar tana bata, kamar yadda zaku iya yi a kananan kundin abu ta saita akwatin. Amma bango shine kawai hanya don ɓoye na'urar dumama daga ɗakin tare da hannuwanku gaba ɗaya.

Ga bango na bango, tsarin ya dogara ne akan gaba ɗaya na ɗakin:

  • Amfani da matakin, ana yin layin da yawa a tsaye bisa firam. Mataki - 60-100 cm. Layin m. Lines a ƙarƙashin bayanan martaba a cikin sasanninta.
  • Daga kowane layin tsaye ya zama dole don ci gaba a ƙasa. Don yin wannan, yi amfani da kusurwa. Zurfin bene layin daidai yake da fadin tsakanin babban bango da madadin.
  • Haka makamna, ana aiwatar da layin rufi a kan rufin - daidai zurfin zurfin da tsananin layi.
  • Ana yin layin alama kwanan nan a saman da kasan na'urar dumama, a nesa na 7-10 cm.

A gefen radiyo, akwai kuma wata alama - a gefen na na'urar, ana buƙatar bayanan bayanan bayanan da za'a iya shigar dasu. Amma don kawar da ƙarin aiki, yana yiwuwa a aiwatar da alamomi na asali (wanda ga gaba ɗaya na ɗakin) kai tsaye akan tarnaƙi radiator.

Na'urar firam

Yadda za a rufe batirin baturi ba tare da rasa zafi a cikin ɗakin ba

Tsarin ƙarfe a ƙarƙashin bango

Kafin rufe baturin mai dumama tare da filaska, yanke shawarar wannan ɗakin ciki, kuna buƙatar shirya firam. Don aikinta, bayanan ƙarfe na sifar chawller ana amfani da su, nisa na 60-70 mm.

A cikin duka, yayin aiwatar da aiki za a buƙaci:

  • Bayanan martaba - kamar yadda babban firam;
  • Sukurori (40-60 mm) - hadari na gine-gine;
  • Dowel (40-60 mm) - saurin sauri a farfajiya;
  • almakashi na karfe - don cutarwa, idan ya cancanta, juyawa da ƙarfe;
  • PROers, siketdriver, rawar jiki ko turare - kayan aiki na taimako.

Mataki na a kan Topic: hada baranda (loggia) tare da kitchen, daki

Bayanan farko sun lazimta, waɗanda suke kusa da bango.

A kan rukunin yanar gizon za ku iya ganin bidiyo da yawa a kan batun gulayen da ke ƙarƙashin filasikai, amma ana yin babban koyarwar kamar haka:

  • An sanya bayanin martabar karfe zuwa kowane gefe ko cibiyar zuwa layin layin;
  • An bar karamin alama a bango an bar shi da kwastomomi;
  • Mermorator yana zurfafa a ƙarƙashin girman abin da aka makala;
  • An saka downel cikin rami na da aka yi;
  • An sanya bayanan zuwa wurin da aka shirya;
  • Ana hawa hawa dunƙule.

Bayan sun mamaye karfe zuwa bango, an yi ramuka a cikin 15-25 cm. An shirya ramuka nan da nan don bayanan duka.

Da aka bayyana tsari hare-hare duk mahimman sassan firam. A cikin yanayin haɗe kusurwar abubuwa guda biyu, kuna buƙatar yanke sassan da suka wajaba tare da almakashi na ƙarfe.

A lokacin da sassan da aka haɗe zuwa bango an sanya bango - je zuwa zurfin firam:

  • Yanke sassan bayanan martaba na girman da ake buƙata;
  • Yanke a wurin nadawa duka gefuna na kashin 4-5 cm;
  • Tanƙwara tsakiyar ƙasa, kuma an yanke bangarorin a kan fadin girman Sheler Tashe;
  • Fresh sassan zuwa gefuna na manyan abubuwan da aka yi a wani kusurwa na digiri 90 zuwa dakin.

Kashi na karshe - haɗa da manyan sassan da ƙananan wurare, abubuwan.

Lura! Tare da na'urar, baturin bango mai rufewa yana amfani da abubuwan ƙarfe masu tsayi, don haka biyu gajerun hanyoyi da ƙasa bai isa ba - dole ne aƙalla 4-5 guda.

Fasalin a cikin tsari ya gama ya kamata ya wakilci ƙira mai ƙarfi, kada ku firgita. Idan firam ɗin yana daɗaɗɗiya, yana nufin cewa ba a yin Motain Mota ba sosai, ko babu isasshen ƙarin gajerun abubuwa.

KARANTA "yadda ake yin firam don filasanta - matakan fasaha".

Designing Designer

Yadda za a rufe batirin baturi ba tare da rasa zafi a cikin ɗakin ba

Rufe baturan filastik

Mafi yawan matakai na warware matsalar, yadda za a rufe baturin mai dafa abinci kuma kada ya hana dakin zafi, ya kasance a baya. Idan an shirya komai, shigarwa hanya ce mai sauƙi.

An gudanar da filayen plasterboard bisa ga wannan hanyar:

  • Takardar kayan abu yana haɗe zuwa ginin ƙarfe;
  • Kayan aiki mai zurfi yana nuna wurin da aka yanka - don haka an sanya kayan a kan abubuwan da suka wajaba;
  • An shirya ɓangaren ɓangaren ɓangare zuwa ɓangaren da ya dace da firam kuma an haɗe shi da dunƙule.

Mataki na a kan batun: Yadda ake karkatar da kebul tare da Drum

Mataki na sukurori da sukurori da sauri a cikin baturi akwatin a cikin akwatin batir shine 10-15 cm, misalin wurin da aka bari a cikin hoto da ke sama.

Zai fi kyau shirya da hawa a kan ɗaya daga cikin kayan, idan kun dafa komai lokaci ɗaya, za a iya yin kuskure saboda kusancin kusurwa a wasu wurare.

Lura! A lokacin da keɓaɓɓe cikin dunƙule, yana da mahimmanci don jin ma'aunin - idan kun sanya kayan masarufi ma sosai, zaku iya lalata gaban filasannin.

Allon cirewa ya kamata rufe gidan radiyo don iska da kuma watsa zafi a cikin ɗakin. Kashi na farko, na ciki, a haɗe zuwa ƙarfe kafin ya aiki tare da filasik. Babban kayan ya dace, kuma mataki na ƙarshe yana cire cirewa, waje, ɓangaren allon.

Kammala aikin

Yadda za a rufe batirin baturi ba tare da rasa zafi a cikin ɗakin ba

Jabu

Koyo yadda za a rufe baturin a cikin ɗakin tare da plasterboard ba ya lalata ciki, yana da mahimmanci kada a yi amfani da sabbin launuka. Mafi kyawun zaɓi shine sanya akwati ko wani bango na zaɓi a cikin kayan zane na ɗakin. Amma da farko kuna buƙatar shirya farfajiya a ƙarƙashin gama ƙarshe.

Tsarin kammalawa yana faruwa akan waɗannan ƙa'idar:

  • Kewing Teams tsakanin sassa na busassun bushewa (duba kuma labarin game da sanya seamskarton seams). A saboda wannan dalili, an sanya karamin yanki mara lafiya a kan Seam, to haɗin gwiwa yana kunyar da Putty.
  • Buga kashi mai sauri. Ana aiwatar da ita da irin wannan hanyar - kurma da kuma Putty.
  • An tsara duka ƙirar (duba kuma labarin fiye da sanya filasanta - zaɓi na Putty da fasaha na aikace-aikacenta). Tare da taimakon Spatutulas, daukuwar samfurin an kashe, ko akwatin ko dai bango ne. Lokacin da cakuda ta bushe, an daidaita shi, ana karanta su, karanta sandpaper.

Mataki na ƙarshe shine ƙarshen ƙarshen samfurin - galibi yana da zanen ko kuma yana faruwa da fuskar bangon waya. Zai fi kyau a yi amfani da kayan da mafi dacewa ya dace da janar na ɗakin idan farashinsa shine, ba shakka, a cikin tsarin kasafin da aka shuka.

Kara karantawa