Yadda za a rufe Gazebo a cikin ƙasar kuma yi zane mai dorewa

Anonim

A yayin gina kasar GARzebos, da yawa daga cikin wuraren da wuraren yanar gizo ke zama zabi na kayan don rufe ƙirar. Kamar yadda aka sani, bayyanar da tsarin da karko ya dogara da kada kasa da daga gawa da kanta. Saboda haka, to, za mu kalli yadda ake rufewar katako na katako don samar da ita da dogon rayuwa.

Yadda za a rufe Gazebo a cikin ƙasar kuma yi zane mai dorewa

Arbor ya rufe da karfe tayal

Zabi wani shafi na wani ɗan wasan, yakamata a haifa da cewa katako na katako na katako yana da tsari mara nauyi. Sabili da haka, ya zama dole don kula da nauyin kayan rufi, musamman idan aka gina tsarin ba tare da tushe ba. Misali, ba za a yi amfani da tala tayal tayal ba, kamar yadda yake da nauyi sosai.

Nau'in cox

A cikin kasuwar zamani akwai yawan adadin rufin sutura.

Koyaya, tsari ga gazebo galibi suna yin wasu daga cikinsu:

  • Karfe tayal;
  • Ƙwararrun masu ƙwararraki;
  • Tuddai mai taushi;
  • Polycarbonate.

Sanin fasalolin kowane abu, ba za ku yi wuya mu yanke shawarar abin da za a rufe itacen Gaizeb wata hanya ko wata ba.

Karfe tayal.

Wannan kayan rufin za'a iya rufe shi da rufin gidaje tare da gangara sama da digiri sama da 12. Amfanin fale-zangar ƙarfe za a iya danganta su ga gaskiyar cewa yana da tsayayya ga tasirin muhalli.

Bugu da kari, akwai zaɓuɓɓuka da yawa don mayafin polymer, saboda haka zaku iya sayan samfurin da ake so. Saboda haka, zabar kyau don rufe gazebo, yana yiwuwa a ci gaba da zama a kan tayal karfe.

Yadda za a rufe Gazebo a cikin ƙasar kuma yi zane mai dorewa

Grail Tile Design

Ruffa mai taushi

Wannan kayan ana kiranta Talade Talal. A zahiri, shi ne talakawa roba roba tare da kayan ado na ado. Roshin mai taushi shima mai kyau zaɓi don tsarin huhu na bazara na itace ko sandunan ƙarfe.

Fasalin rufin mai taushi shine Montage - kafin ya rufe tayal mai taushi, ya zama dole a sanya zanen plywood ko allon, wanda zai taimaka a matsayin tushen kayan. Tare da kulawa da ta dace, tila mai laushi na iya ƙarshe na lokaci mai tsawo, lokacin aiki ya ayyana shine rabin ƙarni.

Mataki na kan batun: Mazaunan Majalisar Gidaje daga mashaya

Yadda za a rufe Gazebo a cikin ƙasar kuma yi zane mai dorewa

Arbor ya rufe da ƙwararrun ƙwararru

Firofesa

Wannan kayan an inganta shi ne mafi yawan hirar ƙarfe. Tare da taimakon wani profifile karfe, zaku iya yin rufin gidaje mai yawa. Bugu da kari, suna da kyau godiya ga nau'ikan tsarin launi.

Ba a iya amfani da fale-zage masu taushi ba, ana iya hawa kan ƙwararrun ƙwararru kai tsaye zuwa cikin akwakun. Zanen gado suna da matsala.

Lura! Don rufin dazuzzuka, lokacin shigar da ƙwararrun ƙwararru, ya zama dole don aiwatar da ruwa daga rufin tare da taimakon silicone silant.

Yadda za a rufe Gazebo a cikin ƙasar kuma yi zane mai dorewa

A cikin hoto - rufin polycarbonate

Polycarbonate

Wannan kayan rufin ya shahara sosai lokacin rufe arbor. Polycarbonate abu ne mai sauki, sassauƙa da ikon tsallake haske. Koyaya, ana iya amfani da kayan opaque don rufin.

Amfanin hadin gwiwar yana nufin ƙarancin farashi. Iyakar lokacin da dole ne a yi la'akari lokacin da shigar da polycarbonate polycarbonate shi ne rufin ya kamata a sami isasshen kusurwa na karkata. In ba haka ba, ana iya tara dusar ƙanƙara a cikin hunturu a saman rufin, sakamakon abin da ƙirar ƙira a ƙarƙashin nauyinta.

Tsarin sarrafa kansa na kare kansa

Zabi Carnish

Don haka, kun yanke shawarar yadda ake rufe shi da gazebo a cikin ƙasar har ma ya sanya kayan a kan rufin. Yanzu an kare ƙirar daga hasken rana da ruwan sama, duk da haka, wannan bai isa don tabbatar da tsarin katako ba.

Dole ne a kula da hanyoyinta tare da tsarin kariya. Saboda haka, bari mu kalli abin da varnish ke rufe da gazebo.

Yadda za a rufe Gazebo a cikin ƙasar kuma yi zane mai dorewa

Yacht Varnish

Idan kana son kiyaye kyawun halitta na bishiyar itace, gami da kayan aikinta da launi mai lafiya, yin amfani da yacht chaka bambaro shine mafi kyawun zaɓi.

Wannan abun da ke ciki yana da ƙari na maganin rigakafi. Bugu da kari, irin wannan varnish za a iya kame da kasan dakin, kamar yadda yake tsayayya da tasirin inji.

Tukwici! Don rufe kallon katako, zaka iya fara yin tinting tare da tsarin rubutu, sannan ka rufe farfajiya tare da varnish.

Wannan varnaish ya sami damar kula da kaddarorinta kuma kar a rasa kyawun shekaru goma. Tabbas, zaku iya amfani da kowane irin aikin kariya ta waje ga aikin waje, amma a wannan yanayin, a cikin 'yan shekaru, haɗin gwiwar zai sabunta.

Mataki na a kan batun: Haɗa Majalisar don Motar Dumi: shigarwa tare da hannuwanku

Labarai a kan batun:

  • Yadda za a yi fenti gazebo

Jiyya na jiki

Idan ka yanke shawarar buɗe saman katako na gazebo, kuna buƙatar shirya waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa da kayan:

  • Varnish;
  • Primer;
  • Maganin antiseptik (idan an yi amfani da shi na talakawa);
  • Wuka wuka;
  • Baƙin ƙarfe;
  • Roller da goge.

Yadda za a rufe Gazebo a cikin ƙasar kuma yi zane mai dorewa

Farfajiya

Umarnin don yin wannan aikin yana kama da wannan:

  • Fresh itacen dole ne a fara bi da shi da takarda mai ƙarewa.
  • Sannan ana sarrafa farfajiya cikin yadudduka da yawa tare da maganin cututtukan fata. Ya kamata a yi amfani da abun da ke ciki tare da zaruruwa.
  • Idan an riga an zana farfajiya, to dole ne a tsabtace shi da goga ƙarfe da spatula. Wasu lokuta wuraren da ke shafawa ta rotting ko parasites, da kuma fasa ko chips, ana samun su a kan wani farfajiya. A wannan yanayin, suna buƙatar tsabtace su daga rotting kuma suna kusa da Putty.
  • Na gaba, ana amfani da poster a cikin shirye-shiryen da aka shirya.
  • Bayan bushewa da na farko, zaku iya rufe farfajiya tare da varnish. Bayan bushewa farkon Layer, ya kamata a sake maimaita hanya. Kuna iya amfani da abun da ke tare da buroshi.

Yanzu an kare ƙirar gaba ɗaya daga tasirin muhalli mara kyau kuma yana iya yin hidima ba tare da sabunta ɗaukar hoto na yanayi da yawa ba.

Kayan sarrafawa

Don gina ingantaccen, arbor mai dorewa da kuma arbor mai rauni, yakamata a biya shi ba kawai ƙirarta ba, amma kuma ɗaukar shawarar da ta dace - mafi kyawun yanke shawara ta rufe Gazebo. Babban kayan tudani mai inganci a hade tare da kayan kariya na itace zai ba da damar tsarin hutunku da kamannin hutu tare da bayyanarsa a tsawon shekaru.

Ana iya samun ƙarin bayani game da wannan batun daga bidiyon a wannan labarin.

Kara karantawa