Menene bangarori na sandwich don gangara

Anonim

Wannan ciwon kai a lokacin gyara shine ƙarshen gangara na Windows. Duk abin da ba a zaɓi zaɓi ba, ƙarin magidanan da ke buƙatar farashi na ɗan lokaci don kisa koyaushe ana buƙata. Wannan labarin zai yi la'akari da shigarwa na gangara daga sandwich na sandwich, da kuma mahimman bangarori na wannan hanyar ta gama.

Bayanin samfurin

A yau, don gama Windows, wato gangara su, yi amfani da hanyoyi da yawa daban-daban. Mafi yawan aiki na zamani da riba shine shigarwa na gangara daga sandwich.

Sandwich na Panel shine kayan wanda na'urar ta ke da tsarin Layer. Ya ƙunshi abubuwa masu zuwa:

  • Biyu yadudduka na filastik na ado.
  • Layer na ciki na rufi, wanda aka yi shi da kumfa polystyrene. Wannan kayan na iya zama nau'i biyu: ƙarewa ko vista kyauta.

Menene bangarori na sandwich don gangara

A zahiri, sandwich na fure na musamman ne na musamman ko polyurethane, wanda ya kunshi tsakanin bangarori biyu na bakin ciki da aka yi daga filastik na PVC. Tsarin guda ɗaya yana da ƙananan ɓangaren filastik na baranda. An sanya shi maimakon daidaitaccen kunshin gilashi.

Shigar da wuraren da taga irin wadannan bangarorin suna da wadannan maki masu kyau:

  • Babu buƙatar ci gaba da yin ado da farfajiyar. Suna samun ado na waje mai kama da nau'in windows filastik.
  • A gaban bukatar, farfadwar irin wannan bangarorin za a iya yin lalata. Amma waɗannan samfurori zasuyi tsada kaɗan fiye da daidaitattun kayan.
  • Kayayyaki basu da ikon murkushe agogo yayin da aka fallasa su shiga ciki a kanta ta gudana daga tagogi.
  • Babban rufin. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa kwamake sandwich ba zai iya yin sanyi ba. Darajojinsu yana yiwuwa, amma za'ayi don su hana kayan windows.
  • Sauki shigarwa.
  • Kulawa mai sauki.
  • Karkatar da dorewa. Su, da bambanci da filastik na al'ada, ba za a iya soke ko lalacewa ba.
  • Akwai bangarori masu launi waɗanda zasu ba ku damar shirya gunkin taga a cikin tsarin launi da ake so. Farin panel shine duniya don gama windows.

Mataki na kan batun: Livnevka a cikin gida mai zaman kansa

Menene bangarori na sandwich don gangara

Amma duk da haka duk da jerin mutunci mai ban sha'awa, irin wannan kayan yana da wasu ragi. Waɗannan sun haɗa da ingancin samfuran. Siyan bangarori masu ƙarancin inganci, idan sun buge su kai tsaye hasken rana kai tsaye, suna iya ƙazantar da kai bayan ɗan lokaci kaɗan, da kuma samun rawaya. Don irin waɗannan samfuran, ana sane da ƙaramin ƙarfi, don haka kuna buƙatar siyan samfuran a cikin taron cewa masana'antar santa sanannu don ingancin sa. A cikin keta ayyukan shigarwa, bayyanar ramuka mai yiwuwa. Wannan bangare ya dogara da ƙwararren mai sakawa.

Kamar yadda kake gani, ana magance waɗannan kasawa a cikin yanayin da aka shigo cikin yanayin inda aka kawo shi daidai, kuma bangarorin da ke da inganci.

Don abin da ake amfani da shi

Gwanin Sandwich, kasancewa kyakkyawan kayan gini, ana iya amfani da shi a cikin yanayi masu zuwa:
  • Kammala Windows (gangara) a ofisoshi, wuraren gida, da sauransu.;
  • ado bangon bango a cikin gida;
  • Kammala fromades na gine-gine;
  • yi amfani da shi azaman bangare na ciki a ofisoshin;
  • Samar da ƙofar da taga taga.

Irin wannan aikace-aikacen aikace-aikace na sanwic bangarorin ba kawai a kan fa'idarsu azaman kayan karewa ba, har ma da samfuran tsabta da mahimmin yanayi, da kuma microclimate.

Menene ra'ayoyi

Menene bangarori na sandwich don gangara

Gwanin sandwich wanda ake amfani da su don gama windows, wato ƙirƙirar kyawawan abubuwa da manyan ƙananan abubuwa, sune nau'ikan masu zuwa:

  • Biyu-Layer. Irin waɗannan gangara a cikin kayan aikinsu suna da filler na ciki, wanda sau da yawa yana yin cirewa kumfa, kazalika da tsauraran matakan pvc na waje PVC shafi.
  • Uku-Layer. Wannan nau'in gangara yana da tsarin sau uku, wanda yayi kama da ƙungiyar samfuran biyu-Layer, amma tare da ƙari na takardar PVC na ciki. Idan ka duba daga ra'ayi mai amfani, wannan ƙirar ba makawa ba, tunda filastik an kwatanta shi da rauni m tare da kowane gyara tsarin shirya kayan. Ana amfani da su lokacin da zai maye gurbin Windows a wasu masu girma dabam a cikin 'yan shekaru, da kuma gangara kansu kansu za a cire su.

Mataki na kan batun: Kyakkyawan nama mai kyau

Menene bangarori na sandwich don gangara

Bugu da kari, bangarorin filastik na wannan nau'in na iya samun girma daban-daban:

  • Tsarin kauri shine 10, 24 da 32 mm;
  • Wasu masana'antun suna samar da bangarori na sanwic wanda ke da girma ya banbanta da misali. Misali, za su iya samun kauri na 6, 8 ko 16 mm;
  • Girman samfurori a cikin nisa da tsayi sune 3 zuwa 2 ko 3 a cikin 1.5 m. Wannan ya faru ne saboda yanayin zanen gado don haka ne saboda Sirrinan labarai waɗanda suka mika su.

Bugu da kari, bangarorin sandwich suna da launin launuka ko fari. Ana amfani da kayayyakin farin samfuransu sun shahara, amma ana amfani da zanen launuka masu launuka don ƙarin abubuwan haɗin buɗewar buɗewar buɗewar buɗe a cikin ciki.

Yadda za a kafa bangarorin sandwich

Ofaya daga cikin fa'idodin sandwich na sandwich don taga sililes shine madaidaitan shigarwa. Lokacin karatu-mataki-mataki-mataki-mataki, kowane mutum zai iya shigar da kayan tare da hannayensu. Yana da mahimmanci a lura da hakan yayin shigarwa ba za ku buƙaci matakin ba. Anan, a matsayin babban wuta ko alamar ƙasa, yi amfani da firam ɗin taga. Mafi mawuyacin mataki a cikin shigarwa shine a yanka bangarorin don girman da ake so. Daga yadda daidai aka yanke zanen gado, da ingancin sakamako ya dogara.

Menene bangarori na sandwich don gangara

Shigarwa na bangarori na filastik (sandwiches) ya ƙunshi waɗannan ayyukan:

  • Share a taga toshe gefen ƙarshen daga dutsen kumfa. Anan kuna buƙatar samun damar faffofin bayanin martaba.
  • A ƙarshen tsinkayen yana amintaccen tsiri. Wasu masana suna ba da shawarar hawa shi ko da kafin motsawar tagulla a cikin taga taga.
  • Bandungiyoyin farawa suna buƙatar zama babban inganci, don ci gaba da guje wa bayyanar gibiyoyi. Bugu da kari, an yi shigarwa akai-akai. Da farko kun yanke gefen tube kuma ya kunna su a ƙarshen tsagi. Bayan haka, muna aiwatar da irin waɗannan matakai tare da bayanin martaba na sama da ƙasa.
  • Sannan ku yi ƙarin sutturar taga. Anan kuna buƙatar polyurethane, wanda kuke buƙatar tafiya cikin duka kewaye taga.
  • A lokacin da kumfa froze, za mu aiwatar da yankan da kuma shigarwa na sandwich bangel. Anan, lokacin yankan, yana da mahimmanci a lura da kusurwar kimanin 90 °. In ba haka ba, ramuka zasu bayyana.
  • Zanen gado na kayan kawai a hankali saka a cikin farawa. Hanyoyin gargajiya ga mai sihiri ta amfani da dutsen mai hawa. Amma a nan ba kwa buƙatar overdo shi da lambar sa.

Mataki na ashirin da akan taken: Mosaic a cikin kayan ado na ciki - ra'ayoyi, tukwici, amfani da zaɓuɓɓuka (45 hotuna)

A ƙarshen taron taron, shigarwa na Plambands (F-Bayanan F-Bayanan). Lokacin amfani da kumfa, kafin shigar da Plamband, yana da daraja a jiran polymerization. Kuna iya manne faranti a kan ƙusoshin ruwa. Bayan haka, za a yi amfani da shi don ɗaukar hatimin junan-gakunan tsakanin windowsill da gangara kusa da gefen taga.

Idan an sanya farin zanen gado, ya kamata a yi amfani da farin silicone.

Kamar yadda kake gani, tare da taimakon sandwiches, zaka iya sanya taga taga.

Bidiyo "yadda ake yin gangara daga bangarorin sanwic"

Daga wannan bidiyon zaku koya a cikin daki-daki yadda za a shigar da sandwich panel da samun kyawawan gangara da dumi.

Kara karantawa