GOST da Takaddun shaida don ƙofofin katako

Anonim

Baƙi a kan ƙofofin katako ba daidai ba ne, ba su ƙarƙashin takaddun takaddun. Menene daidai yake nuna waɗannan sharuddan, zamu fahimta a ƙasa.

GOST da Takaddun shaida don ƙofofin katako

Katako na waje

Gent ne matsayin daidaitaccen yanayin CIS, wanda ya hada da sunayen lambar ƙasashen ƙasashen da ke kewaye da wasiƙar dijitalproof da dijital.

Takaddun shaida yana tabbatar da takaddun da ke tabbatar da kiyaye ka'idodin kayan da ke tsara.

Mai tsaron mai kisa, da gaba kamar kofofin katako sun bayar da takaddun sayarwa, yana da takaddun shaida na daidaito. Don haka, ya ba da tabbacin ingancin kayayyaki ta hanyar saita farashin da ya dace a kai.

Kwarewar masu sayen suna samun ƙofofin cikin irin waɗannan shagunan, sanin cewa irin wannan samfurin zai daɗe, ba tare da gyara da maye gurbin tsarin ba.

Daga cikin ƙofofin katako

Ya danganta da nau'in ɗakin, mahalarta masu zuwa suna da inganci:

  • GOST 24698-81 - a kan ƙofofin waje zuwa jama'a da wuraren zama.
  • 14624-84 - Don wuraren masana'antu.
  • 6629-88 - ƙofofin cikin ciki.
  • 475-78 - Janar Daidaitawa.
  • 26892-86 - Gwaji don Ayyukan kariya.
  • 28799-90 - A sigogi daga ruwa ruwa.
  • 28786-90 - Kayyade bukatun yarda da yanayin damina.
  • 30109-94 - A kan kariya daga hacking.

GOST da Takaddun shaida don ƙofofin katako

Babban ma'auni sune na farko na farko, sauran kuma suna zuwa a matsayin karin. Kodayake daidaitattun abubuwa kuma sun yarda a lokacin USSR, suna aiki har wa yau. Tunda babbar dabara ta kasance iri ɗaya, kayan kawai, kayan haɗin da aka canza.

Don samo takaddun shaida, ban da ka'idodin jihohi, ƙofofin za su cika da bukatun ƙa'idodin gine-ginen da ƙa'idodi don irin waɗannan sigogi na wannan sigogi: Ainihin yanayin da ake ciki, hancin zafi, tashin hankali, himmar hancin zafi, hayaniya da hancin zafi, tashin hankali

GOST da Takaddun shaida don ƙofofin katako

GASKIYA 475-78

Wannan shi ne babban matsayin da ya shimfida ga kofofin katako na jama'a, wuraren zama masana'antu. Yana sarrafa sigogi na asali wanda yakamata a samar da kofofin masu inganci.

Sanya su a kan wadannan abubuwan:

  1. Manufa.
  2. Fasali fasali.
  3. Shugabanci da hanyar ganowa. Na rarrabe tsakanin dama da hagu, har ma da juyawa a kan axis. Af - sling da kofofin na littafin.
  4. Yawan zane. Idan akwai wasu bututun guda biyu, kowane bangare na iya zama daban.
  5. Danshi juriya.
  6. Kasancewar glazing shine yiwuwar ƙarin haske.
  7. Gama. Yawancin lokaci ana rufe farfajiya tare da fenti, enamel ko varnish.

Mataki na a kan batun: Bude asirin Tsohon kwanaki: Yadda za a ciyar da murhun da hannayenka

GOST da Takaddun shaida don ƙofofin katako

Kofofin ciki na ciki suna bincika irin waɗannan sigogi:

  1. Kwanciyar hankali lokacin da aka fallasa.
  2. Sauki a bude.
  3. Ƙarfi.
  4. Amo kadaici.

Ka'idojin fasaha

  1. Jirgin saman geometry. A lokacin da dubawa, ana auna kofofin kuma lasafta karkacewa daga tsaye da jirgin sama zuwa millimita. Game da ya wuce waɗannan alamun, an san kayan a matsayin m, kamar yadda irin wannan ƙofa za ta sami ceto.
  2. Saita adadin lahani na lahani wanda ke buƙatar niƙa da putty har sai an sami cikakken surface.
  3. Duba kayan cike da abubuwan da ke gaban rashin sanduna na lalacewa. Ya kamata a sarrafa su cikin gida ko fentin.
  4. Ta amfani da nau'in itace. Akwatin da zane suna da zane iri ɗaya, wanda ke ƙaruwa da rayuwar sabis kuma inganta bayyanar.

GOST da Takaddun shaida don ƙofofin katako

GASKIYA 24698-81

Abubuwan buƙatun daidaitattun abubuwa sun dogara ne da GOST 475-78. Kofofin da ke waje na wuraren zama dole:

  1. Zafi mai inganci da kuma rufin amo. An sami ta da yawa.
  2. Babban ƙarfi tare da cikakken girman da kyakkyawan tsari.
  3. Ƙara yawan juriya.

A waje da ƙofofin katako na ciki dole ne su cika waɗannan buƙatun:

  1. A cikin ɗakuna, zafi wanda sama da 60% ya kamata ya kasance ƙofofin danshi mai tsoratarwa daga allura.
  2. A cikin wuraren zama na yanayin zafi na yau da kullun, itace ya kamata a yi da katako mai ƙarfi, akai-akai.

Tare da sakamakon gamsarwa na binciken, kamfanin ya karɓi takaddun shaida da aka nuna a hoto. An ba su tsawon lokaci har zuwa shekaru uku.

Mai siyarwa, ban da tabbatarwa mai tabbatarwa, na iya bincika alamar a cikin yanar gizo tare da alamar kasuwanci, samfurin, shekara, da sauransu.

Baƙi da takaddun shaida don ƙofofin katako suna da tasirin gaske kan siyarwar mai siyarwa - sayen iko yana ƙaruwa, kamfanin ya zama gasa a kasuwa. Ga mai siye, wannan garanti ne mai inganci, tunda takaddun shaida suna tabbatar da bin sigar fasaha waɗanda ba za a iya ayyana su a ido ba.

Kara karantawa