Yadda za a zabi madauki don ƙofofin gilasai

Anonim

Gaji da launin toka na toka mai kama da irin wannan combors - da rai yana son abubuwa iri-iri ne kuma ya nemi a jirgin? Yi babban salon zane-zanen fasaha kuma shigar da gilashin gilasai a gida. An samar muku da haske da sarari da ke ziyartar ku, da baƙi suna ziyartar gidanku tabbas za su kasance masu ban sha'awa da waɗanda ba ƙa'idodin tunanin mai zanen ba. Don fara da - wasu kalmomi game da ƙofofin gilasai.

Yadda za a zabi madauki don ƙofofin gilasai

Zabi Hinges don kofofin

Nau'in ƙofofin

  • Pendulum - ba za mu damu da su ba. An shigar dasu a cibiyoyin siyarwa, bankuna, manyan cibiyoyi. Irin waɗannan kofofin suna buɗe duka a cikin ɗakin da waje, don haka ba su dace da gidan talakawa ba, tunda aikinsu na yau da kullun yana buƙatar akalla mita biyu. Idan kana da babban fadar, to, wannan labarin ba zai iya karanta ba - kawai kiran masu zanen kaya kawai, wanda ke tafe duk matsalolin da ke da alaƙa da shigar ƙofofin gilashin gilasai.

Yadda za a zabi madauki don ƙofofin gilasai

  • Rotary - kusan kusan nau'ikan kofofin don gine-ginen gwamnati, suna zubo da axis, bari su yi kwararru.
  • Mai lankwasa - mai saurin jin daɗi, da aka samar musamman ta hanyar tsari, zo su cika da cikakkun bayanan shigarwa da ya dace.
  • Swing - yadu da aka yi amfani da shi a cikin kayan adon ciki, buɗe kawai a hanya ɗaya, ana haɗe shi ne kawai ga ƙofar ko bango mai dacewa.

Yadda za a zabi madauki don ƙofofin gilasai

  • Jeura - Jagora da sunan sa, ka koma ciki da gaba a kan hanyar jagora na musamman akan rufi da jima'i, shine mafi tattalin arziƙin adana sarari mai amfani.

Yadda za a zabi madauki don ƙofofin gilasai

Idan ya zo farashin ƙofofin ƙofofin, da farko shine murƙushe ƙarancin farashinsu. Mafi qarancin da dole ne ku sa don farin ciki ya zama mai shi mai mallakar ƙofar da ke ƙasa shine $ 100. Tare da cikakken la'akari, hoton irin wannan tayin irin wannan shi ne ya zama farashin gilashin da kanta - 8 mm lokacin farin ciki da girma 2 by 0.6 mita. Ba lallai ba ne a yi farin ciki - babban labarin farashin farashin shigar da fa'idodin shigar da fa'idodin ciki na ciki shine siyan abubuwan da suka dace.

Yadda za a zabi madauki don ƙofofin gilasai

Madaukai don ƙofofin gilasai

Suna da tsada sosai fiye da 'yan'uwansu mata don samfuran katako. Babban farashi yana haifar da zane na musamman da kayan da aka yi su. Weight of Gilashin Gilashin, ya danganta da kauri da girma, na iya kai har zuwa 40 kilogiram da yawa, kofa daga veneer yayi nauyi sau hudu.

Mataki na a kan taken: Priminan tsinkayen zafi-mai tsayayya da kayan wuta: nau'in kayan zafi-mai tsauri

Yadda za a zabi madauki don ƙofofin gilasai

Don masana'anta na madaukai don ƙofofin gilashin amfani da nickel, chromium, bakin karfe, aluminum. Masu kera suna yi musu alƙawarin cewa rayuwar sabis na hanyoyin - madaukai, iyawa da kusanci zasu zama aƙalla shekaru 50. A cikin hoto Zaka iya ganin duk kyakkyawa da tsananin girman ƙofofin ƙofofi masu samar da manyan masana'antun duniya.

Yadda za a zabi madauki don ƙofofin gilasai

Abin da madaukai zaba don ƙofofin tumiyo

Zaɓin ingantaccen zaɓi don ƙofofin busassun gilashi ne masu hawa. Gefe ɗaya yana haɗe zuwa akwatin ƙofa, ɗayan kuma ga gilashin. Sauran nau'ikan madaukai ana yalwa sosai - zuwa tare da kusancin, Universal - an sanya su a kowane gefen da za a iya canzawa.

Yadda za a zabi madauki don ƙofofin gilasai

Yadda za a kafa Fittings

Ya danganta da hanyar da sauri hanyoyin, zaku iya zaɓar shigarwa ƙofar gilashin biyu ba tare da amfani da rawar soja da hakowa ba. Zaɓin ba tare da tsoma baki yana da kyau sosai, duk da haka, kawai ya dace da ƙofofin haske. Matsakaicin nauyin gilashin kada ya wuce 20-25 kilogiram.

Yadda za a zabi madauki don ƙofofin gilasai

Hanya mafi sauki don shigar da ƙofar gilashin shine amfani da haɗin haɗi ba tare da yin hayewa ba. Don yin wannan, inda aka lura da madaukai a ƙofar ƙofar, ya zare su kuma sanya gilashin da kanta, sosai ƙarfafa shi da subawa. Don babbar ƙarfi, ana bada shawara don amfani da manne na musamman wanda aka shafa wa karamin zurfin zurfafa a kanta, wanda madauki yana haɗe.

Yadda za a zabi madauki don ƙofofin gilasai

Idan ƙofar da ka zaɓi tana da nauyi fiye da 25 kilogiram, ana bada shawara don amfani da shigarwa tare da hakowa. A nesa na 20 cm daga gefen babba da ƙananan ƙofar, an bayyana madaukai kuma akwai wuraren hako mai gaba. The Chisel a kan alama mai alama a hankali ana yi a hankali wani karamin rami, kuma tare da bakin ciki mai laushi - ramuka. Sannan hinges suna haɗe zuwa ƙofar ƙofar a shirye tarinsu a gaba, kuma ƙofar tana rataye su. Ana nuna wannan aikin a cikin ƙarin daki-daki.

Mataki na a kan batun: Yi amfani a bangon bangon bangon waya

Siyan ƙofofin gilasai don na musamman na ciki, kar a manta cewa duk kayan haɗi ya kamata su kasance ko'ina cikin salo da tsarin launi ɗaya. Zai fi kyau a hango abin da a gaba don kada ku gudu a siyayya a cikin binciken ƙofar da ta dace. Sanya irin wadannan kofofin na iya zama kamar wuya, duk da haka, idan komai ya kasance mai kyau da ratsuwa, yana yiwuwa jure. A matsayina na makoma ta ƙarshe, kira don taimakon aboki - hannu biyu na iya mirgine tsaunuka, ba abin da zai haifar da ƙofar gilashin ba

Kara karantawa