Yadda ake yin bushewa don bututun filastik

Anonim

Mafi yawan lokuta akwai yanayi wanda ya zama dole don magance matsalar bushewa lilin. A yau za mu yi magana game da matsalar kan karamar gidan bazara ko yayin sauran yanayi. A cikin waɗannan halayen, yana da matukar sau da yawa game da cewa ba shi yiwuwa a sanya bushewa mai tsotsa saboda karancin sararin samaniya.

A irin waɗannan halaye, masu bushewa suna fita. Ana iya sayo su a shirye su, amma zaka iya sanya shi kanka, wanda zai kashe mafi arha kuma mafi ban sha'awa. Ofaya daga cikin zaɓuɓɓuka don kera mai bushewa don lilin shine filastik PVC bututu. Wannan kayan musamman ne na musamman wanda za'a iya amfani dashi ba kawai don gina tsarin rubutu ba, har ma don tsarin abubuwa daban-daban.

Yi magana game da bututu

Yadda ake yin bushewa don bututun filastik

A shafuffukan intanet zaka iya samun isasshen samfuran da za a iya yi da kayan filastik. Idan zamuyi magana game da Yankin bazara, akwai irin zaɓuɓɓukan ƙira kamar kowane nau'in shelves, tare da kujeru har ma da gawawwakin greenhouses. Wannan ba duka jerin bane, don kera wanda za'a iya amfani da bututun PVC bututu.

Yadda ake yin bushewa don bututun filastik

Ko da za a iya yin karar karar da bututun filastik.

Mafi sau da yawa akwai tambaya ko samfuran iri ɗaya daga bututun polypropylene za'a iya yi? Tabbas eh. Amma akwai wasu abubuwa. Na farko, samfura za su yi launin toka, na biyu, za a buƙaci baƙin ƙarfe don haɗa su.

Amma har yanzu, Ina so in lura da fa'idodin bututun PVC:

  • Abubuwan samfuri daga gare su suna da kyakkyawan launi na ado;
  • Kawai da kuma dacewa haɗa azaman "Lego" maginin gini.
  • Idan bakuyi amfani da manne ba don haɗi, muna samun ƙira mai ruguje, wanda ya dace sosai yayin sufuri.

Irin waɗannan fasalulluka ba su da kayan propyleene.

Idan an saita burin, yi ƙayyadadden ƙirar guda, to ana amfani da manne don haɗa abubuwa.

Fasali na aiki tare da pvc bututun

Yadda ake yin bushewa don bututun filastik

PVC bututu manne

Mataki na kan batun: Yadda za a canza Jirgin ruwan da aka mai daurin a cikin gidan wanka

A cikin kera kowane abu, ana buƙatar daidaito da daidaito da kuma daidai da filastik daidai ne. In ba haka ba, zaku iya magana ne kawai game da makoki na kayan daki.

Don haka sakamakon aikin ya yi farin ciki kuma ya daɗe, yana da mahimmanci don bin wasu ƙa'idodi yayin aiki tare da bututu:

  • auna bututun yankan bututun da ake so tare da caca kuma lura da taimakon mai alama;
  • A cikin wurin da aka yiwa alama tare da taimakon wuka yin karamin rauni;
  • Na gaba, da kyau gyaran bututu a cikin mataimakin, mun ga bututu tare da taimakon wani mahasu.

Don wannan aikin, ɗan bututun mai kuma ana amfani da bututun filastik.

Yadda ake yin bushewa don bututun filastik

Bututu yanke don bututun filastik

Domin haɗin haɗi da za a yi sauƙi, ya kamata a yi inchsion a kusurwar dama.

Sannan sanan yashi domin chipsets ko kwalba ba a kafa ba.

Idan ana buƙatar ɓangaren mai lankwasa, to, an sami saukin layin da aka samu ta hanyar duhar kayan amfani da mai ƙona gas, to hannun kamannin da ake so kuma ku bar na ɗan lokaci zuwa sanyi.

Idan babu mai ƙona gas a cikin gona, to, za'a iya samar da dumama a saman murhun iskar gas.

Linen bushewa - umarnin mataki-mataki-mataki

Yadda ake yin bushewa don bututun filastik

Shafin bushewa na iya zaɓar hukunci ba tare da izini ba

Ka yi la'akari da yadda ake yin bushewa mai bushewa don lilin daga bututun filastik tare da hannuwanku. Bayyanar da kayan bushewa na tunatar da Queel. Don masana'anta, kuna buƙatar:

  • bangarori na bututun filastik na tsawon daban-daban;
  • Haɗa kusurwa biyu;
  • Abubuwa da yawa (lambarsu daidai take sau biyu da adadin yumpers don bushewa);
  • Clams biyu don girbin bututu.

Mai bushewa ya ƙunshi sassa biyu na siffar rectangular na wannan tsawon, amma samari daban-daban. Faɗin murabba'i na biyu dole ne ƙasa da 10 cm. Kai tsaye Zaman da samfurin ya kamata a yanke hukunci a kan dandano kamar yadda ake bushewa. Misalin bushewa mai wanki a kan radiator gani a cikin wannan bidiyon:

Mataki na a kan taken: baƙar fata da fari bangon waya don dafa abinci: Yadda za a zabi abin da za a haɗa a cikin ciki, ra'ayoyi, allon alamomi

  1. Mun ci gaba zuwa aikin kayan bututu. A gefe sassan murabba'i na rectangles zai kunshi abubuwan bututun guda ɗaya, wanda ya dogara da wurin da keɓaɓɓen bushewa daga juna. Thialiauki misali 20 cm. Duk waɗannan abubuwan suna da alaƙa ta amfani da tees.
  2. Babban firgita a cikin ɓangaren sama an haɗa shi da tsallake tare da taimakon sasanninta.

    Yadda ake yin bushewa don bututun filastik

  3. Tsakanin racks na rectangles a cikin tsakiyar ramuka na tees an saka ta da sauran cossions don bushewa da komai a hankali.
  4. Bayan haka, mun haɗe da taimakon matsa kananan murabba'i mai kusurwa zuwa manyan mrossammar na babban abu.

Lowerarancin bushewa yana shirye. A lokacin bushewa na lilin, an shigar dashi a cikin hanyar harafin "l", da kuma aryerie sun rataye a kan giciye. Ya dace sosai a cikin gona. A lokacin ruwan sama ana iya sake gyara shi da sauri a ƙarƙashin alfarwa. Game da asirin sauri da ko da dace shambo, duba wannan bidiyon:

Kamar yadda kake gani, yi bushewa daga bututun filastik cikin sauƙi, da sauri da ban sha'awa. Saboda ingantattun halaye na wannan kayan, irin wannan samfurin zai daɗe, saboda filastik ba ya ƙarƙashin lalata kuma baya buƙatar gyara lokaci.

Kara karantawa