Me za a yi idan shafi gas ya fadi?

Anonim

Me za a yi idan shafi gas ya fadi?

Gas mai dafawa ginshiƙai sune masu yi da mashahuri da isasshen aminci kuma tare da aikin neat daidai gwargwado da umarnin da, tare da kulawa da kyau, na iya zama na dogon lokaci. Koyaya, duk na'urori zasu iya ba da wuri ko na gaba, sun kasa kuma suna buƙatar gyara. Musamman ba da shawara game da gyara masu magana da gas don amincewa da ƙwararrun wannan yanayin.

Me za a yi idan shafi gas ya fadi?

Masu magana da gas - kayan dumama tare da isasshen aminci da kuma, tare da kulawa da kyau da kyau, ana iya yin amfani da shi sosai.

Koyaya, ana iya koyon wasu fashewar don tantancewa da kawar da isowar kwararru da hannuwansu.

Game da abin da zai iya zama ɓarke, menene wick, thermocouple, mai rauni da abin da za a yi idan shafi ya fita, za a bayyana a ƙasa.

Abin da za a yi idan lamban gas ya fita

Babban dalilin harbi na wuta a cikin shafi na Sparky na iya zama low ko cikakken rashi a cikin tashar iska. Ofaya daga cikin abubuwan da suka fi dacewa shine rufe murfin filastik da aka rufe. Babu wani iska mai iska, sabili da haka shafin shafi ya cika da kuma shingen thereral kariya na kayan gas daga matsanancin zafi ya haifar. Idan lokacin da aka buɗe taga ko ƙofar bayan minti 10-15, an kunna shafi kuma baya fita, to dalilin kumburi ya ta'allaka ne sosai a cikin shafi.

Me za a yi idan shafi gas ya fadi?

Mafi yawan abin da ya fi dacewa da rashin diyya a cikin shafin mai shine taga rufewa.

Idan aka samar da cewa ana iya rufe chimney tare da samfuran da aka samu bayan ɗauko ko kuma ya fara aiki ta atomatik a cikin ruwan hoda. Yadda za a bincika kasancewar ko rashin saiti a cikin bututun hayaye? Ya isa ya buɗe taga kuma haɗa wani wasa ko dabino zuwa ramin chimney. A gaban roƙon, harshen wuta zai karkata, kuma tafin da za ku ji busa.

Yadda za a kawar da malfunction? Amsar mai sauki ce: Tsaftace chimney da tashar iska. Wannan na iya taimaka wa kamfanin da kwararrun masu kwararru zasu isa buƙatarku kuma sa bututun ku.

Wani dalilin kuma ya sa harshen wuta na mai burgewa na iya zama yadda zai sauke abubuwan samar da abubuwan da suka gabata. Idan shafi ɗinku yana da wuta ta atomatik daga masu samar da kayan ko batir, to lallai za ku maye gurbin maɓallin "Juya".

Mataki na a kan taken: Bikin yara Bunk yayi da kanka: Tsarin masana'antu

Gyara na ruwa na gas

Me za a yi idan shafi gas ya fadi?

Rashin ruwan sanyi ko matsin lambarsa wani dalili ne da yasa aka kashe kayan gas.

Dalili na gaba Dalilin da ya sa aka kashe shafin mai na gas shine rashin ruwa ko rauni mai rauni. Idan ka bude crane tare da ruwan sanyi ka ga karancin matsin lamba, kamar yadda a cikin wani ruwan zafi crane, to dalilin a cikin tsarin samar da ruwa.

Bayar da cewa matsin ruwan sanyi zai fi ƙarfin zafi, yana nufin cewa dalilin ya ta'allaka ne a cikin kumburin ruwa na tara. Sanadin matsalar na iya zama cloging matattara a ƙofar kumburin ko a cikin lalata na membrane. Dalilin na iya yin ihu kuma ya rufe bututun ruwan zafi. Idan kuna da ƙarin matattarar tsarkakakkiyar ruwa, to lokacin da suka kulle, matsi na ruwa na iya raguwa kamar haka.

Yadda za a kawar da malfunction lokacin da ginshiƙan gas ke fita?

Abu na farko da zaka iya yi shine kurkura da tace da kanka ko maye gurbinsu da sababbi. Na biyu shine don haifar da kwararrun ma'aikatan sabis don sanin rashi na ruwa a cikin tsarin ku. Masana zasu taimaka muku ko dai kurkura bututu, ko tsaftace shafi daga samfuran samfuran da daga soot. Hakanan, yana iya zama dole don maye gurbin membrane a kan kumburin ruwa.

Me za a yi idan shafi gas ya fadi?

Hakanan ba da izinin batirin da aka ba shi dalilin da yasa shafi gas yake ba sa wuta.

Akwai lokuta sau da yawa lokacin da ake amfani da shafi gas kuma nan da nan tafi. Iya warware matsalar shine daidaita ruwan zafi da sanyi. Babu buƙatar tsirar da ruwan sha mai zafi, saboda wannan yana kaiwa ba kawai ga fadada harshen wuta ba, har ma shine aikin ba daidai ba na shafi gas. Don daidaita kwararar ruwan sanyi, ya zama dole don rage samar da wadatarsa ​​a cikin famfo ta juya bawul.

Matsalar ita ce lokacin da keɓaɓɓiyar shafi ta kai da auduga da kumburi, ana iya lalacewa da dillar, saboda haɓakar ƙuraje masu ƙarfi, da kuma saboda fitowar baturan wuta. Abu ne mai sauki ka yanke shawarar yadda ake kawar da matsalolin da ke sama: Sauya baturan, tsaftace kifayen chimney, kira gwani don kawar da masu rushewa.

Gyara mai ƙona gas tare da tsarin kariya ta atomatik

Ofishin Ciki Dalilin Dalilin kayan gas tare da tsarin kariya ta atomatik za a iya bayyana a ƙasa.

Me za a yi idan shafi gas ya fadi?

Don gyara shafi gas, ya zama dole a fili wakiltar yadda tsarin kare kariya Nodes yake aiki.

A cikin ginshiƙan gas tare da tsarin kariya na iskar gas a cikin wurin sitir, ya kamata a ƙone ta ci gaba, har ma ba tare da la'akari da matsayin rike, da bawul ɗin cranes da masu cranes ruwa ba. Tsarin mafi sauki na kariya ta atomatik na kayan gas ya ƙunshi abubuwa uku: themmocouples, kayan zafi, bawul na lantarki. Ya fita da gurasar mai gas a cikin yanayin haifar da kariya ko lokacin da thermocouupple ko clogging shine malfunction.

Mataki na a kan batun: yadda ake yin rufin rufinku da hannuwanku?

Idan abubuwa na atomatik sun kasa kimanta ƙwarewar su, tsari shine lokacin da mai ga mai amfani da keɓaɓɓiyar gas ya fita bayan Knob ɗin ke sarrafa gas. Don aiwatar da aikin gyara, ya zama dole a fili tunanin yadda nodes kariya nodes yake aiki.

Na'ura da ka'idodi na thermocontractor, thermocopples da bawul

Thermocouples an dafa shi biyu daga aluminum da Chrome. Ana amfani da Thermocouple don kunna bawul din lantarki. Ba za ta iya kasala da wuya ba. Matsayi mai kunkuntar wuri a cikin mafita na gidaje yana da shugaba na tsakiya. Mai gudanar da jagorar yana ware, amma har yanzu yana iya shafewa sabili da haka shafi na iya fita.

Me za a yi idan shafi gas ya fadi?

Da wuya thermocouple da wuya ya kasa kuma yana iya zama dalilin da yasa lambobin gas ke fita.

Idan ana cutar da lambar a wuraren da Theriko, tun yana da wuya a mayar da shi, tunda mai shigar da kamfanin zai wuce wurin karye. Ana ba da shawarar thermocouple don maye gurbin sabon.

Bawul din lantarki shine coil na ƙarfe waya. A ciki sanya wani silinda silinda - solenoid. Ana haɗa ta da ƙirar gas da gas mai gudana a cikin mai ƙonewa.

A lokacin da dumama thermocouple, yana samar da wani halin yanzu, wucewa ta coil, yana haifar da magnetic filin, yana jan ragamar filin. Sofenoid yana haɗa shi da bawul ɗin, sabili da haka ana canza shi, bi da bi, gas ya shiga Stobble.

Idan iskar gas ba ta haske, thermocople Cools kuma ba a samar da halin yanzu. Maidodin Soseloid ya zama a farkon matsayi, da wadatar gas zuwa mai tsayawa tsayawa. Ta wannan hanyar, an tabbatar da aminci a aikin gas. Idan like ba ta ƙone ba, wani lokacin iska zai iya busa shi ko gas ba a gano shi zuwa ga turiyar ba, to, ba za a gano gas ga mai ƙonewa ba.

Strer Stermal farantin farantin ne. Lokacin da aka isa wurin zafin jiki a wurin da Mataimakin Power Power 90˚с an shigar da shi, farantin yana da ikon samar da wutar lantarki kuma mai wadatar wutar lantarki ya karye ta hanyar sandar. Daidaitaccen daidaito da kansa yana haɗi zuwa tsarin tashar tasirin da ta hannu. Saboda hadadden tsarin ƙira da yanayin aiki mai inganci, zai iya karya.

Hanyoyi don kawar da rushewar tsarin kariya ta atomatik

Me za a yi idan shafi gas ya fadi?

A dus na hatimi Daga baya na iya zama sanyaya ta hanyar soot, sakamakon wannan wutar ta kasa isasshen wuta kuma wuta bazai iya haske ba kuma ta ƙare.

Mataki na kan batun: Yadda ake Tsuntaka Windows Motar da kanka

Gyara na kan kayan gas da kuma maimaitawar zafi

Don bincika lafiyar kayan zafin jiki, ya zama dole a cire tashoshin daga gare ta, sannan ya rage musu da juna tare da abin ƙarfe, kamar, misali, shirin.

Idan shafi na gas ɗinku ya fara aiki da kullun, ba tare da overheating ba, to an cire malfinction. Kafin sayen murfin thermal, zaku iya barin shirye-shiryen bidiyo na ɗan lokaci, ƙarƙashin ƙuntatawa taɓawa tare da sassan ƙarfe kuma idan rukunin an sanya su.

Duba shafi na solenoid

Idan taimakon shirye-shiryen ba su taimaka ba, duba ko bawul din lantarki, wanda ke da juriya game da kusan 0.2 ohms. Duba shi tare da wannan hanyar: Fed don fitar da wutar lantarki tare da damar 20-30 mv a halin yanzu na 100 ma. Wannan yanayin ana ƙirƙiri sauƙi ta kowane ɗan yatsa ko baturi da kuma tsayayya da 100 m. Fitar da wick ɗinku daga ƙirar gas. Fitil ya ci gaba da ƙonewa. Lokacin da aka cire batirin, harshen wutar dole ne ya zama ƙasa. EAH Wadannan sharuɗɗan an lura cewa, yana nufin cewa an daidaita bawulen lantarki. Saboda haka ƙarshen: Theermoople ya karye. Idan kun kasa samun ɗan gajeren lambobi ko mara kyau, an bada shawarar thermobouple ana ba da shawarar sauya.

Gyara Faded

Me za a yi idan shafi gas ya fadi?

Yi ƙoƙarin tsaftace rami na iska da madauki na bakin ciki, dole ne watsa ku ta sake samun.

Wani lokacin tare da lokacin dune, ana iya rufe hatimi da sura ta da soot, yayin da wutar ta kasa isasshen wuta kuma wuta bazai iya haske ba kuma ta fita. Gas gas ya tara, kuma fashewar zai iya faruwa. Wajibi ne a hanzarta tsaftace wurin.

Yana iya zama cewa mai ƙona Stobble ya faɗi da rabin rawaya, amma ya kamata ƙona shuɗi. Wannan na faruwa ne saboda rashin isashshen isashshen oxygen a cikin cakuda gas. An sake shi, wanda ya daidaita a kan mai musayar zafi. A wannan yanayin, tsaftace rami a cikin wurin m don samar da iskar oxygen a cikin mai ƙonawa daga datti daga datti.

Don cire wurin turken, kuna buƙatar kwance ƙwaya, wanda ke gyara bututu, yana samar da gas, kuma ba a kwance gas ba. Bayan haka, an ba da datti a kanta kuma yana ɗora sama. Dole ne mai dackler dole ne ya tattara a cikin gidan bututun, lokacin da aka sake shi ya faɗi. Tsaftace rami na iska da madauki waya na bakin ciki - dole ne a watsarku sakin ku.

Abu mafi mahimmanci a cikin kawar da matsalar shi ne lokacin da mai mai da mai gas ke fita, kasa da thermocouple da sauran cikakkun bayanai na burbushin ku, don zama mai hankali sosai. Idan baku da tabbas game da iyawar ku kuma ba za ku iya yin matsala kai tsaye ba, tuntuɓi ƙwararru. Tare da gas zuwa wargi mai haɗari!

Kara karantawa