Kwanduna yi da kanka

Anonim

Kwanduna yi da kanka

Yadda ake yin kwandon tare da hannayenku idan kawai jaridu, takarda, ko vine sprigs? Mai sauqi qwarai!

Ba mahimman abu bane, amma dabaru, kisa kuma, ba shakka, daidaituwa da ƙoƙari.

Tare da kwandon itacen inabi, amma zaku iya tafiya don namomin kaza, amma kwando na takarda ko jaridar za ta yi ado sosai da ƙananan faifai don ƙananan abubuwa.

Abin da zaku iya yin kwandon:

  • kwandon takarda;
  • yi kwando na jaridu;
  • Kwandon daga itacen inabi.

Yadda ake yin kwandon daga jaridu

Don yin kwandon tubet na jaridar, zaku zama da amfani ga:

  • jaridu;
  • Bakin ciki magana ko santsi wand;
  • manne don rizarar kwanduna daga jaridu.
  • Akwatin akwatin akwati.

Don haka, fara. Da farko muna ɗaukar jaridar, yankan shi akan madaidaitan tuka mai kyau tare da kauri daga cikin santimita 2-3. Sakamakon makada karkatar da a cikin bututu kusa da allurar wankan, farawa da kusurwa. Saboda haka cewa shambura ba kadi, shi wajibi ne don sa mai da su daga manne lokaci zuwa lokaci a wasu wurare.

Sannan muna ɗaukar akwatin, muna amfani akan bututu ɗaya tare da kewaye na ƙasa, gyara shi, sannan mu manne ta gefen ɓangarorinsa na shambura 2 a daidai nesa (alal misali, 6 cm).

Bayan haka, zamu fara saƙa. Muna ɗaukar bututu biyu, gyara su tare da shambura gefen, wanda zai bauta wa mu a ƙasan biyun, sannan, ya samar da su a ƙasan, sannan sama da hawa.

Lokacin da aka kammala jerin, za mu ɗauki ƙarin shambura biyu kuma muna yin abu ɗaya, daidai akasin aikata a ƙarƙashin bututun mu gindinmu da saman su.

Kada ka manta cewa fasaho mai ban sha'awa daga jaridu, gami da kwanduna, da bukatar gyara na dindindin: Kowane layi dole ne a gyara shi da manne domin ƙirar ba ta faɗi ba.

Mataki na kan batun: labulen guda ɗaya na gefe ɗaya don dafa abinci da dakuna - cikakke

Idan muka gama har zuwa tsayin da ya wajaba, babban aikinmu zai zama maskan nasihun nasihu. RurPlus ɗayan kowane ɗayan shambura a tsaye ya kamata a datse da kuma ciyar da su a ƙarƙashin bututu mafi kusa, gyara, kamar yadda aka saba, m.

Sauran bututun suna da alaƙa a cikin kansu, don an kafa firam. Sauran bututun kuma suna buƙatar ɓoye ɓoye, man shafawa.

Saboda haka manne a saman yana da sauri da mafi kyau a matsayin mara muni, zaku iya sanya sutura na rabin sa'a. Abu na gaba shine shirya kasan kwali, wanda ya fi kyau a yanke na ƙarshe.

Bayan gluing kasan da iyawa, muna samun kwandon da aka shirya.

Kwanduna yi da kanka

Yadda ake yin kwandon takarda

Don yin kwandon takarda, kuna buƙatar tare da ku:

  • kwali;
  • manne;
  • layi;
  • fensir;
  • wofi tukunyar fure;
  • SMAPER;
  • Waya don ɗan kwandunan takarda;
  • Duk wani kayan adon takarda a cikin hanyar baka, kintinkiri (na zabi).

Abu na farko daga abin da ya kamata a fara shine don yada kwali daga gefen da ba daidai ba don daidaita daidai da kauri daga tsiri kuma yanke su. Bayan haka, muna ɗaukar tukunya da ratsi guda biyu, ɗaure su a cikin hanyar shiga cikin mai kauri.

Sannan muna amfani da sauran tsibi a daidai nesa kuma gyara su da manne. Saboda haka an gyara kasan mu, an yi wani tsiri daban ta hanyar kintinkiri guda ɗaya.

Bugu da ari, kamar yadda za a iya gani a hoto da ke sama, an dauki waya a hankali kuma a hankali bends a cikin siffar tukunya. A gefuna na kwali na kwali an rufe waya, wanda shima an gyara shi da manne.

Tukwici: Saboda ƙirar ba ta fadi ba, kuma kwararan kwayar koyaushe yana kiyaye fom a lokacin samarwa, gyara scotch.

Bayan haka, zaku iya ci gaba zuwa kwance a kwance. Komai yana da sauqi: An yi tsiri na kwali, ana yinsa a ƙarƙashin ɗayan a tsaye, to, akan ɗayan da sauransu.

Lokacin da aka kammala jerin, komai yana buƙatar tabbatar da manne, kuma a ƙarshen jere ko yanke tsiri kuma ɓoye ƙarshensa, ko don ɗaure shi zuwa baka. Don ninka kwandon launi na launi, zaka iya amfani da takarda masu launuka da yawa.

Mataki na kan batun: Fasaha na kyalkyali na bushewa zuwa bango

Bayan kammala aikin daga ragowar, zaku iya yin makama, ko sa masa saƙa daga wasu kayan ƙarfi a cikin hanyar topit, alal misali.

Kwanduna yi da kanka

Yadda ake yin kwandon shara

Kwanduna tare da hannuwansu za a iya yi daga sanda. Idan aka kwatanta da kwandunan jaridu da takarda, waɗannan kayayyaki za suyi aiki mai tsawo, za su bambanta sosai da aiki, wato, don riƙe ku, idan ya dace a gare ku.

Don nemo sandunan gungurra don saƙa, ya isa ya ɓata ko'ina cikin ƙasa, inda 'yan kaɗan suke da kaɗan. Koyaya, ba duk sanduna sun dace da kwandon itacen inabi ba.

Don sanin ko kayan ya dace, kuna buƙatar tanƙwara shi digiri 90. Idan reshen ba ya karye, ya dace da saƙa, idan ya fashe - irin wannan reshe gare mu ba mu da komai.

A matsayinka na mai mulkin, Iva tare da ɓoyayyen ja, orange ko purple launi ya dace da kwanduna saboda abubuwan da suke fuskanta da godiya ga ƙarfin nuna ƙarfi.

Kwanduna yi da kanka

Don shirya sanda don amfani, kuna buƙatar jiƙa su da tsotse. Wani lokaci irin wannan tsari yana ɗaukar kwanaki da yawa, saboda wajibi ne a riƙe sanda a cikin rigar rigar, sannan kuma ya ba bushewa gaba ɗaya.

Kasancewar cewa itacen inabi ya shirya don amfani, za a iya gani ta hanyar ɓacin rai na wrinkled. Idan wannan baya jira kuma ya fara saƙa, to kwandon da aka gama zai rasa haɗari.

Kwanduna yi da kanka

Kamar gansakuka a cikin ciki, kwanduna na pruhva za su dace koyaushe. Bishiyoyi da ganye koyaushe suna haɗuwa da juna, saboda yin ado da dakin ko gonar zaka iya amfani da moss dama a cikin kwandon daga itacen inabi.

Weaving Real Brors (Vines) yayi kama da wanda muka shiryu yayin sana'ar takarda, duk da haka, a yanayin rassan willow don gyara matsayin babba. Yana samar da ƙarin ƙarfi kuma yana taimakawa wajen kiyaye siffar samfurin da aka gama.

Mataki na a kan batun: Shin zai yiwu a manne fuskar fuskar bangon waya don fenti mai ruwa mai ruwa, shirye-shiryen bango

Kara karantawa