Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Anonim

Ofaya daga cikin hanyoyin buɗe buɗe waya a cikin gidaje da gidaje - tashoshi na USB. Ana amfani dasu a lokuta inda gunkin da aka ɓoye saboda wasu dalilai ba shi yiwuwa ko wanda ba a ke so.

Ma'anar, gini, manufa

Hanyoyin USB sune filastik ko kwalaye na ƙarfe don ɓoye wa wayoyi da kuma buɗe ido na wayoyi da igiyoyi. Za a iya amfani da su duka a kan titi da indoors. Kira su ƙarin USB trays da kwalaye, wani lokacin ƙara kalmar "eterter"

Kunshi gidaje da murfi. Sashe na giciye shine gubobi na rectangular da murabba'i, amma akwai wasu, mafi takamaiman (game da su za a tattauna wasu ƙarin). Gida na iya zama mai kauri, wataƙila matacce. Ba a buƙatar kyautatawa Housing don samun iska mai kyau da kuma sanyaya sanyaya.

Murfin kaya da kuma yanayin kebul na tashar da aka haɗa ta amfani da makullin - Snap. Waɗannan trays na USB sun dace - zaku iya buɗewa a kowane lokaci, bincika, a kan sabon ko cire waya mara amfani. A lokacin da sayen, kula da tsari da ingancin dabi'un kulle-kullen - Haɗin amfani ya dogara da su. Mafi kyau, a wannan matakin, an ɗauke shi wani gida biyu. Yana samar da isasshen ƙara kuma yana ba ka damar sauyawa / rufe murfi.

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Wasu nau'ikan tashoshin USB za a iya rarrabu cikin ta bangare

Sararin ciki na tashar kebul na iya rabuwa da bangare. Ana yin wannan ne domin ya iya rarraba ikon (wiring) da ƙarami (talabijin, Intanet, Wayar tarho, da sauransu) na igiyoyi. Yana da kyawawa don sanya su dabam dabam domin ba su tsoma baki da juna ba. Wasu kamfanonin sun kirkiro da tsari don haka za'a iya shigar da bangare daban. Ana sayar da su daban da sa a kan abubuwan da suka dace a bangon ciki na ciki (misalin irin waɗannan maganganu a cikin hoto a dama).

Abu - karfe ko filastik. Idan ka zabi tashoshin kebul na USL filastik, a lura cewa ya kamata ya zama mai ƙone marasa wuta ko rashin tallafi (karanta a cikin bayanin). Zai fi dacewa, idan har yanzu bai isa ya ba da hayaki ba - kawai idan.

Ra'ayoyi da Girma

Nau'in naúrar tashoshin tashar ta bambanta da juna a cikin babban tsari, wasu suna amfani da kayan musamman - misali, Filin filastik gaba ɗaya ko Aluminum da Aluminum.

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Akwai samfura daban-daban don lokuta daban-daban.

Tashoshin na USBLE

Idan kana son ɓoye igiyoyi kuma kada ku doke bango a lokaci guda - kalli kebul na USB na Palinph. Waɗannan filastik ne na musamman, a cikin cavities na ciki wanda aka ajiye wayoyi. Akwai a wurare daban-daban, wanda ya dace da ƙira a cikin salon daban.

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Filastik na USB Channels State

Masu kera dukkan tashoshin kebul na plable na plable face face fannoni mai tsawo ban da ƙarin na'urorin da ke ba ƙirar kowane nau'i. Waɗannan sune kusurwaye na ciki da na ciki, fasaye daban-daban. Tasobi daban-daban. Tasannin, wurare, taro da akwatunan module, wanda zaku iya shigar da switches da kwasfa.

Hakanan akwai wani zaɓi tare da kafa kwasfa na dama a matakin plateint. Ga tsofaffi, wannan zaɓi ba shine mafi kyau ba, amma ga matasa ƙarancin gangara ba matsala. Amma baya jawo hankalin.

Mataki na kan batun: Yadda ake yin pallets katako tare da hannuwansu?

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Ana iya shigar da Rosette a matakin Plulint

Ana samun wannan nau'in kebul na tashar da ke canzawa a cikin bambance-bambancen launi daban-daban - daga fari, launin toka da baki ga launi na itace da farfajiya. Rashin kyau shine babban farashi mai girma, kodayake ba a kwatanta shi da biyan kuɗi don bugun fenti na bangon bango ba.

Akwai SL HAGER Products - 20 * 50 mm, 20 * 70 mm, 15 * 100 mm, 25 * 100 mm. Legrand (LEGRAND) yana biyu jerin: mini size - 20 * 12.5 mm, 32 * 12.5 mm, 40 * 12.5 mm, 32 * 16 mm, 40 * 16 mm, 60 * 60 mm, 60 * 20 mm, 75 * 20 mm . Na biyu jerin - DPL yana da wadannan girma: 35 * 80 mm, 35 * 105 mm, 50 * 80 mm, 50 * 105 mm, 50 * 150 mm, 65 * 150 mm.

Ƙarin bidiyo game da wani tsarin kebul na USB mara amfani.

P;

Na waje

Wannan nau'in kwalaye na USB ya bambanta da fom tare da hanyar shigarwa. An sanya shi a ƙasa, saboda a hannu ɗaya yana da siffar zagaye, don hakan ba ya tsoma baki tare da motsi. Akwai shi daga filastik mai firgito ko aluminium. Hanyar a lokaci guda iri ɗaya ne.

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Tashoshin kebul na bable ba sa tsoma baki

Ana amfani da trays bene don kebul na igiyoyi azaman ɓangare na tsarin - lokacin da kuke buƙatar sanya wiring zuwa teburin ko na'urar mai kunna hasken wuta, wanda yake da bangon. Ya samu nasarar maye gurbin dauke da igiyoyi.

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Yaya girman tashoshin kebul ɗin

Kuna iya samun waɗannan masu girma akan siyarwa:

  • 50 * 12 mm;
  • 75 * 17 mm;
  • 92 * 20 mm;
  • 160 * 65 mm;

Ba a bambanta tsarin launi da iri ɗaya: akwai yawanci launin toka, fari da baƙar fata. Abubuwan haɗin gwiwa biyu, kusurwoyi da kuma suna za a iya bayar da su ta amfani da samfuran da suka dace. Da farko, an sanya ɓangaren ɓangaren ɓangare, ana ɗaukar saiti, bayan da aka ɗauke da murfin.

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Hawa hawa kan dillalai na USB CABLE naúrar

Sannan ana shigar da kayan haɗi a cikin wuraren da suka dace - kusurwoyi. An yi su ta hanyar da ake siyarwa kawai ta hanyar samar da ingantaccen kayan dogara. Har ila yau, yana adana digiri na kariya (yawanci iP40).

Ci gaba

Faular ta USBEls (waɗanda ake kira su har yanzu makiyaya) akan tsarin suna kama da Plinth. Fasali mai dan kadan daban-daban, amma galibi gaskiyar cewa ana hawa a saman matakin bene. Har ila yau, kunshi abubuwa daban-daban waɗanda ke ba ku damar tattara kowane saiti.

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Fashipete trays filastik don kebul

An yi amfani dashi musamman a ofisoshi ko kamfanoni. Idan akwai dabaru iri ɗaya a cikin gidaje masu zaman kansu ko gidaje, to, yi ƙoƙarin zaɓar cikin launi na kayan ado na bango. Yawancin lokaci ana rufe hanyoyin da suke haɗa tubalan waje da na ciki na kwandishan.

Girma na iya zama:

  • Nisa 80 mm, 100 mm, 120 mm, 150 mm;
  • Height 40 mm, 55 mm, 60 mm.

Kowane nau'in sashi shine saiti na abubuwa masu siffa - kusurwa na waje, matattara, matakai, m, mawa, da sauransu. Akwai launuka da yawa, amma babban fari ne da madara. Sauran suna da kyau sosai.

Mini

Rage nau'in da aka rage na ficewa na USBEls wanda wasu masu yin fasali za a iya dakatar dasu - talabijin, wayar tarho.

Mataki na kan batun: Muna amfani da Kel don zanen bango

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Irin waɗannan zaɓuɓɓuka a cikin gidaje da gidaje ake amfani da su sau da yawa.

Lokacin amfani da wannan samfurin, kusurwoyin ba na kayan aiki ba ne, amma yana da more akwatin a kusurwar da ake so (yawanci 45 ° kawai suke yin la'akari da ciki ko na waje.

Girma na iya zama:

  • Nisa 10 mm, 12 mm, 16 mm, 20 mm, 25 mm, 40 mm, 60 mm, 80 mm, 100 mm.
  • Height - 10 mm, 12 mm, 16 mm, 20 mm, 25 mm, 40 mm, 60 mm.

Hadadden wadannan masu girma dabam suna ba da adadin zaɓuɓɓuka. Akwai wurare da yawa da ƙasa, akwai kunkuntar da babba, don haka akwai zaɓi kuma zaka iya karba.

Kusurwa

Kayayyakin kusurwa saboda za a iya shigar da ƙirarsu ta bangon bango da rufi ko kuma a maimakon plinth. Tare da aiwatar da ƙuruciya da hankali (yakamata a yanke su tare da maharbi a ƙarƙashin kusurwa da ake so) sun yi kama da kayan ado na ado.

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Wannan nau'in tashoshi na USB da aka saka a cikin sasanninta - a tsayi na rufi da bango

Rashin kyau ba sarari sosai a cikinsu kamar yadda a cikin plinth, kuma ganuwar suna da bakin ciki, don haka yiwuwar lalacewa lokacin kwanciya a ƙasa. Mafi girman girma suna 40 * 40 mm, saboda haka igiyoyi da yawa ba sa saka a cikinsu.

Don kaset na LED

Wannan wani nau'in nau'in nau'in halittar na ciki ne na USB. Sun bambanta da gaskiyar cewa an yi murfi na filastik mai fili ko translucent filastik.

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Wasu nau'ikan trays don led ribbons

An saka shi a ƙarƙashin rufin a cikin sasanninta, a kan ɓangaren ɓangaren ɓangaren kabad na dafa abinci ko a cikin ɗakunan da kansu da kabad. Wayar ba ta yin lalata a cikinsu, saboda sararin samaniya na ciki ya bambanta sosai - suna sa dandamali wanda ya dace ya hau ribbon daga less. Matsayinta shine zaɓaɓɓu bisa tushen hanyar da ake buƙata na Fito.

M karfe na murfin na USB

Ana amfani da wannan nau'in samfurin a cikin gidaje masu zaman kansu musamman don sa wiring da ke cikin bangon bango - yayin gina gidajen firam ɗin firam. A cikin bango da rufin shafe akwai trays, suna shimfiɗa igiyoyi a wurare masu hannun, an cire shi ta bangon bangon ko rufi.

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Misalai na trays na karfe: m, matattakalar yaudara, waya

Hakanan, wasu nau'ikan tashoshin waya) ana amfani dasu lokacin da tashin hankali ko dakatar da na'urar hasken wuta. Tare da amfani da su, ana rage lokacin sosai ta hanyar shigarwa, saboda maimakon shigar da adadi mai kyau na kyawawan abubuwa don trays, sannan ku sanya dukkan USB a cikinsu.

Girman da ƙarfe na USB na karfe:

  • Nisa daga 50 mm, 80 mm, 100 mm, 100 mm, 2000 mm, 200 mm, 200 mm, 200 mm kuma ci gaba zuwa 600 mm a cikin kari na 100 mm;
  • Height - 50 mm, 80 mm, 100 mm;
  • Tsawon yanki ɗaya shine 3m.

Don haka ya juya don karba don kowane adadin masu gudanarwa.

Dokokin Montaja

Tsarin shigarwa ya dogara da samfuran da aka sawa - kusurwoyi, farfadowa da matabbata za a yi amfani da su ko a'a. Idan sun kasance, masana'anta yana ba da hujjoji bayyanannu game da nawa nesa zai rage don shigarwa ta shigarwa. Ya kamata a gudanar da su da daidaito na millimita. Sannan komai yayi kyau. Game da ka'idodin ka'idoji na shigarwa na kebul na tushen al'ada na magana na nau'in al'ada a ƙasa a cikin ƙarin daki-daki.

Mataki na kan batun: rufi daga Glk a cikin matakan biyu

Yadda za a zabi girman

Idan ka yanke shawarar samar da wayoyi a cikin tashoshin kebul, da farko bukatar yanke shawara kan wane girman da suke bukata. An zaɓi girman da aka zaɓi akan adadin da girman masu gudanarwa waɗanda ke buƙatar paved kuma ƙara wasu ajiyar wurare zuwa gaba - don haka idan ya cancanta, ana iya dage farawa.

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Lokacin zabar girman, ya zama dole don yin la'akari da yawan igiyoyi waɗanda zasu buƙaci a dage farawa

Yawan masu gudanarwa zuwa tashar kebul ba ta al'ada ba. Babban abu shine zai iya rufe murfi ba tare da matsaloli ba. Rikicin na iya zama buƙatar raba wuri mai ƙarfi da ƙananan igiyoyi. A wannan yanayin, zaɓi sashin saboda a kalla ƙaramar nesa tsakanin ƙungiyoyin kebul.

Oda da fasali na kafuwa

Dangane da ka'idodi, an taƙaitawa wiring a kwance kuma a tsaye, shigarwa, karkata ya halatta kawai a kan matakala. A wasu lokuta, ba a kula da dokokin tare da buɗe wayoyi ba. Don samun yanki yanki yayin shigar da tashoshin kebul na filastik tare da murfin bakin ciki, yi amfani da almakashi don ƙarfe ko wasu, dole ne gefen yankan dole ne ya zama m. Ana rage aluminum da trays na karfe tare da ƙarfe tare da ƙarfe. Hakanan za'a iya yanka filastik guda ɗaya don kayan aiki iri ɗaya - za a sami ɗanuri mai laushi kuma bayanin zai iya biyan.

Idan kuna buƙatar wani ɓangare na wani tsayi - don cire soket, alal misali, ya zama dole don yanke a wannan tsari, a daidaita madaukaki, a kan alama a gefe da shari'ar a lokaci guda. Bayan zaku iya yanke daban. Tare da wannan tsari, tsawon samfuran duka samfuran zasu zama iri ɗaya.

Lura, lokacin da aka zartar da kusurwa, murfin ba a yanka su zuwa sassa biyu ba, amma kawai yanke bangon bangon - don ya lanƙwasa. Kada ka manta cewa lokacin da yake kusa da kusurwar waje, murfin ya fi tsayi fiye da tire a wannan yanayin yana da kyau a sanya wuraren da aka yanka.

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Dokokin don Dakatar da Gidajan Filin Jirgin Sama

Ba a saka tashar kebul na katako na katako a kan ƙusoshin tare da wata babbar hat (zaku iya amfani da sukurori), a kan filasta ko ganuwar bushewar bushewa - a kan dunƙule. Don hawa kan tubali ko bango na buƙatar shigarwa akan dowel. Mataki na sauri shine kusan 60-70 cm, a fagen ƙarshen bayanin martaba da kuma gidaɗun ayyukan haɗin gwiwa ana saita su a nesa na 3-5 cm daga gefen.

Idan aka haɗa abubuwa biyu na tashoshi biyu, murfin dole ne a sanya shi ne saboda haɗin gwiwar mahalli da murfi ba su da ƙarfi. In ba haka ba, Junction zai zama sananne sosai da rashin daidaituwa na iya haifar da tsari, wanda zai nanata wurin jujin.

Menene tashoshin USB mara suna (akwatin, trays)

Umurnin kwanciya da wayoyi

A cikin sauya, Mun sanya masu gudanarwa. Ga ganuwar tashoshin tashoshin tashoshin da ba su yi tsayayya ba, shigar da Jumpers na goyon baya tare da wani mataki, bayan abin da suke kwace nauyin. A kan wannan tashar jirgin ruwa mai shinge a cikin tashoshi na USB.

Kara karantawa