Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Anonim

Siyan sabon dabaru, mutane kalilan ne suka kalli bukatun samar da wutar lantarki, kuma a banza. A tsoffin gidaje, lokacin shigar da fasaha mai ƙarfi, akwai matsaloli: Yana iya zama dole don cire wani yanki daban. Don haka haɗa haɗin kwamitin dafa abinci don adana garanti na buƙatar bin duk bukatun tsarin. Wannan yana nufin cewa kuna buƙatar layin da aka ɗora tare da giyar waya ta waya mai dacewa, tare da shigar da atomatik na kariya a kan layi. Wannan layin zai iya ƙare da wani abu na musamman kuma yana iya zama akwatin tashar. Idan an sanya soket, kebul daga wurin dafa abinci dole ne ya ƙare da cokali mai yatsa, lokacin shigar da akwatin tashar, za ku iya cika su kuma ku maishe su cikin zobe.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Mun fahimci yadda ake haɗa saman tsafta

Tsarin haɗin haɗin gwiwar kwamiti

Kusan duk sabbin samfuran dafa abinci na Turai za a iya haɗa su cibiyoyin sadarwa tare da matakai daban-daban. A ƙasarmu akwai ma'aura biyu: cibiyar sadarwar guda 220 na 220 v da uku 380 V. A wasu gidaje 220v, akwai matakai biyu. Idan muka yi magana game da lamba da launuka na wayoyi, to menene zai iya:

  • Cibiyar sadarwa guda 220 V.
    • Biyu masu gudanarwa. An samo shi a cikin gidajen tsohuwar ginin. A wannan yanayin, wayoyi na iri ɗaya launi yawanci. Kuna iya nemo lokacin amfani da tsarin (jigon sikelin) ko gwaji. Zai fi sauƙi a yi aiki tare da bincike: idan lokacin da kuka taɓa binciken zuwa ɓangaren da ke ɗauke da shi, LED Lights Up - wannan lokaci ne idan ba - ba a iya ba - tsaka-tsaki (sifili).
    • Wayoyi uku. Mafi yawan lokuta, wayoyi suna da launuka. Red ko launin ruwan kasa lokaci ne, shuɗi ko shuɗi - sifili (tsaka tsaki), rawaya-kore - duniya-kore - duniya. Idan wayoyi iri ɗaya ne, lokaci shine bincike, kuma don sanin daidaitawa dole ne don neman ɗumbin multima ko gwaji.
  • Cibiyar sadarwa 220 v tare da matakai biyu. Wannan ya rigaya a cikin sabbin gine-ginen ne, amma da wuya a same shi. Wayoyi na yanzu a wannan yanayin baki da launin ruwan kasa, tsaka tsaki, kamar yadda aka saba, shuɗi da ƙasa - rawaya-kore.
  • Haɗin kashi uku na 380 V. Lokacin da lura da launuka masu tsoka da ƙasa suna da launi na al'ada, da kuma matakai suna da launin shuɗi ko wari-launin ruwan kasa.

    Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

    Zaɓuɓɓukan haɗi don ɗayan samfuran

Domin kada ya yi kuskure, koda kun ga duk sunaye masu suna, yana da kyau a bincika komai (kira): galibi maginin suna rikicewa lokacin shigar. Don haka babu matsala, bincika da alama (rataye alamun).

A peculiarity na bangarorin dafa abinci shine cewa yawanci suna zuwa ba tare da igiyar cibiyar sadarwa ba. Ba daga cikin kwaɗara keran masana'antun bane, amma saboda suna iya haɗawa a cikin shirye-shirye waɗanda ake amfani da su daga uku (muna da daga biyu) zuwa wayoyi biyu) zuwa wayoyi biyu) zuwa wayoyi biyu. Saboda wayoyi don haɗawa zuwa mitar wutan lantarki, ya zama dole don siyan kebul na cibiyar sadarwa. Yana ɗaukar bangare ɗaya kamar yadda yake a cikin karkashin ruwa, kawai ya fi dacewa don amfani da keɓaɓɓiyar - sun cushe.

Yadda ake haɗa wayoyi a cikin akwatin jiko karanta anan.

Haɗa zuwa hanyar sadarwa guda ɗaya

Mai tambayoyi tashi idan ya zama dole to connect wani lantarki dafa abinci panel wani cibiyar sadarwa na 220 V. Mafi sau da yawa panel yana 6 karshe: uku lokaci - L1, L2, L3, biyu neutrals (sifili) N1 da N2 da grounding PE, da kuma A cikin Apartment kawai uku ko kuma wayoyi biyu guda biyu (a cikin gidajen tsohuwar ginin). Ba mai ban tsoro bane - wajibi ne don shigar da jumpers, amma da farko muna neman inda tashar tashoshin take a kan allon dafa abinci.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Karamin kwamiti da na karshe na iya yin sama da farfajiya, kuma wataƙila an dawo

Don isa zuwa wayoyi, mun sami ƙaramin murfi a baya. Zai iya zama metilic ko filastik, a haɗe zuwa jiki tare da sukurori ko snaps. Cire shi. A ciki akwai toshewar ruwa tare da lambobi shida. Idan wayoyi a cikin Apartment Sami uku ne, ana haɗa shi da 'yan lambobin tare da lambobin sadarwa:

  • Wayoyi guda uku tare (L1, L2, L3);
  • tsaka tsaki biyu N1 da N2;
  • Duniya (kore) waya tana haɗu zuwa ƙasa.

Idan an sayi kayan a cikin shagon, ya kamata ya zo tare da yumbu mai hawa, wanda ya haɗu da duk wayoyi da aka ƙayyade. The wayoyi na igiyar cibiyar sadarwa ana da alaƙa a wannan yanayin ga kowane rukuni na abokan hulɗa: ɗaya - don tsaka tsaki, da rawaya-kore - zuwa ƙasa.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Haɗa takarda mai dafa abinci zuwa Grid Grid ɗin: haka ma yumbers ya kamata ya koma cibiyar sadarwa guda ɗaya 220 v

Idan an rasa shirye-shiryen shakku a wani wuri, zaku iya sa su daga waya ta tagulla tare da sashin giciye na 6 MM2. Don haɗa shi mafi dacewa, yi amfani da tukwici - cokali mai yatsa ko zobe, wanda ya dace. Ya fi dacewa a danna wayoyi masu yawa da yawa, kuma daga wannan jijiya yana da sauƙi a tanƙwara zoben.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Tukwalin ƙarfe na tagulla

Tare da wayoyi uku akan hanyar sadarwa 220, haɗin da kwamitin dafa abinci zai yi kama da hoton da ke ƙasa. Lura: "Duniya" tana haɗu da lambar sadarwa mai girma na soket, lokaci na iya zama daidai ko hagu - ba mahimmanci ba, amma wayoyi a cikin shagon ya kamata kuma a sake su. Ba zai yuwu ba.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Daidaitaccen Bayanin Bayanin Kwallan Kafa zuwa cibiyar sadarwa guda

Idan wayoyi daga mita yana zuwa biyu, zaku iya shiga cikin hanyoyi biyu:

  1. Yi wani yanki na dabam
  2. "Duniya" babu amfani da komai.

Ana buƙatar shigar da madaurin ƙasa idan kuna son adana garanti: A yayin da aka haɗa aure ko kuma musanya kayan aiki na kayan aiki don aikin da za ku so a hana.

Yadda ake haɗa fayil ɗin dafa abinci 4

Yawancin ƙayyadaddun ƙiren-kafi (masu lantarki) da Zanussi (Zanussi) tafi tare da igiyar da aka shigar. Da alama yana da kyau, amma yana da wayoyi huɗu: sifili, ƙasa da kashi biyu (baki da launin ruwan kasa). Idan akwai uku daga cikinsu a cikin Akidar - ba a bayyana abin da zan bayar ba: Haɗa waya mai ɗaukar hoto guda huɗu daga kwafin dafa abinci yana da nasihu.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Yadda ake haɗawa idan wayoyi 4 ke fitowa daga saman dafa abinci, kuma a cikin mafita na uku

A wannan yanayin, shima zuwa wurin tashar tashoshin a bayan shari'ar. Ginin a cikin irin waɗannan samfuran filastik, kuma ba akan ƙugiyoyi ba, amma akan shirye-shiryen bidiyo. Kawai zo da sikirin.

Bude akwatin, nemi mafita "ƙasa" (rawaya-kore). Kusa da shi akwai wata tsalle-tsalle zuwa ƙofar biyu. Mun dauki shi kuma muna hada abubuwan lokaci biyu - L1 da L2 (masu gudanar da baƙi) suna da alaƙa. Kawai samun kadan raunana lambobin sadarwa (juya sukurori tare da sikirin mai siket), shafa rumper, bayan lambobin suna da ƙarfi. Komai ba tare da canji ba. A nan gaba, lokacin da toshe ke da alaƙa, ana amfani da waya mai launin ruwan kasa kawai, kuma baƙar fata yana da kyau (mafi kyau - tube tube.

Yadda ake haɗa tashar yanar gizo RJ-45 ta yanar gizo kuma karanta mai haɗa anan.

Haɗa takarda mai dafa abinci zuwa cibiyar sadarwa uku na 380 v

Don haɗa allon dafa abinci zuwa cibiyar sadarwar 3, na USB masu yin ɗaukar hoto tare da sashe na giciye na 2.5 mm2. Single-Core ko kauri - na zabi ne.

A wannan yanayin, yumper ya zama dole ne kawai a kan wayoyi biyu na tsaka tsaki - N2 da N2 (a wasu samfuran akwai kawai zane na dijital, akwai fitarwa 4 da 5). Ba kwa buƙatar canza komai akan wayoyi na yau da kullun: kowane lokaci ana haɗa ɗaya daga cikin wayoyi da wuri.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

USB don haɗa allon dafa abinci zuwa cibiyar sadarwa ta uku

Kebul na iya samun irin wannan launi kamar yadda yake a cikin hoto, kuma wataƙila. Dangane da daidaitaccen yanayi na biyu, launuka sune: ja, rawaya, kore. Wannan ba mahimmanci bane. Yana da mahimmanci mafi mahimmanci don haɗa duk wayoyi zuwa cokali mai yatsa, kuma ba don rikitar da su a kan mafita ba.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Yadda ake haɗa filogi zuwa panel panel don 380 v

Lura cewa a cikin wannan tsaka tsaki an haɗa shi a saman, ƙasar tana ƙasa, da wayoyi na ƙarshe a tsakiya. Hakanan ya kamata a maimaita irin wannan tsari akan mashiga.

Idan akwai igiya daga 4 halarori daga kayan aikin, ɗayan matakai akan filogin kawai ba a amfani dashi. Mene ne iri ɗaya, kawai kada kuyi amfani da abin hawa ɗaya a cikin jirgin.

220v tare da matakai biyu

Idan wayoyi huɗu suka isa cikin gida kuma daga kwamitin - komai abu ne mai sauki. Haɗa launuka da suka dace. Tattaunawa yawanci ba sa faruwa: matakai - baki da launin ruwan kasa, sifili - shuɗi, launin shuɗi. Matsaloli sun tashi idan an samar da sittin ko igiya guda shida ko igiya tana tafiya tare da wayoyi biyar.

Kamar yadda wataƙila kuka ƙaddara, ana haɗe matakan biyu. Mai karfin ya wanzu da haduwa da tsaka tsaki (idan akwai). Duk abin da ya haɗu da abubuwan sadarwar da aka dace.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Haɗa zuwa cibiyar sadarwa biyu

Wurin yayi kama: a saman tsaka tsaki, kasa ce ƙasa, a tsakiyar lokaci. Kada ka manta, wanne ne daga cikin lokaci na lokaci ba komai a cikin ba gyara ba.

USB da Zabi na atomatik

Kamar yadda kuka riga kuka fahimta, dole ne ya sa wani yanki daban daga garkuwa zuwa allon dafa abinci. Wataƙila za ku ajiye shi a ɓoye, a cikin akwatin, crugation ko bugun jini. An ba shi izinin amfani da na jan ƙarfe kawai:

  • Don cibiyar sadarwa guda ɗaya a ikon kayan lantarki daga 5.5 kw zuwa 7.7 kw zuwa 7.7 kW zuwa kashi 6.7 (WG 3 * 6 ko PVs 3 * 6);
  • Domin uku-kashi zuwa iko, 16.4 kW ya isa 5 * 2.5 mm2 * 2.5 mm2 * 2.5 ko KGVV 5 * 2.5);

Bayan ya tafi daga mita, dole ne ka shigar da injin. Wannan bukata ga wajibi ne. Har yanzu akwai shawarwarin - don kare kayan aiki da kuma tabbatar da tsaro don shigar da RCD (kayan kariya na kariya). Irin wannan tarin yana ba ku damar kashe ikon ba kawai lokacin da aka saukar da ruwa (atomatik aiki), amma kuma da matsalolin rufi (RCD ya haifar da matsaloli). Uzo - wani abu ne mafi arha, amma kayan dafa abinci sun fi tsada tsada sosai, don haka ne mafi alh forri.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Tsarin haɗin na kwamitin dafa abinci zuwa mita lantarki

Game da sigogi na wannan kayan aikin:

  • Don cibiyar sadarwa guda ɗaya, muna ɗaukar injin 32 na atomatik, UZO 40 a tare da rufewa daban-daban na 307 ma.
  • Don kashi uku - Na'ur ta atomatik 16 A da Uzo a 25 a tare da rufewa daban-daban na 30 na Ma.

An haɗa su a tsakanin su da sassan da wayoyi iri ɗaya (makirci a cikin hoto sama): A cikin hanyar sadarwa ta 220 v 6 mm2.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Inji da Uzozo

Game da Majalisar Wutar Lantarki tana da shi kanka.

Socket da cokali mai yatsa

Haɗa kundin akwatin dafa abinci ya kamata a yi ta amfani da overwararrun wutar lantarki da cokali ko akwatin. Oututtukan wuta da cokali an tsara su don abubuwan yabo sama da 10 a, wanda aka yi da filastik na musamman, na iya samun murfi. Dokar Zabi mai sauki ce: ƙiyayya da ita ta kasance ba ta zama ƙasa da na halin da ke cikin injin ba. Wato, don haɗa kayan aikin kayan aikin lantarki zuwa 7.7 kw zuwa hanyar sadarwa guda ɗaya da muke ɗauka 32 a, na uku-lokaci 16.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Ta yaya rosettes zai iya da matosai don kwamitin dafa abinci

Babu wani misali guda ɗaya, don haka kamala da wurin fil na iya zama daban, yana da mahimmanci cewa adadin lambobin da ake buƙata da halaye na lambobin da ake buƙata sun dace. Share Kasuwanci: mafi kyau don amincewa samfuran ingantattu, ba samfuran Sinanci ba.

Kuna iya haɗa kebul daga kayan aiki da abinci a cikin akwatin tashar. Wannan hanyar ana kiranta wani haɗin haɗin haɗin haɗin da ba haɗin kai ba, "kai tsaye" ko "kai tsaye". Ya fi abin dogara, amma don kashe farantin zai je garkuwar wutar lantarki kuma kashe sauyawa akan RCD ko injin.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Akwatin tashar don sadarwa uku

Don haɗi na uku, yana da kyau a yi amfani da Schneider Lantarki na 102x100x37 ip44 40s) akwatin. Ba ta da arha, amma amintacce kuma tana da kyau: Ba za ku iya ɓoye ba. Hakanan za'a iya amfani dashi don hanyar sadarwar 220 v - waya tare da giciye sashe na 6 MM2 a tashar jiragen ruwa za su zama mafi yawan matakai za su zama fanko. Don haɗin, ana saka wayoyi a cikin ramuka a gefe, kuma suna ɗaure ta da kusoshin waɗanda suke bayyane a cikin hoto.

Kamar yadda kake gani, a saman lambobin sadakoki uku don haɗa matakai (1,2,3). A ƙasa - don ƙasa da tsaka tsaki. A gefe guda, an fara kebul na ciyarwar, a ɗayan - daga kayan aikin lantarki.

Idan kuna so, zaku iya ajiye kuma ku sayi toshe mai sauƙi, amma tare da kyawawan lambobin sadarwa da akwatin ƙasa daban tare da murfi.

Yadda ake haɗa allon dafa abinci zuwa kashi ɗaya da kuma cibiyar sadarwa uku

Zabi mai sauki

Ana amfani da wayoyi a cikin irin waɗannan tashoshin da aka haɗa kawai: zobba (kamar yadda a cikin hoto a ƙarshen tagulla, waɗanda aka saka a cikin ƙananan sukurori da faranti a kansu. Ana shigar da waya a cikin soket ɗin, ana ɗaure lamba tare da siketedriver.

Idan waya ta daidaita, zobe daga wannan matsala ce. Sannan zaku iya amfani da tukwici (hotuna a farkon labarin). An yi su da ticks (ana iya maye gurbinsu da hanyar).

Waɗannan duk manyan bayanai ne. Yanzu haɗin haɗin gwiwar mai zaman kanta na kayan aikin dafa abinci ba zai zama matsala ba. Guda dokoki guda kuma lokacin haɗa wasu dabarun wannan iko. Don ƙasa da ƙarfi, zai zama dole don ɗaukar ƙaramin yanki na masu gudanarwa da ƙaramin darajar maras muhimmanci na atomatik.

Mataki na kan batun: Grouting na seams na plasterboard: kayan da dabaru

Kara karantawa