Yadda za a wanke ɗakin wanka kuma cire harshen wuta daga gilashi

Anonim

Kwanan nan ya zama kãmara don amfani da katako na wanka maimakon wanka.

Yadda za a wanke ɗakin wanka kuma cire harshen wuta daga gilashi

Zabi wani ɗakin wanka, yana da mahimmanci cewa an haɗa shi tare da sauran ɗakin ko a gida kuma ya matso kusa da girman gidan wanka.

Amma a kan windows na rumfa Booth a cikin lokaci, hari da aka kafa, wanda shine mummunan ruwa, sabulu da mai. A zahiri, kowane ɗan uwar gida yana da damuwa game da tambayar fiye da gurbataccen ɗakin wanka kuma cire wutar daga gilashin.

Domin wanke shawa, zaka iya amfani da gel na tsabtatawa daban-daban, yana da mahimmanci cewa ba sa dauke da abubuwa masu kawo cikas ga gilashin ko polystyrene.

Wawaye don wanke ɗakunan wanka

Za'a iya raba katunan wanka zuwa nau'ikan biyu. Ga ɗaya daga cikin masana'antar da aka kirkira daga gilashin aminci, waɗanda suke m, matte da kuma tinted. Suna da sauƙin wanka, kuma a kan lokaci ba su rasa bayyanar su ba. Tare da booths waɗanda suke da murfin rigakafin plated, babu matsaloli. Ga nau'in sakandura na biyu yana cikin kayan shawa daga polystyrene. Sun fara tsare bayan wani lokaci da kansu. Raba ruwan da aka bushe ya sauko suna samar da fler akan gilashin, wanda yake matukar wahala a wanke. Don irin waɗannan masu wanka, tarin tarin frow-fresh na nufin ya dace, wanda yake da kyau. Dole ne a yi amfani da shi da zarar sun shigar da ɗakin, da fesa, ba tare da flushing ba, bayan amfani da rai. Don sauran ɗakuna, ana kera irin waɗannan samfuran na musamman: "Orofresh", "M. Tsokoki, "Delu", "Luxus". Amma yana yiwuwa a yi amfani da wasu tsaftace gwal da sprays. Yana da mahimmanci a tuna cewa ba shi yiwuwa a yi amfani da powders da ke ɗauke da cututtukan Abosai waɗanda zasu iya lalata farjin plexiglass da acrylic.

Tsabtace Cabins na yau da kullun

Za a buƙaci kayan da ke gaba don wanke ɗakunan:

Mataki na a kan batun: Ganyayyen ganuwar bayan Putty

Yadda za a wanke ɗakin wanka kuma cire harshen wuta daga gilashi

Montage shawa kewaye

  • Hakori;
  • soso;
  • Tsabtace sprays da gels;
  • lemun tsami;
  • vinegar;
  • yana nufin gilashin gilashi da madubai;
  • fesa.

Bayan kun sayi kayan maye da kuma powders, zaku iya fara kai tsaye ga tsabtatawa. Da farko, ya kamata ku sanyaya bango da ruwan dumi kuma shafa gel na tsabtatawa a kan soso mai laushi. Bayan haka kuna buƙatar tsabtace ɗakin wanka daga kowane bangare. Bayan wani lokaci, duk ganuwar da ke wanke a kurkura da ruwa. Don cire mashahuri cikin wurare masu wuya, zaku iya amfani da tsohuwar haƙoran haƙora. Ba lallai ba ne a shafa abubuwa da yawa saboda microcracks ba su bayyana ba. Hanyoyin ya kamata a fallake kamar yadda a hankali, fararen girbi suna iya ci gaba da kasancewa a farfajiya.

Lokacin da naman gwari ko plaque an bayyana a bango na ɗakin, dole ne a kula da su tare da maganin chlorine. Sa'an nan kuma ya kamata a rinanta gudewa da tsabta ruwa da rub da bushe zane, ɗakin yana da iska ta bar iska. Don ƙaddamar da haske, kuna buƙatar ɗaukar tawul mai taushi kuma, a cikin girgiza shi da ruwa don tabarau da madubai, shafa ɗakin ɗakin a kan kowane bangare. Don haka, duk rabuwar da suka rage bayan an wanke, da kuma za a kiyaye ganuwar daga turɓaya.

Tsaftacewa da lemun tsami

A wanke bangon ɗakin don wanka za a iya amfani da citric acid. Wajibi ne a shirya bayani na citric acid (10 g) da 100 ml na ruwa mai dumi. Zuba mafita a cikin feshin fesa. Fesa da abun da ke kan bangon kuma bar don minti 10-15. Lokacin da lokaci na ƙarshe ya wuce, shafa farfajiya tare da soso da wanke tare da ruwan dumi. Idan wani bangare na adibas ya kasance, ya zama dole don ƙara adadin citric acid. Don yin wannan, ba lallai ba ne don ɗaukar ɗaya, amma fakiti biyu akan adadin ruwa. Lemon aci za'a iya maye gurbin by vinegar, shan 20 ml na vinegar da ruwa 100 ml.

Mataki na a kan batun: gama gari da kuma polymer na musamman don gyara a gida da mota

Kula da acrylic hydomassage sholin cabins

Don hydromassage acrylic, da amfani da powderers ba a bayyana a cikin umarnin da aka yi musu ba an haramta su an haramta su an haramta su. Tsaftace filayen acrylic an yi shi ta amfani da soso mai narkewa tare da karamin adadin da ya dace. A cikin shagunan da babu ya kamata babu wani kayan haɗin kai. Domin bango daga acrylic don riƙe kyalkyali, zaku iya fahimtar su da polishing da kakin zuma. Idan ka tsaftace ɗakin wanka na acrylic tare da kayan wanka wanda ke dauke da abubuwa masu fargaba, zai iya rataye abubuwa. Ba za ku iya amfani da tsabtace acrylic ba:

  • Wanke foda;
  • yana nufin cewa suna da acetone ko ammoniya;
  • Kayan aikin da suka ƙunshi acid na acid ko formardehyde.

Cire kayan tsayayya da kayan masarufi da plaque za'a iya samar da kayan wanka na ruwa, polishing na azurfa, ya dogara da nau'in tabo. Ya kamata a goge tarko tare da zane mai laushi. Don cire wurare daga sikelin, zaku iya amfani da ruwan 'ya'yan lemun tsami ko vinegar, murmushi a ciki taushi nama da shafa saman dutsen.

Don cabbi na al'ada a farfajiyar al'ada, kuna buƙatar rigar abin wanka kuma ya bar don 5-10 minti. Sannan shafa tare da soso da kurkura da ruwa. Idan akwai buƙatar maimaita aiki.

Tsaftace katako ya kamata a yi aƙalla sau ɗaya a wata. Idan ɗakin yana kulawa da kyau kuma yana amfani da kayan aikin musamman don wanka, sai ku kula ba matsala, kuma zai ɗauki shekaru da yawa.

Kara karantawa