Yadda ake yin akwatin alkama a bango?

Anonim

Abubuwan da ke cikin nau'ikan sadarwa iri daban-daban akan bango galibi ba za a iya canjawa wuri har zuwa lokacin da aka yi overhaul ba, kuma ana iya magance wannan matsalar ta hanyar ƙirƙirar akwatin bushewa a bango. Kayan kayan yau da kullun suna ba ku damar ƙirƙirar sabuntawa mai inganci.

Yadda ake yin akwatin alkama a bango?

Tare da taimakon akwatin filasanta, zaku iya ɓoye bututu, wiring ko tsarin samun iska.

Akwatin bushewa ba shine kawai mafita ba. Kuna iya ɓoye bututu a cikin firam na filastik, plywood ko chipboard. Amma masana sun yarda cewa busharar bushewa ce ta fi kyau a rike, ko da mai farawa na iya aiki tare da shi. Plasterboard na iya zama soyayyen tiled, fuskar bangon waya ko zanen, zai zama mai dorewa da amintacce.

Dancer daga Plasterboard: Abubuwan da ake buƙata da kayan aikin

Ta hanyar yin irin wannan akwati, ba za ku iya inganta maganin Aesthetics na gidan wanka ba, amma har zuwa wasu tsayayyen bututun daga lalacewa ta inji. Don aiki zai buƙaci:

Yadda ake yin akwatin alkama a bango?

Kayan aiki don kerar akwatin.

  • Takardar filastik;
  • Bar katako;
  • Katako antiisepics;
  • Putty;
  • spatulaas;
  • bututun ƙarfe;
  • Majalisar kwamfuta;
  • Caca;
  • matakin;
  • rawar jiki ko mai sarrafa;
  • kusurwa;
  • wuka;
  • guduma;
  • Dowels;
  • Yuro Shurus;
  • da kansa ya shafa;
  • fensir.

Sheowaya takarda na danshi-mai tsayayya da daidaitaccen Dandalin bango ya isa. Don aiki a cikin gidan wanka ko a cikin dafa abinci, zai fi kyau zaɓi zaɓi zaɓi na danshi, tunda condensate akan bututun kusan koyaushe yana kafa. Dukansu a cikin gidan wanka da kuma zafi na ɗan dafa abinci shine mafi yawan lokuta sau da yawa, don haka tasirin danshi zai kasance a wannan yanayin don zuwa ɓangarorin biyu.

Ana iya amfani da sandunan katako tare da sashin giciye na 40x40 ko 50x50 don ginin ko bangon hawa tare da bayanin ƙarfe. Bayanan martaba ne musamman don aikin wannan yanayin, kuma an bada shawarar riga a riga an rufe maganin maganin rigakafi don haka rayuwar aikinta ta ƙaruwa, kuma saman bai lalacewa da ƙira ba. Sabili da haka, a wasu halaye, bayanin martaba shine mafi kyawun zaɓi kuma yana da mafi dacewa don yin aiki tare da shi. Abubuwan da ake buƙata guda 2: Jagora da kuma formation na firam.

Yadda ake yin akwatin alkama a bango?

Yankin dijital na plasterboard.

Mataki na kan batun: Kanzashi don labulen yi da kanka: Masters tukwici

Dowels da Euro Shrup, ana amfani dasu don ɗaukar abubuwan ƙayyadaddun akan bango. Don haɗa sassan akwatin tsakanin kansu, ana amfani da subs na musamman na kai na musamman don itace, dole ne Kalen.

Ruwa na ramuka a wasu nau'ikan ganuwar kankare yana da matukar wahala, kuma rawar jiki ba shi da amfani. Tare da irin wannan ganuwar dole ne su jimre da taimakon mai aiwatar da injin.

Masana'antu na plasletous: Markup bango

Alama ta fara samar da ƙasa. Dangane da layin da aka yi niyya, Jagoran Pictofi ɗin (ko kuma mashaya na tallafi) za'a sanya shi. Daga girman da'irar da alama tare da takardar filasta, girman ƙarshe na akwatin zai bambanta, tunda kayan yana daɗaɗɗiya a saman firam. Wannan ya kamata a yi la'akari lokacin da alama. Tashin hankali na layin ganuwar, an gwada rufi da kuma juna da juna, bututun da square.

Akwatin bushewa bai kamata a yankin da ya ƙare don taɓawa murfin ƙwayar shi ko kaɗan ba, ana zaɓa faɗin firam ɗin waje, an zaɓi faɗar faɗar abin da ya ƙare. Lokacin da aka gama da fale-falen kumalin yumɓu, girman akwatin za a iya daidaita shi don haka cewa tayal taye ba lallai ne a daidaita ba idan nisa na akwatin ba zai yi musun abubuwan da suka gabata ba.

Ya dace don amfani da plumb don canja wurin alamar alama daga ƙasa zuwa rufi. Idan an buƙaci ƙarin alamomi don bango, ana yin ta amfani da rauni tsakanin bene da rufin da aka ajiye tsakanin maki biyu da aka ajiye ta hanyar daidai.

Dancer from plasterboard: firam gyara

Yadda ake yin akwatin alkama a bango?

Nau'in bayanin martaba na akwatin karfe don akwatin bushewa.

Akwatin mai sauƙi ne ƙira a haɗe zuwa firam, amma fasali na duk bututun da za a iya rufe yayin taimakonta sun bambanta. Saboda haka, lokacin da aka sanya, kuna buƙatar sanin lafiya kuma kuna ɗauka.

Bayanan martaba ko sanduna suna tare da bango an shimfiɗa ta farko. Bayansu, ana gyara rakunan, wanda ke haifar da protruding gaban akwatin. Idan fadin akwatin ya wuce 25 cm, kuma tsayinsa ya wuce 1.5 m, ana bada shawarar inganta ƙarfi tsakanin racks tallafi don yin jumpers. Nisa tsakanin kowane tsalle-tsalle kada ya fi mita.

Idan ana amfani da katako na katako, to, shi, ban da ainihin haɗin kai da maganin antiseptptics, ana buƙatar sarrafa shi da kuma a wuraren bacci. Masana'antu na musamman don jimlar itace tare da wannan sosai, kamar yadda suke da sauƙin amfani da bushe su da sauri. Baya ga kariyar itace mai inganci, irin wannan masassan garanti game da rashin tashin hankali yayin zafi da zafi, tun lokacin da ake amfani da su, akwatin ba zai tsayayye ba.

Tarihi game da taken: Mayana Maɗaukaki na bugun jini: ƙananan hotuna kyauta, Teapots tare da hotuna, Zazzage 'Ya'yan itãcen Rosehiph

Idan akwatin akwai a kusurwar ɗakin, to bayanin martaba ya fara haɗe shi da bango na Downels. Bayan haka, sun sanya jagororin a rufin, bincika kusurwa don zama 90 ° a kowane gefen.

To, inda bayanan martaba akan cirewa daga bangon bangon, saita wani sashi daga cikin bayanin martaba, wanda aka haɗe ta da son kai. Mataki na gaba shine shigar da yumbers, idan ya cancanta.

A cikin taron cewa akwatin baya cikin kusurwa, amma a tsakiyar bango, farkon matakin farko na sauri shine iri ɗaya: Bayanan yana haɗe da bango ta amfani da dowel. An sanya bayanan martaba na Semi kuma ana shigar da rufi a cikin masu zuwa tare da tsauraran iko na kusurwar 90 ° duk inda ya zama dole. Jumpers a ƙasa kuma ana shigar da rufi tare da nesa mai dacewa daga bangon, ana bincika ta amfani da matakin da aka aminta. An sanya rakunan a tsaye a cikin wuraren tsallakan wurare na jagororin, idan an shigar da Jumpers.

Yadda za a Dutsen akwatin alkama a bangon?

Coloring allo plasterboard ne mafi kyau saboda wannan akwatin ya ƙunshi yadudduka gaba ɗaya, kuma ba daga guda ɗaya ba. Saboda haka, ratsi da zai kasance a farko. Zagaya ya kamata suyi daidai da firam (don kada su yi a lokaci guda don iyakantaccen iyakokin racks na goyan bayan tallafin). Girman sauran fuskar suna alama a kan ragowar takardar kuma a yanka a kai bayan hakan. The gefuna na Verge ya kamata rufe gefuna na tube, don haka an katse kayan don shi, la'akari da wannan.

Yadda ake yin akwatin alkama a bango?

Tsarin Majalisar Kuma Dance Box na Lantarki ta bushe.

Ana iya gyara zanen gado ta amfani da sukurori na kai, suna kowane kowane 15-25 cm. Idan fadin ƙirar karami ne, to, ba za a iya gyara zanen gado ba ga jumpers. Lokacin da aka daidaita dukkan zanen gado, zaka iya fara putty da samuwar sasanninta. Dole ne su kasance masu santsi da kuma a wuraren hulɗa tare da ganuwar, da akwatin kanta. Don tsara kusurwar, yi amfani da kusurwa na ƙarfe ko filastik na musamman. Tsaftace sasannin a kan line Layer na dage farawa putty, kafin ya fara bushewa.

Mataki na a kan taken: fenti don zanen bangon waya: Menene fenti, launuka, hotuna, hotuna, hotuna za a iya fentin, bidiyo

Yadda za a ɓidiyon Reter Iser?

Lokacin shigar da akwatin bushewa, don ɓoye cire katako na katako, kuna buƙatar yin la'akari da buƙatar rami na kusa a cikin bututun da yake cikin bututu. Ana amfani da wannan haɗawa tare da siketing akan ƙwallon ƙafa idan kuna buƙatar tsabtace toshewar a cikin bututu. Ba'a ba da shawarar rufe wannan akwatin ba, zai zama mai amfani don siyan kofar filastik na musamman ko kuma ɓangaren kwamitin yana jujjuyawa bude hanyar sake dubawa.

Wajibi ne a tabbatar dindindin din dindindin a lokacin da ya dace zuwa wurin sewagage, inda aka haɗa shi cikin tashin hankali. Sau da yawa akwai leaks, ana buƙatar sa maye gurbin abubuwan. Kofar kofar shiga cikin wannan bangare na bututun ya kamata a gano shi sosai a gaban fuskantar ababen da aka kera. Cire shi cikin wani wuri mai ban mamaki, mai yiwuwa, ba zai yi nasara ba.

Matosai don bututun ruwa

Don waɗannan bututun, ana buƙatar shigar da su a wasu wuraren ƙofofi ko ramuka na fasaha. Samun dama ga irin waɗannan wuraren azaman lambobin ruwan zafi da sanyi, kamar yadda suke buƙatar ɗaukar shaidarsu da bincika aikinsu. Za a buƙaci ƙarin ramuka idan akwai bincika bawuloli, kayan kwalliyar gear, bawuloli ko masu biyan kuɗi akan bututun. Wadannan ƙofofi za su iya zama a gefen akwatin, don haka kamar yadda ba su rusa cikin idanu idan samun dama ga wuraren da suka wajaba.

Don ƙirƙirar irin ramuka, ana buƙatar don yanke ramuka a cikin zanen kayan bushewar bushewa, wanda a cikin girman da 1-3 mm dole ne ya wuce girman girman da aka shirya don shigarwa a ƙofar. Ya fi dacewa don yin waɗannan magudi kafin a shigar da takardar busassun a kan firam a cikin wurin da ake buƙata. Za'a iya sanya ƙofar a gaba kuma a yanka kawai bayan kayan yana hawa akan firam.

Sararin da aka ba da shawarar da ƙwararrun ƙwararrun masana don cika ulu na ma'adinan. Ya fice da abubuwan da aka watsa suka girgiza da hayaniya, waɗanda wani lokaci suna da ƙarfi sosai.

Biyo wannan, zaku iya amfani da madaidaiciyar putty kuma shirya farfajiya na akwatin don ci gaba da ayyukan sakamako, alal misali, don kwanciya fale-falen.

Bayan ya isa wannan matakin, zaku iya la'akari da shigarwa akwatin cikakke.

Kara karantawa