Abin da za a yi da yadda za a buɗe idan ƙofar filastik

Anonim

Windows-filastik da ƙofofin sune fa'idodin rashin amfani na zamani. Mun saba da aikinsu da ta'aziyya wanda wani lokacin yakan faru da su sau da yawa suna samun mamaki mana. Me za a yi yayin da ƙofar filastik ke lalata kuma babu damar buɗe ta?

Abin da za a yi da yadda za a buɗe idan ƙofar filastik

Yadda za a buɗe ƙofar?

Shawara mafi mahimmanci kuma mafi mahimmanci shawara da za ta ba ku wani maigidan ba don tsoro ba, koda idan lamarin ya tuba ya zama mai mahimmanci, tare da kai mai sauƙin yanke shawara abin da za a yi. Da farko kuna buƙatar bin wasu ƙa'idodi:

  • Kar a karye. Kayi ƙoƙarin amfani da ƙarfi idan babu wani dalili na ban mamaki. Aiwatar da karfi za'a iya karya shi da sassan filastik filastik kuma suna amfani da lalacewar kudi. Sau da yawa, ana iya kawar da fashewar fashewar sau biyu biyu, idan kun san yadda aka tsara ƙofar filastik ɗinku.
  • Kada ku ɗauki abubuwa masu kaifi. Babu buƙatar karɓar makullai ko trimming, ba tare da tunani ba abin da dalilin shi ne cewa ƙofar gidan baranda. Kuna haɗarin saboda haka kenan bayyanar ta.
  • Karka yi kokarin buga gilashin. Haske mai inganci yana da wahala da haɗari ga lafiya: Na farko, zaku iya zuwa ciwo, abu na biyu, idan yanayin sanyi na iya zama sanyi a kan titi. Idan akwai buƙatar wannan, windows gilashin za a iya rarraba.

Abin da za a yi da yadda za a buɗe idan ƙofar filastik

Abubuwan da ke haifar da matsawa na iya zama aƙalla uku:

  • Lokacin canza matsayin da "bude" zuwa "barin";
  • Lokacin rushewa, rike ko kulle;
  • Tare da skew ko dawwama a ƙofar baranda.

Ka yi la'akari da abin da za a yi a kowane yanayi daban.

Kafofin kofa yayin canzawa matsayi

Koran filastik har sau da yawa yana karfafa yayin ƙoƙarin motsi don fassara shi daga "iska", da kuma akasin haka. An katange hannun kuma ƙirar kanta tana daskarewa, dangane da aya ɗaya kawai, a matsayin mai mulkin, kuma yana da wuya a buɗe ko rufe shi.

Mataki na a kan batun: Nawa ne kudin hutawa da kyau a cikin hunturu?

A wannan yanayin, ya zama dole a tantance wane nau'in kayan haɗi. Ana iya samun sunan alama a farantin maƙarƙashiya. Kamar yadda aka nuna a hoto.

Abin da za a yi da yadda za a buɗe idan ƙofar filastik

Don samfurori tare da nau'in kayan haɗi "warkhaus", "GWO", a ƙarshen, kawai a ƙasa harshe mai ƙarfe tare da yatsa. Yana buƙatar dawowa zuwa matsayinsa na asali domin ya zama tsaye. A lokaci guda, hannu na biyu saita rike a tsaye zuwa matsayin "bude" kuma danna ƙofar. Sannan juya mai rike da a hankali kusa dashi.

Idan kana da kayan haɗi na alamar Aubi, to, maimakon harshe a ƙarshen, farantin karfe tare da bazara ya bayyana. A wannan yanayin, kuna buƙatar a daidaita shi da ƙofar, danna farantin zuwa hatimin, kuma ya mamaye ƙofa, yayin juyawa da wuya. Dubi yadda ake yin wannan akan bidiyon.

Jami wani murfin filastik

Sau da yawa yana faruwa cewa ƙofar filastik wanda ke canzawa saboda gaskiyar cewa rike ba ta aiki. Wannan na iya faruwa idan tsarin mashin yana buƙatar mai tsami, ko ya fashe. A cikin karar farko, da cikakkun bayanai na rike da ginin suna riƙe da akwatin. Don ƙirar filastik, duk wanda kake karba cikin shagon Chadistryottive na mota zai dace.

Abin da za a yi da yadda za a buɗe idan ƙofar filastik

Filastik na filastik don ƙofar baranda ya karya sau da yawa, musamman a wuraren zaman jama'a. Suna da rauni sosai da kansu, kuma a kan farashin ƙira sau da yawa ba ya dogara. Wasu lokuta isasshen ƙoƙari kaɗan kuma rike da zai watse ko a gaba ɗaya tsarin kulle zai karye. Idan ƙofar zuwa baranda yasasshen tafiye saboda karye rike, to, za a maye gurbin mafi kyawun fitarwa. Sabuwar rike ba ta da wahala sayan a cikin wani kantin sayar da musamman ko a kasuwa.

Domin cire tsohon rike, in ya yiwu, shigar da shi a cikin "bude" matsayi. Next, farantin kayan ado a gindin rike da rike kan kanta don tura shi daga madaidaiciyar matsayi zuwa a kwance, kamar yadda aka nuna a hoto. Tun da aikata shi, zamu ga skurruka a ƙarƙashin shi, wanda aka makamar rike da taga. Ta hanyar bayyana squerying scults tare da skydriver mai dacewa, kuna buƙatar kulawa da kanku kuma cire rike. Dole ne a saka sabon tsari a cikin wurin da aka tsufa da haɗe.

Mataki na kan batun: lissafin allon a ƙasa: Yawan jere da murabba'in mita

Iyo saboda skew ko nakasa

Hakanan za'a iya slifar da baranda saboda ta skew. Idan kun lura mummunan aiki na rike, siket, da lalata hatimi a wasu wurare, to yana iya zama faifai na ƙofofin ƙofar. Wannan tare da ƙofar baranda wani lokacin faruwa saboda mafi girman nauyi da aiki na dindindin.

Abin da za a yi da yadda za a buɗe idan ƙofar filastik

Daidaita skew kawai da hannayensu. A saboda wannan, da farko kuna buƙatar sanin abin da shugabanci yake da skew. Lokacin da ƙofar keched kuma babu damar buɗe shi don godiya da shi don godiya da shi don godiya da gani, wanda hanya ta mamaye ta. Idan za a iya gano ƙofar, aƙalla kaɗan, don gano skew ɗin shine mafi sauƙi. A cikin rufaffiyar jihar, ya zama dole a kewaya ƙofar tare da fensir, a buɗe shi, a kan kwantiragin zaka iya tantance abin da ya canza.

A gaban aiki lokacin gyara smew za a gudanar a cikin madaukai a cikin tsarin, da farko kuna buƙatar cire kukum ɗin yana kare su. A cikin taron cewa ƙofar ta juya a kwance, to ya isa ya jawo murfin murfin, sannan maɓallin hexagon ya juye dunƙule, wanda ke da alhakin jirgin saman kwance, gyara ganye na kwance.

Lokacin da ƙofar karkatar da hankali, don gyara shi, kuna buƙatar murkushe hexagon na dunƙule, wanda yake a ƙasa da ƙafar ƙofofin. Domin kofar da aka fi so su tashe, dunƙule dole ne ya zama mai jujjuyawa, kuma akasin haka, idan kuna buƙatar rage shi.

A cikin taron cewa duk ayyukan da aka lissafa da aka lissafa ba su taimaka don kawar da matsalar ba, to, wataƙila, muna magana ne game da lalata. Rashin daidaituwa na iya faruwa saboda yawan zafin jiki ko lalacewa. Dalilin na iya zama ba shigarwa mai inganci ko kayan da aka yi ƙofar da filastik. Yana da wuya sosai a gyara ɓarna da kansa, don haka zai fi kyau tuntuɓi ƙwararrun masana.

Abin da za a yi da yadda za a buɗe idan ƙofar filastik

RAYUWA

Don guje wa lamarin lokacin da filastik ke kawo matsala, kuna buƙatar koyon halayen daidai. Yi la'akari da manyan maki da yawa:

  • Buɗe kuma rufe kofofin suna buƙatar m motsi;
  • Kada ku ja da ƙofar ƙofar;
  • Lokaci-lokaci, aƙalla sau biyu a shekara, bayan yanayin rigar, kuna buƙatar sa mai motsi sassa na kofofin;

Mataki na a kan batun: yadda ake yin kyakkyawan gadon filashi da hannuwanku?

Hakanan, kar a manta da kare baranda daga zazzabi zazzabi diver.

Kara karantawa