Mataki-mataki-mataki shirye na bango ga filastar ta ado

Anonim

Kirkirar kyakkyawan ciki a cikin gidan yana buƙatar wasu shirye-shirye. A ƙarƙashin kowane abu na gama-gari, dole ne a shirya bangon bango ta hanyar musamman. A cikin labarin, zamu kalli yadda shirye-shiryen bango a ƙarƙashin filastar na ado ana yin hakan, saboda wannan shine mafi mashahuri gama.

Dalilin da yasa shirya bango

Mataki-mataki-mataki shirye na bango ga filastar ta ado

Motar kayan ado tana ba da ɗakin sabon abu da ban sha'awa sosai. Ga bango ya haskaka, da kuma shafi kanta mai dorewa ce, farfajiya kafin fara aiki ya kamata a shirya. In ba haka ba, Layer ya ƙare ba zai zama da ƙarfi ba kuma ba da daɗewa ba zai buƙaci ƙarin gyara da aikin sabuntawa, wanda zai zama mai tsada. Saboda haka, kafin fara amfani da ƙarshen ƙarshen bango, ya zama dole don yin daidai.

Bidiyo "Yadda za a shirya harsasai don ado da hannuwanku"

A cikin wannan bidiyon, kwararren zai nuna yadda ake shirya tushen zanen kayan ado akan kansa.

Abvantbuwan amfãni da rashin amfani

Amfanin irin wannan cin abinci sun hada da:

  • karko, ƙarfi da aiki;
  • juriya ga nau'ikan tasirin inji;
  • rikice rikice-rikice da fasa;
  • Za'a iya amfani da kayan ga kowane saman: kankare, itace, bulo, ƙarfe, da sauransu.;
  • ana iya amfani dashi don ayyukan waje ko na ciki;
  • danshi juriya, juriya sanyi da rufin sauti;
  • Don kerarre, ana amfani da kayan halitta kawai.

Na rashin nasarar wannan gama, yana da mahimmanci a lura da waɗannan abubuwan:

  • babban farashi;
  • Wahalar rushewa. Don cire irin wannan shafi, zai ɗauki lokaci mai yawa da lokaci;
  • Kafin hawa, dole ne a sarrafa shi daidai.

Duk da ma'adinai, wannan kayan ado yana zama sananne a kowace shekara.

Mataki na mataki-mataki

Kafin amfani da filastar kayan ado, dole ne ka yi wasu ayyuka. Yi la'akari da kowane mataki na shiri a cikin ƙarin daki-daki.

Shiri don plastering

Mataki-mataki-mataki shirye na bango ga filastar ta ado

Aikin da kansa mai sauki ne. A wannan matakin, za a yi irin waɗannan ayyukan:

  1. Dole ne a tsabtace farfajiya daga tsohon rufin: Paints, bangon waya, da sauransu ba shi yiwuwa a bar wuraren da suka fara kwarara ko zama sako-sako.
  2. Bayan haka, cire duk abubuwan da suka dace (misali, sukurori).
  3. Ganuwar suna da kyau sosai daga turɓayar da kowane irin gurbatawa. Stain din din din din din ya tsarkaka ne.
  4. Manden wajibi ne. Na gaba, wurin da naman gwari ya shafi naman naman gwari dole ne a rufe shi da abubuwan haɗin kai na antifiging.

Bayan irin wannan aiki, makircin dole ne mai kyau.

Bayan an yi shiri, zaku iya ci gaba zuwa mataki na gaba - amfani da filastar matakin.

Mataki na a kan batun: Dubu daga Crumbs na Marble Shin da kanka: Fasaha

Jign filastar

Mataki-mataki-mataki shirye na bango ga filastar ta ado

Kafin amfani da filastar kayan ado a kan shirye-shiryen shirya, kuna buƙatar amfani da layi ɗaya. Don waɗannan dalilai, da kullun gypsum putty ya dace. Ya isa ya rufe bangon tare da matakin farko na kayan farawa.

Idan ana shirya amfani da filastik na yau da kullun, to, 2 yadudduka da ƙare putty ya kamata a shafa. A sakamakon haka, ya kamata ya zama daidai sosai.

Ya kamata a lura cewa bangon bushewa ma ana buƙatar kulawa da Putty don guje wa bayyana na tube da gidajen abinci na kayan. Madadin Putty baya buƙatar kawai wani katako. Za a iya magance shi da wani yanki na musamman da aka yi niyya don aikin akan itacen.

Katanga bango

Mataki-mataki-mataki shirye na bango ga filastar ta ado

Bayan an yi jerin abubuwan da aka yiwa puignation, an yi shi, shimfidar ƙasa. Gaskiyar ita ce ba tare da ƙwarewar da ta dace ba tana da matukar wahala a aiwatar da irin wannan Layer don kauce wa bayyanar rashin daidaituwa. Sabili da haka, bayan putty an bushe sosai, a saman sa ya kamata ku yi tafiya Emery takarda (guda). Hakanan zaka iya amfani da injin niƙa.

Irin wannan tsararre zai ba da damar cire duk mahimman abubuwan ba da bambanci da zai iya shafar kare ƙarshe. A lokaci guda, ƙananan rashin daidaituwa za a ɓoye da filastar na ado ba tare da mummunan sakamako ba.

Ɗan itace

Mataki-mataki-mataki shirye na bango ga filastar ta ado

Bayan gama Putty bushe (ya wajaba, ga mafi karancin awanni 24), dole ne a yi hasashen ganuwar. Don cikakken cim ma wannan matakin, ya kamata ka zama daidai da ingancin kayan aiki. Don aiki, kuna buƙatar spatula tare da ɗagawa a gefuna. Ba ya barin bayan kanta ratsi da rabuwa.

Dole ne a aiwatar da na farko, tun lokacin da mayafin ado za a yi amfani da shi azaman mafita, wanda ya ƙunshi ruwa. Aikace-aikace na ƙarshe akan ganuwar za su guji hanyar rarraba mafita tare da aikin aiki.

Bayan amfani, da farkon ya kamata ya bushe da kansa. Don mafi kyawun kama, irin wannan maganin ya kamata a shafa a cikin yadudduka biyu. Kowane Layer dole ne ya bushe game da awanni 12.

Shpaklevka

Mataki-mataki-mataki shirye na bango ga filastar ta ado

Wannan matakin ya tsallake idan yanayin yanayin rubutu (alal misali, Leonardo) an rufe shi. A cikin wasu halaye, ana amfani da bakin ciki na Putty, wanda bayan na farko dole ne ya hau yin bacci daidai, sutturar da ba ta dace ba. Bayan aiwatar da wannan matakin kuma cikakken bushewa, ya zama dole yashi kadan sake.

Mataki na kan batun: rufin katako a cikin gidan wanka

Kamar yadda kake gani, shirye-shiryen bango don amfani da filasannin kayan ado shine tsari mai sauƙi. Koyaya, saboda nasarar gama ƙarshe, duk matakan ya kamata a yi akai-akai kuma yadda ya kamata, a ba kowane Layer ya bushe.

Kara karantawa