Shigarwa na madaukai a cikin ƙofar gidan yanar gizo, yadda ake amfani da fasten

Anonim

Shagunan ciki suna aiwatar da su ta hanyar shagunan da ba tare da hadinai ba waɗanda aka wadata su cikakke, don haka yi zaɓi da ya dace na samfurin dacewa da dacewa da zaɓin madaukai. Shigarwa na bayanan inopies zai kasance ɗaya daga cikin hanyoyin da suka fi dacewa da hawa hawainan. Don shigar da madaukai da kyau a kan ƙofofin cikin gida, kuna buƙatar zaɓan wurare masu dacewa da wurare masu dacewa, suna alama da su inda za a ke dama.

Shigarwa na madaukai a cikin ƙofar gidan yanar gizo, yadda ake amfani da fasten

Don shigar da ƙofofin gida, ana amfani da madauki na katin.

Shigarwa na madaukai ya danganta da nauyin ƙofar ciki

Amfani da madauki na katin lokacin shigar da ƙofofin gida a kasarmu shine ya fi shahara. Katin da keyewa sun kunshi faranti biyu, wanda ake kira fuka-fukai ko katunan, wanda akwai ramuka na musamman, ta waɗanne samfuran ana ɗaure su da zane-zanen da za su zana tare da zane-zanen.

Shigarwa na madaukai a cikin ƙofar gidan yanar gizo, yadda ake amfani da fasten

Zabi na madaukai ya dogara da girman da nauyin ƙofar.

Rasha samar da wannan nau'in madaukai shine rushe daga Soviet lokacin. Wannan nau'in samfurin shine talakawa, kodayake girmansa ya bambanta sosai. Ba a sake amfani da wannan nau'in madaukai lokacin da shigar da ƙofofin gida ba, tunda suna dacewa da su don titin fences ko wuraren da ba mazaunin titi ba.

A cikin samfurori biyar na hanyoyi akwai ramuka 5 don ɗakunan murya na kai akan mahimman katunan, kuma a cikin haɗi huɗu - 4 ramuka, don haka suke sakin suna a cikin mutane kamar hudu da biyar. Zaɓi samfurin da ake buƙata na girman takamaiman girman ana buƙatar yin la'akari da nauyin ƙofar. Millalai masu nauyi suna rataye akan manyan madaukai, kuma wuta - a kan waɗanda suke karami. Don nauyi mai nauyi, amfani da madaukai uku ya dace, amma ga huhu, wanda zai sanya kayan aiki a matakin da ke sama.

Yadda ake yin alama da alama a hankali don yanke ramuka don madaukai

Shigarwa na madaukai a cikin ƙofar gidan yanar gizo, yadda ake amfani da fasten

Alama don madaukai tare da girma.

Yi alaka don saukarwa a cikin hanyoyi biyu. Na farko yana da alaƙa da madauki da aka yi wa ƙofar kofar, tare da bugun fensir na fensir. Yawanci, ana ta da ƙofofi saboda samfuran guda biyu waɗanda suke a ƙasan kuma a saman, da nisa tsakanin su ya kamata ɗaya.

Lokacin shigar da madauki na uku, ana iya sanya shi a cikin cibiyar ko canzawa. Kafin kafuwa, ana yin alamun musamman ta amfani da fensir wanda ya fifita shi sosai. Ana iya yin wannan ba kawai a kan ƙofar ƙofa ba, har ma a kan kofar Cuvase. Yana yiwuwa a sanya alamun a hanya ta biyu da ke sama da ƙasa, koma daga gefen zane a 15 - 25 cm. Bayan haka, wuraren da aka yiwa alama.

Mataki na a kan taken: Matassi plast na wanka - Dance Dance

Lokacin da alamomin wuraren alamomin ramuka, ba shi yiwuwa a rikita rai, inda ƙofar ke ƙasa, da kuma inda saman, la'akari da yadda zai tsaya a bayan hauhawar wuta. Idan kuna da tabarau, ƙofar ya kamata ya kula da yanayin su na musamman ga inda suke.

A wannan yanayin, gefen madaukai an haɗe shi da gefen ƙofofin ta ƙofar. Idan an ƙidaya kayan aikin, to dole ne a aiwatar da kisan seat tare da daidaito daidai, kamar yadda ba shi yiwuwa a ba da damar murdiya ta hanyar shigar da tsarin.

Shigarwa na madaukai a cikin ƙofar gidan yanar gizo, yadda ake amfani da fasten

Alamar karkashin madauki za a iya aiwatar da shi ta hanyar haɗe shi a ƙofar za ta iya sauya, kuma saka a fensir.

Lokacin da itacen ƙofa yana tattare, da kuma duk masu girma iri ana yin su, sannan je zuwa shigar madaukai inda aka tsara su. Ya kamata a sanya samfuran a waɗancan wuraren da aka ƙarfafa su ta hanyar alamomi, zai ba da damar da za a yi tunanin yadda zasu yi.

Wurin da madauki zai yi kama da zaɓi na farko idan babu wasu bambance-bambance daga sabuwar ƙofar ciki. Duk masu girma dabam sun yanke shawarar kawai lokacin da aka bincika ƙofar gidan gani. Shigarwa na madaukai a ƙofar ƙofar da kofa ana yin la'akari da shi cikin asusun buɗe kofofin.

Gwajin samfurin daidai da ƙirƙirar halitta don ƙofofin katako

Shigarwa na madaukai a cikin ƙofar gidan yanar gizo, yadda ake amfani da fasten

Zaɓuɓɓuka don shigar da adadin madaukai daban.

Kafin siyan madauki, ya kamata a gano shi wane irin madauki za a buƙaci, wannan dama ce ko hagu. Don yin wannan, ana buƙatar tashi kusa da buɗewa inda ya zama dole a tuki a ƙofar gidan yanar gizon. Babban abu shine cewa yana buɗewa a lokaci guda. Yana da mahimmanci kada a rikita bangarorin kuma kada a tsaya ne domin ƙofar tana buɗe kanta, wanda ba daidai bane.

Bude kofa ana buƙatar kanku don kanku, wanda zai nufin cewa ta hanyar da aka buɗe ta hagu ko dama. Idan a gefen hagu, to kuna buƙatar yin zaɓi na hagu madaukai, kuma idan a hannun dama, to dama. Kashi ne don fahimta, yana da mahimmanci a tantance nau'in samfurin da ake buƙata.

Zabi wannan nau'in samfuran don gyara ƙofofin gida, yana da mahimmanci kada a rikita su a tsakanin juna, lura da dukkanin wuraren da suka dace da su.

Idan kofar an yi ta itace, to ya kamata a yanka tare da wuraren da aka ɗora daga itacen itace daga tsarin ƙofa ta amfani da wuka mai kaifi. Yin bakin ciki, wanda ya isa yayi la'akari da abin da ake samun kauri a madaukai. Don mafi dacewa yankan yanke a cikin itace, an yanke shi a tsaye a tsaye yana yin la'akari da kayan samfuri. Idan kawai an yanke shi a kwance, to wannan na iya haifar da rabuwa da wuraren da ba dole ba ne na ƙofar katako.

Mataki na a kan Topic: Cabin Showir ba tare da rufin ba

Shigarwa na madaukai a cikin ƙofar gidan yanar gizo, yadda ake amfani da fasten

Bayan aiwatar da aikin hannu, an yi sashen ta hanyar chisel ko ko kuma na musamman.

Hakanan, halittar yanke a kan zane ana aiwatar da su. Idan, lokacin ƙirƙirar tsagi, yi amfani da Hillel, sannan wannan zai haifar da gaskiyar cewa za a lalata zane-zane.

Kisan wannan aikin ta amfani da CISLEL baya yiwuwa, tunda zai ɗauki lokaci mai yawa, kuma ramin da kanta ba zai kalli da kyau ba. Idan an riga an yi tsagi a cikin abin da ya dace, an yanke shi tare da kurma. Idan kuna da ƙuƙwalwa akan yanar gizo, an canza madauki, wanda ba komai ba ne.

Ta hanyar yin zabi na madaukai, ya kamata ka tuna cewa kana buƙatar watsa idan kana buƙatar yin kayan daki a cikin gidan. Kuma cire sash na iya zama hanya mai rikitarwa. Don cire ƙofofin cikin gida, kuna buƙatar murkushe gefen dama ko hagu na ƙofar.

Yadda za a aiwatar da shigarwa na madaukai a kofofin ciki daidai

Don watsi da madaukai, kuna buƙatar kayan aikin kayan aikin da zasu taimaka wajen sauƙaƙe duk aikin:

Shigarwa na madaukai a cikin ƙofar gidan yanar gizo, yadda ake amfani da fasten

Daidaitaccen Montage na madauki shine lokacin da madauki ya shiga daidai a cikin tsagi, an ba da izinin zane 0.1-0.5 mm.

  1. Screwdriver.
  2. Rawar soja.
  3. Cutarwa.
  4. Bakin ciki na bakin ciki.
  5. Awl.

Don shigarwa na madaukai hawa, ƙananan wurare dabam dabam na iya zama da amfani, tabbatar da samun fensir ko alama a hannu. Kafin shigar da madaukai, ana cire katangar. Dole ne a shigar da ɓangaren ɓangaren alfarwa a cikin akwatin, da ƙananan - a cikin zanen kofa.

Za'a iya bayar da babban daidaitaccen izinin shigarwa idan ka cire burodin zane a cikin akwatin ƙofa, wanda zai sa ya yiwu a gano yanayin alamomin da aka yi don tafiyar da madaukai da aka yi don tafarkin madaukai. Yana da matukar muhimmanci a bincika karkara daban-daban, saboda koda tare da karamin kuskure akwai wani yanayi wanda ƙofar gidan yanar gizon za ta bude da kuma rufe masu.

Aiwatar da madaukai zuwa ciki na zane, kuna buƙatar saka idanu inda hinges suke. Dole ne a yi magana a gaban gaban, wato, inda ɗakin intanet zai buɗe.

Yadda ake amfani da masu taimako a cikin aiwatar da hawa madauki

Shigarwa na madaukai a cikin ƙofar gidan yanar gizo, yadda ake amfani da fasten

Zane daga cikin na'urar da masu ɗaukar kaya na madauki.

Na gaba, ya kamata ka gyara sassan tare da taimakon samawalin son kai a saiti guda tare da hinges. Kafin su zana masu ɗaure, ya kamata ku haɗa ramuka da alamomin a gare su, wanda zai hana tsonan itacen a yayin murƙushe ƙwayoyin.

Mataki na kan batun: Yadda za a gina aladu da kanka

Idan kuna buƙatar ƙwanƙwasa ƙafar gidaje don ƙofofin ciki, kuna buƙatar yin ƙarin hanyoyin rikitarwa fiye da lokacin da shigarwar al'ada. Na'urorin haɗin gwiwar secontane don kofofin suna buƙatar shiri na farko na zurfin wurin zama. An yanke rami a kan ainihin zullun. A hankali ta amfani da injin niƙa.

Ofaya daga cikin mafita zuwa ga matsalar da ta dace yankuna shine amfani da kayan aikin na, wanda ke buƙatar wasu ƙwarewa yayin aiki tare da su. Yanke madaukai sun fara bayan shiri duk kayan aikin kuma sanya jaman a cikin ganyen ƙofar da akwatin ƙofa.

Haɗa madaukai tare da sukurori, tabbatar tabbatar da tabbatar da cewa madauki baya tafi. Sukurori koyaushe a hankali a cikin cibiyar ta hanyar yin alamomi na musamman a cikin hanyar fensir, sannan sanya su da semeboboard. Wannan zai iya hana hinji mai nauyi mai yawa tare da sukurori a cikin tsarin tsayayye.

Idan madaukai ƙofar suna jin damuwa daidai, to lallai ne su kasance a wuri ɗaya. Idan ana gano madauki, to, kada ku zama mai laushi, zurfafa dandamali zuwa matakin da ake buƙata, amma bai ƙara ba. Bayan haka, ta amfani da layi, ya zama dole don bincika daidaito na madauki ya dace.

Idan an gujin hayar, to bayan shigarwa, babban rata tsakanin ƙafar ƙofa da zane. Daidai an shigar da madaukai na ciki, zaku iya tabbatar da bude sash a wani kusurwa na 180 °. Aukar da coors zasu iya jure ya kamata ya zama ba fiye da 50 kilogiram.

Bayan haka, saka abubuwan kowane madauki tsakanin kansu. Tare da aiwatar da wannan aikin mai zaman kanta mai zaman kanta, an ɗaga ganyen ƙofar don ya sa ya zama zai iya tantance ma'anar haɗuwa da kayan haɗin. Kowane kwarari ya shiga cikin rami da ake so tare da hannun kyauta bayan shigar da kayan levers a cikin jirgin da ake so.

Wannan matakin hawa shine mafi wahala, sannan daidaita wurin ganyen ƙofar, yana gyara shi da lafazin. A sakamakon haka, ana samun gatan iri ɗaya tsakanin mai girma da kuma sash a ko'ina cikin kewaye. Dukkan tsarin aikin ya kamata a yi musamman sosai a hankali kuma a hankali.

Idan akwai yanayin da ke da alaƙa da zaɓin madaukai don ƙofofin ciki, yana da kyau a zaɓi inopdogen.

Yakamata ka dace da hinges yayin da kake rike kofar. Bayan tashi, madaukai suka fara saka madaukai, wanda kuke buƙatar mataimaki.

Abu na gaba, duba ƙofofin har ma da motsi, da kuma latch yana da alaƙa a kan kofa na Jattr tare da farantin kullewa. Idan ya cancanta, an motsa shi idan ya fara yin amo lokacin rufe ƙofar, to, shafin ƙarfe ya ɗan daidaita.

Kara karantawa