Yadda ake yin ma'aunin murfin tare da hannuwanku?

Anonim

Dattawa ba kawai ƙirar gida mai salo ba ne, amma kuma yana da amfani da ƙira da yawa. Abubuwan kayan zamani da aka yi amfani da su wajen kera rufaffiyar maɓallin suna iya ware ɗakin daga waje, yana ƙara rufi da aminci.

Yadda ake yin ma'aunin murfin tare da hannuwanku?

Rufin rufin ba kawai ƙirar ciki mai salo bane, amma kuma yana da amfani da ƙira da yawa.

Ofaya daga cikin manyan ayyuka wanda dole ne a magance lokacin da aka tsara tsarin dakatarwar shine ma'aunai. Ba wai kawai bayyanar rufin da zai dogara da daidaito na dukkan ma'aunai ba, har ma da sabis na sabis. Saboda haka, don magance wannan aikin ya kamata a kusata tare da cikakken alhakin. Na gaba za a ɗauka yadda ake yin rufi.

Rajistar hanyar wani ma'auni

Kafin yin odar zane mai shimfiɗa, kana buƙatar yin auna rufi, inda za a saka shi, kuma a kirkiro zane mai aiki. Idan kuna shirin kashe duk ma'aunin kanku, to kuna buƙatar takamaiman ma'aunin. Ana iya samun shi a cikin kamfani da ke aiki a cikin kere da shigarwa na keɓaɓɓun rufi.

Yadda ake yin ma'aunin murfin tare da hannuwanku?

Rajistar nau'i na ma'auni.

A cikin hanyar ya zana zane mai tsari na samfurin nan gaba. A wannan yanayin, dole ne a sanya duk ma'aunai tare da matsakaicin daidaito (ragi na ba a yarda da mm 5 mm). Idan an yarda kurakurai lokacin da yake aunawa, to, za a yi rikodin dakatarwar dakatarwar ba daidai ba, wanda zai haifar da ƙarin kuɗin kuɗi na wucin gadi da na kuɗi don kawar da duk rashin daidaituwa.

Ya kamata kuma a la'akari da cewa idan tsakanin matakan da har zuwa shigarwa na rufi da aka kai kowane aiki a cikin dakin, to wannan zai iya haifar da bayyanar rashin jituwa tsakanin mai yi da abokin ciniki.

Saboda haka, don guje wa irin wannan yanayin, kuna buƙatar bibiyar shawarwarin da ke gaba:

  • An aiwatar da ma'aunin shimfiɗa ta hanyar 2 daban-daban waɗanda za su yi aiki da kansu da juna, bayan an samo sakamakon da aka samo tare;
  • Wakilin masana'anta dole ne ya duba zane kuma tabbatar da daidaitonsa.

Mataki na a kan batun: Garuwar fuska ta hanyar dutse - zaɓi na chic

Aunawa idan aka shirya don tsari mai sauƙi

Kuna iya buƙatar duk ma'aunai:

  • Caca;
  • Laser Rangferinder;
  • nau'i;
  • fensir.

Yadda ake yin ma'aunin murfin tare da hannuwanku?

Nama rufi don sanya tsari mai sauƙi.

Idan ɗakin da aka shirya don shigar da aikin da aka ɗora, yana da tsari mai sauƙi (murabba'i ko murabba'i ko square), to, hanyar don aiwatar da ma'auni da zai yi kama da wannan:

  1. Zana zane.
  2. Auna tsawon duk bangon bango kamar yadda zai yiwu zuwa rufin. Dukkanin bangon da kuke buƙatar auna, saboda cikakken girman siffofi na geometric a cikin gini (bango ɗaya a cikin ɗaki ɗaya a cikin ɗaki ɗaya na iya zama fiye da sauran don sauran girki da yawa). Har ila yau, ganuwar dunguma na iya gurbata ainihin hoto, don haka ya kamata a yi ma'aunai kusa da rufin kanta.
  3. Sauki da diagonal na dakin. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa matsakaicin adadin mai yiwuwa ya auna ya kamata a nuna shi a cikin ma'aunin ma'auni, wanda zai rage yiwuwar kuskure don rage girman kuskure.

Nama rufi don daki na hadaddun kai tsaye

Idan dakin wani hadaddun polygon, to, a wannan yanayin kuna buƙatar:
  1. Zana zane na daki.
  2. Auna duk ɓangarorin madaidaiciya na bango, kuma ƙimar da aka samu an ƙara su a cikin fam.
  3. Raba dakin zuwa yawan adadin alwatiku da ake so, bayan haka don auna dukkan bangarorinsu. An yi dabi'un da aka samu a cikin zane.
  4. Idan rufi a cikin gidanka yana tallafawa ginshiƙai ko kuma kuna da wasu dalilai waɗanda zasu iya shafar daidaitattun ma'aunai, saka su a kan zane.

Aunawa da matakin farko-biyu

Irƙirar rufin mai shimfiɗa ta madaidaiciya-biyu shine babban aiki wanda kuke buƙatar ɗaukar adadin abubuwan. Sabili da haka, an bada shawara don amincewa da wannan aikin ta kwararre. Idan kun amince da tabbaci a cikin iyawar ku, zaku iya ƙoƙarin aikata shi da kanku.

A rufin-biyu yana ba ku damar ƙirƙirar ɗakin ƙira na musamman, ba shi sabo kuma ku kawar da flaws.

Yadda ake yin ma'aunin murfin tare da hannuwanku?

Nama rufi saboda dakin hadaddun madaidaiciyar tsari.

Mataki na kan batun: Arbor daga bututun bayanan tare da nasu hannayensu: zane da hotuna

Tare da zabi na dama na ƙirar da aka dakatar, yana yiwuwa a yi sarari mai tasiri.

Lokacin zabar kunnawa biyu na gaba, ya kamata ka kula da masu zuwa:

  1. Tsarin curvilinear zai yi kyau sosai a cikin ɗakin fili. Kuna buƙatar sanin cewa irin wannan wurare waɗanda ke iya ba don ba kawai don ganin ƙara sarari ba, har ma don kunkuntar shi.
  2. Don irin waɗannan tsaunuka, zai fi kyau a zaɓi kayan tare da alamu na ado, zuwata da shigarwar don fitilu.
  3. Yana da matukar muhimmanci a kirkiro tsarin hasken, wanda zai yuwu a ba da dakin wasu fasali na aiki da yabawa.
  4. Don gina rufin-biyu, ana bada shawara don amfani da kayan da yawa a launi da kayan rubutu. A matsayin tushen, farin launi zai zama da alama, wanda aka daidaita tare da sauran tabarau.

Duplex Stressan yana canzawa na iya zama iri daban-daban, ma'aunin waɗanda suke da nasu namu. Mafi mashahuri ƙirar kayayyaki na matakin biyu shine:

  • An rufe kwana;
  • ellipse;
  • da'irar;
  • Daga bango zuwa bango.

Yadda ake yin ma'aunin murfin tare da hannuwanku?

Aunawa na matakin biyu.

Rufe abin da aka rufe shine ƙirar sabani. Froze kamar haka:

  • Dukkanin adadi ya rushe ta hanyar maki a kan Arcs, wato, a kan wuraren shakatawa tare da radius na kullun (A, B, c, ... J);
  • Matsakaita na sakamakon arcs an auna (L1, L2, ... L10);
  • Daga kowane lokaci (alal misali, daga aya a) an auna shi da duk diagonals;
  • Ana lissafta tsawon dukkanin Arcs (D1, D2, ..., D10).

Bayan kowane ma'auni, kuna buƙatar ayyana wurin da matakan 1 da na 2 da za a sanya matakan rufi na 2. A lokaci guda, sketch yana nuna tsawo na 1st da 2nd mataki da nau'in canji (canji mai sauƙi, tare da backliit, da sauransu).

Matsayi na rufin layin guda biyu na elliptical fom yana da sauki. Don yin wannan, kuna buƙatar auna girman 2 na Ellipse, saka wurin sanya matakin na 1 da 2 da nau'in canji. Don ƙirar da aka daidaita, kawai diamita na da'irar da ƙarin nuni na bayanai, kamar yadda a cikin misalin da ya gabata, dole ne a auna shi.

Mataki na kan batun: Balcony Glazing da Cirewa: Reviews da Fasaha

A kan daidaita ma'aunin kudaden da aka tsara da nau'in "daga bango zuwa bango", ana aiwatar da daidai da wannan ƙa'idar kamar yadda a farkon shari'ar.

Zai yuwu a yi auna nauyi a rufin da aka ɗora. Babban abu shine a bayyane duk ka'idodi da shawarwari.

Kara karantawa