Abin da ke sa tanki mai bayan gida

Anonim

Rum ruwa ne shahararrun karfe 200 da suka gabata, lokacin da mutane suka fara amfani da kayan shafa da ruwa. Da farko dai tanki na magudanar da aka saba fitar da nau'in bawul din zuwa bayan gida. Sannan akwai tanki, sanye take da rike, da kuma an cire warin da ba dadi sosai.

Abin da ke sa tanki mai bayan gida

An yi imani cewa aikin tanki an shirya shi akan ka'idar taron hydraulic Majalisar.

A zamanin yau, tankunan magudana akan rarrabuwa sun bambanta sosai, kuma na'urar bayan gida na'urar tana da amfani a duba a gaba.

Don zaɓar zaɓi daga kewayon zamani, daidai abin da ya fi dacewa da ku, tare da wannan na'urar ta fi kyau sosai don sanin kusanci.

Iri na magudanar ruwa

Wanke tsarin tanki.

Ta hanyar nau'in kayan, magudan tankuna na bayan gida sun kasu kamar haka:

  • Karfe mafi yawa daga baƙin ƙarfe) - zasu zama lokaci mai tsawo, amma a cikin bayyanar ba shi da kyau;
  • Yumbu - irin wannan tanki yana aiki da aminci, shigarwa mai sauki ne, zaku iya zaba daga yawan adadin nau'ikan da launuka;
  • Filastik - suna da sauƙi don hawa, amma suna da babban abin halarci: suna da sauƙin lalacewa, hutu.

Ta wani nau'in tsarin halitta:

  • Nau'in Hannun - Za'a iya buɗe ƙawancen tanki gwargwadon sha'awar mai amfani, kuma adadin taya da ake amfani da shi za'a iya daidaita shi daban;
  • Nau'in injiniya - ana yin daidaitawa daidai ba tare da wani sahu ba.

Abin da ke sa tanki mai bayan gida

Zane mai zane da kuma ka'idodin aikin tanki mai zaman kansa.

Ta hanyar nau'in jawo, an rarraba tanki kamar haka:

  1. Gefen - an ƙarfafa sarkar akan tanki, kuma tanki da kanta yana kan wani tsayi na bayan gida. Hanyar magudi tana aiki kamar wannan: Lokacin da aka fitar da igiya, lever ɗin an kore shi - a ƙarshen ƙarshen, wanda ke ba da izinin faduwa, wanda ke ba da ruwa ya faɗi cikin bututun mai.
  2. Babba - a saman murfin (a matsayin mai mulkin, a tsakiya) akwai maɓallin ko kai. Ruwa a cikin bututu na magudanar ruwa ya faɗi bayan an danna maballin ko ta haifar da sanda, wato, sanda ne. 'Yan wasan roba a lokacin latsa ya tashi da ruwa.

Mataki na a kan taken: Yadda za a dinka bututun a cikin gidan wanka sin-kai-kanka

Ta hanyar kafaffen shigarwa:

  • Zaɓin na farko shine lokacin da tanki yana kusan a ƙarƙashin rufin, kuma tare da bayan gida yana da alaƙa ta amfani da dogon ƙarfafa. Wannan zabin yana samar da babban matsin lamba a kan zuriya, amma a cikin zane na zamani yana da kyau sosai;
  • Zabi na biyu - tanki yana karfafa kan bayan gida. Don aiwatar da wani aikin gyara, ya dace sosai;
  • Zabi na uku shine a shigar da akwati magudana a bango. Yana ba ku damar adana ƙaramin sarari a cikin ɗakin kuma yana duban a hankali. Rashin kyau shine gyaran da aikin shigarwa ana tabbatar da kyau sosai.

Tank Tank - Ina ruwan ya zo?

Magudana tanki tare da shiryayye, gefen fara: 1 - murfin tanki, 4 - Lever, Lever, 9 - Tank, 9-Tank Perellus, Sa'an nan - shiryayye, 11 - ingarma, 12 - saddy nutsuwa, 13 - goro, 15 - kafet, shekara 15 - Arc, 19 - Suttura.

Tankalin bayan gida ne, filastik ko akwatin karfe, wanda yake da nau'ikan nau'ikan iri, kuma ana iya amfani da kayan ɗabi'a da yawa azaman kayan aiki. Amma manufar tanki wani tsari ne mai zurfin ruwa. Wannan aikin yana yiwuwa ne saboda gaskiyar cewa a cikin tanki Akwai wani abu mai sauki na abubuwa biyu: na'urori don magudana ruwa da na'urorin samar da ruwa.

A cikin ƙarin daki-daki, ana bincika tanki, zaku iya ganin tasowar ruwa da bawul na ruwa, pear, levers da overflow. Ana iya yin su da abu daban-daban: taso ruwa, alal misali, za a iya yi da tagulla ko filastik, pear - daga filastik ko roba. Suna iya bambanta cikin tsari ko hanyoyin da ke cikin fili, amma a lokaci guda ƙa'idar aikinsu ba canzawa ba.

Mataki na kan batun: Labarai a baranda - yi kanka

Na'urar ciyar da tanki mai sauki: Yana aiki tare da taimakon mai da alhakin da aka saita a cikin tanki. Za a iya yin tsarin abincin da yake ciki ɗaya daga cikin hanyoyi masu zuwa:

  1. Armature yana saman saman ɗakin gida na magudanar ruwa, kwararar ruwa yana tafiya ta canal gefe. A cikin wannan rubutun, taso kan ruwa yana kan ƙarshen lever. Lokacin da aka kai wani matakin, kishiyar ƙarshen lever fara sanya matsin lamba a kan sanda, kuma samar da ruwa ya mamaye tare da taimakon membrane. Wannan tsarin yana da hayaniya, amma a cikin samar da kayan cikin gida yana da kowa.
  2. Karamin abinci - Armature tana ƙasa da tanki. A cikin wannan tsarin, kamfen ɗin yana motsawa tare da madaidaiciyar jari. A kan rembrane na kullewa, ana yaduwar makamashi lokacin da tasowar ruwa ya motsa tare da dillali na musamman wanda yake iyakance matakin ruwa a cikin tanki. Idan aka kwatanta da wanda ya gabata, ana samun wannan zaɓi ta hanyar shuru.

Ruwan ciyar da kayan aikin a cikin miƙirin sa mai sauki ne, wanda ya danganta ne da duk sanannu na zahiri. Amma kowane tsari, har ma da farko na ƙarshe, zai iya kasawa. A cikin tsarin tasowa, irin wannan lalacewa na iya faruwa:

  1. Jinkirin samar da ruwa. Mafi sau da yawa, dalilin shine clogging membrane. Don gyara shi, ya isa ya tsabtace ramin samar da ruwa daga datti. Dole ne a rarraba ƙwayar ƙwayar cuta a hankali, sannan kuma ya tattara, tun da ba ya barin cikakkun bayanai. Kayan aiki don tattara kayan da baya, kuna buƙatar mafi sauƙi: fushini, shirye-shirye.
  2. Yawan adadin ruwa a cikin tanki. Dole ne a daidaita matakin ta daidai - maganin ya dogara da nau'in iyo. A cikin wadatar da a gefe, an daidaita matakin ta hanyar zaki na lever, saboda abin da gefen tare da tasoshin yake saukar da. A cikin abinci na kasa, an nuna matakin ta jujjuya dunƙule na duniya. Ya kamata a juya ya juya domin ya kamata ruwa ya fadi kuma matakin ruwa ya fadi.
  3. Idan Levers Levers Levers Levers ya fashe, to an maye gurbin dukkan tsarin ginin.

Mataki na kan batun: Shigar da Balcony KV eriya

Yadda aka shirya tsarin magudi

Magudana dabarun tsara zane.

Me zai faru bayan danna maɓallin magudana? Tare da wannan aikin, an ƙaddamar da tsarin tsarin magudi. Wasu daga cikin tankunan gida na katako na kwanon gida suna sanye da hanyoyin plantes guda biyu, saboda abin da za a iya ɓata ruwa.

Ta latsa maɓallin, mai amfani yana kunna sanda, motsi wanda ya tayar da pear kuma yana buɗe bawul ɗin kullewa yana tafiya cikin bayan gida, sa'an nan kuma cikin lambobin. Mai alhakin wannan tsarin ƙarfafa, tsara don daidaita magudana daga tanki. Tsarin tanki mai, dangane da nau'in, na iya, ba shakka, wasu fasali, amma a kan miƙun aiki gaba ɗaya ba zai shafi ba.

Idan akwai gazawar a cikin aikin tsarin, waɗannan abubuwan suna iya zama dalilin:

  1. Toshe - an cire wannan matsalar ta hanyar tsara matakin overflow. Ya kamata a ɗaga shi zuwa nesa mai lafiya don haka shigar da tasoshin don samar da ruwa ya tsaya ƙasa sama da ambaliya ta fara.
  2. Bawul din ya wuce ruwa. Anan mafita na iya zama kamar haka: Sauya membrane na roba wanda ya zama marar kuskure ko cire datti da kuma inganta shi a ƙarƙashin bawul, wanda ya tara yayin aiki.

A cikin samfuran zamani, domin canja membrane, cire cire tanki bayan gida ba za a buƙata. Hanyar ta ƙunshi sassa biyu na sassa biyu, kuma don yin aiki ya isa ya cire babba, yana jujjuya shi. Game da lalacewar inji lalacewar abubuwan da aka gyara, rushewar ya fi tsanani. Ba koyaushe zai yiwu a maye gurbin abu ɗaya kaɗai ba - wani lokacin ya zama dole don canza dukkan hanyoyin gaba ɗaya.

Idan zaku shigar da kwanon gida na ruwa, umarnin don hakan zai sami taimako mai mahimmanci. An shafa su ta hanyar wannan hanyar ma ba a kware sosai ba, kuma yadda za a tattara taron.

Kowace matakan koyarwar ya kamata a kira shi kamar yadda zai yiwu, to, ya zama ya zama daidai ya tattara kyakkyawan tsarin aiki.

Kara karantawa