Mataki-mataki fasahar gini na gini don kare yi da kanka

Anonim

Kafin gina aikin kare bukkoki, kuna buƙatar yanke shawara: Me zan so gini, ko ya dace da dabbar da ke girma da kuma yadda zai kasance cikin ƙwararrun kuɗi. Hakanan wajibi ne don zavi wurin da ya dace inda zai kasance saboda dabba ta ta'azantar da ita kowane lokaci na shekara.

Zabi wani wuri don gina boot

Abu na farko da zai kula shi ne zuwa ga hanyar iska, ko kuma wajen, daga inda mafi yawan lokuta ake busa. Aƙaƙa ba zai yi wasa ba, in ba haka ba dabba zai yi sanyi, da ruwan sama da dusar ƙanƙara zai faɗi a ciki. Yawo ya fi kyau a shirya wani haske, amma ya zama itace ko wani tsari wanda za a sami inuwa. Wajibi ne ga bazara, a cikin yanayin zafi, kare ba zai iya hutawa a cikin mazugi mazugi.

Ya kamata a sanya gidan kare a wani wuri mai ɗaukaka, to, ruwan da yake gudana ba zai iya tara kuɗi a ƙarƙashinsa ba. Gina wani rumfa a gefen kudu da kusa da ƙofar gidan. A lokaci guda, kare ya kamata ya ga yawancin farfajiyar gida da ƙofar ko ƙofar daga onon. Wannan ƙa'idodin dole ne a lura dashi. Karnuka koyaushe zaɓi waɗancan matsayi da suke da matsakaicin bita, koda kuwa suna zaune a cikin ƙananan gidaje.

Zabi na booth mai girma

Kafin gina gidan kare tare da hannuwanku, kuna buƙatar yanke shawara akan girmansa, kamar yadda sigari suke zuwa ga kare mai girma. Kusa ko, akasin haka, yawancin rijiyoyin burodi ba za a ba da izinin don dabbobi ba, zai ji daɗi a ciki.

A cikin tsawo na Booth na kare, suna yin 15-20 cm sama da tsawo na kare a cikin mayu ba a la'akari). A lokacin da dabba take zaune a mazugi, bai kamata ya kaiwa zuwa rufi ba.

Mataki-mataki fasahar gini na gini don kare yi da kanka

Tsawon gidan shine zaɓaɓɓu domin ya fi 15 cm fiye da tsawon dabbar, daga gindin wutsiya, da ƙarewa da hanci. Faɗin da aka ƙaddara shi ta girman karen lokacin da ya ta'allaka a gefe tare da paws mai shimfiɗa. Don wannan ya sa ma'auna daga man ciyawa, kuma ƙara 20 cm. Saotar an yi shi da 5-10 cm ƙasa da cikakke girma, da faɗin shine 10 cm mann abu 10 cm mann abu 10 cm mann 10 cm mann 10 cm mafi girma fiye da yawan ƙiren kare.

Mataki na kan batun: yadda ake yin grid don gazebo da hannuwanku: shawarwari daga Jagora

Lokacin da gina boot, kuna buƙatar mai da hankali kan yankin yanayin zama. A cikin yanayin dumama zuwa girman gidan, zaka iya ƙara 5-10 cm don zama 'yanci kuma ba zafi. Ga yankuna na arewacin, Konure ya fi kyau a nishaɗar kayan rufewa dreral.

Idan zaku iya kewaya cikin nau'ikan karnuka, to, girman boot za a iya rarrabu zuwa ga kungiyoyi da yawa:

Girman girmanGirman kare dangi, cm (tsawon, nisa, tsawo)Inport sigogi, cm (nisa, tsawo)
Ƙanƙane70-50-6030-45
Matsakaita115-80-8540-50
M140-115-10050-70

Don ƙananan nau'ikan karnuka, irin su pugs, kudade ko pekingese, burodin zai zama, a matsayin ɓangare na kayan ado ko gidan ado.

Faukar hoto na zane

Domin kada ya yi kuskure tare da lissafin a yayin gina gidan kare tare da hannayensu, kuna buƙatar yin cikakken zane na ginin. Yana nuna girman tsarin da ke yin la'akari da sigogin dabbobi. Hakanan zai taimaka wajen yin lissafin adadin kayan gini da ake so na kayan gini.

Kafin zana zane, ya zama dole a auna dabbobi a tsawon, a fadin da kuma don grant da kirji.

Mataki-mataki fasahar gini na gini don kare yi da kanka

Kayan aiki da abubuwan da suka dace don booths

Abubuwan ginin katako suna da kyau don gina gidan kare. Daga gare su zaku iya gina gini na al'ada a cikin micrcclimate, kamar yadda itacen yana da kyakkyawar iska.

Don aiki zaka buƙaci:

  • Murhu.
  • Bars - 10 × 10 cm, 10 × 5 cm da 5 × 5 cm.
  • Link ko allon, 2 cm lokacin farin ciki don bango.
  • Sauran kayan, amma ba baƙin ƙarfe ba.
  • Danshi-resistant plywood.
  • Ma'adinai ma'adinai.
  • Kusoshi ko sukurori.

Abubuwan rufin yalwa da suka dace suna ɗaukar kawai na halitta, amma ba bisa tushen fiberglass ba. Allon dole ne ya kaifi sosai, ba tare da m makeding ba, saboda dabba ba ta ji rauni.

Daga kayan aikin gini za a buƙaci:

  • Aunawa mai kwari da fensir.
  • Hacksaw.
  • Guduma ko siketdriver.

Idan an cika rumfa ko an rufe shi da launin varnish, to har yanzu ana buƙatar zane-zane, varish da Tassels.

Mataki-mataki fasahar gini na gini don kare yi da kanka

Gina maganin kare

Zabi abin da zai gina ɗan boot ya kamata a mai da hankali ne akan kare ya zama cikin nutsuwa da kwanciyar hankali. Dangane da bayyanar da masu sa ido zai iya kasancewa tare da vestibule ko ba tare da shi ba, tare da rufin biyu ko kuma rufin gefe mai gefe.

Ana farawa da shirye-shiryen mahimman sassan, suna nufin zane:

  • Brous, 120 cm tsawo - 5 inji mai kwakwalwa.
  • Brows na 80 cm - 8 inji mai kwakwalwa.
  • Blod allon 8 inji. - 15 × 80 cm.
  • Tsaye don bango 45 cm - 8 inji mai kwakwalwa.
  • 55 cm rafters - 6 inji mai kwakwalwa., Tare da matakai 2 a ƙarƙashin 45 °.
  • Alamar rufin 10 inji. - 15 × 150 cm.
  • Danshi-resistant plywood a bango - 120 × 240 cm, 1 takardar, ba kasa da 9 mm lokacin farin ciki.

Mataki na kan batun taken: Helding garken (Sho)

Ana amfani da tsintsiya, sashin giciye na 10 × 10 cm, tun lokacin da aka lasafta sigogi a kan wani karen kare. Hakanan za'a iya yin ganuwar bangon, 2.5 cm lokacin farin ciki. Idan za a buƙaci faɗin bangon, to, za a buƙaci takarda na plywood don rufe rufin rufin zafi.

Matakai na gini:

  • Tushen rumfa yana tafiya.
  • An shirya bango.
  • An samar da rufin.
  • Ana aiwatar da rufi.
  • An datse shi da kayan gini.

Sigar bazara na gidan kare

Tattara Booth da naka naka fara tare da fam. Ganuwa biyu na 120 cm da 80 cm an gyara su cikin murabba'i. Don ƙarfafa firam a tsakiyar ta, mai canzawa, mai tsawo 120 cm. Duk wahalhancin (kusoshi, sukurori) ya kamata a haɗe ta da ƙarfi don cewa babu wasu iyakoki masu ɗorewa da matuƙar ƙare.

Daga cikin manyan bindigogi takwas da sandunan 80 cm, gaba da na gaba an yi firam ɗin aerera. A cikin baya, akwai tube guda 4 a tsaye a daidai nesa. A gaban gaban da ke da rakunan a tsaye huɗu, ƙofar zuwa ga rumfa an ƙaddara. Sakamakon Coneer na iya kasancewa a tsakiya ko ya canza zuwa ɗayan bangarorin. Yin la'akari da sigogi na dabbobi, ana auna fadin shigarwar. Bayan haka, an gyara Fram a kan gindi.

Haɗa gaba da bangon bango tare da sanduna biyu na 120 cm, saita su daga sama. An haɗe da fants bango mai tsayayya da kayan maye da ake haɗe da ƙirar bukkoki.

Daga sama zuwa firam ɗin a cikin tsaida daidai, an shigar da rafters don kwanciya. Suna da alaƙa da allon 5 a kowane gefe. An sa su daga ƙasa tare da karamin abu mai yawa, wannan itace ". Dole ne ƙananan allon su zama 2,5 cm a gefen bangon, kuma daga ƙarshen gidan - ta 15 cm. The cauldron don rayuwar bazara ko yanki mai dumi yana shirye.

Mai tsanani rumfa

Idan za a yi amfani da gidan kare a yankin sanyi na sanyi, ana bada shawara ga zafi insulating shi. A saboda wannan, shi zai buƙaci buƙatar sanduna, rufin halitta, aikin shawa, gini mai lamba, allon (rufin ko allon-mai tsayayya da polywood).

Mataki-mataki fasahar gini na gini don kare yi da kanka

Ana sanya kayan-insulating kayan da aka yi bayan kera madafan rumman. Brows a kan duka kewaye an haɗe zuwa ga tushen da aka gama. Kaurin kaurin su bai kamata ƙasa da ƙasa da ƙasa ba don kada bene mai ƙarewa baya tsinke rufi. Steled vapor rufin kayan da aka haɗe tare da mai kauri. An dakatar da rufi a saman shi kuma an rufe shi da katangar tururi. Bayan haka, an sanya bene na karewa.

Mataki na a kan batun: Yadda za a rufe ƙofar Inlet tare da hannayensu

A waje da bangon kare boot an haddasa ta hanyar kumfa. An gyara wani fim mai kayatarwa a cikin bangon. Bayan haka, an shigar da rufi kuma an rufe shi tare da rufi mai ɗakuna. Ganuwa daga ciki an datsa tare da allon ko danshi-mai tsayayya iri plywood.

Alamar tukunyar boot kuma an haɗa. A saman ƙofar zuwa ga mazugi ne mai yawa nama ko silicone alfarwa, don kare dabbar daga iska.

Kayan aiki don rudani a cikin aviary: fasali da fa'idodi

A cikin aviary don kare dole ne a sami rumfa. Don yankuna tare da yanayin sanyi, mai ɗaukar nauyi ya haɗe da kayan rufin yanayin zafi na zahiri. Rufin yawanci yana yin guda ɗaya don zama da sauƙi a tsabtace ciki. An sanya booth a kan tsayin tubalin. A gaban shi sa katako.

Don haka kare ba ya daskare koda a cikin kwanaki mafi sanyi, boot sanye da panel ko heaters fim, kuma zaka iya shigar da kebul dumi bene.

Panered panel seaters sun dace da aminci don amfani. Ana sauƙaƙe gyarawa kuma suna da kauri na 2 cm kawai. Matsakaicin yawan zafin jiki shine + 50 °, wanda ba ya damar rufe shi da frameara mai kariya. The Panel sanye take da mermostat kuma yana da kyawawan kashe gobara.

Godiya ga nau'in shiru, masu heorrared paneled panel ba zai haifar da matsalar dabbobi ba. Bugu da kari, ba su ji tsoron zafi mai zafi ba.

Fim ɗin masu zafi suna da ƙananan wutar lantarki, amma a lokaci guda suna ɗaukar heaterse ƙasa kuma kada ku mamaye iska. An hau su saboda haka ana kiyaye su da kariya daga lalacewa ta inji. Ya kamata a shigar dashi kawai a kan ɗakin kwana, kuma wuraren haɗin waya ana ware su a hankali.

Hakanan zaka iya amfani da kebul na dumama, na'urorin dumama akan batir ko toshe cikin abubuwan dumama (baturan) zuwa tsakiyar gida. A cikin yanayin na karshen, ingantaccen grid na kariya don za a buƙaci mai hakar rana saboda dabba ba ta ji rauni ba.

Kula da boot da yadda ake koyar da karenta

A lokacin rani kuke buƙata kowane wata yana yin tsaftace tsaftataccen tsafta na Conera daga Parasites da ƙwayoyin cuta masu haɗari. Sauran lokuta na shekara ya isa ya sa sau ɗaya a kowace watanni 3. Kuna iya gudu kare a cikin rumfa kawai bayan cikakken bushewa na kwayoyi.

Idan dabbar ba ta son yin rayuwa a cikin mazugi, to yana buƙatar zama ɓarna a gare ta. Sanya a cikin kayan wasa da kuka fi so ko kayan abinci. Hakanan zaka iya ba da abinci kawai kusa da rumfa.

Kara karantawa