Sauya ƙofar a cikin gidan wanka tare da hannuwanku: umarnin shigarwa, makirci (bidiyo)

Anonim

Ana iya buƙatar saukar da ƙofofin duka a cikin sabon gida da sararin samaniya. Idan an sanya shigarwa a cikin gidan wanka, yana da kyawawa don amfani da kofofin da aka yi da kayan danshi-resistant. Tsarin shigarwa shine lokacin cin nasara, amma umarnin zai taimaka muku shigar da kanku. Idan akwai ƙofar ƙaƙƙarfan girman, to, sami ƙofofin da aka shirya.

Kulawar shigarwa a cikin gidan wanka.

Fasali na musanya kofofin a cikin gidajen wanka

Faɗin ƙofar kofar ƙofar a ƙofar gidan wanka yana da ƙarami fiye da girman buɗe a cikin ɗakin, don haka ba shi yiwuwa a shigar da ƙofofin gida. Don guje wa ambaliyar ruwa lokacin da yadudduka ruwa a cikin gidan wanka, bakin kofa a ciki ya kamata ya zama babban isa (daga 5 cm). Ya kamata ya zama karamin (10 mm) rata don inganta iska na cikin gida tsakanin tukunyar da ƙofar. Idan kuna shirin shigar da tsarin katako, yana da alaƙa da maganin maganin rigakafi.

Faɗin akwatin ƙofar ya kamata ya dace da kaurin bangon gida a gida. Lokacin da aka gyara shi a cikin gidan wanka, shigarwar kofofin suna faruwa a matakin karshe, amma an sanya akwatin kafin farkon ganuwar. Ya kamata kofofin su buɗe ido, ya kamata a yi la'akari da wannan dokar yayin shigar. A cikin taron rashin sarari, zaku iya zaɓar hanyar zamewa na buɗe ƙofofin.

Shigarwa na juyawa

Ana buƙatar kayan aikin da ke gaba don aiki:

  • lantarki
  • chisel da hacksaw;
  • Screwdriver;
  • Caca da matakin gini.

Sauya ƙofar a cikin gidan wanka tare da hannuwanku: umarnin shigarwa, makirci (bidiyo)

Sassan da aka gyara kofar ƙofa don gidan wanka.

Kayan aiki:

  • wedges don gyara;
  • Anga kututtuka da rashin son kai;
  • Hawa kumfa.

A baya can bukatar rarraba tsoffin kofofin, a daidaita ganuwar, cika ma'aunin kofar. Ana yin aiki a cikin wannan tsari:

  1. Tattara akwatin ƙofa kuma yana tsara shi zuwa girman buɗewar buɗe ido a cikin gidan wanka.
  2. Ana shigar da ƙofarwar a cikin buɗe, daidaituwa dangane da matakin da gyara shi da wedges.
  3. A kowane gefen toshe, rami ya gina (6-8), toshewar anchors ne.
  4. Sannan an cire akwatin, kuma ramuka an yi shi a cikin bango na launin ruwan kasa, wanda ya zo daidai da ramuka a cikin akwatin, an shigar da Downels a cikinsu.
  5. Akwatin an shigar a ƙarshe kuma a haɗe zuwa bango, yana zubewa anchors ta hanyar sikirin.
  6. Ana zubar da tabbacin bangon ta kumfa, cike sararin samaniya a 1/3. Bayan rana, ana iya shigar da ƙofar a cikin akwatin.
  7. Amfani da Torch (yana komawa baya daga sama da 20, kuma a ƙasa da 25 cm) da kuma tsintsiya suna raguwa, to, tsagi suna yanke idanu.
  8. Sukurori dunƙule madaukai a ƙofar.
  9. Hakanan, an yanke madaukai a cikin akwatin.
  10. Ana shigar da zane mai ƙofar, sanya shi a madauki. Yaran da aka tsara su ne.

Mataki na kan batun: kusurwa na filasanta - yi santsi da kyau

Ya kamata ƙira ta motsawa cikin kyauta.

Dutsen Umarnin hawa ƙofar

Idan babu sarari kyauta kyauta a cikin korar, zaku iya shigar da ƙofofin cutar ciye-ciye.

Sauya ƙofar a cikin gidan wanka tare da hannuwanku: umarnin shigarwa, makirci (bidiyo)

Schema Caporan ƙofofin jirgin ruwa.

A lokaci guda, nisa tsakanin buɗewar kusa kada ya zama ƙasa da 120 cm. A takaice nesa, shigarwar biyu da aka yi amfani da shi a cikin tufafi za a iya shigar. Wannan shigarwa yana rage girman farfajiyar. Dukkanin ƙididdigar da suka wajaba, ma'aunai, da kuma alamar ƙofar, kuna buƙatar samar da gaba.

Don aiki yana buƙatar kayan aikin:

  • Screwdriver;
  • lantarki
  • guduma;
  • chish;
  • Caca da matakin gini.

Kayan aiki:

  • Ganyen ganye;
  • Layin karfe tare da kayan haɗi;
  • Saws.

Ana amfani da aiki a cikin tsari mai zuwa:

Sauya ƙofar a cikin gidan wanka tare da hannuwanku: umarnin shigarwa, makirci (bidiyo)

Kwayoyin don tsaffin ƙofofin gida.

  1. A samanun kotun kofofin da aka makala zuwa aikin, gudanar da layi. A hankali a kwance (ta matakin) daga sama, bayan 7 cm, layin na biyu da ake gudanarwa. Za a haɗe shi da katako.
  2. Kwatanin katako yana haɗe zuwa bango tare da anchors don haka an sanya rabin na biyu a gefen wanda za a motsa ta.
  3. Ta hanyar ramuka na hawa, ana goge jagorar babba zuwa ga Brushi, yana barin ɗan tsallake ɗan tsallake a bango.
  4. An shigar da rollers da aka haɗa da karusai a cikin bayanin martaba, ana sa masu tsayar a ƙarshen jagorar.
  5. A saman har zuwa ƙofar, dunƙule brackts kuma sanya shi a ɗan lokaci na ɗan lokaci a wuri, haɗa da labaran ƙarfe da karusai.
  6. An yi bikin matsanancin kofofin a ƙasa.
  7. An cire ƙofar, ana daidaita alamar alamar tare da shinge tare da shinge a tsakiyar jagorar.
  8. Ta amfani da chisel, zabi wani lokacin hutu don leash (babban rabo) a cikin ƙofar ƙasa.
  9. Ana zubar da leash a ƙasa ta amfani da sukurori masu ɗamara kai.
  10. An sakafafar ƙofa a kan leash, shigar da shi a tsaye, sannan haɗa shi da baka da karusai.
  11. A matakin, matsayin ƙofar yana matakin, yana daidaita kusancin karusa.

Cikakken shigarwa na ƙwanƙwasawa, makullai da kuma Plamband.

Ruwan wanka galibi yana da ƙananan girma, ruwa a cikin nau'i na splashes na iya fada a ƙofar. Sabili da haka, dole ne a yi zane-zanen ƙofar da danshi da kayan statiproof. Samun iska ko hoshin yana gudana a cikin gidan wanka zai taimaka wajen kare kayan ƙofofin da ke damuna. Halin hankali ga sababbin ƙofofin za su daɗe don ceton su cikin kyakkyawan yanayi.

Mataki na a kan batun: yadda za a kawo tabin daga gumi a ƙarƙashin akwatunan launi

Kara karantawa