Ta yaya zanen rufin yake da hannayensu?

Anonim

Zane-zanen rufewa tare da hannayenku zai iya canza yanayin ciki, da kuma haɓaka sabbin iyawar ku ba tare da ƙarin ƙoƙari ba. Yi ado da ɗakin ta wannan hanyar zai zama mai ban sha'awa, kuma sakamakon zai zama na asali. Don kauce wa matsaloli marasa amfani wajen aiwatar da wannan aikin, ya zama dole don lura da fasaha na musamman da aka tsara don zanen rufin, wanda ya kasance matakai uku - shiri, amfani da matsayi uku - shiri, amfani da matsayi na uku.

Ta yaya zanen rufin yake da hannayensu?

Hotuna a rufin da kyau sosai a kowane daki kuma yana iya ƙara cikin ciki.

Kayan aiki har ma da kayan da ake buƙata

Don yin fenti da kansa, zaku buƙaci kayan:

Ta yaya zanen rufin yake da hannayensu?

Zanen tare da taimakon wani letencil zai iya cika ba shi da kwararru.

  • guga;
  • ruwa;
  • Karfe, spatola daban-daban;
  • buroshi (tare da tiple tarin);
  • buroshi a kan elongated rike;
  • matakin (kayan aiki don yin lissafi har a kwance);
  • Sandon Sand (zai fi dacewa lafiya-grained);
  • putty (farawa kuma dole ne gama);
  • Acrylic pramer.

Mataki na shirya

Da farko dai, shirya rufin zuwa farkon aikace-aikacen hoton. Wannan matakin yana buƙatar yin shi sosai kuma tare da cikakken alhakin, tunda shi ne daga gare shi cewa nau'in aikin da aka kammala da matsaloli a cikin ƙarin matakai za su dogara. Don yin wannan, tare da taimakon babban spatula, cire duk filastar daga rufin. Bayan haka, rigar goga tare da dogon rike a cikin guga da ruwa da kurkura shi. A kan tsarkakakken farfajiya, shafa mai ba da ruwa ko goge mai murɗa zuwa na farko shigar azzakari cikin sauri kuma bar shi ya bushe. Lokacin bushewa ana nuna shi a cikin umarnin ko akan kunshin. Lokacin da rufi ya bushe gaba ɗaya, bincika matakin yadda ya sanyawa. Idan a lokaci guda ka gano rashin daidaituwa wanda ke da digo fiye da 1.5 cm, ana buƙatar haɗa su da filastar. Don yin wannan, rubuta cakuda da aka gama tare da karamin spatula, rarraba shi zuwa babban spatula kuma shafa ga farfajiya a wani kwana. A gaban ƙananan rashin daidaituwa, tushe za su iya gyara su (farawa) putty. A ƙarshen bushewa, dole ne a yashi rufi ta amfani da sandpaper.

Mataki na a kan taken: Bone Murals na Kitchen kusa da tebur

Bayan aiwatar da duk waɗannan ayyukan kuma kammala bushewa ƙasa, zaku iya zuwa aikace-aikacen ƙarewar putty, wanda aka sanya super ba ta hanyar wani yanki ba fiye da 2 mm. Godiya gare ta, rufi zai zama daidai ko da shirye don zanen. Dole ne a yi amfani da pantical na acrylic lallai ne ayi amfani da shi zuwa wasan kwaikwayo na gaba. Bayan ta bushe, zaka iya ci gaba don amfani da hoto.

A ina zan ɗauki zane na ƙira?

Ta yaya zanen rufin yake da hannayensu?

Donyean, zaku iya ɗaukar zanen acrylic da ake amfani da shi don zanen zanen da beramics.

Theauki rufin tare da hannuwanku na iya zama kamar aiki ba daga huhu ba. Bayan haka, saboda wannan kuna buƙatar samun baiwa ta musamman ta musamman. Koyaya, wannan ba gaskiya bane. Don aiwatar da zanen da kuke buƙatar samun cikakken launi na abin da za ku canja wurin rufin. Kawai don haka kawai zaka iya tunanin abin da ya faru sakamakon hakan. Kuna iya zuwa tare da zane da kanka ko kuma neman mãkirci a cikin mujallar ƙira ta zamani. Tsarin zane na zane dole ne ya dace da dalilin ɗakin. Kada ku zabi zane-zane masu ƙarfi don ɗakin kwana, da duhu - don gandun daji. Hoton da aka zaba ya kamata ya buɗe aikin ɗakin da zai kasance. Don haka, Launuka masu kwantar da hankali zasu taimaka shakata a cikin ɗakin kwana, kuma mai haske - haɓaka masu kerawa da kuma bi da wasannin a cikin gandun daji. Adadin adadi ya shafi rufi ko bango a cikin falo zai ba shi yanayi na musamman. Zaka iya amfani da zane mai yawa, mai fita, wanda zai ƙara sarari da muhimmanci.

Idan ka zabi zane da ake so, ka gano cewa bai dace da kai ba, ba zai zama matsala ba. Ana iya canza shi cikin sauƙi a girma, kawai canja wuri zuwa takarda da raba murabba'un zuwa girman daidai. Don dacewa, za ku iya ƙidasu. Sa'an nan kuma ɗauki takarda na girman da ake so (wanda zaka canza hoton) kuma a shafa grid tare da lamba. Bayan haka, zaku iya canja wurin ƙaddamar da ƙaddamar da square ga kowane murabba'i. Lokacin da za'a kammala zane mai zane, zaka iya ci gaba kai tsaye zuwa zanen.

Mataki na kan batun: Yadda ake tara gidan log na wanka?

Ta yaya zanen rufin yake da hannayensu?

Ana amfani da paletet don zane mai zane.

Don mataki na gaba, shirya irin waɗannan kayan da kayan aikin da suka wajaba:

  • tankar ruwa;
  • palette;
  • soso;
  • goge da aka yi da bristles na halitta;
  • matakala;
  • fensir;
  • acrylic pants.

Hanyar da fasaha na yin aiki akan zane

Shigar da matakala a farfajiya na lebur kuma ka tabbata cewa ba ya sanyawa. Wannan zai taimaka muku hana bayyanar layin mai a hoto a wannan hoton. Don waɗannan dalilai, zaka iya amfani da matakala da dumplings wanda zaku iya aiki karya. Yanzu kuna buƙatar canja wurin hoton zuwa rufin. Ana iya yin wannan ta hanyoyi biyu. Idan kun yi zane a cikin ainihin girman, to sai a sanya shi da fensir mai laushi kuma haɗa wannan gefe zuwa rufin. Sannan siyar da layinsa tare da fensir guda ko rike. Tare da rage kwafin hoton, kuna buƙatar amfani da mai kunna mai diapa, da kuma abubuwan da ke tattare da kewaya tare da fensir.

Bayan duk layin zane ana canjawa, zaka iya ci gaba da canza launi. Fara da bango da manyan abubuwa. Mix a cikin palette palette kafin samun inuwa da ake so kuma a hankali shafa su a farfajiya. Kuna iya cire ƙarin layin ta amfani da soso na rigar. Bayan canza launin manyan abubuwan, je wa ƙirar karami, har sai an shirya duka zane.

Acrylic fentir ana ɗauka da danshi-resistant kuma alkawuraya ne don bauta tsawon shekaru.

Amma duk da wannan, ana rufe mafi kyawun zane mai kyau tare da Layer kariya. Don haka har yanzu zai kiyaye ainihin ra'ayinsa, launi da ƙarfi.

Acrylic varnish, wanda aka yi amfani da shi azaman karewa mai kariya, yana ba da hoton ko da tsabta. Wajibi ne a shafa shi kawai bayan cikakken bushewa na fenti na acrylic (bayan wata rana). Don uniform shafi, ana iya amfani da varnish azaman mai sikelin da goga mai laushi. Kuma bayan amfani, rarraba shi tare da bushe goge. Saboda gaskiyar cewa ƙura da mara daɗi a cikin farko bayan aikace-aikacen za su iya tunawa da ƙura da ƙanshi mara kyau, ya kamata ku hana hayaki da kifaye mai yawa. A ƙarƙashin waɗannan ka'idar, zaku iya sha'awar halittar ku na dogon lokaci.

Mataki na a kan taken: Zaɓuɓɓukan tasoshin ruwa

Bayan an yi komai akan shawarar da shawarwarin, shawarwari, zaku iya more sakamakon ƙarshe na aikinku. Kuma fentin rufi mai zaman kansa rufin zai zama abin da aka nuna girman kai da kuma sha'awar ra'ayoyin baƙi.

Kara karantawa