Paints don ginshiki

Anonim

Fara gyara gidan, an biya duk kulawa da kayan ado na ciki, da facade ya kasance launin toka da rashin fahimta ga pore. Amma ba da jimawa ba, ya zo gare shi, kuma nan da nan tambaya nan da nan ya taso: yadda za a inganta bayyanar mazauninsu? Bayan haka, da datsa facade da tushe dole ne ya cika abubuwa mafi girma fiye da na ciki. Bari muyi kokarin gano abin da fenti ya zama kuma menene mafi kyawun zabi don tushe.

Paints don ginshiki

Gidan fentin

Irin zane na zanen

Ganuwa da harsashin gidan suna buƙatar tsarin musamman don ƙare. Suna ɗaukar kowane masifa kuma ana gwada kullun. Zane-zane da aka yi amfani da su don adon ciki na gidan, wanda ya shafi waje kada ku riƙe shekara, kuma yawancin factavade ba sa tsayayya da yanayi mai tsauri. Saboda haka, yana zuwa tambayar zabi enams don gindi, game da tanadi sun fi dacewa da kyau, kuma yi kokarin gano duk nau'ikan zane-zane iri-iri.

Na hankali

Paints don ginshiki

Fentin soket

Babban asalin wannan fenti shine gilashin ruwa mai ruwa wanda yake ɗaure shi zuwa tushe. Mafi sau da yawa, ana amfani da irin wannan enamel don zane, to tushe ne, kuma wannan shine tsarin ma'adinai, kuma wannan shine babban yanayin kila enams. Amma domin adana matsi don haskaka fewan minuses waɗanda zasu iya zama marasa mahimmanci, amma zai taimaka muku zaɓi wannan zanen wanda zai dace da duk sigirin da zai buƙaci.

  • Dogon bushewa. Aiki tare da wannan zaɓi shine mafi kyau a tsakiyar lokacin bazara don bushe duk yadudduka.
  • Yawan dannawa ba ya barin bangon zuwa "numfashi", saboda haka yana buƙatar kyakkyawar magani musamman kafin zane.
  • Baya fada a saman abubuwan da ba su da yawa.

Tilas ne acrylic

Paints don ginshiki

Fentin mai zaman kansa

Ga mutane da yawa, tsohuwar sunan ta - watsawa, amma ba haka bane. Pent na zamani fenti yana da polymers na musamman a cikin abun da ke ciki, wanda ke haifar da wani bakin ciki na kare fina-finai daga, daga kowane irin, sakamako. Bayan kammala bushewa, za'a iya wanke Gidaje, ko da amfani da kayan girki.

Mataki na a kan batun: Talade tare da tsarin gidan wanka: ra'ayoyin Tile a cikin gidan wanka tare da tsarin (hotuna 20)

Minuses:

  • Yana kiyaye kyakkyawa ba muddin masu fafatawa.
  • Idan rufin ya fara tashi, tushe zai kasance mai cikakken tsabta.
  • Duk da ƙarancin tsada, acrylic paints an saka shi da yadudduka da yawa.

Marix

Paints don ginshiki

Fentin soket

Saboda tsaurin polymer a cikin abun da ke ciki, za su iya sauƙaƙe faɗuwa a kowane yanki kuma suna dacewa da ayyukan waje da na ciki. Latex, zaku iya kiran mafi mashahuri zane-zane na facade, wanda za a iya fentin tushe ta hanyoyi da yawa saboda fadama. Amma duk fa'idodin a ƙarshe suna nuna a farashin.

Minuses:

  • Domin samun sandar santsi
  • Kudin yana da matukar daraja fiye da masu gasa.
  • Babban guba da ƙanshi marasa dadi don kammala bushewa.

Fenti mai zane

Paints don ginshiki

Fentin gina gini

Mafi bambancin shafi da kyakkyawa ga ganuwar gidan da tushe. Baya ga tsayayyen halaye, suna ƙirƙirar shafi na rubutu a farfajiya, kwaikwayon abubuwa daban-daban: fata, dutse, itace. Paints na kayan masarufi ne mai cutarwa sosai kuma saboda abubuwan ma'adinai a cikin abin da ke ciki suna ba da izinin fita, yayin hana girgizar danshi a ciki.

Minuses:

  • Saboda yawan bambance-bambancen da ke daɗaɗawa na aikace-aikace, ya zama dole ko don samun gogewa a cikin irin wannan aikin, ko pre-ciwo.
  • Sau da yawa farashin mai rubutu enamel kawai ana fassara shi kawai, amma ajiyar za ta haifar da saurin saƙar fenti.
  • Saitin kayan aiki lokacin aiki, ɗan ƙari da yawa.

Musamman kaddarorin

Paints don ginshiki

Fentin tushe na manyan gine-gine

Zane mai haske don tushe mai yawa na halaye masu inganci. Ko da facade na gidan ba mai saukarwa da tasiri sosai a matsayin tushen. Halakarsa tana iya jawo matsaloli da yawa. Tabbas, fenti bai iya kare tushe gaba ɗaya ba, amma yana iya haifar da rayuwar sabis.

The ɗaukar hoto na harsashin ya kamata "numfashi", wato, don samar da waje duka danshi zuwa fenti, amma a lokaci guda tare da shi daga farfajiya. Dukkanin abubuwan da aka jera da aka jera a sama suna haifar da fina-finai masu kariya. Amma, musamman, don tushe, masana da yawa suna ba da shawara da amfani da marix, ko zane-zane na tarihi. Tare da m, impres impregnationsation ko subimers.

Muhimmi: impregnation da ƙasa dole ne ya zama iri ɗaya kamar fenti. Kowane masana'anta yana amfani da ƙari na mutum waɗanda suke da alaƙa da juna.

Hanyar aikace-aikace

Paints don ginshiki

Fenti mai hana ruwa

Mataki na kan batun: Nau'in madubai da zabinsu

Kowane nau'in fenti yana da takamaiman abubuwan da kansa, saboda hanyoyin aikace-aikacen na iya zama daban. Painets yana iya samun mafi yawan daidaito, don haka samar da ƙarin rufi.

Kayan aiki don amfani da yawa, amma zaka iya zaɓar abin da aka saba da akai-akai:

  1. Kraspopult. Hanyar zanen tattalin arziki, amma Layer na bakin ciki sosai kuma, wataƙila, dole ne ku shiga cikin sau da yawa.
  2. Roller Hanya mafi sauki, an sami Layer lokacin farin ciki da uniform, kuma lokacin amfani da zane mai zane, zaku iya ƙirƙirar abubuwa daban-daban da kwaikwayon.
  3. TROWEL. Wannan kayan aiki shine yafi amfani dashi don filastik bango, amma cikakke ne don aiki tare da lokacin shakatawa mai kauri.
  4. Buroshi. Amfani kawai a cikin wurare masu wahala. Ba shi da daɗi sosai don fenti babban yankin da tsayi, amma tinan tushe, ya zama dole.

Canza launi cikin gidan ana samar dashi ta amfani da bindiga fesa. Wannan shi ne mafi sauri hanya, amma don wannan shi zai buƙaci wasu gogewa. Idan fenti bai daidaita ba, zaku iya samun lumeges ko ragi waɗanda za a iya alama da ƙarfi akan wani abu gabaɗaya.

Tukwici: Lokacin aiki tare da zane-zane, tabbatar da amfani da hanyar kariya don guje wa zanen a cikin jijiyoyin numfashi da idanu.

Don toshe tushe, roller da kelma ya dace. Tare da taimakonsu, zaku iya samun yanki mai yawa, Layer Layer, amma ba tare da buroshi babu buƙatar yin shi ba. Wasu wurare masu sassauƙa ba su samuwa ga kayan aiki tare da babban aiki.

Da yawa don hanzarta wasan kwaikwayon da aka narke masu zanen ruwa zuwa mafi ruwa, amma, ba tare da samun gogewa ba, yana da kyau kada kuyi. Lokacin da ƙara abubuwan ƙarfafa, sun fara rasa halayensu, a waje, shinge ba zai bambanta ba, amma bayan fewan shekaru akwai alamun faduwa. Tabbas, wani lokacin dilutala alama ce kawai, amma wajibi ne a yi shi sosai bin shawarwarin da aka kayyade a banki.

Mataki na a kan taken: bututun ruwa don facade - kyakkyawan bayani na gidan da yake fuskanta

Ƙarshe

Paints don ginshiki

Fentin gina gini

Bayyanar gidan ya dogara da dalilai da yawa:

  1. Ingancin kayan da aka yi amfani da shi.
  2. Zaɓuɓɓukan da abin ya shafa na zaɓin.
  3. Masarauta da fasaha ma'aikaci.

Kawai haɗuwa da duk waɗannan abubuwan za su iya juya kowa, har ma da mafi yawan gida a cikin fadar ta ainihi. Ado na waje ba kawai kyakkyawa bane, har ma kariya a kan duk masifa, kuma tushe yana ɗaukar abin da ya fi dacewa, kuma yana buƙatar bayar da ya dace.

Kara karantawa