Samar da tsarin rfter tare da nasu hannayensu

Anonim

Tsarin Rafter yana da nau'ikan biyu: rataye da karkata. Ka zabi fam ɗin ya danganta da sifofin zane na tsarin ginin. Dayawa sun san cewa Rafters don rufin gidaje sune babban kashi na tsarin. Don gina rufin tare da hannayenku za ku buƙaci takamaiman ilimi da fasaha, saboda abu ne mai wuya. Tsarin tsarin da shigarwa na rufin yana cikin matakai da yawa. Koyaya, idan ba ku ne kwararre ba, to bai kamata ku ɗauki alhakin ƙirar rufin ba, kamar yadda zaka iya ba da izinin kuskure. A matsayinka na mai mulkin, masu zanen kaya suna cikin wannan.

Samar da tsarin rfter tare da nasu hannayensu

Raftorancin zane-zane.

Menene nau'ikan rufin?

Ana sanye da rufin kowane yanki don kare cikin ɗakin da facade daga tasirin yanayin yanayi, gami da hazo na atmosheric. Rufin ya ƙunshi gangara waɗanda suke da kusurwa daban-daban na sha'awa. Ana ɗaukar kusurwa bisa ga yanayin yanayin yanayin kuma, saboda haka, ra'ayoyin ƙwararru. Tushen duk rufin - rafters, wani mummunan aiki da rufi shafi. Koyaya, tuna cewa an yi tsarin Rafter kawai don gida, gida, wanka ko wani ginin. A cikin wuraren samarwa, titin rufin ya bambanta gaba ɗaya sabili da haka ne, saboda haka bai dace ba ta amfani da wani nau'in halitta zuwa duk tsarin gini.

Samar da tsarin rfter tare da nasu hannayensu

Babban nau'ikan tsarin rafter.

Shigarwa da shigarwa aikin wani tsari irin wannan tsarin ana yin shi da wani mataimaki zuwa sauƙaƙe da hanzarta aiwatar da tsari. Kada ka manta game da hadewar skates - ga kowane rufin an yi niyya ne saboda irin sa na haƙarƙashiyarta (an kafa shi ne yayin da aka haɗa). Haɗin da aka haɗa guda biyu: a kwance kuma karkata. A cikin farko shari'ar, wannan shine saman madaurin, a cikin na biyu - Haɗin ciki (ƙare, dakatar). Ta hanyar zane, rufin na iya zama guda, DUPlex, hudu-tideic.

  1. Mafi sauki shine ƙirar guda. Tsarin tsari ne a kan bango mai ɗauke da shi.
  2. Ruwan duscal yana nufin ƙarin hadaddun tsari, wanda, duk da haka, suna da sauƙin kafawa. Skates, a matsayin mai mulkin, dogaro a kan kishiyar bangon, wanda da alama ya samar da alwatika. Ana kiran su popons.
  3. Nau'in na uku na gini shine hip (m-m), yana wakiltar skates biyu, amma a maimakon rods na gaba, Holm.
  4. Amma ga rufin marufi, a nan da zane ya yi kama da rufin duplex. Ta wata hanya dabam, ana kiran su rufin karye. Irin wannan tsarin Rafter ya ƙunshi sassan da yawa tare da kusurwa daban-daban na sha'awa.

Mataki na a kan taken: Cikin Cikin Ciki a Gidan Mai Runduna da kuma Kasa (58 Hoto)

Menene tsarin Rafter?

Samar da tsarin rfter tare da nasu hannayensu

Na'urar na aibobi.

Tsarin raftunke, tare da nasu hannayensu, sun ƙunshi tsarin rufi, wanda ke da sigogi da yawa da fasali na shigarwa. Menene tsarin wannan tsarin? Dalilin kowane rufin yana da ƙafafun ƙafafun. Suna samar da sanduna. Bugu da kari, ana buƙatar tallafawa tsaye a cikin wannan tsarin tare da racks. Wadannan abubuwan zasu watsa kowane bangare na kaya a kan ginshiƙai ko bango don goyon baya.

Kuna buƙatar ƙarin ƙarin bayani kamar satarmills da abubuwan da aka karkata. Suna kuma bauta wa goyon baya da ƙarfafa ƙira. Ana amfani da karar a cikin tsarin Rafter na musamman don rage ƙoƙarin yayin sarari. Irin wannan sashin yana aiki don haɗa ƙafafun ƙafafun da juna. Amma ga hanyar, mafi kyawun zaɓi wanda aka fi so shi ne triangular, kamar yadda aka rarrabe shi da tsoratarwa da aminci.

Shirye-shiryen shirya akan na'urar Rafter

Samar da tsarin rfter tare da nasu hannayensu

Shigarwa na tsarin rfter na rufin shafi huɗu.

Productionirƙira da shigarwa na tsarin Rafter yana farawa da hannuwanku daga ƙididdigar da ake buƙata da aikin shirya. Don aiki, zaku buƙaci kayan aiki na musamman da na'urori, kazalika da kayan gini. Masana sun ba da shawarar da farko don yin tunani game da shirin ayyukan masana'antu. Don daidai lissafin saitunan ƙafafun rafting, zaku iya nufin Architect. Idan kana son kafa kanka a kanka, to ya kamata ka zabi girman ƙirar ƙirar ko lissafa, dangane da iliminku. Menene ya kamata a ɗauka lokacin yin lissafin sigogi na rafted?

  1. Nau'in rufin.
  2. Duba shafi a kansa.
  3. Corner Skate.
  4. Loadsmends na damuna (ƙirar dole ne ya tsayayya da su).

Wane abu ne don zaɓar samarwa da rafters? Mafi sau da yawa don wannan yanayin, itace na coniferous irin shine zaɓaɓɓu. Masana sun fi son itace, saboda yana da sauƙin rayuwa zuwa kowane aiki kuma yana da farashi mai araha. Koyaya, bai kamata mutum ya manta cewa irin wannan abu yana buƙatar kulawa da hankali tare da maganin maganin antiseptik daga mold da rot. Kyakkyawan bayani don ƙirƙirar Rafter - mashaya katako tare da sigogi 10x5 ko 15x5. Wato, girman farko shine nisa na mashaya, kuma na biyu shine lokacin da ta kauri.

Mataki na kan batun: Yadda ake yin haske a cikin dakin miya

Me yasa aka fi so daji zuwa ƙarfe? A matsayinka na mai mulkin, hafters hfast suna da sauƙi don kafawa da ingancin irin wannan tsarin Rafter zai yi kyau. Tfifi shine ɗayan bukatun na asali don gina rufin gidaje, kuma ƙarfin da amincin tsari na tsarin. Bugu da kari, tsarin rufin tare da hannayen karfe da hannayen ƙarfe zasu samar maka da matsaloli masu yawa. Shigarwa ba sauki ba, akwai wasu nuani da yawa, kuma tare da shigarwa da ba daidai ba zai iya yin redo.

Hakanan kuna buƙatar siyan kyakkyawan kayan haɗin gwiwar rigakafi don kare rufin daga ramuwa.

Lokacin da kuka manta da kanku, kar ku manta cewa sigogi su dogara da murfin rufin, tsawon da, kamar yadda kusurwar abin da suke damuwar su.

Kayan aiki don hawa tsarin Rafter

Samar da tsarin rfter tare da nasu hannayensu

Hawa nodes na tsarin Rafter.

Don farawa, ya kamata ka kai makamai tare da kayan aikin da ya buƙata. Don samarwa na rufin zaku buƙaci:

  • guduma (iri da yawa);
  • mai riƙe ƙusa;
  • Marker saboda amfani da alamomi, fensir;
  • gatari;
  • Kerner;
  • Hacksaw;
  • Caca;
  • rawar soja.

Har yanzu kuna zuwa cikin rawar soja (saiti), Bulgaria da matakin. Yanzu da ka sayi dukkan na'urori da kayan aikin gina, zaka iya fara aiki. Mataki na farko na hauhawar tsarin Rafter shine shirya farfajiya na bango da kuma gubawa. Abubuwan da aka yi akan abin da aka yi bango, ba koyaushe ya bambanta a farfajiya ba. A kowane hali, akwai ra'ayi, koda kun gani ba za ku lura ba. A lokaci guda, girman bambance-bambancen yana ƙaruwa da kowane na kusa, kuma bai dace da gina tsarin Rafter ba. Don nemo ainihin sigogi masu ban sha'awa, ya kamata ku yi amfani da matakin ko bututun ƙarfe. Don haka, zaku tabbatar cewa ganuwar tana da gaske sama da 'yan cm, kuma kusurwa sun yi nisa 90 °. Saboda haka, kafin shigar da rufin, kuna buƙatar yin ma'aunai wanda zai gano rarrabuwa. Aikin ku shine gyara yanayin ƙasa tare da na'urar musamman.

Mataki na a kan taken: Zaɓuɓɓukan Balcony Glazing (Hoto)

Shigarwa na tsarin rfter tare da hannuwanku

Samar da tsarin rfter tare da nasu hannayensu

Shigarwa na tsarin rufin rafting.

A matsayinka na mai mulkin, akwai hanyoyi da yawa don gina tsarin Rafter. Misali, an shigar da rafters na tsarin rataye ta amfani da gonakin da aka gama. Kwararru suna ba da shawarar yin ɗakunan ajiya. Me? Layin ƙasa shine, ta hanyar tattara ƙirar a ƙasa, zaku kasance da wahala a tara shi a kan rufin, kamar yadda yake ma cumbersome. Don yin shigarwa, kuna buƙatar ɗaukar samfurin da aka shirya da aka shirya wanda aka yi da kayan ƙoshin nauyi. Kuna iya tara gonaki na ragter, zasu dace da waɗannan sigogi na rafted. Babban fa'idodin wannan hanyar sune sauki game da shigarwa da kayan ado. Rufin yana da kyau da kyau.

Rafter don sanya ƙirar karkata yana da sauƙi. Koyaya, samfurin zai kuma zama ya dace anan, don haka kula da halittarta. Yawanci, an yi shigarwa ta hanyar tattara abubuwa daban daban. Ana yin aiki a cikin matakai da yawa.

Da farko kuna buƙatar saita abubuwan da suka fi ƙarfin abubuwa, layin gaba. Ya kamata a sanya su a waye da kuma matakin kewaye da duka kewaye. Bayan haka, a tsakanin su shigar da igiya. Gargajinsa yana ba da kyakkyawan shimfiɗa, wanda yake da matukar muhimmanci a wannan aikin. Sannan saita dukkan abubuwan, gonar na tsarin Rafter. Lokacin da aka sanya tsarin, sanya racks mai ƙarfafa (kumburi), Dutsen da ƙarfi. An ba da shawarar cire rafted har sai shigar da akwakun.

Don haka, tsarin Rafer dole ne ya ƙunshi gonaki, gefe da Skate yana gudana, MauLalat da abubuwan diagonal. Mauerlat wani ɓangare ne na tsarin rufin, wanda yake koguna ko log. An daidaita sasanninta tare da shi.

Babban matakin a cikin shigar rufin shine ƙirar gonaki. Yawancin lokaci ya haɗa da rafters da gonaki. Ka tuna cewa mafi kyawun bambance-bambancen tsarin Solo shine ƙirar triangular. Don yin wannan, kuna buƙatar amfani da Rafters da mashaya (ɗaure). Irin wannan tsarin shine abin dogara da m.

Yanzu kun san yadda tsarin rufin yake da hannayensu. A zahiri, babu wasu matsaloli na musamman a cikin wannan takarda, babban abin shine don bi ainihin umarnin shigarwa.

Kara karantawa