Matakala na monolithic

Anonim

Matakala na monolithic
A kowane gida mai zaman kansa, idan ya sami bene sama da ɗaya, ba tare da matakala ba za ta yi ba. Dangane da ƙira da kayan sa, tsani yana da matukar muhimmanci da juna, wahalar haɗuwa da shigarwa. Ofaya daga cikin mafi sauki kuma yawancin jinsuna shine matakala na Monolithic.

Motoci na Monolithic tare da hannunta

Matakala na monolithic

Kafin a ci gaba da kerarre, ya zama dole don sanin wurin wurin da wurin da kuma manyan halaye. Ta hanyar ƙira, zai iya zama al'ada ko mafi daidaitawa zane.

Lissafin meneolithic matakala

Yi la'akari da zabin tare da matakala na gargajiya yana da dandamali na hanji. Ana lissafin yawan matakai bisa tsayin bene na biyu ta hanyar rarraba wannan tsayin zuwa tsawo na mataki. Standardiddigar daidaitattun matakai na 15 cm, sabili da haka, idan tsayi tsakanin benayen daga cikin benaye shine 3 m, yawan matakai zasuyi daidai da 20 - 10 ga kowane Maris. Tagagawar Maris an ɗauki aƙalla 1 m, ƙari 8 cm tsakanin fassarar. Saboda haka, girman matakala a cikin shirin kada ya zama ƙasa da 2.1 m. Zurfin shafin ana ɗauka daidai yake da nisa na Maris ko kaɗan. Matsakaicin nisa na matakai shine 30 cm, kuma tsawon matakala da 10-stups, bi da bi, 3 m.

Bayan haka, ya kamata ka kula da karfin da amincin kirkirar. A saboda wannan, kauri daga matakala ya ƙaddara, wanda shine 0.15 m don ƙirar da aka bayyana a sama. Wannan kauri an zaba ne ga matakai da kuma shafin. Filin da kansa ya dogara da ganuwar matakala a bangarorin uku. Game da ganuwar tubalin, zurfin tallafi shine 0.15 m, idan ganuwar an kankare, to duk yadda kuka kauri. Taimako na ƙananan Maris shine tushe, don babba - Monolithic Inter-Storey ya mamaye. Gidauniyar ƙananan ƙananan Marsha an yi shi da tubali ko kuma yana da tsawo na 0.25-0.3 m. Don amintar da babba Maris, waɗanda aka zuba tare da kankare lokacin da suke yin tafiya. Hakanan, babba Maris na iya dogaro da katako na karfe a bango.

Mataki na kan batun: labulen daga Patchworks yi da kanka: dabarar fasaha

Yin matashin Monolithic

Don masana'anta na Meneolithic Motocicas, zaku buƙaci maganin kankare 200 na aji na B15, Hotunan Hotunan Profile A400C ø12 mm, kayan aiki. Don yin lissafin adadin ƙarfafa, ya zama dole don yin la'akari da cewa an sanya shi a cikin karuwa na 0.2 m a shafin kuma tare da Marches da 0.2-0.4 m fadin da Maresara. Kafin a ci gaba da ƙarfafa, zaku iya zana tsari mai ƙarfi, wanda zai sauƙaƙe lissafin da shigarwa da kanta.

Ginin ginin na matakala yana farawa da hauhawar tsari na hanyar aure da shafin. Yakamata a tsakanin felin ya kamata tuni da aka shirya tare da sakin ƙarfafa don ɗaukar saurin Maris. Dangane da makircin, ƙananan kayan aikin shafin da raves an cakuda su, sannan manyan abubuwan sama na shafin. An saka formork don matakai kuma an zuba tare da maganin kankare. Daidai ne, ana gudanar da ƙa'idar aiki da zarar duk ƙira. Idan akwai karya, an yarda da seams kawai a wurare tabbatacce. Bayan cika kankare, dole ne a rufe shi da rawar jiki. Yana yiwuwa a cire forkwork kawai lokacin da aka samu maganin kankare da ƙarfi 70%.

Monolithic Strike. Video

Kara karantawa