Latsa tsarin mai dumama da ruwa

Anonim

Don haka tsarin dumama bai yarda da lokacin aiki ba, lokacin shan hankali ya wuce ba tare da matsaloli ba, ya zama dole a bincika yanayin kayan aikin, don gano duk abubuwan da aka saƙa. Irin wannan binciken ana kiranta "Latsa tsarin dumama", an aiwatar da shi bisa ga wasu dokoki.

Mene ne tsarin mai laifi da samar da ruwa

Humama da ruwa wadata sune tsarin guda biyu wanda ya ƙunshi adadi mai yawa na kayan aiki daban-daban. Kamar yadda aka sani, ana tantance tsarin kowane tsarin da yawa - lokacin da ya gaza, ya daina, yana tsayawa gaba ɗaya ko kuma a wani bangare. Don bayyana duk kasawa da kuma dumama da wadata. Idan zamuyi magana a yare mai sauƙi, an haɓaka matsin lamba mafi girma fiye da ma'aikaci, yana yin ruwa. Yi shi tare da kayan aiki na musamman, matsa lamba tare da matsin lamba. Sunan na biyu na faranti shine gwajin hydraulic. Da alama a bayyane me yasa.

Latsa tsarin mai dumama da ruwa

Ana aiwatar da dumama a bayan kowane gyara ko kafin lokacin dumama

Lokacin da aka matsa tsarin da aka dafa, an tashe matsin lamba ta 25-80% ya danganta da nau'in bututun, radiators, sauran kayan aiki. A bayyane yake cewa irin wannan gwajin yana bayyana duk maki mai rauni - duk abin da ba shi da hannunfin ƙarfi, hutu, a cikin bututun da ba wanda ba wanda ba shi da alaƙa ya bayyana leaks. Ta hanyar kawar da duk matsalolin da aka gano, tabbatar da ingancin yanayin dumama ko ruwa na ɗan lokaci.

Idan muna magana ne game da dumama na tsakiya, to, yawanci laifi ne ake gudanarwa nan da nan bayan ƙarshen kakar. A wannan yanayin, akwai tazara lokaci mai kyau don gyara. Amma wannan ba shine kawai a lokacin da irin waɗannan abubuwan ba. Latsa har yanzu yana wucewa bayan gyara, maye gurbin kowane abu. Bisa manufa, wannan mai fahimta ne - yana da mahimmanci don bincika yadda sabbin kayan aiki da haɗin kayan aiki. Misali, kun tashi daga bututun polypropylene. Wajibi ne a bincika yadda mahimmin mahimman mahimmin abu suka juya. Ana iya yin wannan tare da taimakon masu laifi.

Idan muka yi magana game da tsarin m a gidaje masu zaman kansu ko gidaje, to, yawanci ana bincika ruwa ko kuma ana bincika shi kawai yayin da fara ruwa, kodayake ba tsoma baki ba. Amma dumama yana da kyawawa don gogewa "akan cikakke", kuma kafin kwamisa, da bayan gyara. Ka tuna fa waɗanda ke bututun da ke ɓoye cikin bangon a ƙasa ko a ƙarƙashin dakatarwar dakatarwar har sai sun rufe su. In ba haka ba, idan lokacin da gwada shi ya juya cewa akwai leaks a wurin, dole ne ka watsegble / karya da matsalolin matsala. 'Yan wannan zai sa shi.

Kayan gwaji da mita

Ana aiwatar da matsin lamba na tsarin da ma'aikata suke amfani da ma'aikata, saboda haka ba wuya magana game da shi. Amma menene ke fuskantar hawan dumama da ruwa, tabbas babu wanda ya sani. Waɗannan sune famfo na musamman. Akwai nau'ikan guda biyu - jagora da lantarki (atomatik). An allon Fitar da Crimpping, ana allurar da matsin lamba ta amfani da lever, sarrafa matsin lamba a kan matsin lamba na matsin lamba. Ana iya amfani da irin waɗannan farashin don ƙananan tsarin - yana da matukar wahala a sauke.

Mataki na kan batun: Muna zaɓar bangon waya a cikin farfajiya: Tsarin hoto, hoto da 3 dokoki

Latsa tsarin mai dumama da ruwa

Ma'aikata mai laifi

Farawar lantarki don aikata laifi - mafi hadaddun abubuwa da tsada. Yawancin lokaci suna ɗaukar dama don ƙirƙirar wani matsi. An saita ta da afareton, kuma "ya kama shi" ta atomatik. Irin wannan kayan aiki na siyan kamfanonin da ke siyan kamfanoni cikin masu aikata ilimi.

A cewar snop, ana gwada gwajin hydraulic na tsarin dumama a kowace shekara, kafin farkon lokacin zafi. Wannan kuma ya shafi gidaje masu zaman kansu, amma, amma mutane kaɗan suna yin wannan al'ada. Duba a mafi kyawun lokuta a cikin shekaru 5-7. Idan baku gwada dumama a kowace shekara ba, to, babu ma'ana a cikin siyan kayan aikin warkarwa. Mafi arha Manual kusan $ 150, amma mai kyau - daga $ 250. Bisa manufa, yana yiwuwa a ɗauka don haya shi (yawanci akwai a kamfanonin sayar da kayan haɗin don dumama tsarin ko a cikin desks don hayar abin hawa). Za'a fitar da adadin kananan - kuna buƙatar na'urar don sa'o'i da yawa. Don haka wannan kayan fitarwa ne mai kyau.

Kira na sana'a ko yi da kanka

Idan ana buƙatar ku don wasu manufar aikata tsarin mai dumama ko samar da ruwan zafi, kuna da hanya ɗaya daga cikin ƙungiyar ƙwararru. Kudin recressing dumama za'a iya bayyana akayi daban-daban. Ya dogara da ƙariyar tsarin, tsarinsa, da kasancewar rufe-kashe cranes da matsayin su. Gabaɗaya, ana ɗaukar farashin da aka gabatar a kan jadawalin kuɗin fito na tsawon awa 1, kuma yana canzawa daga 1000 rubles rabin sa'a zuwa 2500 rubles / awa. Dole ne mu kira ƙungiyoyi daban-daban da jimawa.

Latsa tsarin mai dumama da ruwa

Firdausan kamfanoni a cikin Hydraulic Checks na tsarin, kayan aiki mafi mahimmanci

Idan kun inganta dumama ko ruwan zafi na gidan ku, kuma kun san daidai waɗanne bututu da kayan aiki suke cikin al'ada, babu wasu gishiri da ke cikin al'ada, ba za ku iya yin laifi a cikinsu ba. Babu wanda ya bukaci ayyukan aiwatar da gwaje-gwajen hydraulic. Ko da kun ga bututun da radiators suna rufe, zaku iya kurkura komai da kanku, bayan wanda aka sake gwadawa. Idan ba kwa son yin wannan, zaku iya kiran masu sana'a. Nan da nan suka yi tsarin kuma suna riƙe da laifinta, za su ba ku aiki.

Latsa tsarin mai dumama da ruwa

Aikin Tsarin Hydrostatic (,)

Aiwatar da aiki

Wadanda ke da laifin dumama na gida ya fara da cire haɗin kai daga tsarin dumama, atomatik bautar tanki. Idan akwai kulle cranes akan wannan kayan kayan aiki, yana yiwuwa a rufe su, amma idan cranes suna da kuskure, toshewa ba shakka za su lalace, kuma tukunyar tabo ba. Sabili da haka, tanki mai yaduwa ya fi kyau a cire, musamman ma tunda yana da sauƙi a yi shi, amma a yanayin tukunyar tukunyar zai yi fatan lafiyar cranes. Idan akwai ileratosators akan radiators, su ma kyawawa ne a cire - ba a tsara su don matsin lamba ba.

Mataki na a kan taken: rufi da mansard by kumfa - haɗari!

Wani lokacin ba dukkanin dumama ba, amma wasu ɓangare ne kawai. Idan za ta yiwu, an katse shi tare da taimakon ƙaddarewa ko saita jumpers na ɗan lokaci - alamu.

Akwai mahimman abubuwa guda biyu: latsa za a iya za'ayi a yawan iska zazzabi ba ƙasa da + 5 ° C, tsarin yana cike da ruwa tare da + 45 ° C.

Bayan haka, tsari shine:

  • Idan tsarin yana aiki, da sanyaya wuri ya haɗu.
  • An haɗa Murmushi ga tsarin. Daga gareshi, akwai tiyo a ƙare tare da goro goro. Wannan tose an haɗa shi da tsarin a cikin kowane wuri da ya dace, aƙalla a wurin tanki wanda aka cire ko maimakon crane crane.
  • Ana zuba ruwa a cikin karfin farashin warkarwa, tare da taimakon famfo yana cikin tsarin.

    Latsa tsarin mai dumama da ruwa

    Na'urar tana haɗi zuwa kowane shigarwar - a kan bauta ko bututun mai - ba matsala

  • Kafin ɗaga matsin lamba, dole ne ku cire duk iska daga tsarin. Don yin wannan, yana yiwuwa a soke wani tsarin ɗan ƙaramin abu tare da buɗe magudanar ruwa ko cire shi ta hanyar jirgin sama akan radiators (Maevsky ta cranes).
  • Ana sadarwa da tsarin ga matsin aikin aiki, yana da akalla minti 10. A wannan lokacin, duk ragowar iska zuwa ƙasa.
  • Matsin matsin yana ƙaruwa da tabbaci, yana daɗe da wani ɗan lokaci (da ƙa'idodin ma'aikatar kuzari). A lokacin gwaji, dukkanin na'urori da haɗin suna bincika. An bincika su, saboda bayyanar leaks. Kuma ko da ɗan ƙaramin fili mai ɗan ɗan ƙaramin abu ne mai ɗan ɗan ƙaramin abu ne (Happe kuma yana buƙatar kawar).
  • A yayin yin laifi, an sarrafa matsin lamba. Idan a yayin gwajin, faɗuwarsa bai wuce al'ada ba (wanda aka ambata a Sniva), ana ɗaukar tsarin yana da kyau. Idan matsin lambar ya faɗi aƙalla kaɗan kaɗan fiye da ƙiyayya, kuna buƙatar bincika lakabi, kawar da shi, sannan fara magana kuma.

Kamar yadda aka ambata da aka ambata, matsin lamba ya dogara da nau'in gwajin kayan da tsarin (dumama ko wadataccen ruwan sha). Shawarwarin Ma'aikatar kuzari, an tashi a cikin "dokoki don aikin fasaha na tsire-tsire masu zafin jiki" (shafi 9.2.2.13) don sauƙaƙa amfani da aka yi amfani da shi.

Nau'in gwajin kayan aikiMatsin lambaLokacin gwajiAn ba da izinin matsin lamba
Elevator latsa, zafi mai zafi1 MPA (10 kgf / cm2)Minti 50.02 MPa (0.2 KGF / CM2)
Sigar Tsarin Iron0.6 MPA (6 kgf / cm2)Minti 50.02 MPa (0.2 KGF / CM2)
Tsarin tare da kwamiti da masu sa maye1 MPA (10 kgf / cm2)Minti 150.01 MPa (0.1 KGF / CM2)
Tsarin bututun ruwa mai zafi da aka yi da bututun ƙarfeMatsar da matsin lamba + 0.5 MPa (5 KGF / CM2), amma ba fiye da 1 MPa (10 kgf / cm2 cm2)Minti 100.05 MPa (0.5 KGF / CM2)
Tsarin ruwan hoda mai zafi daga bututun filastikMatsar da matsin lamba + 0.5 MPa (5 KGF / CM2), amma ba fiye da 1 MPa (10 kgf / cm2 cm2)30 mintuna0.06 MPa (0.6 KGF / CM2), tare da ci gaba da gwaji na 2 hours da matsakaicin digo na 0.02 MPA (0.2 KGF / CM2 KGF / CM2 na MPA (0.2)

Lura cewa don gwada dumama da bututun ruwa daga bututu na filastik, matsi na matsin lamba na minti 30. Idan a wannan lokacin babu ƙiɗa, ana ɗaukarsa cikin nasara cikin nasara. Amma gwajin ya ci gaba da wani hours 2 hours. Kuma a wannan lokacin, saukarwar a cikin tsarin kada ya wuce ƙiyayya - 0.02 MPa (0.2 KGF / CM2 kilogiram / cm2).

Latsa tsarin mai dumama da ruwa

Tebur bin diddigin

A gefe guda, a cikin snip 3.05.01-85 (shafi 4.6) Akwai wasu shawarwari:

  • Gwajin dumama da tsarin samar da ruwa sune 1.5 daga ma'aikaci, amma ba ƙasa da 0.2 MPa (2 kilomita / cm2).
  • Ana ɗaukar tsarin yadda yakamata idan bayan minti 5 matsin lamba harma ba zai wuce 0.02 MPA (0.2 KGF / cm).

Abin da tanadi da ake amfani da shi shine tambaya mai ban sha'awa. Yayin da takaddun biyu da tabbaci babu tabbas, don haka ya cancanci duka biyun. Wajibi ne a kusanci kowane kararraki daban-daban, wanda aka ba da matsakaicin matsin lamba wanda abubuwa suke lasafta. Don haka aikin matsin mai aiki na radiators alade bai fi 6 atm ba, bi da bi, matsin wannan gwajin zai zama 9-10 ATM. Hakanan yana da daraja duka duk sauran abubuwan haɗin.

Matsi iska

Ba ko ina ba kuma ba koyaushe yana da damar yin rifaffi, yadda za ku saya. Misali, kuna buƙatar gwada dumama a ɗakin. Kayan aiki na musamman ne kuma damar da saba karami kadan ne. A wannan yanayin, tsarin mai laifi tsarin dumama yana da iska. Don allurar sa, zaku iya amfani da kowane ɗan damfara, koda motoci. Ta matsin lamba, ma'aunin matsin lamba an bi.

Irin waɗannan masu laifi ba su da mahimmanci kuma ba daidai bane. Ana lissafin dumama da ruwa a kan sufurin ruwa, kuma su ne denser da yawa. Inda ruwa ba zai ji ba, za a saki iska. Sabili da haka, tare da dogaro da yawa, ana iya faɗi cewa raunin iska zai kasance - wani wuri, za a sami haɗin haɗi. Haka kuma, don tantance wurin yadudduka tare da irin wannan gwajin yana da wahala. Amfani da wannan maganin sabulu, wanda ya ɓace duk gidajen abinci da haɗi, duk wuraren da iska ke iya fita. Kumfa suna bayyana a cikin wuraren fashewa. Wani lokacin don neman dogon lokaci. Wannan shine dalilin da ya sa irin waɗannan laifukan mai dumama ne ba su da matukar shahara.

Rufe bene mai dumi yana da halayensa - dole ne ka fara bincika tsefe da dukkan kayan aikin da aka gyara akan sa. Don yin wannan, rufe duk madaukai da bawul da madaukai, cika kawai mai tara zafi, duba matsin lamba. Bayan ya faɗi zuwa al'ada, a bita cika madauki na dumi, sannan kawai ana ƙirƙiri ƙarin uzuri. An bayyana tsarin a cikin ƙarin bayani a cikin bidiyon.

Mataki na kan batun: umarnin shigarwa na katako na katako

Kara karantawa