Yadda za a fara gangara daga ƙofofin da suke da hannuwanku?

Anonim

Idan an gyara gidan da windows da ƙofofi suna canzawa, sannan bayan shigarwa yana da tambaya: yadda ake ƙaddamar da gangara? Don yin wannan daidai, kuna buƙatar shirya kayan da kayan aikin da ake buƙata don wannan tsari. Ana yin wannan aikin a ƙarƙashin kowane sasanninta.

Yadda za a fara gangara daga ƙofofin da suke da hannuwanku?

Kallon rami.

Kofar gangara ta rabu da duka ciki da waje na Apartment, kuma a cikin na biyu harka zai zama dole don amfani da kayan daskararre da danshi mai tsayayya da danshi. Don kayan ado na ciki, ana amfani da mafita na musamman, wanda aka zaɓi wanda ake samu a cikin kasuwanni kuma cikin shagakai na musamman.

Wadanne abubuwa ake bukata don aiki?

Ana amfani da kayan da ke gaba don kammala gangara:

  • Jirgin ruwa na katako sune kayan ƙaunar muhalli;
  • polychlorvinyl (pkv);
  • Plastering kamawa waɗanda aka tsara musamman don waɗannan ayyukan.

Ana amfani da itacen sosai a lokacin kammala ƙofofin ƙofar, filastik sun fi dacewa da irin wannan ayyuka a kan Windows, waɗanda galibi ana yin su ne daga robobi. Babu rana fiye da rana ta ci gaba da shigarwa, kuma a cikin gida ya ceta tsabtatawa.

Yadda za a fara gangara daga ƙofofin da suke da hannuwanku?

Filastar kofa ta gangara.

Mafi munanan gangara (kuma banda m masu tsabtace) ana samun saƙo ta amfani da haroyin filastar. Ba sa bukatar yin edging, kuma babu gidajen abinci. Sun dace da amfani lokacin da gyaran sabon gida lokacin da plastering yake aiki akan ganuwar, wanda ke ɗaukar lokaci mai yawa.

Sugoing na gangara hanya ce ta al'ada don gama. Yana da sau da yawa dole don rufe abubuwan da aka yi a ƙofofin da windows, sannan wannan hanyar ta ƙare don kashe, tunda filasiya yasa ya yiwu ya raba gangara na kowane tsayi da nisa.

Mataki na kan batun: Yadda za a sanya bango tare da hotuna?

Yana da isasshen ƙarfin kayan aiki, mai sauƙin sabuntawa ko gyara. A lokacin da amfani da filastar, ƙirar tana kallon Holistic, kamar yadda duk wuraren sun cika, kuma kayan da kanta tana samar da ƙirƙirar ƙarin rufi.

Dangane da abin da aka ambata, ruwan cikin filastar ruwan da aka fi dacewa da shi don taimakon masu zaman kansu.

Yadda za a fara rami tare da hannuwanku?

Bayan an tattara kayan aikin da ake buƙata da kayan aiki, ana fara aikin motsa jiki. Idan aikin ya fara daga karce, to abu na farko da aka ɗora ƙofar firam ɗin kuma ya samar da plastering a saman bangon dakin. Sannan ka tafi ƙofar da yake.

Yadda za a fara gangara daga ƙofofin da suke da hannuwanku?

Kayan aikin da ake buƙata don filastar ayyukan.

Fasaha ta kisan shi kamar haka:

  1. Da farko kuna buƙatar bincika ƙarfin da amincin ƙofar ƙofar.
  2. Magani don buɗewar plastering, wanda aka yi a cikin rabo ɗaya ɓangaren ciminti da sassa uku na yashi an shirya.
  3. Gudun jirgin ruwa na katako.
  4. An yi samfuri daga abin da ake so na abin da aka dorewa an yi shi, misali, kwali, filastik ko baƙin ƙarfe. Tare da shi, ana jingina da itacen Layer ya shafa a farfajiya na gano filastar. Don yin wannan, an sanya katako na katako ko na katako a gefe na ƙofar, suna amfani da cakuda, suna ɗauke da samfuran da aka yi musu (ya bugu sama).
  5. Wanke Layer na filastar.
  6. An bincika akidar da aka kirkira ta hanyar bututun ƙarfe da matakin.
  7. Idan kofa a cikin bude ba a buƙatar, har yanzu kuna buƙatar raba gangara. A wannan yanayin, bayanan ƙarfe na ƙarfe suna tattare daga bangarorin biyu - murabba'ai, waɗanda zasu yi aiki don ƙarin kariya daga kusurwoyi daga fallasa na inji da haɓakar injin. An kafa sarari mara komai a tsakanin bayanan martaba, wanda ke cike da turmi na filasta. Ragi an cire shi nan da nan. Lokacin da cakuda ya bushe, zaku iya fara ƙarshe na farfajiya.
  8. Idan akwai buɗewa na zamani, ya kamata a ƙaddamar da saman gefenta kamar yadda aka bayyana a saman ƙofar ba tare da ƙofar ƙofar ba, tare da taimakon kwalba. Ana kula da zagaye na baka kamar haka. A kan riga an yi gangara na gefe, alamomin gefuna ana amfani da su. Sannan ana inganta shi ta hanyar waya ko karfafa gwiwa. Muna buƙatar yin tsari daga plywood. Zai ɗauki guda biyu waɗanda ake so radius ɗin da ake so a saita shi. Samfura na karfafa dowels. Fanko an kafa. An cika shi da taro foam, a saman abin da aka yi amfani da filastar filastar. An nuna baƙin cikin Radius ta amfani da shaci ta amfani da kayan aiki na semicmular - rabin-aji. Bayan kammala bushewa, filastar ta ci gaba da canza launi ko curvature na zagaye, a baya cire alamu kuma ya shafi saman sa zuwa putty.
  9. Idan kana buƙatar fenti ganuwar da gangara bayan waɗannan ayyukan ko je zuwa fuskar bangon waya, to da farko da farko duk waɗannan abubuwan ɓoyayyen abubuwa ne.

Mataki na a kan batun: Hargg a cikin Hallway - Wallway, waje ko kwamiti

Yadda za a fara gangara daga ƙofofin da suke da hannuwanku?

Tsarin shigarwa na dipora na bushewa.

Yanzu don matakin bude, yawancin ƙungiyoyin gina suna amfani da zanen gado. Hakanan za'a iya amfani da wannan hanyar a cikin aikin kai, kamar yadda amfani da wannan kayan ba ya buƙatar ilimi na musamman da fasaha. Ya isa ya sami wuka gina da wani soja na lantarki, kuma kowane mutum yana da ƙwarewar kayan aiki na iya yin irin wannan aikin. Fasaha na wannan tsari kamar haka:

  • An yanka plasterboard a girma kuma ya fadi a cikinsu (a cikin wuraren da suka dace) na sukurori na biyu.
  • A gaban da gefen saman ƙofar, an sanya bayanan gidan waya da kuma downel da aka samu;
  • Scring wani sashi na bushewa a kanta.
  • Gidajen suna kururuwa;
  • Samar da zanen ko kamawa fuskar bangon waya.

Yanzu sayar da manne musamman na musamman, wanda zai ba ka damar glit gilashin gilashi zuwa bango ko kuma irin wannan, amma lokacin da ake amfani da shi, ya zama dole a bincika su. Ached bude ana iya kula da busassun busewa, saboda za'a iya isa, yana da fa'ida a cikin wanka.

Amfani a cikin aiki na kayan gangara da kayan aikin

Yadda za a fara gangara daga ƙofofin da suke da hannuwanku?

Zane na ƙofar kofa tare da bangarorin MDF.

  1. Sumunti, yashi ko kuma a shirye haɗuwa.
  2. Plasterboard, bayanan karfe ko manne na musamman.
  3. Kayan takarda (kwali, clywood, filastik).
  4. Katako na katako ko daidai da karfe.
  5. Putty da fenti.
  6. Lantarki.
  7. Rabin.
  8. Plutty wuka.
  9. Dowels da sukurori.
  10. Matakin gini da kuma bututun.
  11. Guduma, siketdriver.

Yi wanda aka bayyana a sama wataƙila duk wanda yake so.

Babban abu shine a bi fasahar da aka bayyana a sama kuma tana cika duk shawarwarin.

Babu buƙatar sauri, sannan kuma taron ya kasance ba zai bambanta ba daga cikin ƙwararrun da ƙwararru ne daga kamfanoni.

Kara karantawa