Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Anonim

Hoto

Ta'aziya a cikin gidan kada kawai a cikin ɗakunan, har ma a wasu ɗakunan. Kuna iya ƙirƙirar yanayi mai laushi tare da hannuwanku, alal misali, baranda ya dace da sabuntawa mai sauƙi. Don yin wannan, kuna buƙatar sanin abin da fenti ya dace.

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Zaka iya ƙirƙirar ta'aziya tare da hannuwanku, alal misali, zanen ya dace da sabuntawa mai sauƙi.

Yadda ake shirya don aiki

Babban mahimmancin zabar fenti ne mai fentin. Shinge kankare akan yana buƙatar shiri na farko kafin scaring. Amfani da kayan gini, an cire ƙananan lalacewa. Wajibi ne a cire moss plaque da algae tare da sauran alkaline.

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Don zanen, zaku buƙaci: morler, goge, safofin hannu da sauransu.

Idan baranda ya canza launi, to, kafin scaring, ya zama dole a cire tsohon fenti daga wurare a wuraren da aka fara da shi. Tabbatar tabbatar da cewa tsohon rufewa ya dace da sabon, don wannan kuna buƙatar fenti karamin yanki kuma jira kaɗan.

Don zana baranda zaku buƙaci:

  • buroshi;
  • roller;
  • nika fata;
  • zanen datti;
  • wakili na anti-lalata;
  • fenti.

Abin da fenti ya dace da aiki

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Ba shi yiwuwa a ajiye akan ingancin kayan, saboda sakamakon ƙarshe na ayyukan, bayyanar bangon ya dogara da yadda fenti mai kyau sosai.

Don siliki, azure da masu zane sun dace da silicate, kazalika da filastik na filastik sun dace da takin majinun. Yana da mahimmanci a lura cewa tare da hasken rana, aikin bai dace ba, tunda komai zai lalace a ƙarƙashin tasirin hasken rana.

Idan akwai ƙarewar filastik, an cire bangarorin da aka fi dacewa don goge su daga turɓaya da datti. Don tsarkake bangarorin, mafi kyawun amfani da giya ko tsinkaye. Fenti bangeln filastik tare da varnish, wanda bai kamata ya yi duhu sosai, in ba haka ba, lokacin da ya yi zafi a rana, da bangarori za su iya zama. Ana amfani da varnish ta amfani da Kraskorapylitel.

Mataki na a kan taken: hayaki da tashoshin iska

Zanen tare da aluminium fuska shine hanya mafi sauƙi. Aiki ba shi da wahala, amma an sanar dashi. Bayyanar da aka sabunta nan da nan ya hau idanu. Kodayake ba komai yake da laushi ba. Idan ƙarfe yana da ƙarancin inganci, to zai tsatsa kuma launi na gaba zai buƙaci. Don kauce wa wannan, kafin zane, dole ne a kula da ƙarfe tare da fata mai ƙarfi, kuma don yin amfani da fenti na ƙasa. Don daidaita farfajiya, zaku iya amfani da varsish na musamman, wanda zai zama wakili na anti-corrosion. Me yakamata a varnish? Don sining na tsarin ƙarfe, ana amfani da nau'ikan varnishes daban-daban: acrylic, alkyd, epoxy, polyurethane.

Kashi na ciki ba zai iya fenti kawai ba, har ma yana yin ado da kowane irin alamu ta amfani da fenti iri ɗaya.

Matakai na aiki

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Kafin ka fara zane, ya kamata ka tsabtace firam ɗin daga ƙura da datti, bayan wanda yake bushe bushe. Firam ɗin an rufe shi da Olifa a cikin yadudduka biyu, da kuma bayan bushewa, Layer na ƙasa. Idan ba zato ba tsammani, rashin daidaituwa ya bayyana a ƙasa, suna buƙatar inuwa kuma a tsabtace Sandpaper.

Idan mutum bai san yadda ake zana fenti ba, yadda ake amfani da roller da sauran kayan aikin zanen, wanda aƙalla ba a yarda da wannan aikin ba. Kodayake kusan kowane mutum zai iya yin wannan ba tare da wahala ba, kuma mace kuma.

A baya can, murfin bango ya shahara sosai saboda babu wani madadin. Yanzu amfani da wannan hanyar, kamar yadda yake da quesable antlyable. Amma cewa komai ya kasance kyakkyawa da kyan gani, kuna buƙatar yin komai daidai, kuna buƙatar fenti ba kawai, har ma yana lura da takamaiman shirin aiwatarwa.

Babban aikin launi shine don samun ingantaccen surface wanda zai yi farin ciki da ido.

Domin aikin ya zama mai inganci, ana buƙatar shiri na farko kafin cin hanci.

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Kafin ka fara zane, kana buƙatar shirya farfajiya, cire tsoffin bangon waya da tsohuwar fenti.

Mataki na a kan batun: gado gado suna da kanka: kayan da tsarin fasaha

Kafin a ci gaba da aiki, kuna buƙatar saka kayan aikin da ake buƙata da kayan da ake buƙata. Yana da mahimmanci kada a manta da cewa, ban da fenti, kuna buƙatar siyan goge, roller, tef, putty da sauran kayan da suka dace.

Muna ƙayyade abin da za a fentin launi, kuma a sami fenti da ake so. Yana da mahimmanci a tuna cewa akwai zaɓi mai yawa na fenti a cikin shagunan kuma don mai siye mai ɗaukar hoto yana da matukar wuya a sa zaɓi a cikin ni'imar ɗayansu. Fenti mai yana amfani da shahara sosai a tsakanin duka, amma ga baranda zaka iya amfani da acrylic ko ruwa-emulsion.

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Canza launin bango yana farawa daga taga, matsawa mai motsawa.

Shiri na bango don zane. Da farko kuna buƙatar cire tsohuwar fenti (lokacin da akwai akan bangon) ko murfin bango (alal misali). Yana da mahimmanci a tuna cewa kada zanen ya kamata kawai ya sanya bangon da kyau, amma kuma kare bangon daga kowane irin abubuwan fastoci. Ana buƙatar shiri yana buƙatar ba tare da la'akari da abin da fenti za a zana bango ba a nan gaba.

Bayan an warware bangon daga Superfluous, kuna buƙatar niƙa ƙasa. A saboda wannan, zai iya buƙatar putty (wanda aka saya a gaba a mataki na mataki). Don ɓoye duk labaran, sai ya katse fasa, putty ta amfani da yadudduka da yawa. Lokacin da puvy za a shafa wa bango, ya kamata a goge shi kuma an rufe shi da fifiko, wanda kuma za'a iya amfani dashi kafin sauke abubuwan da aka yi amfani da su.

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Ya fi dacewa don amfani da fenti tare da mai rufi, saboda nan da nan yana cike da babban surface.

Cikewa. Zabi fenti zuwa aiki, ya zama dole don yin la'akari da yanayin wanda za a yi subing (kasancewar daftarin aiki, yawan zafin jiki da sauran). Misali, kasancewar kasancewar daftarin zazzabi zai taimaka ga mai bushewa fenti mai bushewa, wanda ba koyaushe yana da kyau, saboda saboda wannan na iya bayyana rashin daidaituwa a bango.

Babban zafi ko dakin bushewa na iya shafar yanayin. Tsarin takin da kanta bai kamata ya zama mai yawa aiki ba. Don fara da, ya zama dole don yin katako ko wani bene don kada ka lalata fenti, tare da taimakon ƙirar, yana da daraja manne duka fannoni waɗanda ba za a sarrafa su ta hanyar fenti ba. Don haka aiki za a kammala sauri, a hankali, har ma da lokaci za'a iya samun ceto akan tsaftacewa bayan aiki. Canza launin bango yana farawa daga taga, matsawa mai motsawa. Ya fi dacewa don amfani da fenti tare da mai rufi, saboda nan da nan yana cike da babban surface. Don kirtani kananan sassa ya fi kyau don amfani da goga.

Mataki na a kan batun: girma da Dill a kan baranda: duk subtleties na aiwatarwa

Lokacin da baranda aka fentin, zai ci gaba da jira lokacin da fenti ya bushe gaba, kuma cire komai da yawa.

Shawara mai amfani

Kamar yadda tare da aikin kowane irin rikice-rikice, masoya da kwararru suna samuwa kananan asirin da suke taimakawa wajen aiki. Akwai sirrin da yawa a lalacewa.

  1. Idan akwai dama, to yana da kyau a nace kafin a zube, to, za a yi kyau sosai, har ma da dumi, kuma kar ku yi aiki iri ɗaya sau da yawa.
  2. Don sauƙaƙe yin zanen, ya zama dole a cire komai daga baranda.
  3. Ana amfani da sa ido kafin zanen a bango, wanda ba wai kawai yana kawar da rashin daidaituwa bane, amma kuma yana inganta haɓakar farfajiya tare da fenti.
  4. Tsaftace farfajiya kafin zane shine matakin m na aiki, in ba haka ba fenti zai sanya yadudduka marasa daidaituwa kuma sabon kambi ba zai zama mafi kyau fiye da tsohon.
  5. A lokacin da zanen gefen waje, yana da kyawawa don amfani da mai kunnawa mai laushi, don haka aikin zai kasance mafi aminci. Yana da mahimmanci a tuna abin da ya hau da kansa na rayuwa. Idan babu kwarewa, ya fi kyau a ɗauki ƙwarewar ƙwarewar da za su samar da zanen amfani da inshora da sauran kaya.
  6. Don ƙirƙirar kyakkyawan tsari, zaka iya amfani da kowane irin strencils wanda za'a iya yanka dabam ko siyayya a cikin Ma'aikatar Gina.
  7. Busasshen fenti na yau da kullun yana faruwa yayin yanayi mai zafi.

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Zanen baranda tare da hannayenku (hoto)

Kara karantawa