Madaidaiciyar hawa hawa don yanke

Anonim

A lokacin da yankan ɗakin log, dole ne a lura da tsarin fasaha, wanda mahimmancin tsari ne ga mai ingancin yanke. Musamman ya kamata a kula da m saukakan rafters a yanka, daga abin da aminci da rayuwar rufin zai dogara da.

Madaidaiciyar hawa hawa don yanke

Nau'ikan tsarin rafter.

Hanyar gyaran rufin gaba da hanyoyin da aka zaba tare da kayan daga abin da aka gina gidan, inda ginin zai kasance. A cikin ƙirar Raftin Raftin yana taka rawa yayin haɗawa.

Lokacin da layin firam ɗin firam, mafi girman-inganci na tsarin ƙayyadaddiyar yana da mahimmanci, tun lokacin da kurakurai da aka zaɓa ba daidai ba zai iya shafar ɗorewa, da ba a sake aiwatar da shi ba.

Yadda Ake Dutsen Rafylas

Lissafta rafters na iya zama hanyoyi da yawa:

  • amfani da Mauerlat;
  • ta hanyar katako mai narkewa;
  • tare da kara da kuma sasanta sanduna na katako;
  • haɗi tare da saman kambi na ganuwar rajistan ayyukan;
  • Yin amfani da madaurin gidan, wanda aka gina akan tsarin firam.

Madaidaiciyar hawa hawa don yanke

Hawa nodes na tsarin Rafter.

Rafters da aka yi amfani da shi a cikin shigar rufin rufin da aka kasu kashi biyu da karkata. Lokacin da gina gidaje na katako tare da babban rufin rufin, ana amfani da rafeters rataye.

Babban kayan aikin a wurin aiki sune:

  • Caca;
  • Saw;
  • Corantnic;
  • fensir;
  • guduma;
  • Screwdriver;
  • matakin.

Markulan Markup Rafters Lokacin shigar da su

Ana amfani da ajiye makullin abin da aka makala a cikin yankan dole ne a fara da gaban ofis, yayin da aka sanya abubuwan da karfi ga gaban gabansa. Amma da farko a cikin allo dole ne a yanke kashi bayan taimako - hakori. A cikin saman wege na yanke na yanke, maimaita girman haƙori, yana fitar da tsagi. Nan da nan ya kamata a lura cewa ba tare da haƙori da tsintsiya ba zai iya ɗaure rafter ba. Lokacin da ƙarshen ƙare daga sama, ya zama dole don sa 5 cm a ƙasa, la'akari da tsawo na gaba.

Mataki na kan batun: Tsarin ciki na gida mai dakuna biyu 45 sq.m

Lokacin da gonar gyaran log din log yake samar da siket na samar da kashi ko rajistan ayyukan, ana buƙatar kwanciya, ana buƙatar kwanciya, ana buƙatar saiti, an buƙata Rafter. Lokacin da aka sanya duk abubuwan (Dilation, Catrates) - hawa hawa na wucin gadi a cikin nau'in ƙusoshin ƙusoshi.

Madaidaiciyar hawa hawa don yanke

Alamar Rafters.

Ana buƙatar wannan don tabbatar da cewa duk abubuwan ba su rataye duk abubuwan da ke cikin shrink ba.

Yawanci, an shigar da rafters cikin yarda tare da mataki na 60 cm kuma ƙari.

Distance mataki zai dogara ne da gina ginin ginin da kuma wurin aikinta. Sanya rafters a kan bangarorin biyu na gaba, a sakamakon haka, an sami sifar alfarwar. A cikin wurare a cikin lamba, rafters tare da gaba ya kamata ya kasance rata na mafi ƙarancin 5 cm, cike da haka daga baya.

Shigarwa na rataye rafters: fasali

A wannan yanayin, kawai ganuwar suna tallafawa, wanda zai iya haifar da sararin samaniya a ko'ina cikin ƙira (yanke). Don sauƙaƙe waɗannan lodi kafin hawa sama da haɗawa da rafters zuwa bangon bango (wanda aka yi daga mashaya ko jirgi, godiya ga abin da aka yi amfani da abubuwan da aka haɗa lokacin da aka haɗa Rafter ɗin a saman. A sakamakon haka, ya zama amintaccen siffar triangular na firam, kuma an sanya su a kan rawanin yanke.

Akwai irin wannan hanyar lokacin da ake amfani da katako na overlaps. An sanya irin abubuwan da aka sanya tare da Rafters a cikin jirgin sama guda da perpendicular zuwa bangon bango. Ana amfani da wannan hanyar lokacin shigar da gine-ginen Mansard.

Madaidaiciyar hawa hawa don yanke

Makirci na rataye rafters.

Haɗin ƙirar tare da katako ba tare da shawarar ƙwararrun rufin ba don amfani dashi idan an sami isasshen ƙarfi da kwanciyar hankali na Ikklisiya. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa matsa lamba akan ganuwar tsarin kanta zai zama ma'ana, kuma ba daidaituwa, kamar yadda lokacin amfani da Maucolalat.

A wannan yanayin, hanyar katako don an zaɓi na'urar da aka mamaye tare da girman 50x150 mm. Samun shirya rami na rufin, sanduna na katako suna ɗaukar wannan girman, wanda ke ba ka damar shirya maƙasudin bango kuma a haɗe zuwa gefen mashaya.

Mataki na a kan taken: Shigar da kusa da kusa da hannunka tare da hannuwanku: makirci (umarnin bidiyo)

Dutsen fasaha ga Mauerlat

Maurylalat shine ɗayan matsanancin abubuwa na rufin da aka yanka. Yana lissafin matsin lamba daga babban rufin dukkan rufin, wanda yakamata a rarraba shi akan abubuwan da ke faruwa. Hanya Maurolat an yi shi tare da saurin abubuwan da ke ba da wannan matsin lamba. Mauerlat kamar mai ƙarfi rajistar da aka sanya a kusa da sliceler da yanka na tsayin tsayin daka, wanda aka tsara kai tsaye ƙarƙashin abubuwan RAFRS.

Domin yi na Mauerlast, musamman shiga rajistan ayyukan, sanduna da kuma katakai da kadan girma na 100x100 mm, 100x150 mm kuma 150x150 mm. Idan ana amfani da rajistan ayyukan, to, ɗaya daga cikin bangarorin an yanke shi don haɓaka lamba tare da saman kambi na yanke. Ana iya samar da hawa Maucolalat a cikin hanyoyi da yawa.

Madaidaiciyar hawa hawa don yanke

Shirin da aka yi amfani da shi tare da tallafin mai gudu.

Lokacin da aka yi akwatin log ɗin ko daga mashaya, an shigar da Mahyelalat a saman jere kuma an sanya shi a kan log. Kuna iya tsaro:

  • tare da taimakon katako ko murfi na ƙarfe;
  • ƙarfe ƙarfe;
  • kusurwa na karfe;
  • Yin amfani da waya mai galvanized tare da mafi ƙarancin diamita na 4 mm.

Ta yaya Rafters Haɗa zuwa Mauerlat

Rufe lokacin da aka yiwa wani lokaci mai mahimmanci a cikin shigar da rufin. Daga hanyar haɗe da abubuwan rfter da Mauerlat, yanayin rufin ƙarƙashin tasirin iska, murfin dusar ƙanƙara, canje-canje a cikin zafin jiki zai dogara da shi. Dukkanin abubuwan katako sun sami damar ɗaukar danshi kuma a lokaci guda faɗaɗa, kuma a ƙarƙashin rinjayar zazzabi - girgiza. Ganin halayen tsarin katako, ba a ba da shawarar shirya duk haɗin haɗin tare da tsayayyen sauri ba, saboda wannan yana haifar da ruptures da yawon shakatawa. Haɗarin na iya wakiltar fitowar sojojin masu amfani sun shafi ganuwar wani coci, saboda saitin sakawa na tsari. Wannan wannan bai faru ba, dole ne ku sami ra'ayin yadda za a shigar da Rafters akan gidan shiga.

Gungura tare da Mauerlat za a iya inganta abubuwa da yawa:

  • wuya;
  • zamewa.

Ana amfani da nau'in conjugation da ke yin la'akari da siffar rufin da nau'in rafted - rauni ko rataye.

Mataki na kan batun: Shafin lantarki mai sauƙi tare da hannuwanku

Amfani da sauri

Madaidaiciyar hawa hawa don yanke

Kayan aikin don hawa rafters.

Lokacin shigar da rafters akan mashaya, hanyar haɗi mai wuya tana da mahimmanci don bi wasu buƙatu da ware, juya, juya da canzawa tsakanin abubuwan.

Ana iya cimma waɗannan buƙatun:

  • Toshe kusurwar tare da share braipping bri don tallafi;
  • Moting an wanke shi a kan rijiyar da sauri tare da kusoshi da baka.

Yin amfani da kusurwa, tare da bugun jini yana tallafawa sanduna, an shirya rafta a Mauerlat. Abubuwan da ya kamata ya kamata ya sami wahalar dakatarwa tare da layin ɗakuna saboda tsayayyen ƙirar tare da tsawon 1 m. Hakanan an gyara shi daga ɓangarorin da ƙarfe na ƙarfe don kauce wa canji.

Hanya ta biyu da aka shigar ta fi dacewa. A wannan yanayin, an sanya gunfin ƙusoshin daga gefe, a wani kusurwa, tsallaka su a cikin Mauerlat, ya kamata a jawo ƙusa ta uku a tsaye. Don haka ya zama kyakkyawan ƙiyayya yayin gyara.

A cikin rubutun, haɗin yana ba da wata hanyar da wani hawa na abubuwan da bango ta amfani da waya ko anchors don wannan.

A cikin kwal na ɗaya na rufin raftingin rafters ana girbe ta amfani da samfuri, wannan shine iri ɗaya.

Amfani da faifai fili

An kirkiro fili mai ban dariya ta hanyar ɗaukar hoto tare da yiwuwar canza kashi ɗaya. A wannan yanayin, irin wannan abu zai rataye Mauerlat. Createirƙiri Rafters zuwa Mauerlat tare da yiwuwar tafiya ta irin waɗannan hanyoyin:

Hanyar wanke da kuma shigar da kayan rafter kuma wanke tare da Mauerlat:

  • samar da haɗi ta amfani da ƙusoshin 2 daga ɓangarorin lahani domin su karkacewa;
  • Yin haɗi tare da ƙusa ɗaya, wanda ke rufe a cikin ɓangaren sama ta hanyar dukkan rafters da a Mauerlat;
  • Maye gurbinsa da farantin ƙusa tare da ramuka;
  • Aika da baka, ɗaure cikin Rafters da Mauerlat;
  • Rafters nisantar da bango kuma an gyara faranti kawai.

Ana yin amfani da fili ta amfani da masu siye na musamman - sled.

Kowace hanya tana ba da damar abubuwan fafutuka don motsa dangi da juna.

Kara karantawa